Đánh giá Phân tích chi tiết NEW CX-5 2018

luyenok

Xì hơi lốp
Nay E lấy xe rồi mà chưa có sách hướng dẫn nên cụ nào cho E hỏi chỗ cắm Usb để nghe nhạc là ở đâu ạ, E tìm sơ qua ko thấy.

Hoàng Học

Xe buýt

Hoàng Học

Xe buýt
à ok, Em lại tưởng cổng đó chỉ để sạc :)
Để cắm ÚSB, sạc điện thoại. Bản mới còn có thêm cổng ở bệ tì tay hàng ghế sau. Như vậy người ngồi sau có thể sạc được điện thoại dễ dàng!

bixenon

Xe buýt
Nay E lấy xe rồi mà chưa có sách hướng dẫn nên cụ nào cho E hỏi chỗ cắm Usb để nghe nhạc là ở đâu ạ, E tìm sơ qua ko thấy.
Cụ review chi tiết cho anh em fan CX5 biết xem ưu nhược ra sao cụ nhé . Em mới lái thử 1 đoạn ngắn vài km chưa đánh giá chính xác dc.

luyenok

Xì hơi lốp
Cụ review chi tiết cho anh em fan CX5 biết xem ưu nhược ra sao cụ nhé . Em mới lái thử 1 đoạn ngắn vài km chưa đánh giá chính xác dc.
Ok, E vừa làm chuyến 120km về, mai sẽ review. Trước mắt thấy dù 2.5 nhưng nếu ko có đà thì vượt xe vẫn cực chán cụ ạ :D

princetq

Xe máy
Ok, E vừa làm chuyến 120km về, mai sẽ review. Trước mắt thấy dù 2.5 nhưng nếu ko có đà thì vượt xe vẫn cực chán cụ ạ :D
Đánh giá những cái khác đi cụ. Cái vượt xe đấy thì cụ nào lái 2.5 đời trước cũng đều biết cả rồi. Máy vẫn thế, chỉ tăng thêm vài con ngựa thì cũng vẫn vậy thôi. Quan trọng là ôm cua, bám đường, độ đầm chắc, tiện nghi trang bị, cách âm trên bản mới ra sao, có làm cụ hài lòng ko. Mấy cái như HUD cảnh báo điểm mù, cảnh báo xe cắt ngang khi lùi,...hoạt động ok ko?

luyenok

Xì hơi lốp
Đánh giá những cái khác đi cụ. Cái vượt xe đấy thì cụ nào lái 2.5 đời trước cũng đều biết cả rồi. Máy vẫn thế, chỉ tăng thêm vài con ngựa thì cũng vẫn vậy thôi. Quan trọng là ôm cua, bám đường, độ đầm chắc, tiện nghi trang bị, cách âm trên bản mới ra sao, có làm cụ hài lòng ko. Mấy cái như HUD cảnh báo điểm mù, cảnh báo xe cắt ngang khi lùi,...hoạt động ok ko?
Khoản vượt khi không có đà thì không khác gì xe cũ Mazda 3S 1.6 của E nên hơi thất vọng cụ ạ, độ trễ chân ga trong các tình huống cần vượt kiểu tranh thủ chớp thời cơ vẫn quá lớn (đệm ga 1 lúc mới thấy máy rú). HUD chạy ban ngày thì cực hay, nhưng chạy ban đêm thì lại rất tệ vì trời tối cái background nó không trong suốt nữa nên làm ảnh hưởng lớn đến view của người lái.

BinSG

Xe đạp
Hóng bài review của cụ.
Cụ xài bản AWD hay FWD vậy ạ.

princetq

Xe máy
Khoản vượt khi không có đà thì không khác gì xe cũ Mazda 3S 1.6 của E nên hơi thất vọng cụ ạ, độ trễ chân ga trong các tình huống cần vượt kiểu tranh thủ chớp thời cơ vẫn quá lớn (đệm ga 1 lúc mới thấy máy rú). HUD chạy ban ngày thì cực hay, nhưng chạy ban đêm thì lại rất tệ vì trời tối cái background nó không trong suốt nữa nên làm ảnh hưởng lớn đến view của người lái.
Cái background đấy khả năng là chỉnh được độ trong suốt. Vì e thấy bọn Tây nó chạy cx-9 cũng có HUD, chạy trong đêm thấy nó vẫn trong suốt. Vượt xe nếu muốn ngon hơn, chắc cụ chơi thêm cái lẫy chuyển số trên volant là ngon lành. Cái đấy nếu ko nhầm thì mua phụ liện chính hãng về thay vào là được. Mong bài review kỹ hơn của cụ về độ cách âm, ôm cua, đầm chắc, mấy tính năng an toàn.

bixenon

Xe buýt
Khoản vượt khi không có đà thì không khác gì xe cũ Mazda 3S 1.6 của E nên hơi thất vọng cụ ạ, độ trễ chân ga trong các tình huống cần vượt kiểu
tranh thủ chớp thời cơ vẫn quá lớn (đệm ga 1 lúc mới thấy máy rú). HUD chạy ban ngày thì cực hay, nhưng chạy ban đêm thì lại rất tệ vì trời tối cái background nó không trong suốt nữa nên làm ảnh hưởng lớn đến view của người lái.
Em từng chạy CRV 2015 2.4 thì vượt xe cũng đuối không riêng gì CX5 , dòng CUV hay SUV xác nó nặng , các xe 2.5 dưới 200 mã thì chắc như nhau cả thôi không như sedan em chạy Nissan Teana 2.0 CVT mà cảm thấy bốc hơn kha khá

cuonglh151

Xe tải
Quan trọng là ôm cua, bám đường, độ đầm chắc của xe khi vận hành thấy sao, đã được cải thiện hay chưa??? Em chưa thấy ai nhắc đến khoản này,toàn thấy nói những cái mới hay của nó

drngsanh

Xe hơi
Cụ nói ra hết rồi?! Đặt câu hỏi gì nữa đây? Câu hỏi bây giờ là khi nào hạ giá 200tr :)))))
Gỉam 200t thì khó! Nhưng giảm về giá CX5 FL thì chắc sẽ nhanh thôi, sau khi bán hết CX5 bản cũ!
2.0: 800t
2.5: 850t
2.5 AWD: 900t

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Thế mà anh ko alo em chỉ cho anh ah

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
HUD anh chỉnh được độ sáng tối anh nhé. Anh vào setting trên màn hình, ngay đầu tiên ở dòng thứ 2 có tuỳ chọn auto - man cho HUD đó ạ. Nếu anh chọn auto thì tối Hud nó chỉ mờ tý gần như ko rõ anh ah. Còn anh để ở Man thì anh chỉnh thêm phần brig ở dưới là ôk ạ.

BinSG

Xe đạp
Theo em đi đường trường thì vận hành xe ở chế độ sport sẽ phấn khích và vượt xe khác dễ hơn.

luyenok

Xì hơi lốp
Thế mà anh ko alo em chỉ cho anh ah
He, ngại làm phiền chú. Cơ mà có mấy cái chắc hôm nào qua lắp đèn Anh nhờ xem luôn:
- Không dùng đc NAV, nó báo chưa được tích hợp
- Cừa gió điều hoà ghế sau gần như không có tí gió hay hơi lạnh nào cả.

KemlyEx

Xe đạp
Em cũng hóng mấy cái này y như bác...