Phuket - Hẹn gặp lại!

3Lazang

Xe tăng
Cảm ơn cụ chủ thớt vì những thông tin , sẽ có lúc phiền cụ tư vấn thêm vài điều vì nhà em cũng sắp đi chuyến này .

c3df32ea

Xe tải
okie các cụ, e cũng góp ý cho một cụ đi cùng gia đình rồi, mỗi tội cụ ý về chưa thấy comment j.

tintin_tuntun

Đi bộ
Website
www.vietnamluxuryhotel-resorts.com
Nhà em vừa đi Phuket về hôm 7/7; Nhà em ở ngay khu Patoong, biển Phuket theo em nhận thấy thì đẹp, nứoc xanh và cát mịn, sóng to nên tắm thích lắm, hơi mệt cho bố mẹ có em bé vì sóng to nên phải canh chừng nhiều.
Đồ ăn thì em thấy ngon - rẻ, nhà em hay chọn các quán ăn có đồ ăn Thái vào ăn, yêu cầu nó ko làm cay khi đặt món ăn.
Với các chuyến bay Air Asia các cụ nên đặt ăn trứoc trên chuyến bay nhé kẻo lên đến máy bay chả có gì mà ăn đâu, kinh nghiệm nhà em hôm rồi đi Bali hồi 30/4 đấy. Lần này di Phuket chuẩn bị ngon lành nên thấy đi thích lắm
Đến Phu ket các bác thuê xe máy mà chạy vòng vòng, toàn xe ga tốt thôi chứ đừng đi xe tuktul đắt lắm, xe máy thuê chỉ hết khoảng 100k/ngày thôi. Kinh nghiệm mua hàng thì các bác cứ về BKK mà mua sắm nhé đnag mùa sales giảm đến 70% sắm đến khi hết tiền thì thôi. Đồ xịn các bác đến Trung tâm thưong mại Siam, tha hồ chọn lựa
À còn nữa là khi đến sân bay Phuket thì có 1 đội quân mời chào đi taxi, có cả đi taxi miễn phí nếu đi 1 tour của nó.
Trong sân bay có quầy thông tin của khách sạn Marriot, bọn em không biết nên đựoc dẫn vào đó và đựoc tặng chuyến xe đưa vế ks mình ở miễn phí và 2 vé xem Fantasea bao gồm cả ăn tối với điều kiện phải bỏ ra khoảng 2 tiếng đến ks của nó nghe nó mời chào mua thẻ member :D
Em có mang theo mấy cái bản đồ du lịch Phu Két, bác nào cần nghiên cứu thì cứ alo cho em , em CPN cho các bác
Bonus các bác hình ảnh sân bay Phuket

GarySpeed

Xe buýt
Em dự bác chủ thớt là dân phượt chuyên nghiệp nên mới mò mẫm như vậy, cơ mà ảnh của bác đẹp và chi tiết, tặng bác 1 ly cho bài viết hay và thông tin hữu ích

c3df32ea

Xe tải
Sau 45p ngồi xe riêng mát lạnh, tôi tới Fantasea, một em gái tay cầm thiết bị không dây mở cửa xe và hỏi vé của tôi. Sau đó sắp xếp chỗ ngồi cho tôi trên máy không dây luôn. Tất cả túm gọn trong vòng chưa tới 5p. Tôi chỉ cần vào trả tiền và đi vào trong nữa thôi.

Bảng hướng dẫn toàn khu:

c3df32ea

Xe tải
Tiếp tục..
Đói rồi, vào chén buffet thôi:
Nghe đồn là chỗ này có đủ khả năng tiếp đón 4000 thực khách, món ăn thì đủ loại tây tàu thái việt nhật. Nói chung là chén được các bác ạ. Khi mình vào đây, mỗi bàn 10 người, cô bé ở ngoài xếp chỗ thế nào mà bàn đã có 8 khách (gia đình), cậu nhân viên rất nhanh nhẹn xếp cho tôi ra chỗ khác, ngồi với một vài khách khác cho rộng và thoải mái hơn (cũng đỡ phiền gia đình kia hơn). Chén đã!!!

