[Funland] Quà tết tặng sếp các cụ gợi ý ạ

TUCSON9389

Xe điện
Tầm tiền đó thì làm vài cân hoa quả với hộp bánh thôi cụ ơi, rượu chè giả thật lẫn nộn lắm. Mấy chai cụ nói trên giờ các ông sếp ko thích uống đâu, không bằng rượu nếp quê để lâu năm. Em thật!
cụ này tư vấn chuẩn. chắc hay được biếu quà đây hihihi
giờ mọi người cũng ko khoái mấy thứ rượu ngoại -nồng độ cao. ra đường giờ cũng bị thổi nhiều nên ko ai dám liều uống cả. cứ cái gì dùng cho gia đình thiết thực như hoa quả nội em lại thích, chứ hoa quả ngoại cũng ớn vụ ngâm thuốc bảo quản

rgbhis

Xì hơi lốp
cụ này tư vấn chuẩn. chắc hay được biếu quà đây hihihi
giờ mọi người cũng ko khoái mấy thứ rượu ngoại -nồng độ cao. ra đường giờ cũng bị thổi nhiều nên ko ai dám liều uống cả. cứ cái gì dùng cho gia đình thiết thực như hoa quả nội em lại thích, chứ hoa quả ngoại cũng ớn vụ ngâm thuốc bảo quản
Có lần e mở 1 chai Chivas mua ở sân bay Changi Sin với 1 chai Chivas xách tay từ châu âu về, uống cùng lúc thấy chai mua ở Sin sốc, khó uống hơn hẳn. Nếu mua loanh quanh mấy siêu thị trong nước, nếu may mắn ko dính phải hàng giả, thì chất lượng cũng chỉ được như hàng mua ở Sin là cùng thôi. Nói chung là giờ mua rượu khó phết.

son.nguyen.1979

Xe buýt
Hôm bữa đến nhà 1 sếp uống rượu, em vừa mới nói Tết năm nay em định thịt con .. chưa kịp nói xong ông ấy chắp tay Anh xin chú.. xong dẫn ra 2 cái tủ đông ở bếp mở ra hộp to hộp nhỏ, có cả cái đùi con gì nghe bảo hoang dã còn quấn nguyên nilon , chưa đến Tết đã lắm thứ thế :D.. tốt nhất không biếu gì nữa hehe
Em còn nhớ như in vài năm trước gần tết đụng con lợn rừng ở quê, muốn biếu sếp cái đùi nên để nguyên vậy ( chứng minh hàng tươi sống) vác đến nhà sếp tặng. Vợ sếp ra nhận mà cười như mếu :))))

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
mấy món đấy thì đúng là tặng xong lại đi cho hết cụ ạ, cứ phải mỳ ăn liền mới dễ dùng, về cơ bản, mục đích e chỉ là vui vẻ, tình cảm, mọi năm tiền có thì chả nói, nhưng năm nay kd khó, lỗ, âm tiền, nên cũng phải vừa phải với những mqh mình cho là k quá cần, còn những mối đặc biệt, e vẫn đi và k bao giờ lên đây hỏi, vì có hỏi các cụ cũng k thể hiểu bản chất mà tư vấn được ạ hiii.
Em đi nhiều loại rồi. Rượu có, sâm có. Nhưng yến dễ dùng nhất. Giờ mệt, ốm cái bốc vài tổ bỏ ra nấu 10 phút là có ăn ngay. Lại ko hại như rượu. Rượu giả giờ nhiều lắm

