30-4 này em đi Đà Nẵng, mong được các bác chỉ dẫn

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
SonNga.com nói:
quán này để dụ dỗ dân công chức gốc Bắc làm việc ở Hà Nội đến thôi , trước e cũng làm " cán bộ " nên nghĩ ra quán này để tụ tập a e hà nội. Chứ ko có mục đích kinh doanh

đến e cũng ít khi uống quán nhà mà toàn lang thang các quán khác có nhiều " chân dài " để bồi bổ thị lực.

ở đà nẵng thích nhất là sáng sáng đi uống cà phê và chiều chiều đi làm vài chai. Hình như dân Đà Nẵng ai cũng thế , quán Cà phê / Karraoke / Nhậu ở ĐN chắc nhiều nhất VN :P

ĐN làm được 5 không , nhưng bảo làm 6 không ( không nhậu ) đố làm được
chí phải chí phải bác ạ:D em thấy trong nay muốn làm bạn dễ lắm à cụng nhau vài ly là thành anh em à (b).

4x4=b2

Đi bộ
dọc tin các bác hấp dẫn quá,làm e hồi tưởng lại cảm giác xuyên việt,như khi từ HN vào nam,doạn vinh hay nghệ an gỉ dó,phía trái có một dầm nước dọc theo dó có dãy nhà chòi ,cứ 2 người vào là 15ph sau có 1 con gà giò nóng hổi mà giá thì ôi thôi là beo.Dến dường tránh vào huế o thể nào bỏ qua 2 lăng Minh mạng và Khải dịnh tương phản nhau:1 cổ;1 hiện dai.
Úi dà dà còn DN thì tuyệt quá:sông có;biển có;suối có;nóng có;lạnh có;bão có;lụt co.Ăn thì dồ rừng có;dồ biển cọ dộc chiêu theo e nghĩ là món hô vi lô o dụng hàng vớ miền nao.
À,bác nào có máu phiêu lưu xuyên việt nếu có vài dĩa nhạc Nghệ tĩnh,Quảng bình,miền trung thì càng ngất ngậy

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
Bác nói các món ăn em mới nhớ đi ngang qua Quảng Bình các hỏi khu đầm sen ở đó có các món gà ngon lắm em ăn 1 lần mà thèm mãi. các bác tới có thể chọn con gà nào tùy bác giá cả thì OK.
Còn tới Huế em nghe nói có món gà Kiến cũng ngon em chưa ăn lần nào nên chưa biết bác nào ăn rồi cho em biết ý kiến.

danglong

Xe tăng
Bác qua Đà Nẵng nên thử 2 món này

MẬU - BÁNH CUỐN THỊT HEO

35 Đỗ Tùng Tịnh (Có thể em bỏ dấu không chính xác, vì em ghi trong Pocket PC), tel: 0511 846615.
Bánh tráng (Giống như bánh đa nem ngoài Bắc, nhưng mỏng mềm), bác cuốn với thịt lợn (Thịt lơn đặc biệt ở chỗ: Miếng thịt nạc dài gần 20cm nhưng 2 đầu đều có mỡ và bì), rau sống, chấm với mắn nêm (Cũng đặc biệt luôn)

BÁNH XÈO BÀ DƯỠNG

280/23 Hoàng Diệu, tel 0511 873168
Vị rất khác khi bác ăn ở Hà Nội.

Các món Hải sản ở Đà Nẵng thì quá tuyệt vời (Ngon, không đắt lắm), bác cũng có thể thử Mỳ Quảng cho biết (Mỳ Quảng thì em không thích lắm).

