[Funland] Phiền các cụ cho e tâm sự chút

Cháu em nó còn lấy chồng mẽo , vài năm chắc mới về thăm bố mẹ nó được một lần mà bố mẹ nó cũng đành chịu chứ biết làm sao
Bố mẹ chủ thớt đúng chất Nông Văn Dền , khuyên bảo con cái vậy , sau này sướng khổ nó tự chịu chứ léo ai lại nỡ ép con như vậy

Thanhdiep211

Xe máy
Vk ck mình đang sống ở HN, ông bà ngoại ở HCM, năm ít thì 1 đến 2 lần, năm nhiều như 2 năm dịch vừa rồi nghỉ việc vào ông bà chơi 3 4 lần, tính thời gian 1 năm cũng ở trong đó tầm 2 tháng hơn. H giao thông tiện lắm, vé máy bay nếu mua sớm cũng rất rẻ. Đi lại không thành vấn đề nữa, chủ yếu cho mình thôi. Cái chính sau này bạn mợ có gắn bó với bên ngoại không.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Em thấy cái lí do xa , sợ mất con nó không thuyết phục . Có điều kiện thì vèo cái tiếng rưỡi , hai tiếng về đến nhà , năm về 3-4 lần . Không có đk thì năm về 1-2 lần. Ở gần như e đây này , năm cũng có về được mấy lần đâu . Cách có 100km , mỗi lần về mẹ em lại hỏi “ lại về đấy à, về có việc gì, nhà đang yên ổn”.
Hê hê nói thế chứ gần cũng có cái hay của nó đấy :D em mua nhà về cách ông bà gần 1km trẻ con đi học ông bà đón hộ, giờ ông bà về hưu cả đón cháu qua cho ăn uống rồi trông cho học hành thành một công việc cho đỡ ngồi lỳ vui phết

Chè mợ Su

Xe buýt
Hê hê nói thế chứ gần cũng có cái hay của nó đấy :D em mua nhà về cách ông bà gần 1km trẻ con đi học ông bà đón hộ, giờ ông bà về hưu cả đón cháu qua cho ăn uống rồi trông cho học hành thành một công việc cho đỡ ngồi lỳ vui phết
Úi zời . Tuỳ suy nghĩ thôi cụ ơi . Như em đây này . Em quê Nam Định , lấy ck Hải Phòng , sống thì ở Hà Nội , không phải làm dâu ngày nào . Bố mẹ em với mẹ ck tuyên bố luôn “ hết trách nhiệm , bây giờ tao không nuôi con thơ hộ chúng mày nữa , bọn tao già rồi , con thằng nào thằng ấy chăm , về chơi dăm bữa thì được , chứ bảo tao chăm là không”.

Honda monkey

Xe tải
Kính các cụ,
Tự dưng thấy chán chán rối tung các cụ ạh.
Em là ng miền Bắc, bạn em là ng miền Nam.
Chắc đợt tới hết dịch bạn và gia đình bay ra Bắc gặp bố mẹ em xin phép qua lại thôi.Tối nay em co gọi điện nói qua sự tình với bố mẹ đe bố mẹ biết
Thế mà chưa nói hết câu chuyện, đã lập tức phản đối. Và nói là chọn 1 trong 2. 1 là gia đình, 2 là bạn.
Giờ em cũng chán, nói thế nào bố mẹ cũng k nghe. Biết là ông bà cũng có lý của ông bà.Bắt em chấm dứt. Ép đủ điều. Lý do: xa, ko có người thân, xa thì xđịnh là bố mẹ em mất con.
em rối tung cả lên. Chưa biết nói vs bạn tnao. Bố mẹ bạn thì rất ủng hộ. Mà cứ thế này chả biết đi đến đâu.
các cụ nào gặp hoàn cảnh Nam- Bắc như em ko? Các cụ giải quyết ntnao cho e xin chút kinh nghiệm.
Nếu cụ là nữ. Em có phương án nhẹ nhàng ,hiệu quả 100% đôi bên cùng vui vẻ: cụ đưa số điện thoại lên đây,làm quen với vài cụ trên này,sau đó cứ từ từ dắt từng người về giới thiệu với gia đình,đảm bảo sau vài lần ,cụ sẽ được như ý.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Úi zời . Tuỳ suy nghĩ thôi cụ ơi . Như em đây này . Em quê Nam Định , lấy ck Hải Phòng , sống thì ở Hà Nội , không phải làm dâu ngày nào . Bố mẹ em với mẹ ck tuyên bố luôn “ hết trách nhiệm , bây giờ tao không nuôi con thơ hộ chúng mày nữa , bọn tao già rồi , con thằng nào thằng ấy chăm , về chơi dăm bữa thì được , chứ bảo tao chăm là không”.
Nhà em cũng thế mà :D ông nhà em vẫn đi du lịch suốt, nhưng đợt vừa rồi khách nước ngoài không sang được, mà cũng không đi được nước nào thì ông mới rảnh chăm cháu thôi :)) nhưng có vấn đề gì đâu, ông bà bận không đón được thì bác gv đón cũng thế :) nhưng lúc nào ông bà đón cháu thì vẫn vui hơn

Henry 27

Xe tăng
Bạn là nam hay nữ?
Nữ chứ. Đã bao giờ thấy nhà nữ đi xin phép nhà nam chưa :)

Còn theo mình thấy, dâu Bắc khó hoà nhập với cuộc sống trong Nam lắm, trừ khi bạn và chồng là dân du học, có kinh tế độc lập, lấy nhau là ra ở riêng luôn thì hãy tính .

