Pajero Sport - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

Hungdops

Xe máy
Của bác phải đi kt ,khả măng hỏng bi moay đó ạ,Bác có thể qua GaRA oto Tân Bình -231 Nguyễn Xiển -Thanh xuân ,hoặc gọi 0973936275 để đc tư vấn và hỗ trợ về kỹ thuật
Vâng em cảm ơn cụ, để mai em đưa xe đi kiểm tra ah

abc1139

Xe hơi
Các cụ cho cháu hỏi bản diesel, mùi dầu trong khoang xe có khó chịu lắm không? Khi nào thì bị? Cháu định lấy PSG bản Diesel AT, cháu chưa di máy dầu nhiều nên mà hơi băn khuan cái này chút. Tks.

pdkhoajp

Xe điện
Hôm sáng 1 Tết, e đi con PSD 4x2MT (2019) và được hưởng trọn vụ tự té nước vào mặt. Em nhớ là đã đọc về vụ này rồi mà lọc tìm mãi không thấy, chỉ có chút xíu thông tin ở box PSG của cụ Khoa.
Em kính nhờ các cụ pdkhoajp, khumui, và các cụ đi qua giúp em chi tiết cách và/hoặc thông tin dịch vụ để xử lý cái này với ạ. Không biết con Triton (2016) nó có bị thế không để em làm 1 thể.
Cảm ơn các cụ.
Data lâu rồi nên mất.

Bác nhìn xe pajero sport 2019, đo kích thước rồi ra Chợ Giời mua tấm cao su mềm về cắt tấm và bắn vít vào 2 vị trí như trong ảnh là OK. Bùn sẽ ko còn bắn lên kính lái nữa. Bác ra gara nào quen nhờ họ làm nẹp sắt bắt vào cần thận, hoặc alo cho cậu Thông (phố Trần Nhật Duật, HN) gắn cho, 091.355.9517. Tổng chi phí chắc khoảng 100K.

Xe Triton nếu ko có thì cũng nên gắn.

Sở dĩ nên dùng cao su mềm vì mình đã có lần bị cạ vỉa hè cao, tấm cao su đó ko sao. Nếu dùng tấm nhựa cứng thì nó có thể làm vỡ phần nhựa của xe chỗ bắt tấm đó vào.

Chỉnh sửa cuối:

MrPham63227

Xe máy
Xe em pajero sport 2011. Khi chạy tốc độ cao có tiếng gió lùa như kiểu bị kẹt gió khu vực trước vô lăng. Chạy tốc độ thấp thì hết. Em đã kiểm tra điều hòa và tắt điều hòa nhưng vẫn bị. Đưa ra gara bảo có thể do gioăng cửa kém nên có tiếng gió. Xin các cao nhân chỉ em bệnh và cách khắc phục.

tauhoasen

Xe hơi
Chào các cụ, em đang chạy PS D 2016 từ mới. Trước giờ em thay dầu và bảo dưỡng 100% trong hãng.
Giờ thì xe cũng cũ rồi sắp tới khả năng sẽ sửa chữa. Theo các cụ em nên tiếp tục bảo dưỡng ở hãng hay có địa chỉ nào ở ngoài rẻ hơn thì tư vấn em với ạ.
Hôm vừa rồi mới thay côn hết hơn 7tr cũng thấy căng em post lên làm ví dụ.

Xe duyen

Xe buýt
Em đang loay hoay định thay bộ lò xo Dobinson trước cho con PS, cụ nào có hàng sẵn hoặc dư thừa ko dùng để lại cho em với! E cần loại cao bằng zin hoặc cao hơn 1 -2 cm thôi! Cảm ơn các cụ!

Phamtruc

Xe tải
Pajero Sport của em đời 2015 3.0 1 cầu chạy hỗn hợp toàn 15 lít/100km, súc rửa kim phun sạch sẽ xong về đi còn tốn hơn. Đi thì ồn hơn con Wildtrak. Em đang chưa biết làm thế nào?
đúng đấy ạ bác khỏi cần vệ sinh chọc ngoáy cho mệt ạ, e cũng vậy

Phamtruc

Xe tải
CỤ CHẠY VÀI NGÀN KM THÌ EM NÓ TRỞ VỀ NHƯ BÌNH THƯỜNG THÔI Ạ
trước có lần e vào háng thay dây đai cam,các bác thợ làm họ tiện vệ sinh cổ hút, thấy cũng nhanh xong e chạy luôn từ đó đến giờ chạy gần 2 vạn ròi chả sao

NgocDmax

Xe tăng
Em hỏi về nhún trước xe PS 2014, em lập thớt hỏi mà không ai giúp nên em chèn vô đây, mong được giúp và chia sẽ yêu thương

edc

Xe lăn
Em hỏi về nhún trước xe PS 2014, em lập thớt hỏi mà không ai giúp nên em chèn vô đây, mong được giúp và chia sẽ yêu thương

Nhún trước không cứng đâu cụ. Nó do cái nhựa taplo và tiếng dội vào cabin nên nó rầm rầm.
Để giảm bớt tiếng kêu bác thay thụt zin (thụt lâu nó kém) hoặc thay thụt NPK giá cũng rẻ, em đi thâý ổn. Đừng thay thụt khác phí tiền, vì quá đắt k cải thiện bao nhiêu.
Cụ tìm gala nào uy tín. Họ tháo hết taplo nhựa dán miếng damping cao su vào đường ống, miếng nhựa cho chặt chẽ taplo. Nó sẽ giảm và hết kẻu.