Hải sản bác có thể đến nhà hàng MỸ HẠNH

Biển Mỹ Khê, khu 18 đường du lịch Sơn Trà, Diễn Ngọc (Hay Diên ngọc gì đó), tel: 0511831494
Em vào Đà Nẵng 2 lần toàn ăn ở đây, hải sản nhiều, tươi, phục vụ rất nhanh, quán lúc nào cũng đông. Em thích nhất 2 món: Bào Ngư nướng (Món này em chưa ăn ở miền Bắc bao giờ) và mực tươi nướng (Con mực tươi to bằng 1.5 bàn tay người lớn, dày khoảng gần 10mm - Lúc đã nướng, người ta khía lên mình con mực, kẹp vào vỉ và nướng trên 1 cái khay chứa than đá to bằng cái giường đơn, con mực bên ngoài săn lại thơm như mực khô, nhưng bên trong vẫn giữ được vị tươi giòn của mực tươi - Thôi không kể nữa, thèm quá!!!)

Vài thông tin em biết gửi bác.

've fun!

Chỉnh sửa cuối:

bolsai

Xe hơi
Nghe các bác nói về Đà Nẵng mà em cứ bổi hồi bồi hồi. Em ở DN mấy năm từ 02 và được chứng kiến đúng cái giai đoạn thay đổi lớn nhất của DN. Sống ở DN sướng thật! Cứ chiều đến là ra biển với LaRue đến tối mịt về cơm xong lại đi. Nên vừa rồi có ý định gia nhập đoàn OF đi DN là vợ đánh trống lảng luôn. Vì em chỉ thích đi DN nên vợ nó nghi:P

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
TranDuyThai nói:
Bác vào Đà Nẵng thì tìm Hotel nào dưới đường Bạch Đằng là hợp lý nhất. Nữa đêm xem cầu sông Hàn quay. Và buôi tối rất đẹp.

Bác thử Book Bamboo Hotel ( Tre Xanh ) , ở đó ngay sát chân cầu luôn , có thể xem cầu quay ban đêm , nếu được thì book phòng ở tầng 2 , có cái ban công tối ra ngồi nhậu , ngắm sông Hàn , cũng thú vị lăm.(b)

bolsai

Xe hơi
em chưa xem cầu này quay bao giờ nhưng em xem nó hỏng rồi các bác ợ:)) Sáng ra thấy nó ko "hồi" về được trong mới hay. Cái cầu này do nhân dân DN bỏ tiền ra góp nên luôn là niềm tự hào của họ(y) . Chứ còn quay thì với tốc độ 2x1/4 rph|-)

Chỉnh sửa cuối:

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
bolsai nói:
em chưa xem cầu này quay bao giờ nhưng em xem nó hỏng rồi các bác ợ:)) Sáng ra thấy nó ko "hồi" về được trong mới hay. Cái cầu này do nhân dân DN bỏ tiền ra góp nên luôn là niềm tự hào của họ(y) . Chứ còn quay thì với tốc độ 2x1/4 rph|-)
Bác làm như cái cầu sông Hàn nó nhẹ lắm á.
Nó quay được là tốt lắm rồi đó bác :D

SonNga.com

Xe quá date
Website
www.SonNga.com
danglong: bác này cũng ma xó đà nẽng phết , thông tin cực kỳ chính xác , cứ như là thổ địa đà nẽng ý.

bolsai: vợ nó nghi là phải , con gái đà nẽng cũng " nhức xương " lém.

jolie2003: cái cầu Sông Hàn đấy e bị trừ lương mấy lần. tổng công sức đóng góp hơn 2t đấy. Bác nào ngắm và đi qua nhớ hoàn lại cho e

TranDuyThai: đêm đêm ra bờ sông ngồi làm két Lavie , à quên Larue là thấy cầu quay tít thò lò ngay :)

(l) e yêu Đà Nẵng nhất quả đất này đấy(l)

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
polar bear nói:
Gấu dính phải sư tử Ngũ Hành Sơn , đang sợ vãi ra đây này. Mật cũng chẳng còn chứ nói gì đến XƯƠNG :)) :)) :))
Ai biểu bác dại làm gì :)) em cũng đang chết dí rồi nè hic hic :(

