[CCCĐ] Phú Yên - Quy Nhơn cuối mùa biển động

Lucanh7

Xe hơi
ước gì được chuyến đi thú vị như cụ

lacetti1977

Xe tải
Tìm mãi chả thấy bãi Sơn Đừng đâu, em gúc gù máp thì nó lại ra cái bãi nài

Trưa cả nhà chả ăn gì, đến đây cũng tầm 5h chiều, đói rã họng, nên hạ cánh luôn ở cái quán bên bãi biển, gặp luôn mấy cụ chắc dân ở đó đang nhậu

Bãi này mới gọi là hoang sơ ợ

2 đứa nhà em đến đây mới tỉnh ngủ, nghe thấy tiếng sóng biển cái là mắt nhắm mắt mở chạy ra

Trời thì gió to, khá lạnh, gấu ra đứng ngoài biển tí không chịu được lại đi vào, nhân tiện gọi đồ ăn luôn thể

2 đứa ban đầu còn rón rén vì lạnh, sau một hồi thì cũng dư lày luôn ^:)^

Bãi cát Thấm cụ nhé

nha-trang

Xe buýt
Quán bà Tám hôm nọ em đến tối quá ko hình dung ra nó thế nào, nay mới thấy bức ảnh chụp ban ngày, cảm ơn cụ

MAYGO

Xe hơi
Ở Phú Yên ban đầu nhà em định ở KS Long Beach cho sát bờ biển, nhưng đọc review thấy nhiều người kêu KS cũ quá, lại ồn ào về đêm do có cái bar bên dưới.
Nhà em chốt ở khách sạn Hiệp Yến trên đường Lê Duẩn, khách sạn này khá mới nên phòng ốc đẹp, từ KS đi bộ qua quảng trường, ra đến biển khoảng 300m nên cũng thuận tiện

Nhận phòng xong là bọn trẻ con nhà em nó đòi ra biển ngay, háo hức được tắm biển lắm nên đeo kính bơi từ sân bay Tuy Hòa
Tầm hơn 3h chiều cả nhà lững thững đi bộ ra biển, đi được 1 đoạn thì thấy có quán khá đông khách, em thấy hơi lạ là sao giờ này mà vẫn đông khách thế, hỏi ngay anh gúc gù thì mới biết đây là quán Bà Tám nổi tiếng ở Tuy Hòa với món mắt cá ngừ đại dương

Quán Bà Tám, phía bên phải là Hiệp Yến hotel nơi nhà em ở

Cả nhà tạt vào ngay, mỗi thằng làm 1 bát mắt cá ngừ đại dương rồi mới đi tiếp được :))

Giá em thấy quá hạt dẻ

Quảng trường TP Tuy Hòa khá rộng, vào đây đúng được mùa gió lộng, cái gì trên người cũng bay phấp phới

Hoa ở đây thì rực rỡ lắm

Nhưng có cái quy hoạch em thấy không ổn lắm, ở các thành phố du lịch biển khác thì luôn luôn ưu tiên phần sát bãi biển cho khách sạn, nhà hàng, ... để làm dịch vụ du lịch, còn ở đây những chỗ đất vàng này lại toàn trụ sở cơ quan hành là chính to vật, vắng vẻ và đìu hiu, mất hẳn cái vẻ sầm uất của khu du lịch ven biển

Em muốn đi Quy nhơn cuối tháng 8 liệu có ổn, khách sạn flc thế nào các cụ?

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
Ra đến biển, 2 nhóc nhà em đúng kiểu "ôm phản lao ra biển", đứa lớn vừa lao ra đã bị sóng oánh cho bay mất kính :(
Nước lạnh thế mà bọn nó vẫn nhảy xuống được ^:)^

Phải nói mùa này biển động, sóng to khủng khiếp nên để 2 đứa tắm em cũng hơi lo, lúc nào cũng phải đứng rất gần và sẵn sàng tư thế lao ra nếu có biến
Bọn trẻ có vẻ cũng không dám ra quá đầu gối vì sóng to, nên khoái nhất là trò chạy sóng

Công nhận Sóng Biển Phú Yên lúc nào cũng mạnh, hạt cát thì to, nên bị sóng đánh ngã là sát sước hết tay chận luôn :)

