[Funland] Quận đáng sống nhất Hà Nội ?

wasabi13

Xe hơi
Long biên và đông anh nhá cụ

vinhkhang-arc

Xe buýt
e vẫn chọn Cầu giấy- mình ở, làm việc và con mình học tập

greenbanana

Xe buýt
Muốn bình xét thì phải có bộ tiêu chí chứ kiều 3 ông TH với 1 ông NA thì bác hồ cũng quê ở TH ngay :)))

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Em nghĩ ai cũng ao ước được về "Thanh Xuân" :)

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Em rất ít thấy tắc đường trong quận Hoàn Kiếm ( trừ những ngày lễ Tết quanh bờ hồ ). Về chi phí cụ nói đắt thì chuẩn, tuy nhiên bù lại được an ninh cực tốt, chất lượng giáo dục ok, dân trí tương đối ổn, mưa không bị ngập lụt...

Theo quan điểm cá nhân em: Hiện tại, các quận đang kiểu "đất chật người đông" ko thở nổi. Riêng quận HK - Phố cổ chi phí đắt đỏ về sinh hoạt, chật chội, mật độ đông, các cụ tham giao giao thông chắc chán ngấy.
Các quận như: Thanh Xuân, Đống Đa, Hoàng Mai, Cầu Giấy thì chung cư như nêm cối, đi đường tắc. Sáng thì tắc chiều vào, tối tắc chiều ra.
Riêng LB thì e kết nhất vì tách biệt hẳn ra, giao thông rộng rãi, tầm 1 vài năm nữa full opiton thì cũng đáng sống chứ ạ.
Cọn QUẬN Thanh Trì nhà cháu đang ở (Tả thanh oai - Cầu tó) thì thôi. Buồn thối ruột ra.

JWalker

Xe buýt
Sao không ai nói đến ba đình nhỉ. Mọi thứ đều có đủ.

Justforfuntoo

Xe container
Em rất ít thấy tắc đường trong quận Hoàn Kiếm ( trừ những ngày lễ Tết quanh bờ hồ ). Về chi phí cụ nói đắt thì chuẩn, tuy nhiên bù lại được an ninh cực tốt, chất lượng giáo dục ok, dân trí tương đối ổn, mưa không bị ngập lụt...
Chi phí gì đắt hở cụ? Ăn uống ngon bổ rẻ ý chứ! Rẻ bằng 1/2 quận hoàng mai (park hill)

beamtyt

Xe tải
Hà Đông là ông Hà Nội ạ

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Nơi em đang sống và hàng ngày em vẫn phải ăn uống mà cụ. So với các nơi khác thì chi phí cao hơn đó ạ. Thỉnh thoảng cụ mới ăn hoặc so với 1 vài khu chung cư cao cấp thì chưa toàn diện lắm.

Chi phí gì đắt hở cụ? Ăn uống ngon bổ rẻ ý chứ! Rẻ bằng 1/2 quận hoàng mai (park hill)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Hoàn kiếm mật độ thấp, chả có nhà cao tầng san sát, chả có tắc đường. Các quận khác tắc như thường.
Chung cư của quận HK vẫn là đắt nhất. Tây hồ được cái rộng thôi chứ vẫn quê mùa
Ở HK chỉ sướng mấy nhà rộng rãi, chứ ở kiểu ngõ ngách, ở nhà nhỏ xíu, ăn uống lê la phố cũ thì cũng chả có gì sướng cả. Mỗi lần em vào chơi ngại nhất chuyện đỗ đậu xe, rất phiền vì ít chỗ trống, nhiều lúc phải gửi xe khá xa rất bất tiện

TPS

Xe điện
Chi phí trong quận HK không hề đắt ạ. Hàng hóa kể cả quà vặt những gì ngon nhất đều được chở về khu này. Đi chợ rất nhàn, thậm chí nếu quen là người bán hàng họ mang vào để tận cửa cho mà lấy, giá hợp lý mà chất lượng thì không chê vào đâu được.
Không tắc đường, không ngập lụt, toàn trường điểm, không khí trong lành so với các khu vực khác trong TP vì không có xây dựng mới, không xe chở đất...

pandahn

Xe điện
Nói về trường phổ thông tốt thì tập trung hết về mạn Cầu giấy, Thanh Xuân. HK làm gì có cửa so sánh. Quan trắc bụi mịn 2.5 thì bốt Hàng Đậu bao h cũng đứng top, cao hơn cả vùng ven. Mấy cụ thích ăn quà vặt thì hay nêu cái điểm này ra, nhưng hàng ăn ở HK hầu hết là mất vệ sinh.

Chỉnh sửa cuối:

Amigo

Xe buýt
Lại giống thớt Quận Hà Đông đáng sống nhất từ 5 năm trước hả cụ :D. Theo em quan điểm nơi nào đáng sống nhất nó chỉ là tự thẩm du tinh thần của người ở tại nơi đó thôi. Chứ thực tế là ở đâu quen đấy, khi dịch chuyển sang 1 địa chỉ mới, dù là nơi được gọi là đáng sống hơn, cũng sẽ có 1 chút gì đó lấn cấn, ko quen.

D nâu

Xe điện
Em thích Quận Tây Hồ nhất. Đẹp, dân số ít. Môi trường có nhiều hồ điều hoà không khí dễ thở hơn. Thỉnh thoảng tối mát mẻ em vẫn rủ ông xa đi dạo một vòng Hồ Tây rồi về. Hoàn Kiếm cũng đẹp nhưng thử đi vào các nhà trong ngõ đa số ở chật chội ngột ngạt dễ sợ. Khoản đường xá giao thông rộng rãi có quy hoặch và ở thoáng yên tĩnh thì em thích khu Mễ Trì Mỹ Đình. Nhưng xét về mọi tiêu chí thì sau này các khu đô thi phía tây mà xây dựng lên nhan nhản sẽ không còn được đáng sống và trong lành như QuậnTây Hồ nữa..

Chỉnh sửa cuối:

O Muong Te

Xe điện
Theo em thì Cầu giấy ổn nhất. Nhiều ông viên, nhiều trường tốt, nhiều cơ quan hành chính

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Em chưa được biết món ngon, bổ lại ' RẺ " đặc biệt tại Hoàn Kiếm, cụ có thể tư vấn giúp em thông tin nhé.
Để biết sâu hơn thì cụ so sánh chợ hàng Bè và các chợ khác trên toàn Hoàn Nội là rõ nhất.
Việc mang đồ ăn đến tận nhà khi mua số lượng lớn hoặc mua chung thân, từ sau chỉ cần alo là sẽ có hàng mang đến tận cửa ( free ship ), kể cả bia hơi. :D

Chi phí trong quận HK không hề đắt ạ. Hàng hóa kể cả quà vặt những gì ngon nhất đều được chở về khu này. Đi chợ rất nhàn, thậm chí nếu quen là người bán hàng họ mang vào để tận cửa cho mà lấy, giá hợp lý mà chất lượng thì không chê vào đâu được.
Không tắc đường, không ngập lụt, toàn trường điểm, không khí trong lành so với các khu vực khác trong TP vì không có xây dựng mới, không xe chở đất...

ncs67

Xe tăng
Quận Long Biên rộng nhất nhưng không có nổi một cái công viên cho ra hồn