[Funland] Phụ nữ sau ly hôn !

hanoipho79

Xe lăn
Dở người đồng ý với mợ là các mợ đã lỡ một tập thì nên mở rộng cánh cửa với các anh tây, việt kiều. Vì nói thật tây họ có
cái nhìn thoáng và công nhận họ tốt thật sự, không tính toán và nhìn xa xả xà xa hoặc tủn mủn tụt mụn như người việt mình. Và cũng quan điểm cá nhân đại đa số tây văn hoá, cách sống của họ rất nhân đạo, nhân văn nên theo tín ngưỡng đạo Phật họ quá quá phát triển và văn minh.

Quay trở lại chủ đề các anh việt mình thì thôi khỏi nói, tính quá tính. em mà có ly hôn thì may mắn gặp hàng ngon em mới lấy ko em ở vậy nuôi con, sống, làm việc, du lịch và chấp nhận số phận vậy thôi. Ko phải dạng yếu lòng vơ đại lung tung kém giá trị con người.

Mà các anh bị vợ bỏ thì chắc chắn ko ra gì nên vợ mới bỏ. số hiếm mới có anh bỏ vợ. Còn đại đa số các chị bỏ chồng thì có thể cũng có hàng cực phẩm nha các cụ. các mợ đó đã quá nhiều từ bi hỷ xa suy tính hàng năm nhưng gặp ca dai quá, khó nuốt quá thì đành buông.

Em cũng bỏ chồng rồi hén. Bỏ chồng không phải bị chồng bỏ hén.
Em hỏi khí không phải :
Em bị Vợ bỏ Mợ bỏ Chồng thì có giống nhau không ạ...?

Dở người

Xe điện
Dở người đồng ý với mợ là các mợ đã lỡ một tập thì nên mở rộng cánh cửa với các anh tây, việt kiều. Vì nói thật tây họ có cái nhìn thoáng và công nhận họ tốt thật sự, không tính toán và nhìn xa xả xà xa hoặc tủn mủn tụt mụn như người việt mình. Và cũng quan điểm cá nhân đại đa số tây văn hoá, cách sống của họ rất nhân đạo, nhân văn nên theo tín ngưỡng đạo Phật họ quá quá phát triển và văn minh.

Quay trở lại chủ đề các anh việt mình thì thôi khỏi nói, tính quá tính. em mà có ly hôn thì may mắn gặp hàng ngon em mới lấy ko em ở vậy nuôi con, sống, làm việc, du lịch và chấp nhận số phận vậy thôi. Ko phải dạng yếu lòng vơ đại lung tung kém giá trị con người.

Mà các anh bị vợ bỏ thì chắc chắn ko ra gì nên vợ mới bỏ. số hiếm mới có anh bỏ vợ. Còn đại đa số các chị bỏ chồng thì có thể cũng có hàng cực phẩm nha các cụ. các mợ đó đã quá nhiều từ bi hỷ xa suy tính hàng năm nhưng gặp ca dai quá, khó nuốt quá thì đành buông.

Em cũng bỏ chồng rồi hén. Bỏ chồng không phải bị chồng bỏ hén.
Bỏ chồng hay chồng bỏ quan trọng gì đâu mợ? Cũng chỉ là 1 câu nói thôi mà. Sống sao cho mình thấy vui, thấy yên bình thì sống, cái tiếng chồng bỏ/ bỏ chồng nó cũng chả làm mình mập lên hay mất đi miếng thịt nào. Tiếng đời thì kệ nó đi. Ai mà sống nổi với mồm thiên hạ.
Mợ li dị rồi thì cứ sống cho thoải mái, vui vẻ là được. Gặp ai hợp thì tiến tới, không hợp thì lại tùy duyên. Các cụ cứ kêu gái dễ dãi cho giai xơi chứ chắc gì. Ối bà còn đang khoe chiến tích chăn chuối kia. Chả qua cũng chỉ là thứ để các bà giải sầu thoai hehe.
Em cũng nghĩ mợ nên hướng con đường kiếm bạn nước ngoài, Âu Mỹ đều được. Em có ối bạn li dị xong lấy chồng Tây, tất nhiên cay đắng ngọt bùi có cả những nói chung bọn tây nó quý trẻ con, con mình có thêm cơ hội mợ ạ.
Good luck.

