[2008] Đà Lạt mộng mơ

LacBlack

Xe tải
Dạo này mợ Thông văn vở kinh...E đọc lại cứ tưởng mợ cop từ đâu về hehe...
Em mẫu tóc tém của bác rất giống cô bé dẫn chương trình ca nhạc "Thay lời muốn nói" của VTC k biết có đúng k ạ?
Ảnh của mợ càng ngày càng đẹp đấy thế này thì em phải cảnh báo bà chị em đây..Nào nhắn tin nào nhắn tin nào :))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Dạo này mợ Thông văn vở kinh...E đọc lại cứ tưởng mợ cop từ đâu về hehe...
Em mẫu tóc tém của bác rất giống cô bé dẫn chương trình ca nhạc "Thay lời muốn nói" của VTC k biết có đúng k ạ?
Ảnh của mợ càng ngày càng đẹp đấy thế này thì em phải cảnh báo bà chị em đây..Nào nhắn tin nào nhắn tin nào :))
Chờ từ hôm qua tới giờ vẫn chưa thấy có cái SMS nào vào máy, thôi thì lại up ảnh tiếp vậy.:21: Mà vote trả anh đi.:102:

==========

Tiếp Lang Biang

Ngựa cho thuê để chụp ảnh

Tượng này trên đỉnh Lang Biang

Ai đến cũng thích đứng vào chụp lưu niệm

Nhưng nếu đứng vào chụp mà cưỡi ngựa thì phải mất tiền

lx125_black

Xe container
Đà Lạt đẹp quá cụ nhỉ?
Em thích mấy cái đồi thông xanh :)

nguyenvietha

Xe tải
Đà Lạt lúc nào cũng mộng mơ bác nhỉ, ui em thèm được đi bộ ban đêm ở đà lạt quá, thật lẵng mạn. Ngắm hoa Đà Lạt cũng thật sướng mắt, khí hậu trong lành, thông thì khỏi phải nói, như những cư dân yên bình lạng lẽ làm đẹp cho đà lạt.

trucker

Xe tải
có bác nào thử món tàu lượn trên Langbiang chưa ạ? thấy bảo có mà em chưa dám thử, đợi khi nào chán đời vậy

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cáp treo Đà Lạt

Cáp treo Đà Lạt được khởi công xây dựng năm 2002 và đưa vào khai thác năm 2003. Xuất phát từ đỉnh đồi Robin (đỉnh đèo Prenn) ở trung tâm Đà Lạt, hệ thống cáp treo dài 2,3km với 10 trụ đỡ và 50 cabin xoay vòng liên tục có thể chở cùng lúc 200 người đến Thiền Viện Trúc Lâm, một thắng cảnh nổi tiếng bậc nhất Đà Lạt. Từ trên cabin cáp treo, bạn sẽ được chiêm ngưỡng những rừng cây, thửa ruộng và đặc biệt là hoa Đà Lạt từ trên cao. Từ cáp treo cũng sẽ nhìn thấy toàn cảnh hồ Tuyền Lâm với rất nhiều đồi thông bao quanh.

Trên cabin có những khe không có kính che cho phép du khách chụp các cảnh quan xung quan và bên dưới mà không bị lớp kính làm giảm chất lượng. Thông thường mọi người hay đi cáp treo theo chiều Thiền viện Trúc Lâm - đồi Robin.

Tàu đến

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Từ trên cao nhìn xuống

Cũng có lúc ngoài trời mưa

Cabin của hãng này

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Từ trên nhìn xuống sẽ thấy toàn cảnh Hồ Tuyền Lâm

Có những lúc may mắn sẽ được chiêm ngưỡng hoa mimosa

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Thế này cụ Giao đi LangBiang không đi buổi tối để vào nhẩy múa trong nhà sàn rồi. Em có mấy cái ảnh ăn chơi nhảy múa miền sơn cước.

Các chàng trai K'ho mạnh như con trâu rừng

Màn trình diễn cồng chiêng

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hôm vừa rồi đoàn của em cũng đi xem cồng chiêng, ăn uống múa hát xung quanh bếp lửa, nhưng hôm đấy em trốn đi thăm người nhà cụ ạ.

Cụ còn ảnh & bài post lên chung cho vui. Có thêm ít thông tin về các hoạt động văn hóa đó càng bổ ích.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Hôm vừa rồi đoàn của em cũng đi xem cồng chiêng, ăn uống múa hát xung quanh bếp lửa, nhưng hôm đấy em trốn đi thăm người nhà cụ ạ.
Thăm nom giè! Em nghe nói các em gái Đà Lạt má hồng lắm... hí hí

Em lục mãi còn 2 cái này nữa, chả nhớ ảnh lưu ở chỗ nào.

