Phuket - Hẹn gặp lại!

Ducwagon

Xe tăng
Tiếp đi cụ ea ui, hay quá :D

chuotlang

Xe lừa
Khổ thân bác, em đang ở Shangrila ngắm cầu vồng đây
Ảnh bác chụp đẹp nhưng post hơi nhỏ à, tăng thêm 1 size thì chuẩn
Mấy ảnh đầu bác để bao nhiêu mm mà méo xẹo vậy?

c3df32ea

Xe tải
oài, ghét cụ. Em up Flick nên nó nhỏ thế thì phải cụ ạ, ảnh toàn 1024 trở lên đấy chứ ạ.
Cụ chỉ em cách up to với nhé!
Mấy ảnh méo là em chơi mắt cá ACDsee đấy ạ!

c3df32ea

Xe tải
Về tới khách sạn, chìa cái booking online ra và nhận phòng. Hóa ra cái nhà nghỉ này là của ông chủ người Anh, có một bà vợ Thái và mở thêm kinh doanh cho khách balo. Một đặc điểm của người Thái là vào nhà thì đi đất, chân đất tuốt!
Phòng ốc sạch sẽ, đủ để ở, có tủ an toàn, nước nóng, tủ lạnh, ti vi.
Trang web của họ đây: http://www.pineapplephuket.com/index.htm
Sau khi nhận phòng, tôi quyết định mò mẫm tiếp vì theo quảng cáo là KS cách biển có 5 phút đi bộ, vậy mà mở hết các loại cửa vẫn chả thấy biển đâu cả.
Mò ra đường nào:
Nghịch tí nào..
Theo chỉ dẫn của KS thì cuối đường này là biển, kể ra thì cũng gần đấy chứ nhỉ?
Loẹt quẹt đôi dép tông ra biển..
aaaaaaaaa, đây rồi..
Cảm giác rất phấn khởi vì đã thấy vài bộ bikini, gió và sóng biển là tôi thấy tỉnh hẳn.

Bãi biển vắng, sạch và đẹp hơn các bãi biển tôi đã từng đặt chân tới. Lúc này, nhớ tới một người bạn ở nhà mà tôi đã rủ nhưng không tham gia được. Nhắn được nhõn một câu: "Bãi biển đẹp tuyệt".
Khuyến mãi thêm một tấm ảnh biển nữa nhé!

c3df32ea

Xe tải
Trên bãi biển, không có kinh doanh nhà hàng như các bãi tắm ở VN. Tất cả các nhà hàng đều nằm bên kia đường.
Tôi lại lê đôi tông Lào đi khám phá, rất nhiều nhà hàng đẹp nhưng lúc này trời đã tối, máy ảnh chụp không đạt do không đem tripod. Có vài tấm ảnh gọi là, các bạn xem tạm nhé!

Các nhà hàng này vẫn vắng khách do mới khoảng 7pm. Sau 9pm thì đông hơn, nhộn nhịp hơn và có nhạc nhẽo.
Tạm dời xa các nhà hàng xinh đẹp ven biển để kiếm gì lót dạ đã. lúc này tôi đã thấm mệt nên cũng muốn về KS để nghỉ ngơi, còn xem các bản đồ nhằm lên kế hoạch oanh tạc cho ngày hôm sau.

c3df32ea

Xe tải
Trước khi đi tôi đã nghiên cứu khá kỹ khu vực khách sạn qua..google nên biết gần KS có 7 Eleven, rất thuận tiện cho ăn uống và mua sắm cá nhân.
Trước tiên, phải tìm ra em nó đã. Vì sao? vì 7 Eleven là chuỗi siêu thị 24/24 nên bất cứ khi nào cần thiết, bạn cũng có thể ra mua được, đồ ăn, bia (rẻ hơn hàng quán và KS rất nhiều), dầu gội, sữa tắm, kem chống nắng tới ..condom), hì hì..
Con đường phía sau khách sạn có rất nhiều gánh hàng rong, đây là điểm đánh chén của tôi. Thức ăn đường phố muôn năm! Nhà hàng..để khi khác nhé!
Đầu tiên là món nướng..
Nướng tiếp nào..
Bánh chuối:
Cái bánh này là một miếng bột nhỏ, người bán hàng quay tít cho nó to ra, đập thêm quả trứng vào và cắt chuối, sau đó thì gói ghém lại như hình vẽ, để 1 lúc cho nóng và xém cạnh thì chén thôi. Ngon và khá rẻ các bác ạ. Đâu như 15-20bath (10-15K VNĐ).
Roommate and oyster:

Các bác có thể thấy 7 Eleven ở đằng sau, em vô đó xách mấy chai bia về cho vô tủ lạnh và chén..

Bia lạnh, hàu sống, tivi live show, em ngâm cứu món du lịch nơi đây, kế hoạch là sáng mai tắm biển sớm, rồi thuê xe máy vào Phuket town và các điểm trên đảo.
Thật là tuyệt!
Giờ em ngủ nhé, mai em hầu chuyện các bác tiếp!