RogerF

Xe tải
Bài của cụ chi tiết và sinh động, ảnh chụp đẹp. Có vẻ như cụ vẫn cò nhiều ảnh đẹp chưa up lên nhỉ...;). Cám ơn cụ.

c3df32ea

Xe tải
Đánh chén no mà chưa say, tôi chuẩn bị đi xem diễn nhạc.
Ảnh ngoài khu biểu diễn:

Đến đây thì lục tục xếp hàng và..gửi đồ do FantaSea không cho phép đem máy ảnh vào (chắc để bán đĩa biểu diễn).
Chương trình khá hay và có thể so sánh với mấy chtrinh nhạc nước ở Sing, Lưu Tam Tỷ ở Quế Lâm mà tôi đã từng xem.
Buổi biểu diễn kéo dài hơn 1 tiếng rưỡi với những tràng vỗ tay của khán giả, chủ yếu là khách nước ngoài.
Khi tôi đang ngồi xem, có một em gái rất xinh, mặc bộ đồ truyền thống của Thái tới chỗ tôi: "Thưa ngài, lái xe của ngài sẽ đợi ở khu vực đỗ xe để đưa ngài về sau khi xem xong". Mình quá ngạc nhiên, mấy 10 phút không xem được gì để suy ngẫm. Lý do là lúc đi tôi đã hỏi anh taxi là tao sẽ về thế nào? Hắn bảo là tao chỉ được thuê đưa mày đi thôi, đón thì tao không biết. Mình đã chắc mẩm là sẽ tốn tiền taxi về rồi cơ.
Hóa ra là cái anh minibus đón hụt tôi ở KS đã nhờ các em phục vụ, truy lùng tôi, tên, khách sạn trên máy tính và ra được số ghế để nhắn cho tôi. Yên tâm quá để tập trung ngồi xem tiếp.
Hết chương trình, ra lấy đồ và chụp vội vài tấm ảnh để ra tìm xe:

Đến lúc này lại gặp khó khăn vì tôi và lái xe có biết mặt nhau đâu, hic, khách thì túa ra rất là đông. Đứng một lúc ngẫm nghĩ thì thấy bên đường có 1 gian phòng gọi là ..phòng hướng dẫn. May quá, chạy sang và nhờ em gái đó call.. cho dịch vụ tour, rồi lại ra được số đt lái xe và gọi hắn. Mới tới bước thứ 2 thì đã thấy lái xe hiện ra, vì hắn cũng nghĩ tôi sẽ phải ra phòng này nhờ tìm nên hắn đang đứng ngay gần đó. Mừng quá cơ, chụp vội em gái xinh tươi... hơi cảm xúc quá nên run tay ạ:

Vậy là đã hết ngày thứ 3 tôi tới Thái, chương trình ca nhạc tạp kỹ khá hay, và để lại ấn tượng tốt nhất đối với tôi là chất lượng phục vụ cùng nụ cười luôn nở trên môi những người làm dịch vụ.
Nếu các bạn có sang Phuket, nhớ đừng quên mở hầu bao 1700 bath để đi ăn buffet và xem chương trình ở FantaSEA nhé!
Chương trình đảo PP có thể bỏ qua!
Tôi lại về ks, mua 2 chai bia ở 7/11 về ru ngủ. Một ngày kín chương trình cũng đã khá mệt, tôi nhanh chóng ngủ thiếp đi để dành sức cho ngày ăn chơi cuối cùng ở Phuket: Du lịch đảo Phang-Nga!

