[Funland] Qua đã trở lại. Có còn lợi hại ?

DIT

Xe điện
Mấy cái việc này em không biết nên không dám nói linh tinh sợ vạ miệng lắm. Em nhường các cụ sau.
chém cho vui thôi cụ ơi, mấy cái vụ hóa chất này em nghe đã 4->5 năm nay. Tới giờ mà công ty qua vẫn phát triển tốt, lạ quá. Chắc do ở việt nam nó vậy, ở xứ tư bán giãy chết là qua đi tù mọt gông âu rồi.
http://cafebiz.vn/1-nam-ke-tu-ngay-masan-tuyen-bo-ca-phe-phai-la-ca-phe-vinacafe-van-chim-trong-kho-khan-doanh-thu-sut-giam-hang-xuat-khau-bi-thu-hoi-20171005113017898.chn
chắc do anh này bày trò.

Chỉnh sửa cuối:

Moriarty

Xe container
À thế nói lại cho rõ: Tôi không chê Trung Nguyên mà khen nhé, khen anh hói tốt bụng tặng hóa chất miễn phí cho khách hàng mua cafe của anh ta.

Tôi khen cả những khách hàng trung thành của anh hói, cafe pha nước mắm còn uống được và khen ngon thì cà pha hương liệu hóa chất uống quá ngon ấy chứ. :))
Kể ra pha nước mắm cốt chuẩn là e cũng uống đấy, chỉ sợ lại nước mắm CN

DIT

Xe điện
Họ dùng hàng chuẩn châu âu không cấm Cụ nhé. Giống như kẹo Cafe thôi chả ai cấm cả. Bánh, kẹo.... Kể cả bánh cổ truyền vẫn có huơng liệu chẳng qua các Cụ ko biết mà thôi ví dụ hương Vani chẳng hạn.
vl, em tưởng là hóa chất giống như ở kim biên. Chém gió với cụ tí thôi. Cụ muốn uống nguyên chất thì vào trung nguyên legend mà uống. Nhưng giá hơi đắt và khó uống. Anh vũ hay ở chỗ là biết cách bán cafe cho nhiều loại khách hàng khác nhau.
- ai khắt khe thì trung nguyên legend
- thấp hơn tí có cafe bột, chuỗi e-coffee
- cuối cùng la g7(thằng này lại là thằng lời nhất, chuỗi cafe nguyên chất của ảnh thì lỗ sặc gach.)

DIT

Xe điện
Dạ sau nhiều năm các nhà sản xuất trong nước cho chúng ta uống cafe trộn, cafe tẩm rồi thì định nghĩa về ly cafe ngon của đa số người uống đã khá lệch lạc rồi. Giống như miền Bắc nấu ăn món nào cũng vẩy một thìa mì chính vào ấy, giờ cụ uống cà mà không hương liệu thì lại không ngon.

Em chỉ biết cảm thông với cụ chứ không biết làm sao ;)
http://cafebiz.vn/1-nam-ke-tu-ngay-masan-tuyen-bo-ca-phe-phai-la-ca-phe-vinacafe-van-chim-trong-kho-khan-doanh-thu-sut-giam-hang-xuat-khau-bi-thu-hoi-20171005113017898.chn
thấy bác comment em nhớ tới massan qúa. hết nước tương bẩn -> nước mắm bẩn -> cafe bẩn. Nhưng qua cao tay quá nên ko làm dc gì.

vuanhanghi

Xe điện
Các cháu teen giờ có đứa dek nào uống cafe đâu, vào highland, starbuck, coffee house, aha...80% toàn uống loại khác.

chuotdong

Xe điện
Các cháu teen giờ có đứa dek nào uống cafe đâu, vào highland, starbuck, coffee house, aha...80% toàn uống loại khác.
Người VN mình còi còi mà cũng đua đòi uống Cafe nhỉ - cũng là chất kích thích gây nghiện và để giảm béo.
Các loại khác không biết chứ G7 xuất qua Mẽo với EU rồi. Các cụ không thích vì khẩu vị thì không sao chứ về an toàn thực phẩm là có đảm bảo rồi đấy.
Không biết vùng nguyên liệu của Trung Nguyên họ quản lý như thế nào nhỉ, làm sao kiểm soát được chất lượng?