(hết ngày thứ nhất)

letung

Xe tải
Biển Phuket đẹp thế . Mà sao nó ngăn nắp sạch sẽ nhỉ. Mong ảnh tiếp của cụ

h112

Xe hơi
đâu rồi cụ ơi, tiếp tục đi chứ ạ, đang hay. Cơ mà cụ đi 1 mình thế có buồn không ạ ;;)

a_cheng

Xe điện
giá cả hợp lý quá cụ chủ nhỉ?:D

chuotlang

Xe lừa
oài, ghét cụ. Em up Flick nên nó nhỏ thế thì phải cụ ạ, ảnh toàn 1024 trở lên đấy chứ ạ.
Cụ chỉ em cách up to với nhé!
Mấy ảnh méo là em chơi mắt cá ACDsee đấy ạ!
photobucket đỡ hơn à, cụ set 640 là ok, băng thông tốt hơn chút
ảnh nào quá đẹp thì 800x600

pacuapin

Xe buýt
Tiếp đi Cụ. Em mời Cụ 1 contener rượu rồi đới.

chuotlang

Xe lừa
À quên vài hôm nữa em up ảnh Vân Nam cho, mới chụp nóng hổi hehe

c3df32ea

Xe tải
Ngày thứ hai:
Kế hoạch lập trình đêm hôm trước cho ngày hôm nay là:
- Dậy sớm tắm biển
- Thuê xe máy đi lượn đảo
- Tới mũi Promthep ngắm hoàng hôn.
7h30 sáng tôi lọ mọ chui ra khỏi khách sạn để ra biển. Thời tiết không có gì đặc biệt, lặng gió và hơi oi nóng.
Khu vực hàng nướng đêm qua giờ có một hàng bán đồ ăn sáng:

Đường phố vẫn vắng vẻ, đây là con đường ra biển hôm qua tôi đã chụp:

Biển báo cấm đố xe bên này đường:

và phía bên kia:

lang thang vào 1 khu khách sạn có vẻ sang trọng ngay bên đường:

Đây là con đường ven biển. Bên trái là biển, bên phải là dãy hàng quán bar mà hôm qua tôi đã chụp.

c3df32ea

Xe tải
Sang đường là biển các bạn nhé!
Đã lâu rồi, mình mới tắm ở một bãi biển vắng, đẹp và sạch như thế này. Không khí sáng sớm rất sạch, cảnh vật hiền hòa, lác đác có một số du khách đi dạo và tập thể dục buổi sáng.

Dãy nhà phía xa gợi cho tôi sự tò mò và mong có một vị trí chụp toàn cảnh bãi biển ở góc độ cao hơn:

Chụp ảnh cho bố mẹ, gia đình người Nga này khá vui vẻ, tôi dừng bước và chụp hộ gia đình họ một vài tấm ảnh.

Tập thể dục nào, sắp tới đích rồi:

Đây là chân cầu thang lên khu nhà, có chỗ nước để rửa chân trước khi lên cầu thang:

Lên trên nào, dò dẫm từng bước vì chả thấy người nào ở đây..

Khu vực ăn uống cafe đây, họ chưa mở hàng sáng nên tôi không vào được trong đó để chụp toàn cảnh bãi biển.

Lần tới có qua Phuket, thế nào tôi cũng phải một lần tới đây để trải nghiệm và ngắm cảnh biển từ đây!

DuongNV

Xe buýt
Tuyệt quá. Cụ kỳ công ra phết!

TBLB2011

Xe tải
Rất hay, Em đang hóng cụ tiếp đây.

hydiep

Xe buýt
Kỳ công và hay thế mà các cụ ứ tặng em tị vodka gì sất.. em đi dỗi đây!
Cụ cứ táo thế thì làm sao có vodka mà uống, có khi lại bị uống vang đỏ ấy chứ. Em cứ oánh dấu bài của cụ lại, 1 tháng nữa em quay lại xem cụ đã phọt xong chưa =))

c3df32ea

Xe tải
Không vào được thì ta ..về. he he.. lúc đi xuống thấy cảnh này hay hay nên lại giơ máy chụp.
Sau đó em lọ mọ tìm kiếm đường ra, nhưng với máy ảnh và tông lào thì việc leo qua chỗ đá này dường như không khả thi. Và đoán rằng tay câu này leo từ trên nhà kia xuống chứ không phải có đường ra mà mình không dám ra. he he..

Dãy ghế free ven biển, cũng có mấy cái nhà vải bạt bán đồ, nhưng họ không thu tiền ghế và chỉ có đồ uống thôi. Sáng nào cũng có thanh niên đi phủi cát cho du khách sử dụng. Tôi vẫn nghi rằng họ thấy mình nghèo nên không thu tiền ghế, chứ ở VN thì chỗ ghế này thu bộn rồi còn gì.

Đi bộ về ghế nào gần chỗ khách sạn rồi xuống tắm thôi. Nhưng nóng quá, vẫn chưa được tắm biển các bác ạ:
Phải zoom cái nào:

Không hiểu các bác có nóng không, chứ em phải nhẩy xuống biển thôi! he he...
Sau vài vòng vùng vẫy thì thấy không ổn, thời tiết có vẻ như ghét mình rồi:
Cố thêm một tấm nữa rồi chuồn vì túi máy ảnh không có áo mưa:
Lúc này thì mưa thật rồi, cởi áo ra che máy ảnh và men theo các hiên nhà về khách sạn. Ông trời cũng chả tệ với mình khi nhờ có mưa mình mới thấy cảnh này, ảnh chụp trộm nhá! he he.. Bác này là chủ một gian du lịch gì đó, tự các bạn cảm nhận ảnh xem tín ngưỡng người Thái ạ.

Em về khách sạn, xuống hiên nhà ngắm mưa, chén bánh mì ốp la ốp lết và lôi bản đồ ra ngâm cứu tiếp đợi tạnh mưa!

Chỉnh sửa cuối: