[CCCĐ] Phú Yên - Quy Nhơn cuối mùa biển động

30Y9744

Xe buýt
Em vào xin chén rượu nhạt, hóng cụ chủ tặng vòng mới :))

Xedap114

Xe đạp
Cháu ở quy nhơn mãi nên chả thấy đẹp.thấy cccm đi chơi về up ảnh thấy lộng lẫy hẳn ra..:))

hoangbk05

Xe máy
Đồ ăn Phú Yên vừa ngon vừa rẻ

letrungthanh17

Xe tăng
Thèm quá, năm sau cố gắng đi 1 chuyến cho biết

ducleminh

Xe điện
E nghĩ là BDinh 2 ngày, Phú Yên 3 ngày. Cụ lên Nội bài bắt máy bay đi Phú Yên, rồi từ PY thuê xe đi tiếp thuận hơn. Sân bay đông tác cách Tuy hòa chỉ có 10km. Ở Tuy hòa e thuê Innova 750 -800k, chưa xăng/ ngày.
Sorry cụ tvdung
Cụ cho contact thuê xe phát, mọi lần chơi Tuy Hoà toàn phải phi xe từ HN vào, dạo này có tuổi lười lái đường xa rồi :D

Lê Thành Trung

Xe tăng
Ban đầu em cũng không định tắm do lười thay đồ, nhưng thấy bọn trẻ tắm khoái quá, bãi lại vắng chả có ai, nên cởi đồ thay luôn giữa bãi cát, chả biết trên hải đăng có mợ nào dòm xuống không :))
Mới thò chân xuống nước thì lạnh, nhưng tắm 1 lúc lại thấy mát, bãi dài như bãi Sao ở Phú Quốc nên chơi đùa với tụi trẻ cũng sướng, mặc dù hôm 3 bố con em bơi thì sóng rất to
Gấu nhà em thì chắc sợ nắng nên tìm chỗ râm mát ngồi, mặc 3 bố con chơi, nhờ mỏi mồm mới ra chụp cho được vài kiểu ảnh

Đúng kiểu biển rộng mênh mông, chỉ mình bố con ta với nhao

Nhìn cụ mới thấy hóa ra người quen ạ.

tvdung

Xe điện
Chơi chán trên hải đăng rồi, về thôi ợ

Từ trên núi ngó xuống xem xe cộ còn không? Để tận đây mà lúc ra vẫn mất 2 chục gửi xe

Em quay lại ngắm Bãi Môn cái nữa, đẹp quá, sau ra đây nhất định tắm tiên mới được :))

Nhà em lên xe phóng đi tiếp, lúc này tầm hơn 4h chiều, bọn trẻ con chơi cả ngày mệt, lên xe phát là lăn quay ra ngủ luôn
Lúc đó tự dưng em lại nhớ đến hải sản ở bãi Sơn Đừng mà có lần đã đọc ở 1 bài của cụ vangamom, thế là nhân lúc cả vợ cả con đang ngủ, em phóng đến đó luôn

Chạy qua đèo Cả, vịnh Vũng Rô cũng chỉ mình em ngắm

Sơn Đừng là 1 bãi biển nằm trong khu Đầm Môn, Huyện Vạn Ninh, Khánh Hòa (đi qua đèo Cả là sang đất Khánh Hòa rồi ợ)
Bãi Sơn Đừng đọc bài cụ Móm thấy rất hoang sơ, hải sản ngon lại còn có thể đào được nước ngọt ở ngay gần bờ biển. Tò mò quá nên em đi.
Đường vào Đầm Môn thì các cụ cứ đến ngay dưới chân đèo Cổ Mã thì sẽ có đường rẽ trái vào (theo hướng HN-HCM)
Đoạn đầu rất nhiều đầm nuôi tôm

pickup111

Xe hơi
Chuyến đi của cụ phê thật đấy, lại nhiều thong tin hữu ích nữa. Biên tiếp đi cụ.

tanhoang

Xe điện
Cụ chủ dừng ở đừng quá 12 tiếng dồi nhá

Light

Xe tăng
Chào các cụ!
Lâu rồi mải mê cơm áo gạo tiền nên nhà em không lượn đi đâu, cũng định đưa gia đình đi vào miền Nam Trung Bộ 1 chuyến mà mãi đến đầu năm nay mới đi được

Lịch trình của nhà em là bay vào Phú Yên, ăn chơi loanh quanh các điểm du lịch ở đây 3 ngày, sau đó về Quy Nhơn nghỉ dưỡng 3 ngày rồi bay ra

Mời các cụ cùng du lịch với nhà em ợ

Góp vui với chủ thớt hình tớ chụp ở Phú yên tháng trước

Em vào hóng biển của các cụ cho mát :D
Phú Yên và Quy Nhơn là những vùng biển bình yên và cũng không kém phần tuyệt đẹp. Quy Nhơn có khu Hầm Hô, Phú Yên có ghành đá đĩa là những địa danh hiếm có được thiên nhiên ban tặng trên thế giới :)
Em góp mấy bức Ghành đá đĩa đợt nhà em đi :D

Chỉnh sửa cuối:

buongco

Xe buýt
Cuối tuần nóng quá em lại vào làm cốc trà đá và hóng cái gió cùng Cụ :D
Nghỉ tới 4 ngày mà cụ Dê k đi thì lạ quá. Cứ sau lễ là e lại chờ bài của cụ Dê. Hay là cụ ấy đổi xe mới nên bánh xe chưa mịn. Cụ ấy nói là tại k có dì cho cụ ấy phát tiết !!

tvdung

Xe điện
Mình lưu ý với cụ chủ và các cụ có con nhỏ (kể cả trẻ lớn) khi ra biển nên đeo phao tay vào cho các cháu vì sóng đánh mạnh có thể úp mặt bất ngờ, lôi xa bờ, hoặc những chỗ có hố cát khá là nguy hiểm. Phao tay không làm ảnh hưởng gì đến vận động của các cháu mà lại an toàn, bố mẹ tắm cùng cũng an tâm hơn.