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
Em vào hóng biển của các cụ cho mát :D
Phú Yên và Quy Nhơn là những vùng biển bình yên và cũng không kém phần tuyệt đẹp. Quy Nhơn có khu Hầm Hô, Phú Yên có ghành đá đĩa là những địa danh hiếm có được thiên nhiên ban tặng trên thế giới :)
Em góp mấy bức Ghành đá đĩa đợt nhà em đi :D

Ảnh cụ chụp đẹp quá ạ

Mr.Piez

Xe tải
Ảnh đẹp, thank cụ chủ

hieutcnd

Xe điện
Biển chỗ này mặn chát, em chụp ảnh tí mà ống kính mờ đi bởi muối
Cho bọn trẻ tắm 1 lúc thì khản cổ hò bọn nó lên ăn tối vì trời cũng bắt đầu nhá nhem rồi
Vào đến nơi, bà chủ quán mới bẩu hôm trước vừa có đứa trẻ chết đuối ở bãi biển này đấy, em im luôn chả dám nói câu nào nữa X_X
Lôi 2 đứa ra chỗ tắm tráng, đúng cảnh tắm bể công cộng hồi còn bé, cứ múc nước từ trong bể lên mà dội, lúc nào nước chảy trên người là lạnh buốt, cứ phải nhảy tưng tưng lên

Tắm xong vào nhìn thấy cái bếp than đang nướng con gì đấy (tự dưng em quên) thơm lừng
Ban đầu cũng chỉ nghĩ vào đây để ăn bữa cơm cho đỡ đói thôi, mà không ngờ lại được ăn đúng hải sản tươi ngon

Giờ viết bài, nhìn lại cảnh này em lại chảy nước miếng ra rồi :((

Lại thêm món tôm nướng to vật, ăn sướng mồm luôn ợ, em làm luôn mấy đĩa

Bọn trẻ tắm xong chắc đói, oánh chén cứ gọi là nhiệt tình, chả phải ép ăn như mọi ngày

Bữa này ăn uống quá no nê, cả nhà lại lên xe về Tuy Hòa, hẹn Sơn Đừng lần khác
Thế mà về đến Tuy Hòa lại vẫn mò ra chỗ bưu điện thành phố ăn chè, đối diện là cái cửa hàng vàng bạc to vật vã, có lẽ to nhất thành phố

Cụ chủ cho xin cái máp và tên quán, đợt tới nhà anh cũng đi cung này, cũng định ra Sơn Đừng tắm và ăn ở đó

Pvsc

Xe ba gác
Em vào ngó ảnh

vangamom

Xe container
Tìm mãi chả thấy bãi Sơn Đừng đâu, em gúc gù máp thì nó lại ra cái bãi nài

Trưa cả nhà chả ăn gì, đến đây cũng tầm 5h chiều, đói rã họng, nên hạ cánh luôn ở cái quán bên bãi biển, gặp luôn mấy cụ chắc dân ở đó đang nhậu

Bãi này mới gọi là hoang sơ ợ

2 đứa nhà em đến đây mới tỉnh ngủ, nghe thấy tiếng sóng biển cái là mắt nhắm mắt mở chạy ra

Trời thì gió to, khá lạnh, gấu ra đứng ngoài biển tí không chịu được lại đi vào, nhân tiện gọi đồ ăn luôn thể

2 đứa ban đầu còn rón rén vì lạnh, sau một hồi thì cũng dư lày luôn ^:)^

Chỗ này gần vào đến Sơn Đừng mà cụ ơi. Tiếc quá cụ đi hết con đường này đến cái ngã tư thì rẽ trái vào con đường đẹp nhất Việt Nam để đi check mũi cực Đông đó cụ. Cuối đường nhựa chính là bãi Sơn Đừng em em nói đó ạ.

Nó đây này cụ ơi

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Thảo nào lúc mình đến thấy mỗi cái xe biển 19 của cụ, không thấy người đâu. Hóa ra cụ xuống đây
Chào cụ, hồi này cụ khỏe không? Năm nay cụ có kế hoạch hành trình nào chưa ạ?

hrfantasy

Xe hơi
Phú Yên biển đẹp nhưng có vẻ buổi tối ít chỗ chơi phải ko cụ, em cũng đang nghiên cứu đi