[CCCĐ] [2011] Xuyên Việt Xuyên Tết - Khám phá Tây Nguyên - Những cung đường mùa xuân Tân Mão

pon

Đi bộ
Hic đọc đến 5 trang mới thấy ảnh nhưng ảnh bác chụp đẹp thật >:D<

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Làm cái đệm có chặn phía đầu như thế cũng hay đấy chứ, tránh trường hợp đóng cửa bị va đầu.

Xe có cốp đủ rộng để chở đồ cho cả nhà, sao nhà Bes lại phải tiết kiệm diện tích thế nhỉ? Nếu kê vali và chăn thì nằm sẽ không được phẳng lắm.

Em thì đang băn khoăn chế lại phần dây an toàn như thế nào để đảm bảo trẻ con nằm ngủ vẫn yên tâm.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hic đọc đến 5 trang mới thấy ảnh nhưng ảnh bác chụp đẹp thật >:D<
Ảnh năm 2008 em lôi lại để năm nay đi chụp và so sánh với ảnh cũ bác ạ. Ngày 28 em mới xuất phát, hiện tại đang chuẩn bị kế hoạch, đưa lên để anh em ném đá và có ai đi thì tham khảo thôi.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Thế thì em đổi lại 3 ngày nghỉ ở Mũi Né. Mục đích là chơi 1 mạnh. Mệt thì mệt luôn. Không dây dưa 3 ngày mệt mỏi mới vào đc đến Phan Thiết. Em đã một lần đi 1 mạch HN Đà Lạt 24 tiếng và một lần một mạch Cần Thơ Đà Nẵng 20 tiếng nên lượng được sức. Chạy đêm đường vắng hơn và cơ bản không có bắn tốc độ nên vút thoải mái.
Ai bảo bác là đêm ko bắn tốc độ, bác cứ mát ga đê, đảm bảo vào đến nơi CAGT nó bắn cho thủng lỗ chỗ luôn

FUJITSU

Xe buýt
Chặng cuối cùng về Hà Nội. Theo dự kiến thì ngày này người người sẽ đổ về Hà Nội để đi làm lại, chính vì vậy 300km này có thể mất rất rất nhiều thời gian. Vì thế em sẽ chuyển sang đi đường HCM, xa hơn 60km nhưng mà có thể còn nhanh hơn 300km theo đường QL1.
Đọc liền 1 mạch 7 trang của bác Giao thông phê lòi, các bác đi nhiều, kinh nghiệm nên lên lịch trình chi tiết quá (tính cả nước né hạ vụ đo đỏ).. e rất máu đi kiểu nầy, nhưng tụi nhóc nhỏ quá, bác Giao thông cho hỏi dự trù kinh phí cho chuyến đi như vậy hết bao nhiêu cho 1 gia đình (trường hợp có 2 gia đình đi chẳng hạn) thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

calibrationwater

Xe điện
Các cụ hoang phí diện tích quá, ở dưới em nhét được 2 vali (2 bên), ở trên mang khoảng 2-3 cái chăn là vừa đệm vừa chăn, thêm đôi gối là 2 đứa trẻ con nhà em tha hồ lăn lộn. Đến khách sạn gập chăn nhét cốp, vali xách lên phòng, xe lại rộng rãi tinh tươm.
Năm nay cái xe em nó cứ tự động chạy lùi ghế lại khi tắt máy, đang tìm cách vô hiệu hóa ông này không thì cháy hết motor.
Xe cụ xịn quá !:D

Nhà em có mỗi nhóc 4 tuổi + gấu nên không cần nhiều diện tích ! Cụ đi xa nếu chỉ nằm trên ghế lấy chăn thay đệm em e không ổn ! Bản thân em đã từng đi 1000km với phương án như vậy nhưng không ổn vì ghế sau dù sao kg thể tạo ra 1 mặt phẳng được.
Làm cái đệm có chặn phía đầu như thế cũng hay đấy chứ, tránh trường hợp đóng cửa bị va đầu.

Xe có cốp đủ rộng để chở đồ cho cả nhà, sao nhà Bes lại phải tiết kiệm diện tích thế nhỉ? Nếu kê vali và chăn thì nằm sẽ không được phẳng lắm.

Em thì đang băn khoăn chế lại phần dây an toàn như thế nào để đảm bảo trẻ con nằm ngủ vẫn yên tâm.

Cái này đúng là cái em đang nghĩ bác à ! Mà chưa có giải pháp !