Huýt sáo

Đội này chuyên nghiệp rồi, chơi được cả guitar thùng guitar điện, oóc iếc chơi tất

quangna

Xe tăng
Em xin phép khai quật thớt này lên, cuối tuần sau em đi công tác Bảo Lộc, trốn lên Đà Lạt chơi, nhân tiện sinh nhật OF luôn.

Ngoài cụ doanvien thì còn cụ nào ở Đà Lạt không ạ? Tối thứ 7 chúng ta liên hoan mừng SN OF3 các cụ nhé.

AF6677

Xe buýt
thế lại đc ngắm đà lạt rồi , cảm ơn cụ trước ạ em ngóng đây ạ
@ cụ giao thông: ảnh cụ chụp đẹp lắm, cảm ơn cụ (b)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ngoài cụ doanvien thì còn cụ nào ở Đà Lạt không ạ? Tối thứ 7 chúng ta liên hoan mừng SN OF3 các cụ nhé.
Thế thì liên hoan sếc nhá, cụ Viên cũng ở dưới SG mất rồi.

Xe Lúc Lắc

Xe hơi
Nhớ năm 2004 lên Thiền Viện Trúc Lâm lại phật xong ra mấy cái ghế đá bên hồ đánh .... bài vui phết.:P

vdhuynhhp

Đi bộ
em cũng mới đi đà lạt về các bác ah. nói thật có thể mỗi ngừoi có cảm nhận riêng nhưng nói thật tôi không hiểu ngừoi ta nên đà lạt để làm gì. đô thị cũng chẳng ra đô thị, miền núi cũng chẳng ra núi. chỗ đi thì có chỗ nào đâu, hồ xuân hương thì cũng chỉ là cái hồ bình thừong thôi mà, hai cái thác thì chẳng có gì, còn vài cái gọi là thung lũng tình yêu, đồi mộng mơ...thì chán vô cùng. công viên chẳng ra công viên, vài cái dịch vụ thì nói thật ở đâu cũng có. ăn uống thì chán vô cùng là chán........sapa còn thấy có tý núi rừng, còn thấy dân tộc, bản pú...thác thì đẹp hơn đà lạt nhiều rồi, nói chung cũng còn có chổ để mà đi. ăn uống thì sapa ăn nhậu quá hay. nói vậy thôi chứ kiếm rau ăn ở đà lạt khó ra phết... hoa thì có nhìn thấy đâu, dân họ ươm trồng khó thấy lắm, vườn hoa thành phố cũng chỉ có vài loài hoa cỏ thôi, hoa đẹp chả thấy đâu.....nói chung là chán..........

sonmailbox

Xe đạp
Áo có vẻ mỏng so với thời tiết lạnh ở Đà Lạt nhỉ? Các bác xem thường sức khỏe của mẫu quá, chắc vì mãi chăm bẳm vào tính nghệ thuật?

Quái, em đã post cái ảnh có mẫu nào đâu nhỉ.*-)

Tình cờ đi ra trước khách sạn em bắt gặp em bé này, đề nghị em đứng làm mẫu cho anh chụp hai kiểu về cho bác lanth trên diễn đàn nhà anh xem, anh hứa là bác ấy sẽ không đâm mẫu.:21:

Đứng từ phía Novotel chụp sang phía KS Sofitel và nhà hàng Y Như Ý.

tungpt13

Xe buýt
đà lạt đẹp và thơ mộng thật

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
em cũng mới đi đà lạt về các bác ah. nói thật có thể mỗi ngừoi có cảm nhận riêng nhưng nói thật tôi không hiểu ngừoi ta nên đà lạt để làm gì. đô thị cũng chẳng ra đô thị, miền núi cũng chẳng ra núi. chỗ đi thì có chỗ nào đâu, hồ xuân hương thì cũng chỉ là cái hồ bình thừong thôi mà, hai cái thác thì chẳng có gì, còn vài cái gọi là thung lũng tình yêu, đồi mộng mơ...thì chán vô cùng. công viên chẳng ra công viên, vài cái dịch vụ thì nói thật ở đâu cũng có. ăn uống thì chán vô cùng là chán........sapa còn thấy có tý núi rừng, còn thấy dân tộc, bản pú...thác thì đẹp hơn đà lạt nhiều rồi, nói chung cũng còn có chổ để mà đi. ăn uống thì sapa ăn nhậu quá hay. nói vậy thôi chứ kiếm rau ăn ở đà lạt khó ra phết... hoa thì có nhìn thấy đâu, dân họ ươm trồng khó thấy lắm, vườn hoa thành phố cũng chỉ có vài loài hoa cỏ thôi, hoa đẹp chả thấy đâu.....nói chung là chán..........
Chuẩn quá =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>