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
Cho em nói thêm về chỗ ăn nghỉ của các bác chút.
Nếu các bác muốn chỗ ở đẹp thì xuống Bạch Đằng Hotel ở đường Bạch Đằng luôn
nói chung không gian khách sạn thoáng mát rộng hơn BamBoGreen bác gì nói phía trên. Bên cạnh khách sạn có các quán Bar đỡ mất công đi đâu xa mà lại được nhìn cầu quay :D

khoachinh1

Đi bộ
Website
360.yahoo.com
các bác thông cảm thèng này chưa biêt nhiều về Đà Nẵng lắm đâu!nó chỉ được cái bóc phét là tài!Em là dân gốc Đà Nẵng đây còn chưa lên tiếng nữa nè!

SonNga.com

Xe quá date
Website
www.SonNga.com
polar bear , TranDuyThai : 2 bác này bị e nào Đà Nẽng bắt vậy? E thấy con gái Đà Nẽng hiền lém mà. Sư tử Ngũ Hành Sơn hiền hơn sư tử Hà Đông nhiều lém.

E cũng có lời hẹn ước 2008 về ĐN cưới , nhưng chắc do bận tham gia Ô-lem-pic bên này nên e hổng về được :P

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
SonNga.com nói:
polar bear , TranDuyThai : 2 bác này bị e nào Đà Nẽng bắt vậy? E thấy con gái Đà Nẽng hiền lém mà. Sư tử Ngũ Hành Sơn hiền hơn sư tử Hà Đông nhiều lém.

E cũng có lời hẹn ước 2008 về ĐN cưới , nhưng chắc do bận tham gia Ô-lem-pic bên này nên e hổng về được :P
he he bác ơi hiền nhưng bên trong không hiền :D
Bác về anh em mình (b) vài ly nghe
À mà bác hẹn cưới với sư tử vùng nào vậy :P

SonNga.com

Xe quá date
Website
www.SonNga.com
TranDuyThai nói:
he he bác ơi hiền nhưng bên trong không hiền :D
Bác về anh em mình (b) vài ly nghe
À mà bác hẹn cưới với sư tử vùng nào vậy :P
trước e máu lấy vợ Đà Nẵng lém bác , nhưng giờ lại khoái Tàu hơn , đôi lúc phân vân Hàn Quốc hay Hà Nội. Bài toán khó quá , giá như được lấy nhiều vợ nhỉ? :P

bác yên tâm e về e hú bác

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
SonNga.com nói:
trước e máu lấy vợ Đà Nẵng lém bác , nhưng giờ lại khoái Tàu hơn , đôi lúc phân vân Hàn Quốc hay Hà Nội. Bài toán khó quá , giá như được lấy nhiều vợ nhỉ? :P

bác yên tâm e về e hú bác
Em nhìn gái tàu em còn thích nữa là :P (l)

SonNga.com

Xe quá date
Website
www.SonNga.com
TranDuyThai nói:
Em nhìn gái tàu em còn thích nữa là :P (l)
có mấy e tàu cứ đòi về Đà Nẵng tám biển nè , rất tiếc công việc của e ko thể xa Bắc kinh quá 3 ngày. Không e về giao lưu với bác :P

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
SonNga.com nói:
có mấy e tàu cứ đòi về Đà Nẵng tám biển nè , rất tiếc công việc của e ko thể xa Bắc kinh quá 3 ngày. Không e về giao lưu với bác :P
úi vậy khi nào về dài dài bác dẫn thêm mấy em Bắc Kinh về nữa nghe.(y)
Em ủ rượu chờ bác đó:D

SonNga.com

Xe quá date
Website
www.SonNga.com
TranDuyThai nói:
úi vậy khi nào về dài dài bác dẫn thêm mấy em Bắc Kinh về nữa nghe.(y)
Em ủ rượu chờ bác đó:D
ở đà nẵng e cũng có mấy bình rượu rắn ủ mấy năm nay rồi :P