kien_ktnl

Xe buýt
E Votka cho cụ rùi nhá, côgn nhận là du lịch kiêu này hay thật, thế cụ không đi xem s..xshow à?hehe

c3df32ea

Xe tải
Cám ơn các cụ đã vodka cho nhà cháu, say quá nên em không thích xem xshow gì sất cụ ạ. Món đó nhà cháu xem 1 lần ở Pattaya sợ lắm rồi ạ.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
E có chương trình đi Phuket từ 14 đến 17, coi như có 2 ngày 2 đêm bên đó, bác chủ thớt suggest em phát, 2 ngày 3 tối ở đấy thì nên đi những đâu? Em xác định một tối đi FantaSea, một ngày tham quan city tour, còn 1 ngày với 2 tối nữa chưa biết làm gì? Cũng định một ngày đi đảo Phi Phi hoặc Phang Nga, thấy bác nói PP cũng ko có gì đặc sắc lắm, đến đoạn Phan Nga lại chưa post

c3df32ea

Xe tải
Em sợ là không pót kịp đảo Phang-Nga nên trả lời bác luôn:
- Nên đi đảo Phang-Nga, tour Canoe ý, nếu gặp em hướng dẫn tên Chả (người đen, nhỏ) thì cho em gửi lời hỏi thăm. Em đánh giá là tuyệt vời cái màn chui vào hang lắm. hí hí... nói thế thôi kẻo cụ lại thấy mấy sướng ạ.
- Thế là hết 1 ngày rồi cụ nhé, còn tối thì các bar ven biển cũng vui lắm ạ, nghe nhạc, bia, buôn lê, ngắm mọi người qua lại ạ. Đii bộ dưới cát biển cũng thích.
- Em không rõ cụ có đi ngắm hoàng hôn ở Promthep không? cụ đọc lại bài của em và mò ra chỗ cối xay gió, có đường đi xuống phía dưới ngắm cảnh rất tuyệt ạ, đường mòn đất thôi nhé cụ.
Chúc cụ đi chơi vui vẻ và về thì nhớ update thêm vào topic này nhé!

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em sợ là không pót kịp đảo Phang-Nga nên trả lời bác luôn:
- Nên đi đảo Phang-Nga, tour Canoe ý, nếu gặp em hướng dẫn tên Chả (người đen, nhỏ) thì cho em gửi lời hỏi thăm. Em đánh giá là tuyệt vời cái màn chui vào hang lắm. hí hí... nói thế thôi kẻo cụ lại thấy mấy sướng ạ.
- Thế là hết 1 ngày rồi cụ nhé, còn tối thì các bar ven biển cũng vui lắm ạ, nghe nhạc, bia, buôn lê, ngắm mọi người qua lại ạ. Đii bộ dưới cát biển cũng thích.
- Em không rõ cụ có đi ngắm hoàng hôn ở Promthep không? cụ đọc lại bài của em và mò ra chỗ cối xay gió, có đường đi xuống phía dưới ngắm cảnh rất tuyệt ạ, đường mòn đất thôi nhé cụ.
Chúc cụ đi chơi vui vẻ và về thì nhớ update thêm vào topic này nhé!
Thanks bác nhiều, xem quả vào hang thế nào? Tò mò kinh

tuctuc2010

Xe điện
Cụ chủ có chuyến đi hay quá, nhưng buồn và mệt nếu đi 1 mình (không hiểu sao e không thể đi 1 mình được như cụ). Cơ mà lúc đầu ở sân bay thấy cụ gặp được bạn cụ rồi sao sau đó không thấy tăm hơi đâu nhể?

TÔN

Xe container
phải nói là dân thái làm du lịch quá giỏi,nhiệt tình,chu đáo :)
dân việt mình còn phải học hỏi họ nhiều

c3df32ea

Xe tải
phải nói là dân thái làm du lịch quá giỏi,nhiệt tình,chu đáo :)
dân việt mình còn phải học hỏi họ nhiều
Không cứ dân Việt mà là các nước khác đều phải học cụ ơi. Thái Lan họ xác định mục tiêu nền công nghiệp du lịch mà lị.
Chúng ta tập trung nền công nghiệp tàu thủy là chính chứ có phải DL đâu ợ.