NgocDmax

Xe tăng
Nhún trước không cứng đâu cụ. Nó do cái nhựa taplo và tiếng dội vào cabin nên nó rầm rầm.
Để giảm bớt tiếng kêu bác thay thụt zin (thụt lâu nó kém) hoặc thay thụt NPK giá cũng rẻ, em đi thâý ổn. Đừng thay thụt khác phí tiền, vì quá đắt k cải thiện bao nhiêu.
Cụ tìm gala nào uy tín. Họ tháo hết taplo nhựa dán miếng damping cao su vào đường ống, miếng nhựa cho chặt chẽ taplo. Nó sẽ giảm và hết kẻu.
Em đã làm như ý cụ, đỡ hơn rồi, thanks cụ nhá,

edc

Xe lăn
Em đã làm như ý cụ, đỡ hơn rồi, thanks cụ nhá,
Em tháo nhựa taplo. Bọc hết lại, đi kết kêu và rung ồn taplo.
Nó kêu do cái ống nhựa taplo quá mỏng, các mối ghép không ăn với nhau. Nên đi vài xóc là kêu.
Giờ taplo ngon.

NgocDmax

Xe tăng
Ok cụ, em cũng làm kiểu như cụ, mà hôm trước cụ không show hình em đỡ phải mò nhỉ,
Dù sao có cụ đi trước dẫn đường em cũng đỡ, không thì thay quả nhún nó phí...

edc

Xe lăn
Ok cụ, em cũng làm kiểu như cụ, mà hôm trước cụ không show hình em đỡ phải mò nhỉ,
Dù sao có cụ đi trước dẫn đường em cũng đỡ, không thì thay quả nhún nó phí...
Cụ là số ít dám mở taplo để làm. Một khi đã cần, thì kiểu gì cũng tìm cách xử lý. Có những thứ chỉ cần bỏ 1-2 tr để làm cho ngon, nhưng không chịu. Cứ thích phải bỏ vài chục củ mấy chịu.
P/s; Xe êm và không kêu là ngon rồi cụ.

Chỉnh sửa cuối:

NgocDmax

Xe tăng
Cụ là số ít dám mở taplo để làm. Một khi đã cần, thì kiểu gì cũng tìm cách xử lý. Có những thứ chỉ cần bỏ 1-2 tr để làm cho ngon, nhưng không chịu. Cứ thích phải bỏ vài chục củ mấy chịu.
P/s; Xe êm và không kêu là ngon rồi cụ.
Xe em có chỗ nào em chưa tháo đâu, em cứ độ chế rồi lại về nguyên bản, ở đâu nghe kêu là em lại tháo, bực nhất là mấy cái chốt nhựa em cứ phải chèn thêm miếng keo 3M vào, mấy tấm nilon trong cánh cửa em cũng tháo bỏ hết rồi (lúc độ âm thanh, dán lại bằng cái tấm bitum gì đó...),
Nói chung không vừa ý em là em lại phá, không biết em hỏi các cụ đi trước...

edc

Xe lăn
Xe em có chỗ nào em chưa tháo đâu, em cứ độ chế rồi lại về nguyên bản, ở đâu nghe kêu là em lại tháo, bực nhất là mấy cái chốt nhựa em cứ phải chèn thêm miếng keo 3M vào, mấy tấm nilon trong cánh cửa em cũng tháo bỏ hết rồi (lúc độ âm thanh, dán lại bằng cái tấm bitum gì đó...),
Nói chung không vừa ý em là em lại phá, không biết em hỏi các cụ đi trước...
Riêng cánh. Cụ tháo vất hết nilon và dán cách âm là chuẩn bài. Em cũng làm vậy, giờ rất ngon.
Con PS này còn 1 thứ nữa (hãng nó làm cái chốt hãm định vị cửa hậu sau quá cao) nên gioăng không kín, có lẽ làm thoát âm ù. Nên bị lọt âm ống xả vào cabin. :))
Cụ mở cửa hậu, ở 2 góc cuối cánh có 2 nút cao su định vị góc cửa. Cụ xoay hết cỡ vào cho em. Xoay theo chiều kim đồng hồ. Cửa hậu nó sẽ kín. Cabin lái sẽ tĩnh hơn và hết tiêng Pô vọng vào. :)

Chỉnh sửa cuối:

NgocDmax

Xe tăng
Em làm như cụ thấy đóng cửa chắc hơn, nhưng chưa chạy thử, thanks cụ nhiều, có kinh nghiệm gì quý cụ chia sẽ tiếp nhé.
núm sau 1.jpg
núm sau 2.jpg

• Vodka
Reactions: edc

edc

Xe lăn
Em làm như cụ thấy đóng cửa chắc hơn, nhưng chưa chạy thử, thanks cụ nhiều, có kinh nghiệm gì quý cụ chia sẽ tiếp nhé.
núm sau 1.jpg
núm sau 2.jpg
CHuẩn bài. Bác chạy thử ah
- Không bị vọng tiếng Pô vào cabin. Ông đi sau đít bấm còi nghe nhỏ hơn, xe máy đi sau đít xe gọi điện khi dừng đèn đỏ. Không nghe thấy :))
- Đỡ tốn nhiên liệu khi điều hòa bị thoát :D

typhoon

Xe hơi
Em chào các bác ạ , em mới cưới em PS 2011 4x4 MT .