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn

Thế nên em mới ghi là 3 cái chăn ạ, 1 cái đắp, 1 cái làm đệm và 1 cái gập lại để bù phần dốc của ghế.
Năm ngoái em làm rồi, nằm thích lắm, lúc mỏi người lớn nằm ngủ cũng ngon luôn.

cascader

Xe tải
Hiện tại danh sách của cụ thế nào rồi ? Vụ này em thấy ... hơi thèm !

typn2003

Xe hơi
Vậy là Tết này lại thoải mái chỗ để xe rồi:)):)):)), mùng 2 Tết em cùng 3 gia đình nữa đi Lào. Tây nguyên em cũng chưa đi nên cố cầy cuốc để hè này đi vậy chứ đi xuyên Tết thì nhà em chịu rồi. Bác đi đợt này về rồi cho em chút kinh nghiệm vậy. Chúc bác và gia đình đi vui vẻ, an toàn.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đọc liền 1 mạch 7 trang của bác Giao thông phê lòi, các bác đi nhiều, kinh nghiệm nên lên lịch trình chi tiết quá (tính cả nước né hạ vụ đo đỏ).. e rất máu đi kiểu nầy, nhưng tụi nhóc nhỏ quá, bác Giao thông cho hỏi dự trù kinh phí cho chuyến đi như vậy hết bao nhiêu cho 1 gia đình (trường hợp có 2 gia đình đi chẳng hạn) thanks bác
Kinh phí em không biết vì em không phải lo bác ạ, có thư ký rồi mình chỉ việc đi thôi :))

Hiện tại danh sách của cụ thế nào rồi ? Vụ này em thấy ... hơi thèm !
Danh sách hiện tại của em là 1 xe, 2 vợ chồng, 2 đứa con. Có thể nhà một người bạn bay thẳng vào Buôn Ma Thuột gặp nhau trong đó.

Vậy là Tết này lại thoải mái chỗ để xe rồi:)):)):)), mùng 2 Tết em cùng 3 gia đình nữa đi Lào. Tây nguyên em cũng chưa đi nên cố cầy cuốc để hè này đi vậy chứ đi xuyên Tết thì nhà em chịu rồi. Bác đi đợt này về rồi cho em chút kinh nghiệm vậy. Chúc bác và gia đình đi vui vẻ, an toàn.
Tết này làm gì có ai ở nhà, khu chắc vắng lắm, hehe. Đi Lào thì quá hay rồi, anh thèm mà chưa đi được lần nào. Chúc đi vui vẻ nhé.

bes

Xe lăn
Giao Thông nói:
Công nhận cái đèo Lò Xo nguy hiểm thật, bọn em để xe ở đấy mà chỉ sợ xe khác mất phanh lao vào ***, mà quanh đấy không có chỗ nào đỗ để vào thắp hương.
Anh đừng đỗ xe lưng dốc, đỗ hẳn đỉnh dốc rồi đi bộ xuôi xuống cỡ 100m là tới mà.

bes

Xe lăn

doremifason

Xe máy
Kinh phí em không biết vì em không phải lo bác ạ, có thư ký rồi mình chỉ việc đi thôi :))

Danh sách hiện tại của em là 1 xe, 2 vợ chồng, 2 đứa con. Có thể nhà một người bạn bay thẳng vào Buôn Ma Thuột gặp nhau trong đó.

Tết này làm gì có ai ở nhà, khu chắc vắng lắm, hehe. Đi Lào thì quá hay rồi, anh thèm mà chưa đi được lần nào. Chúc đi vui vẻ nhé.
Em xin phép copy phần đầu lịch của bác ạ.
Bọn em chỉ đi đến Daklak và quay xuống Nha trang, nhẩn nha từ đó về đến Quảng nam rồi chạy một mạch ra HN.
Chắc mấy ngày đầu em sẽ gọi điện quấy quả bác Vân, phiền bác thông cảm.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn

sao con voi nó không bị thủy kích hả mợ Thông?
Em cũng tính chiều mùng 2 tết khởi hành, cơ mà chưa biết đi đâu.
Đang định mùng 2 đi Đà Nẵng , mùng 3 vào Nha Trang, xong lên Đà Lạt, xong rủ AE Sài Gòn đi offroad:-<

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em xin phép copy phần đầu lịch của bác ạ.
Bọn em chỉ đi đến Daklak và quay xuống Nha trang, nhẩn nha từ đó về đến Quảng nam rồi chạy một mạch ra HN.
Chắc mấy ngày đầu em sẽ gọi điện quấy quả bác Vân, phiền bác thông cảm.
Vâng mời bác cứ tự nhiên. Mà sao bác biết tên ở nhà của em nhỉ?

Đang định mùng 2 đi Đà Nẵng , mùng 3 vào Nha Trang, xong lên Đà Lạt, xong rủ AE Sài Gòn đi offroad:-<
Con voi nó không bị thủy kích vì nó có ống thở ở khu vệ sinh.

Ở Đà Lạt nghe nói có khu Madagui gì đó offroad được đấy. Gay nghiên cứu xem có làm địa hình cho VOC 2011 được không.

..Ở Đà Lạt nghe nói có khu Madagui gì đó offroad được đấy. Gay nghiên cứu xem có làm địa hình cho VOC 2011 được không.
Hình như bên OS của bác Vulcal có tổ chức offroad năm ngoái (trước SN OF) rồi mà

Suzz

Xe điện
Người OF
gia đình kụ chắc toàn người lớn,nhà em đi thế này thì chít, toàn trẻ con thôi ợ

ntrson

Xe tăng
Hay bác bỏ qua Nha Trang, chạy thẳng lên Đà Lạt mình đi off hôm mồng 3 nhỉ ?