one day

Xe buýt
Ai cũng có quyền mưu cầu hạnh phúc. Họ cố gắng làm đẹp hơn, làm hà thiên lộn như các cụ nói thì cũng để tìm hạnh phúc. Những người đạp lên dư luận để sống vì bản thân thực sự mạnh mẽ hơn nhiều những người ôm nỗi đau và từ chối cơ hội mới

lo1vtn

Xe buýt
Gớm nói thẳng nè.
Gái tân lấy mấy ông li hôn thì đa số cũng chả ngon nghẻ gì. Tóm lại đàn ông đàn bà
gì cũng muốn chồng một vợ một hết, chả ai muốn lấy lại vợ/ chồng người khác. Gái ngon khắc có giai ngon nó theo, chả đứa nào nó thèm ông đã đùm đề nào con nào cái.
Nên tự hào về vụ lấy gái tân cũng vừa vừa thôi ạ. Gái ngon cũng chả đến lượt các ông.
Gái Việt li dị còn có cửa lấy Tây hoặc Việt kiều. Trong Nam đây gái li dị xong đưa con sang sống với chồng nước ngoài khá khá.
Học tiếng Anh cho tốt cũng là cửa hay cho chị em.
Mấy thằng bạn E cũng tương đối Cụ. cũng có tí xèng, nhưng ko hiểu mấy bà đầu toàn cho nó làm tuần lộc lên buộc phải thanh lý thôi.:)):)):)). Chắc thích khoai to và 17cm như các Cụ trên này hay khoe.

cuncon

Xe điện
giờ lối sống thoáng, em thấy mấy em 95-96 giờ chịch đã thả ga ra rồi chứ đừng nói các mợ ly hôn rồi, chả gì ràng buộc chả còn gì để giữ trong khi nhu cầu thì ai cũng có

Bò lốp

Xe lăn
Đẹp lên là có và cái thú là sau 1 thời gian bí là Sưu tầm trym :D

Lệ Cẩm

Xe điện
Ấy chết, cụ/mợ đừng hiểu nhầm. E chia sẻ rất nghiêm túc chứ k hề có ý châm chọc, vì e có vài người bạn như vậy, muốn biết suy nghĩ để giao tiếp cho phù hợp.
Giao tiếp chuẩn mực như với những người phụ nữ khác. Còn cụ mang lên đây hỏi thì chỉ có những câu nói xấu của các cụ trên đây, dành cho những người phụ nữ ấy thôi.

stone_lamp

Xe điện
Bỏ chồng hay chồng bỏ quan trọng gì đâu mợ? Cũng chỉ là 1 câu nói thôi mà. Sống sao cho mình thấy vui, thấy yên bình thì sống, cái tiếng chồng bỏ/ bỏ chồng nó cũng chả làm mình mập lên hay mất đi miếng thịt nào. Tiếng đời thì kệ nó đi. Ai mà sống nổi với mồm thiên hạ.
Mợ li dị rồi thì cứ sống cho thoải mái, vui vẻ là được. Gặp ai hợp thì tiến tới, không hợp thì lại tùy duyên. Các cụ cứ kêu gái dễ dãi cho giai xơi chứ chắc gì. Ối bà còn đang khoe chiến tích chăn chuối kia. Chả qua cũng chỉ là thứ để các bà giải sầu thoai hehe.
Em cũng nghĩ mợ nên hướng con đường kiếm bạn nước ngoài, Âu Mỹ đều được. Em có ối bạn li dị xong lấy chồng Tây, tất nhiên cay đắng ngọt bùi có cả những nói chung bọn tây nó quý trẻ con, con mình có thêm cơ hội mợ ạ.
Good luck.
Câu chuyện trên thớt này là chuyện bình thường ở xh hiện nay, mợ cụ nào nói gì hay ý kiến gì cũng chỉ đúng ở 1 khía cạnh cs thôi. Nhưng em nghĩ thớt này nhảm vì bản thân ý tưởng là phân biệt giới tính, nam hay nữ sau khi li dị đều giống nhau hết.

Chỉnh sửa cuối:

Civic to Merc.