Pumzen

Xe ba gác
cái này hay cụ nhỉ ,cụ cho địa chỉ, giá e với nhé, e cám ơn cụ

đúng rồi cụ, thực ra 3 sếp thì hàng ngày suốt ngày va chạm, cũng toàn anh e trẻ, m tặng vì cả năm có dịp tết, cũng là cảm ơn các sếp thôi, chứ k vì thế mà cv mình được ưu ái hơn,
còn những mối quan hệ kia, để nhớ nhau, đúng như cụ nói, là thái độ chứ k vì quà cáp gì, đừng để đến lúc cần gọi họ lại mới bảo có việc mới alo, ý em là vậy, nhiều khi cả năm, vài năm, cũng chả nhờ gì đâu, nhưng mình giữ mối quan hệ tình cảm , thi thoảng mấy anh e rủ nhau đi , rồi dúi nhau tí quà , chứ e cũng k phải vì nịnh hay cần gì.
Cụ ra Träumer ở cuối Quang Trung, đoạn giáp với Nguyễn Du nhé. Nếu cụ ko ưng món này thì có thể chọn lựa nhiều món đồ khác. Bình bia Adler König này họ đang bán 2 củ date đến tháng 6/2024.

VuNgoanMuc

Xe điện
Em còn nhớ như in vài năm trước gần tết đụng con lợn rừng ở quê, muốn biếu sếp cái đùi nên để nguyên vậy ( chứng minh hàng tươi sống) vác đến nhà sếp tặng. Vợ sếp ra nhận mà cười như mếu :))))
Mếu thật vì cơ bản ở nhà cũng không ai biết làm cho ngon, và ngại làm .. nên nếu muốn cả nhà sếp ăn đồ đem đến thì chỉ có nước vác theo cả đầu bếp với gia vị các thứ đến cùng :D

tung5917

Xe điện
Mếu thật vì cơ bản ở nhà cũng không ai biết làm cho ngon, và ngại làm .. nên nếu muốn cả nhà sếp ăn đồ đem đến thì chỉ có nước vác theo cả đầu bếp với gia vị các thứ đến cùng :D
Thịt lợn ngon thì cứ cắt dải lớn nướng bếp than hoa thôi cụ, không cần ướp gì cả. 30 Tết năm vừa rồi em cũng được cho 1 miếng thịt lợn bản, cắt nướng trên bếp than nhậu ngoài vườn.

Fightingman

Xe tải
cháu năm nào cũng vào Aeon mall làm 4 chai rượu tốt (bóc giá để nguyên tem siêu thị) để đi "quan hệ". Năm đầu tiên đi cháu thấy các "sếp" hay tỉ mẩn xem mua rượu ở đâu:))

dongnat123

Xe container
Em tưởng tết thì các sếp phải đau đầu nghĩ quà cho nhân viên chứ nhỉ :D

sakai_yo

Xe lăn
Mua rượu trong Aeon hoặc Lotte (có hoá đơn Vat) thì có chuẩn không cc ơi?

Minh Nguyen 12

Xe buýt

Ameflu

Xe tải
Mấy anh em CA với sếp thì cụ làm mỗi người 1 thùng Mao đài chí tôn hạ thổ 15-18 năm, chẳng biết giá bao nhiêu mà nó lại "như rượu quý".
Rượu tàu ở Hà Nội có chỗ nào hàng chuẩn ko cụ?

dibkhongve

Xe tải
2-3 củ chọn đồ cũng khó phết. Sếp mà hay bú rượu sành điệu, cụ chủ chọn r có khi sếp lại đem tặng ng khác ý.
Cụ làm bình bia Đức này, đảm bảo sếp ghi nhận ngay, thêm ít bánh kẹo hoa quả xịn sò chút là gấu sếp thể nào cũng nhắc đến cụ suốt:
CÁi này giá sao và mua ở đâu vậy cụ?

--Lamborghini--

Xe lăn
Năm nay trend cặp vali đựng 3 chai rượu vang ý cụ :))

xe đạp Japan

Xì hơi lốp
Trước sống ở Hải Phòng một thời gian em hay mua ở Cửa hàng China 292 đối diện ĐH Hải Phòng do người China làm chủ. Còn Hà Nội thì em không rõ lắm.

cuc_cu

Xe buýt
Em vẫn hay mua Mao đài chí tôn - nguyên thùng, nguyên seal của 1 ku em dưới Hà Đông cụ ah. Em k phải dân sành rượu, nhưng mấy lần mang đi tiếp khách, toàn dân bợm sành mồm thì nói rượu đó chuẩn hàng Chí Tôn :D, giá cũng hạt rẻ.