Đánh giá Quá thất vọng khi sơn xe tại Toyota Thanh Xuân

donduong

Xe tải
Sơn ntn, cho dù là phần góc khuất, cũng kg đc. Làm ntn thua xa so với gara bên ngoài.

Bố khỉ, làm thế này mà cũng cầm tiền của khách hàng mà không biết ngượng. Hôm trước em cũng sơn có chút ở cản trước xe ở Toyota Long biên, có 2 cái đèn sương mù mà thợ ở hãng còn bắt nhầm. Đen bên phải thì lắp sang bên trái. Đèn trái thì lắp sang bên phải.

RAVA

Xe ba gác
cụ chủ thớt đưa cái hóa đơn thanh toán lên cho anh em xem nào !
em không nghĩ cách làm này là của bất kỳ một gara tư nhân nào chứ chưa nói đến hãng Toyota -
cái chỗ kia tháo bánh tháo ốc , tháo lót , bọc lót cẩn thận , rồi nhâng xe lên thì vướng gì đâu , mất bao nhiêu thời gian , thợ bình thường làm cũng không đến nỗi như vậy ,
xe em bị xe tải lùi va vào cản hậu , ( Cả cái cản bằng nhựa tổng hợp sau ) vỡ một miếng nhỏ , bên bảo hiểm đồng ý đền , thay cản mới nhưng em không muốn thay vì gấp thời gian chờ cản mới về mất 10 ngày ,xe thì phải đi vì đã ký hợp đồng ,em nhờ bên hãng toyota làm nhanh , họ hàn , vá , bả matit đánh bóng , mài kỹ ...sơn lại nhìn như mới !
đến giờ đã 3 năm có thấy gì đâu , em còn thấy thợ họ lót miếng vải bố vào trong rồi mới bả matit , xoa , lót rất kỹ cơ , sau đó mới đánh bóng - mất đúng 3 ngày
-E cùng quan điểm với bác, e đã từng sơn ở khá nhiều Đại lý của Toy như Hoàn Kiếm, Láng Hạ trước đây, Mỹ Đình, Pháp Vân...có những nơi họ cũng phải sơn lại đến lần thứ 2 những tệ ntn thì e chưa thấy bao giờ? Mấy chú cố vấn dv, xưởng trưởng, tổ trưởng tổ sơn nhìn thấy e là vãi lái, vì sơn xong là e đánh xe ra giữa sân trời nắng, có mà chạy đằng trời?

Mazda 929

Xe điện
Giờ chất lượng sơn ngoài và hãng cũng như nhau thậm chí nhiều cơ sở ở ngoài tốt hơn hãng rất nhiều nếu họ dùng sơn có thương hiệu như sơn dupont ... chẳng hạn.
Sơn cái xe ra đạt yêu cầu hay có thể gọi là hoàn hảo ngoài cơ sở vật chất, chất lượng sơn còn phụ thuộc vào tay nghề thợ. trường hợp cụ chủ ở đây cho thấy sơn ở Hãng ko thể do cơ sở vật chất kém hay chất lượng vật liệu sơn mà do thằng thợ làm ẩu và cái quan trọng nhất là thằng KCS ẩu như thằng thợ, còn thằng CV thì như nhồn, nhìn lem nhem như vậy cũng bàn giao cho khách đc. Toy TX mất uy tín khi có mấy thằng nv cẩu thả như vậy:D:D

ThangToan1975

Xe tải
E nghĩ đây do người quản lý, giám sát hết các Cụ ạ. Họ không khắt khe với thợ của họ. Làm kiểu hợp tác xã. E mà làm giám sát kỹ thuật thì mấy Ô này bị đuổi hết.
Bộ phận bảo dưỡng thì Ok các Cụ ạ.

ATTILA

Xe điện
Chỗ này để mấy bác xính hàng hãng vào mà đọc, chỗ nào cũng thế đều liên quan đến tay nghề ông thợ hết.

kimdunghoang

Xe hơi
Hết Ford lại anh To, giắc mơ Xe ngon liệu có không anh Vin ơi

ThangToan1975

Xe tải
Cụ không đưa hoá đơn hoặc hợp đồng bảo hiểm lên thì em chả tin
Mà như vậy là mắc tội vu khống đấy ạ
E đưa lên để các Cụ tham khảo và nếu có vào làm thì yêu cầu họ làm cẩn thận hơn thôi. Ngoài ra ko có ý j .

VNKingman

Xe buýt
Vâng thế mới biết - cụ đã bị chém -
Vâng chia buồn cùng cụ - hãy tránh xa và ngay cái Toyota Thanh Xuân !
Em cũng bắt đầu đưa thằng này vào điểm - không có trên bản đồ rồi ạ
Chúc cụ vững tay lái
Cụ buồn cười nhỉ, cụ ây dùng bảo hiệm để sơn lại xe thì bảo hiểm nó trả cho hamgx chứ cụ ấy có phải trả đồng nào đâu mà cụ bảo cụ ấy bị chém vậy :))

formen

Xe lăn
Nếu làm đi bị lỗi k sao vì vị trí cũng khuất thật, n làm lại vẫn bị thế thì k ổn.