Xe container
À mấy ông ấy thì cũng hạng ngoại lệ rồi, cụ ạ. Cũng dư mấy em huê hậu người mẫu ý, lấy chồng nào cũng giàu, cũng sang. Có cả anh thượng thư bỏ vợ lấy em gái già cụ kìa.
Dưng mấy cụ ngoài đời được như thế? Hay toàn loại ăn tục nói phép đánh rắm rong thì vợ nó mới bỏ? Con vợ già nó còn bỏ thì tài giời mà lấy được gái tân ngon, em nói thẳng thế. Cũng thuộc loại gái ế chỏng ra, chả lấy được đứa nào trai trẻ ngon lành nó mới phải vớ ông giai bỏ vợ/vợ bỏ.
Chiều ngược lại tương tự, em cũng chả coi gái bỏ chồng là hoa thơm cỏ lạ gì đâu. Lấy chồng mới ngon lành cũng khó như nhau cả thôi.
Dưng gái Việt còn cửa lấy Tây, lấy Việt kiều. Giai Việt khoản này thì chịu chết.

Em không biết là cụ hay mợ nhưng em cứ trả lời chung là em nói thật, không ngoa tý nào.
Ở miền Nam nói chung, việc lấy Tây, lấy Việt kiều đơn giản lắm ạ. Cũng hay là bọn ấy nó ít để ý việc nuôi con riêng của vợ, cưới xong bảo lãnh là đem tuốt qua quê chồng sống cả.
Cụ/ mợ chưa tin em cứ hỏi bạn bè, đồng nghiệp trong này là rõ. Khá phổ biến đấy ạ.
Em nói dại mồm chứ nhỡ bỏ chồng chắc cũng chả dám nghĩ đến chồng Việt. Nếu định đi bước nữa chắc cũng phải kiếm anh Tây chứ chồng Việt là khỏi dám lấy.
Bọn tây chắc dễ lấy, dễ bỏ thôi mợ nhỉ. E thấy tỉ lệ ly hôn ng V vẫn còn thấp lắm so các nc văn minh. Có e Mai Hmong mấy trc thấy vẫn ngon lành, giờ kịp bỏ rồi, nhanh quá!

Skoda_Favorit

Xe container
Tụi bạn em bỏ chồng và thấy đứa nào cũng đẹp và vui ra, tận hưởng cuộc sống. Thế hệ tụi em đầu 80s vẫn tư duy cũ, luôn cố gắng vun vén gia đình, cố xây từ mép cái móng nhà đi lên, chấp nhận và đối đầu mọi khó khăn thử thách. Có những đứa bạn bè khuyên bỏ chồng đi bao năm nó không chịu, mọi người chán không buồn nói luôn. Đùng cái ngày đẹp trời nó ký giấy bỏ ngay và luôn không tiếc. Chồng ân hận quay ra năn nỉ các kiểu nó cũng không nối lại. Ngắn gọn là phụ nữ miền Bắc là nhẫn nại lắm lắm rồi và khi họ bỏ đi có nghĩa là nó quá sức chịu đựng. Sau đó bạn em nó tập trung làm ăn, tập thể thao, du lịch, con cái cũng cứng cáp rồi nên cuộc sống quá tươi đẹp. Chẳng hơi đâu nhòm ngó xem có ai hâm mộ đâu ạ, gớm, thoát được rồi ai dại gì chui vào ạ.
Mợ cũng còm trên này à?
Em nghĩ cũng cs cũng không quá tươi đẹp sau ly hôn đâu! Trong sâu thẳm ai chả muốn có gđ hạnh phúc!

Thích Thích Thích

[Tịch thu bằng lái]
Good luck.
Vậy theo mợ: Singlemum ở VN nên lấy tây và việt kiều cho nó sướng thân. Em hỏi nhỏ: mợ lấy tây chưa.

