[Funland] Quận đáng sống nhất Hà Nội ?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em thích Quận Tây Hồ nhất. Đẹp, dân số ít. Môi trường có nhiều hồ điều hoà không khí dễ thở hơn. Thỉnh thoảng tối mát mẻ em vẫn rủ ông xa đi dạo một vòng Hồ Tây rồi về. Hoàn Kiếm cũng đẹp nhưng thử đi vào các nhà trong ngõ đa số ở chật chội ngột ngạt dễ sợ. Khoản đường xá giao thông rộng rãi có quy hoặch và ở thoáng yên tĩnh thì em thích khu Mễ Trì Mỹ Đình. Nhưng xét về mọi tiêu chí thì sau này các khu đô thi phía tây mà xây dựng lên nhan nhản sẽ không còn được đáng sống và trong lành như QuậnTây Hồ nữa..
hôm nọ em vừa chạy một vòng hồ Tây, công nhận là xịn, nhưng có dự án gì của Tân Hoàng Minh ngay sát mép nước, hấp diêm Hồ Tây, cũng buồn

TPS

Xe điện
Em chưa được biết món ngon, bổ lại ' RẺ " đặc biệt tại Hoàn Kiếm, cụ có thể tư vấn giúp em thông tin nhé.
Để biết sâu hơn thì cụ so sánh chợ hàng Bè và các chợ khác trên toàn Hoàn Nội là rõ nhất.
Việc mang đồ ăn đến tận nhà khi mua số lượng lớn hoặc mua chung thân, từ sau chỉ cần alo là sẽ có hàng mang đến tận cửa ( free ship ), kể cả bia hơi. :D
"Rẻ" so với chất lượng của nó. Ở khu rốn khu ven hồ Hoàn Kiếm cụ muốn kiếm đồ dở cũng không có mà mua. Thường dân của Hoàn Kiếm, mua quen số lượng ít họ vẫn mang tới tận cửa. Có lẽ cụ không sống tại đó nên không biết, dân bản địa sống mấy chục năm thì dân bán hàng ở đó mấy chục năm cũng có, sống lâu thì quen. Tất nhiên, không phải ai cũng được như thế.
Giá cả mang tới tận cửa cũng dễ thở đáng yêu lắm.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Sống đâu quen đó, nhà em mấy đời sinh ra ở Hoàn Kiếm. Em đi lăng quăng tứ tung vẫn thấy chốt hạ Hoàn Kiếm vẫn đáng sống nhất vì nhiều lý do

TPS

Xe điện
Chả có cụ nào nói đến bán đảo linh đàm quận hoàng mai( phía trong Bán Đảo) nơi đáng sống nhất HN, hồ nước cây xanh tự nhiên nhiều nhất ko khí trong lành dễ thở. Hồ gươm hồ tây...đều ô nhiễm hết
Hồ gươm cấm xây dựng từ lâu, không có xe chở cát, đất, vật liệu xây dựng, không khí trong lành lắm cụ ạ.
Trong khu bán đảo Linh Đàm ngày xưa cũng rất thích, giờ đường vào đó tắc kẹt và bụi bẩn kinh hoàng. Trường học ở khu đó quá tải nhất HN do bị xây thêm nhiều chung cư cao tầng ở khu ngoài quá.

TPS

Xe điện
E chỉ nói duy nhất khu phía trong bán đảo là đc thôi còn xung quanh nát bét hết bác ạ
Nhưng học tập, cơ sở hạ tầng thì khu phía trong này vẫn phải chung với chung quanh. Rất tiếc.
Bạn em có con khu đó đang phải làm thủ tục để nó đi học theo địa chỉ ở khu khác, đỡ quá tải trường đấy ạ.

vietsky1507

Xe tải
Có tiền thì Hoàn Kiếm vẫn là nhất, ít hơn chút mà đầy đủ thì Cầu Giấy
Nát nhất chắc vẫn Hoàng Mai

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Hoàn kiếm mật độ thưa, không tắc, không ngập, chất lượng nước an toàn, nhiều đồ ngon và hàng xóm văn minh. No.1
Phúc Tân thì văn minh gì ạ, hàng xóm chưởi nhau như hát hay :)