Hà Sơn Tùng

Xe máy
Em còn kỹ hơn cụ chủ, em mà sơn thì nghiệm thu cứ phải long lanh như mới, vết này thì không thể chấp nhận được, mình mất tiền thì phải nhận lại tương xứng. Hôm nào cụ chủ theat rảnh qua Linh Đàm em giới thiệu cho chỗ sơn cạnh bờ sông ngay đối diện sân bóng đại từ, sơn đẹp và rẻ cụ ạ!
Cụ cho e xin địa chỉ chỗ sơn đấy với ạ. Xe e hôm trước bị ông I10 ông hôn rách móp mông ba dờ xốc

TNTuan

Xe điện
Toy Cầu Diễn cũng thế . Làm sơn kém lắm . Đc mỗi cái nhiệt tình vs ngoan kéo lại .may e cũng thuộc loại dễ tính

zaiwaz123

Xe điện
Cụ buồn cười nhỉ, cụ ây dùng bảo hiệm để sơn lại xe thì bảo hiểm nó trả cho hamgx chứ cụ ấy có phải trả đồng nào đâu mà cụ bảo cụ ấy bị chém vậy :))
Thế cụ ấy không bỏ tiền ra mua bảo hiểm thì có được sơn không ?

VNKingman

Xe buýt
Thế cụ ấy không bỏ tiền ra mua bảo hiểm thì có được sơn không ?
à thế thì cụ ấy móc túi ra để trả tiền sơn thôi, mua bảo hiểm là trả tiền trước và hưởng dịch vụ sau còn không mua bảo hiểm thì sử dụng dịch vụ lúc nào trả tiền lúc đó. Muốn sơn hay không tùy vào cụ ấy thôi :))

zaiwaz123

Xe điện
à thế thì cụ ấy móc túi ra để trả tiền sơn thôi, mua bảo hiểm là trả tiền trước và hưởng dịch vụ sau còn không mua bảo hiểm thì sử dụng dịch vụ lúc nào trả tiền lúc đó. Muốn sơn hay không tùy vào cụ ấy thôi :))
Cụ ý mua bảo hiểm sau đó bảo hiểm thay mặt cụ ấy làm việc với Toy TX để sơn xe nhưng không đảm bảo chất lượng vậy trong trường hợp này Toy TX không " chém " cụ ấy thì chém ai ???

VNKingman

Xe buýt
Cụ ý mua bảo hiểm sau đó bảo hiểm thay mặt cụ ấy làm việc với Toy TX để sơn xe nhưng không đảm bảo chất lượng vậy trong trường hợp này Toy TX không " chém " cụ ấy thì chém ai ???
Chán Cu, cụ mua bảo hiểm 10 tr nhưng xe Cu bị nặng phải sửa hết 30 tr mà thẳng bh phải thanh toan cho hãng 30 tr thì như vậy hãng chém bh hay chém cụ ấy

zaiwaz123

Xe điện
Chán Cu, cụ mua bảo hiểm 10 tr nhưng xe Cu bị nặng phải sửa hết 30 tr mà thẳng bh phải thanh toan cho hãng 30 tr thì như vậy hãng chém bh hay chém cụ ấy
Em không nói đến giá trị thanh toán , em nói đến chất lượng người mua Bảo hiểm được hưởng khi có sự cố !

BIENDONG001

Xe tăng
Cũng tại đường bé xe nhiều và đông nên xe E xước xát móp chút. 8/3 E có đem vào hãng làm cho yên tâm vì độ chuyên nghiệp theo như quảng cáo và trước khi giao xe E đã nhắc nhở làm cẩn thận A sẽ thưởng. Nào ngờ đâu đến hẹn lấy xe 10/3 Cố vấn nói E làm rất đẹp A nghiệm thu. E bảo đánh xe ra chỗ sáng thì ko thể chấp nhận đc quá nhiều lỗi CV gọi cho bộ phận sơn xuống mấy cậu ấy bảo lỗi nhỏ mà A, CV lấy phấn khoanh những phần lỗi lại, nói tóm tại phải sơn lại tất cả phần sơn trước và hẹn T2 13/3/2018 lấy, khi đến E cũng KT qua vì nghĩ AE nó phải cẩn thận hơn và E vẫn nhắc làm cẩn thận và kỹ thuật bọn E tự kiểm tra đừng để khách hàng chỉ ra lỗi mất uy tín. Ai ngờ đâu làm quá ẩu các Cụ ạ ảnh đây tai phải các Cụ xem hay tại E khó tính nhỉ. Sáng T3 13/3 E lại đem Xe vào yêu cầu khắc phục phần ảnh này nhưng E thấy thái độ CV khó chịu với E. E thấy đội ngũ thợ và kỹ thuật kiểm tra ở Toyota TX quá yếu. Chỉ đc cái là đắt thôi.

Cụ mang qua Toyota Thăng Long (cầu giấy), bên đấy có đội sơn khá chuẩn.