View attachment 1394403
Cụ dạy chí phải ợ, nhà cháu đi bơi lúc nào cũng thủ sẵn đôi phao tay cho bọn trẻ, lúc nào mình lơ là cái là phải bắt bọn nó đeo vào ngay

Em vào xin chén rượu nhạt, hóng cụ chủ tặng vòng mới :))
Hế hế, em sắp chạy KM rồi đấy :))

Cháu ở quy nhơn mãi nên chả thấy đẹp.thấy cccm đi chơi về up ảnh thấy lộng lẫy hẳn ra..:))
Chắc cụ ăn cơm chán rồi, lại thèm phở chứ gì :))

Nhìn cụ mới thấy hóa ra người quen ạ.
Ơ, cụ ở đâu mà lại biết em nhể?

Chuyến đi của cụ phê thật đấy, lại nhiều thong tin hữu ích nữa. Biên tiếp đi cụ.
Cụ chủ dừng ở đừng quá 12 tiếng dồi nhá
Dạo này dính vào buôn bán, bận bịu như con mọn ợ :((

dmdviet

Xe cút kít
Nghỉ tới 4 ngày mà cụ Dê k đi thì lạ quá. Cứ sau lễ là e lại chờ bài của cụ Dê. Hay là cụ ấy đổi xe mới nên bánh xe chưa mịn. Cụ ấy nói là tại k có dì cho cụ ấy phát tiết !!
Nhiều cụ hỏi bài quá, tý em vẽ bài nhé :)) :)) :))

tvdung

Xe điện
Tìm mãi chả thấy bãi Sơn Đừng đâu, em gúc gù máp thì nó lại ra cái bãi nài

Trưa cả nhà chả ăn gì, đến đây cũng tầm 5h chiều, đói rã họng, nên hạ cánh luôn ở cái quán bên bãi biển, gặp luôn mấy cụ chắc dân ở đó đang nhậu

Bãi này mới gọi là hoang sơ ợ

2 đứa nhà em đến đây mới tỉnh ngủ, nghe thấy tiếng sóng biển cái là mắt nhắm mắt mở chạy ra

Trời thì gió to, khá lạnh, gấu ra đứng ngoài biển tí không chịu được lại đi vào, nhân tiện gọi đồ ăn luôn thể

2 đứa ban đầu còn rón rén vì lạnh, sau một hồi thì cũng dư lày luôn ^:)^

tvdung

Xe điện
Biển chỗ này mặn chát, em chụp ảnh tí mà ống kính mờ đi bởi muối
Cho bọn trẻ tắm 1 lúc thì khản cổ hò bọn nó lên ăn tối vì trời cũng bắt đầu nhá nhem rồi
Vào đến nơi, bà chủ quán mới bẩu hôm trước vừa có đứa trẻ chết đuối ở bãi biển này đấy, em im luôn chả dám nói câu nào nữa X_X
Lôi 2 đứa ra chỗ tắm tráng, đúng cảnh tắm bể công cộng hồi còn bé, cứ múc nước từ trong bể lên mà dội, lúc nào nước chảy trên người là lạnh buốt, cứ phải nhảy tưng tưng lên

Tắm xong vào nhìn thấy cái bếp than đang nướng con gì đấy (tự dưng em quên) thơm lừng
Ban đầu cũng chỉ nghĩ vào đây để ăn bữa cơm cho đỡ đói thôi, mà không ngờ lại được ăn đúng hải sản tươi ngon

Giờ viết bài, nhìn lại cảnh này em lại chảy nước miếng ra rồi :((

Lại thêm món tôm nướng to vật, ăn sướng mồm luôn ợ, em làm luôn mấy đĩa

Bọn trẻ tắm xong chắc đói, oánh chén cứ gọi là nhiệt tình, chả phải ép ăn như mọi ngày

Bữa này ăn uống quá no nê, cả nhà lại lên xe về Tuy Hòa, hẹn Sơn Đừng lần khác
Thế mà về đến Tuy Hòa lại vẫn mò ra chỗ bưu điện thành phố ăn chè, đối diện là cái cửa hàng vàng bạc to vật vã, có lẽ to nhất thành phố

Lê Thành Trung

Xe tăng
Cụ dạy chí phải ợ, nhà cháu đi bơi lúc nào cũng thủ sẵn đôi phao tay cho bọn trẻ, lúc nào mình lơ là cái là phải bắt bọn nó đeo vào ngay

Hế hế, em sắp chạy KM rồi đấy :))

Chắc cụ ăn cơm chán rồi, lại thèm phở chứ gì :))

Ơ, cụ ở đâu mà lại biết em nhể?

Dạo này dính vào buôn bán, bận bịu như con mọn ợ :((
Em ở quê. Nhà cô Thoa ạ @-)