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Hì, cụ cứ đùa em. Nhà em cách bờ hồ chưa đầy 200 cái bước chân. Cuối tuần cụ rảnh alo em giao lưu cafe nhé. :-bd

"Rẻ" so với chất lượng của nó. Ở khu rốn khu ven hồ Hoàn Kiếm cụ muốn kiếm đồ dở cũng không có mà mua. Thường dân của Hoàn Kiếm, mua quen số lượng ít họ vẫn mang tới tận cửa. Có lẽ cụ không sống tại đó nên không biết, dân bản địa sống mấy chục năm thì dân bán hàng ở đó mấy chục năm cũng có, sống lâu thì quen. Tất nhiên, không phải ai cũng được như thế.
Giá cả mang tới tận cửa cũng dễ thở đáng yêu lắm.

martin01

Xe hơi
quận Long Biên em cũng thấy hợp lý

DeltaLives

Xe hơi
Thể nào cũng rất nhiều cụ nói mấy quận sắp lên cho mà xem, cá nhân em cứ thất CG là nhiều tiện ích nhất. TDH, NKT be bét thì lân cận thì có PVĐ, BƯỞI :))

Baolongkub

Xe tăng
Quận Đông Anh nhé ;))

Yeuphunu

Xe điện
Tùy độ tuổi tiêu chí sẽ khác nhau.
Hiếm có quận nào đủ các tiêu chí như cụ chủ thớt nêu ở post đầu.

Với nhà cháu: Làm căn chung cư/liền kề đủ ở tại HN, mỗi năm đi du lịch xa gần hơn chục chuyến, tiến tới ở Hà Nội 6-8 tháng mỗi năm còn lại ở các nơi có khí hậu và môi trường tốt hơn.

nguyenquangpt

Xe tăng
Tùy độ tuổi tiêu chí sẽ khác nhau.
Hiếm có quận nào đủ các tiêu chí như cụ chủ thớt nêu ở post đầu.

Với nhà cháu: Làm căn chung cư/liền kề đủ ở tại HN, mỗi năm đi du lịch xa gần hơn chục chuyến, tiến tới ở Hà Nội 6-8 tháng mỗi năm còn lại ở các nơi có khí hậu và môi trường tốt hơn.
E cũng đang phấn đấu như cụ..!!

hoanganhdhyhp

Xe điện
Quận đang sống thời gian tới vẫn là quận Long Biên.
Mật độ nhà cửa dân cư không đông đúc như mấy quận nội thành mà cơ sở hạ tầng cũng rất tốt.
Em sống bên này thấy sướng hơn ở trong mấy quận nội thành.

cu mậm

Xe buýt
Theo e là Ba đình. Mật độ vừa phải vì nhiều các cơ quan, nhà cao tầng không nhiều, đi vào trung tâm, ra các quận xung quanh cũng tiện. Dịch vụ sinh hoạt vừa đủ.

Kµ.Çòi

Xe buýt
Các Vip giờ sang hết RiverSide rồi, Nên E cũng thích sang LB

Hunz

Xe buýt
Theo các cụ, trong vòng 10 năm tới. Quận nào đáng sống nhất Hà Nội dựa theo 1 số tiêu chí cơ bản như: Hạ tầng giao thông, quy hoạch đô thị, y tế, giáo dục, chất lượng môi trường, cơ hội tăng giá bds ..v.v..!!!
Giống như mua xe ô tô, phải xét trên tầm ngân sách.
Với tầm nhà dưới 1 tỷ, thu nhập dưới 10tr/tháng/người thì khu nào nhất?
Với tầm nhà dưới 2 tỷ, thu nhập dưới 10tr/tháng/người thì khu nào nhất?
Với tầm nhà dưới 3 tỷ, thu nhập dưới 20tr/tháng/người thì khu nào nhất?
Với tầm nhà dưới 4 tỷ, thu nhập dưới 20tr/tháng/người thì khu nào nhất?
.....
Cụ nào thu nhập quanh 100tr/tháng, nhà 20tỷ trở lên thì sống đâu là nhất? rõ ràng là mấy quận vừa trung tâm, nhưng nhà lại rộng rãi, yên tĩn, cây xanh như Phan Đình Phùng hoặc Hoàng Diệu chẳng hạn??