Dở người

Xe điện
Vậy theo mợ: Singlemum ở VN nên lấy tây và việt kiều cho nó sướng thân. Em hỏi nhỏ: mợ lấy tây chưa.
Em không dùng chữ sướng thân cụ nhé.
Khi kết hôn, cả đàn ông và đàn bà đều phải tính tới rất nhiều chuyện sẽ nảy sinh trong đời sống hôn nhân. Đặc biệt là với người kết hôn lần 2, lần 3, còn có cả những đứa bé cần nuôi nấng, chăm sóc. Chuyện sướng thân không phải là mục tiêu quan trọng nhất. Vả lại, có ai chắc lấy ai đó sẽ sướng thân hay khổ thân, phỏng ạ?
Nghe giọng cụ là biết tâm thái coi thường phụ nữ tái hôn ở Việt Nam như nào rồi. Thế nên em càng kiên định, lấy Tây hoặc Việt kiều là lựa chọn tốt cho phụ nữ tái hôn, nếu có thể.
Ít nhất, các bạn ấy, với nền tảng giáo dục nhân văn hơn sẽ ít để í chuyện con anh, con tôi. Và pháp luật nước sở tại cũng chú ý tới quyền lợi của người mẹ và đứa trẻ hơn luật Việt Nam nhiều lần. Nếu có gặp trắc trở lần nữa cũng đã sao. Ít nhất quyền lợi của mẹ và bé vẫn được đảm bảo. Dù chỉ là thêm 1 quốc tịch, thêm 1 lựa chọn ngoài mảnh đất hình chữ S. Ok fine?
Trả lời câu hỏi của cụ dẫu khá riêng tư. Em chưa ly hôn, vẫn còn chung mái nhà với lão mập nhà em. Trong thời gian gần cũng không có dự tính ly hôn, tương lai xa thì chưa biết >-).
Và cũng nói luôn với cụ, Tây hay Việt kiều không phải rau muống, muốn là ra chợ mua đâu. Muốn kết hôn với Tây hay Việt kiều, người phụ nữ cũng phải đạt những tiêu chuẩn cơ bản, với phông nền văn hóa khá và tư duy cởi mở. Và ngoại ngữ phải tốt, điều kiện tiên quyết này không phải bà nào li dị xong cũng có được. Thêm cả chút duyên nữa. Không dễ đâu ạ.
Cụ còn muốn hỏi gì em nữa không ạ?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Vào thớt này cháu thấy một số mợ còm như lòng chứa đầy hận thù, lời lẽ có phần cay nghiệt quá ~o)~o)~o)

Lý_Tứ

Xe buýt
Chủ đề này đưa ra trên web đàn ông là với dụng ý không tốt rồi :D Kiểu gì quần chúng cũng chia 3 nhóm:
- Loại 1: Các cụ vào dìm do đã có thực tế (cho dù có chứng kiến số % lớn các mợ cũng ko nên thế).
- Loại 2: Các cụ đang có qhe hoặc đang ve vãn các mợ thì ra sức bênh, tóm lại là nịnh đầm :))
- Loại 3: Trung dung, ko ý kiến hoặc chôn giấu trong lòng, hóng là chính :D

Ngoài ra thì có 1 số cụ/mợ (mợ là chính) cảm thấy bị xúc phạm ko giữ đc bình tĩnh mà gay gắt quá kiểu hận thù.
Ps: Em loại 3 nhé :D

thichduthu2011

Máy Bay
Chủ đề này đưa ra trên web đàn ông là với dụng ý không tốt rồi :D Kiểu gì quần chúng cũng chia 3 nhóm:
- Loại 1: Các cụ vào dìm do đã có thực tế (cho dù có chứng kiến số % lớn các mợ cũng ko nên thế).
- Loại 2: Các cụ đang có qhe hoặc đang ve vãn các mợ thì ra sức bênh, tóm lại là nịnh đầm :))
- Loại 3: Trung dung, ko ý kiến hoặc chôn giấu trong lòng, hóng là chính :D

Ngoài ra thì có 1 số cụ/mợ (mợ là chính) cảm thấy bị xúc phạm ko giữ đc bình tĩnh mà gay gắt quá kiểu hận thù.
Ps: Em loại 3 nhé :D
haha ngay còm của cụ đã ngầm khẳng định việc dìm là đúng (do đã có thực tế) và chụp mũ những người không dìm là bênh, nịnh đầm. Cụ nên thay loại thứ 3 là gato và ps sẽ vẫn ... chính xác :))

Lý_Tứ

Xe buýt
haha ngay còm của cụ đã ngầm khẳng định việc dìm là đúng (do đã có thực tế) và chụp mũ những người không dìm là bênh, nịnh đầm. Cụ nên thay loại thứ 3 là gato và ps sẽ vẫn ... chính xác :))
Ok em nhận là Gato cho nhanh :D Cụ nhóm 2 đúng ko? :))

Lý_Tứ

Xe buýt
Single mum là ốm rồi. Em thấy phụ nữ sau ly hôn thường bùng nổ cặp kè zai gái bét nhè như 1 kiểu trả thù hoặc để giải trí che giấu nỗi đau.

Mặt tích cực là các chú phi công rất thích điều này. Vậy thôi
Em phân cụ vào nhóm 1 :))