Chỉnh sửa cuối:

trungpham666

Xe tải
Em ủng hộ hàng việt. Người việt giầu vẫn có tí cho dân việt.

tienaka

Xe điện
Em tin là được. Chỉ cần đầu tư tốt và thay đổi nhận diện thương hiệu lại ngon ngay

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bóng dáng một số đồng chí Vinno thấp thoáng trong này.
Qua xuất khẩu hàng Việt thu ngoại tệ cho đất nước thì các đồng chí dè bỉu, còn Vova nhập hàng Tàu dán mác Việt bán giá cắt cổ móc túi dân Việt thì các bạn xúm vào bưng bô.

Nghề bưng bô quả thật là loại nghề mạt hạng nhất trong xã hội. ;))
Thế cụ là Qua Nô rồi, chúc mừng cụ nhập đội nô :))

springsea

Xe container
Nghe mấy câu năng lượng, đổi đời sặc mùi đa cấp.
Ly caphe làm sao cho ngon, sạch, đẹp mắt ... thì ko quan tâm. Toàn mang thứ viển vông ra dụ khách. Nghe thấy hâm bủ mợ.
Giới thành đạt, sàng điệu em thấy ko có cụ mợ nào vào đó uống cà phê cả.

timtoi

Xe tăng
vl, em tưởng là hóa chất giống như ở kim biên. Chém gió với cụ tí thôi. Cụ muốn uống nguyên chất thì vào trung nguyên legend mà uống. Nhưng giá hơi đắt và khó uống. Anh vũ hay ở chỗ là biết cách bán cafe cho nhiều loại khách hàng khác nhau.
- ai khắt khe thì trung nguyên legend
- thấp hơn tí có cafe bột, chuỗi e-coffee
- cuối cùng la g7(thằng này lại là thằng lời nhất, chuỗi cafe nguyên chất của ảnh thì lỗ sặc gach.)
Tức là vào legend sẽ dc nếm cf nguyên chất hả cụ? Để mai em thử

Isu_zu

Xe container
Nó dễ tính hơn Nhật, Mẽo, EU nhưng nó cao hơn Việt đấy!
Nhưng cái quan trọng, là người Việt thì đừng dìm hàng Việt 1 cách thô thiển như thế! Không có chứng cứ mà cứ bô bô lên kiểu đó là gián tiếp giết hàng ngàn lao động của Trung Nguyên.
Em đây, ghiền số 8 Trung nguyên cả chục năm, rồi mới nhận ra bị anh ấy lừa! Toàn hóa chất tẩm ướp. Bây giờ uống càfe rang xay mới biết bị lừa mười mấy năm. Chứng cứ là bản thân người đã nghiền nha bác, ko nghe nói đâu. Bỏ hẳn anh hói rồi :). Còn chuyện café TN xuất đi đâu thì em ko biết :)).

friendship2k

Xe buýt
Uống cafe mà đổi đời được thì em xin uống cafe thay cơm .=))
Mà em sợ uống loại E-coffee này lại nổi máu lên muốn thế thiên hành đạo thì toi. Con em ai nuôi ???
Thôi, em uống E-water cho lành.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Slogan đổi đời, giàu có nghe nặng quá, ai vào mà ug nổi.

Sống được bình thường, có gd, khỏe mạnh, con cái ăn học thường thường,...đã hạnh phúc với đa số rồi, việc quái gì mà hô hào đổi đời, giàu có. Khó lắm, ngay với cả bản thân anh ấy.

Nên đừng có to tiếng làm gì.

dongnat123

Xe container
Hay nếu ngại thử thì uống xong cốc G7 lúc nào đi tè thì để ý cái toilet nó có bay lên nồng nặc mùi cà phê không.
Em không mấy khi uống cà phê trừ khi bị mời ép, nhưng công nhận vụ đj đái, xộc hẳn mùi lên

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Tu thiền bị quỷ nhập rồi