[CCCĐ] [2011] Xuyên Việt Xuyên Tết - Khám phá Tây Nguyên - Những cung đường mùa xuân Tân Mão

bes

Xe lăn
Choáng thật, lúc 19h20' anh Giaothong gọi điện cho em từ Đèo Lò Xo, thú thực lúc đó em cuống quá chả biết nói cái gì với các Cụ.
Rất cảm ơn Anh Chị, chúng em rất xúc động và cảm thấy ấm lòng trong ngày cuối năm Tết đến, Xuân về.
Kính chúc gia đình anh chị những điều tốt lành nhất.

PS : Anh lái 1 mình mà toàn chạy đêm à, cung đường đó xe khách nó chạy hung tợn lắm, anh lưu ý ạ.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đoạn Đồng Hới - Đông Hà đường HCM song song với đường 1 và: Tốt hơn nhiều, không xe. 1h sáng nay em cũng chạy qua Đông Hà. 3h qua Đà Nẵng. 1 rưỡi chiều tới Nha Trang rồi.
Bác chạy khủng nhỉ, em cũng 1h sáng tới Đông Hà nhưng em ngủ lại, bây giờ thì em lại đang ở Kon Tum.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
anh cho tý ảnh lên anh Hoàng nhé:D
Bác đợi em tý, em cóp ảnh vào máy.

Khi nào a Hoàng vào tới Đà Lạt thì gọi em nhé, em mời café: Em Đoàn Viên - 091 898 4114.
OK, sẽ alo anh em mình cafe nhé.

Choáng thật, lúc 19h20' anh Giaothong gọi điện cho em từ Đèo Lò Xo, thú thực lúc đó em cuống quá chả biết nói cái gì với các Cụ.
Rất cảm ơn Anh Chị, chúng em rất xúc động và cảm thấy ấm lòng trong ngày cuối năm Tết đến, Xuân về.
Kính chúc gia đình anh chị những điều tốt lành nhất.

PS : Anh lái 1 mình mà toàn chạy đêm à, cung đường đó xe khách nó chạy hung tợn lắm, anh lưu ý ạ.
Tý nữa có ảnh Bes nhé. Đường này toàn xe khách, gặp phải hàng trăm xe, nhưng họ chạy cũng tử tế lắm vì không tử tế chắc khó thọ lâu :)) Nhà này toàn có thói quen ngủ ngày cày đêm.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
28/01/2011 (T6, 25 tết) - Hà Nội – Đông Hà (Quảng Trị) - 700km

• 11h30 xuất phát tại Hà Nội
  • Đi theo Đường HCM tới Đồng Hới
  • Chạy từ Đồng Hới tới Đông Hà theo QL1A
  • 1h sáng tới TP Đông Hà, Quảng Trị
  • Ngủ tại Quảng Trị
Đồ đạc đã sắp xếp đủ, chuẩn bị lên đường thôi

Băng sau đã lắp thêm ghế, ngủ thoải mái như trong KS

Đúng 11h30 xuất phát từ Đại lộ Thăng Long

40 phút sau đã có mặt tại Ngã 3 Xuân Mai, đầu đường Hồ Chí Minh.

Núi non bắt đầu xuất hiện ở phía trước.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Một vài hình ảnh trên đường HCM. Có một số đoạn cảnh rất đẹp, nhất là đoạn đi qua những dãy núi đá vôi ở Ninh Bình. Có điều em phải lái nên không chụp được.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Lâu lắm rồi mới thấy có địa phương cắm Cây Nêu tết trước cửa.

Đường vắng, nhiều lúc một mình một đường

Thi thoảng mới có bạn chạy cùng

Chỗ này trông non nước hữu tình

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Dừng chân dọc đường

Hồi xưa nghe bài hát, có đoạn "Trường Sơn Đông nối Trường Sơn Tây", bây giờ đi qua đường HCM đoạn này mới hiểu.

Ngã ba Khe Ve - nơi Đông Trường Sơn nối Tây Trường Sơn

Sau đoạn này thì trời tối mịt, em lại phải chạy một mạch nên không có ảnh. Đi tới Đồng Hới đã là 12h đêm, thấy các chú CSGT vẫn miệt mài làm việc. Rẽ ra QL1A vì chạy 1 mình đường HCM buồn quá. Chạy cố tới Đông Hà thì thấy hơi buồn ngủ, quyết định rẽ vào một cái KS khá lớn ngay bên đường có nhiều xe đỗ. KS được đề 2 sao mà phòng ngủ ẩm ướt, may mà đem 2 cái túi ngủ nên đêm không bị lạnh.

Kết thúc ngày đầu tiên.

lucky-luke

Xe buýt
Lót dép hóng ảnh của cụ! Vodka cụ phát nữa cho nó ấm người ạ!

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
30/01/2011: Sáng nay em dậy sớm hơn so với mọi hôm và quyết tâm đi chơi sớm. Ăn sáng xong ở KS thì chạy qua Nhà thờ Gỗ rồi sau đó qua thăm Tòa Giám mục Kon Tum.

Rời Kon Tum rẽ vào Iachim (đường vào có biển đề Yaly) cách Kon Tum 15km để tham quan các rừng cao su. Rời Iachim em quay về Gia Lai. Cách Gia Lai 15km là Thủy điện Ialy. Nghe các bác OF nói Ialy có cá Anh Vũ hay lắm liền rẽ vào. Đi 25km tới khu Sinh thái Ialy thì thấy đóng cửa, hỏi bên Thủy điện thì được biết hệ thống nhà hàng, khu sinh thái đóng cửa từ lâu vì không có khách.

Mua vé vào tham quan Thủy điện Ialy để tìm chỗ picnic hạ trai ăn trưa vì nếu đi 40km về Gia Lai thì muộn mất. Ăn uống nghỉ ngơi tới 2h30 thì quay về Pleiku, rẽ ra Biển Hồ nằm ngủ khoảng 30 phút, sau đó chạy một mạch về Buôn Mê Thuột.

Về tới BMT ăn tối ở Đắk Mê xong thì về KS Biệt Điện nghỉ. Sáng mai sẽ đi lòng vòng ở Đắk Lắk chơi.