Toi88888

Xe điện
Nghe giọng ôb chắc TP Nđ quá

Chè mợ Su

Xe buýt
Nghe giọng ôb chắc TP Nđ quá
Cụ ơi , em ở quê , gái quê đấy, nhưng ông bà vất vả nhiều , nuôi 3 đứa ăn học , giờ ra trường rồi nên con em gái em nó động viên nó bảo “ giờ con ai nguoi đó nuôi , hồn ai người đó giữ bố mẹ sống cho bố mẹ , ko phải lo cho thằng nào cả” ... lâu dần ông bà thấm nhuần tư tưởng nên mặc nhiên tao chỉ chơi với cháu thôi , còn trông là không .

vqpp

Xe tải
Mợ chủ thớt lại khác nhà em. Có ông bác xa của mẹ vợ thằng bạn của chú họ em:
- có nhi đồng lớn, yêu một cậu ở tận cà mau, gần với cà ná. Cậu này làm cùng nhi đồng ở HN. Cũng yêu nhau đc vài năm rùi, bây giờ dịch, cậu ấy về cà mau, 2 đứa giận nhau gần 2 tuần rồi. Ông này thì muốn con gái đi theo anh bạn trai vì thấy gái suốt ngày nằm sấp, rồi nằm ngửa. Ổng khuyên gái gọi điện cho trai, nhưng gái nói nhất quyết không vì xa. Các cụ không đc nghĩ là ... rồi nha.
Bác xa, mẹ vợ, thằng bạn, chú họ ... Dây rất dài😇
Cà mau, cà ná gần có 800km🤣

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Thế là mợ cũng xa rồi,gần ở đây là 1 vài km chứ,thật với mợ là 1 chốn 4 quê như mợ mà ko có kinh tế có mà khóc ròng đấy
Em may mắn mẹ ck cách có 1km thôi nên bà cứ rảnh sang chơi với cháu,cuối tuần nhà em lại sang bà nấu nướng ăn uống cả nhà,quê em thái bình cách có 100km mà năm về trên đầu ngón tay,ốm đau bệnh tật đẻ đái đều nhà chồng hết,phụ nữ mà mợ cũng tủi phết ý chứ

thằng nhà quê

Xe điện
Ùi ui, giai lam - gái bắc nà No1 rùi.
Múc

Chĩm111

Xe điện
Kính các cụ,
Tự dưng thấy chán chán rối tung các cụ ạh.
Em là ng miền Bắc, bạn em là ng miền Nam.
Chắc đợt tới hết dịch bạn và gia đình bay ra Bắc gặp bố mẹ em xin phép qua lại thôi.Tối nay em co gọi điện nói qua sự tình với bố mẹ đe bố mẹ biết
Thế mà chưa nói hết câu chuyện, đã lập tức phản đối. Và nói là chọn 1 trong 2. 1 là gia đình, 2 là bạn.
Giờ em cũng chán, nói thế nào bố mẹ cũng k nghe. Biết là ông bà cũng có lý của ông bà.Bắt em chấm dứt. Ép đủ điều. Lý do: xa, ko có người thân, xa thì xđịnh là bố mẹ em mất con.
em rối tung cả lên. Chưa biết nói vs bạn tnao. Bố mẹ bạn thì rất ủng hộ. Mà cứ thế này chả biết đi đến đâu.
các cụ nào gặp hoàn cảnh Nam- Bắc như em ko? Các cụ giải quyết ntnao cho e xin chút kinh nghiệm.
Em cứ khoe với các cụ hai bên là con có mấy tháng rồi!
Thế cho nhanh, đỡ phải trình bày! :D

Mợ_Toét_2710

Xe điện
e thấy quan trọng là kinh tế thôi, có đk thì xa cũng thành gần, nghèo thì gần cũng xa. Nếu chủ thớt là mợ thì cũng nên cân nhắc nếu lấy xa lại k có tiền thì vât vả lắm mợ ạ. Đk bạn kia gia đình thế nào và bản thân bạn đó sao mợ?

Chè mợ Su

Xe buýt
Thế là mợ cũng xa rồi,gần ở đây là 1 vài km chứ,thật với mợ là 1 chốn 4 quê như mợ mà ko có kinh tế có mà khóc ròng đấy
Em may mắn mẹ ck cách có 1km thôi nên bà cứ rảnh sang chơi với cháu,cuối tuần nhà em lại sang bà nấu nướng ăn uống cả nhà,quê em thái bình cách có 100km mà năm về trên đầu ngón tay,ốm đau bệnh tật đẻ đái đều nhà chồng hết,phụ nữ mà mợ cũng tủi phết ý chứ
Mợ hàng xóm với em rồi

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com