Quảng Đông Thiều Quan - 2 ngày ngắm mây & mưa

Trạng thái
Thớt đang đóng

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
cái gì cũng to nhưng nội thất bên trong thì cũ kỹ. bẩn nhất nhà Vệ sinh theo cảm nhận của em hii
Cái ấy cũng tùy cụ ạ, nếu như khu vực nhà máy, công xưởng thì điều cụ nói là đúng.

chuotlang

Xe lừa
Bác hình như học cấp 3 Việt Đức.
Em có nghe câu nói: Đến Quảng Châu biết mình nghèo, Đến Bắc Kinh biết mình quan nhỏ, đến Thẩm Quyến biết mình nhà quê và đến Hải Nam biết mình yếu:)):)):))
Bác biết thì chỉnh hộ em nhé.
Em mới 1 lần đến Quảng Châu (thăm cả Đông Quảng), Thẩm Quyến.
Ủa trong này làm gì có hình em đâu mà bác cứ đoán như đúng rồi nhỉ ;)

chuotlang

Xe lừa
cái gì cũng to nhưng nội thất bên trong thì cũ kỹ. bẩn nhất nhà Vệ sinh theo cảm nhận của em hii
Có 2 lý do cụ à:

1- Mật độ người đông, lao công vệ sinh làm ko xuể *-:)
2- Dân TQ họ dùng Xổm là chính và trên cơ bản là "chùi", còn VN ta thì Bệt và Rửa ạ :-$

Thế nên nhìn chung dân VN sang TQ có cái nhìn ko thiện cảm lắm với quả Xổm cho lắm

FANCRV

Xe tăng
Có 2 lý do cụ à:

1- Mật độ người đông, lao công vệ sinh làm ko xuể *-:)
2- Dân TQ họ dùng Xổm là chính và trên cơ bản là "chùi", còn VN ta thì Bệt và Rửa ạ :-$

Thế nên nhìn chung dân VN sang TQ có cái nhìn ko thiện cảm lắm với quả Xổm cho lắm
Vừa ăn vừa đọc tí phun luôn hic :(

boyhanoi724

Xe buýt
Em đọc bài khác của bác nên thấy hình ở bài khác. Giờ mới nhớ ra quen quen.
Cái câu em hỏi có đúng không hở bác.:))

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Em đọc bài khác của bác nên thấy hình ở bài khác. Giờ mới nhớ ra quen quen.
Cái câu em hỏi có đúng không hở bác.:))
Vâng, trước em học lớp Anh - Đức A2 ;) Bao năm thay đổi nhiều mà bác vẫn nhận ra giỏi thật, hay trước kia em có đụng hàng bác cô nào ko mà nhớ kinh thế :-|

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Vâng, trước em học lớp Anh - Đức A2 ;) Bao năm thay đổi nhiều mà bác vẫn nhận ra giỏi thật, hay trước kia em có đụng hàng bác cô nào ko mà nhớ kinh thế :-|
Ơ, Sao lại giống e, cũng A2 khóa 95-98 này.

chuotlang

Xe lừa
Ơ, Sao lại giống e, cũng A2 khóa 95-98 này.
Người ta ra trường rồi thì mợ mới vào ;)
Hồi đó Ms Hải Hà chủ nhiệm mợ hả? Theo đúng chu kỳ thì vậy, ko biết Ms Hà về sau chồng ốm còn đi dạy nữa ko?
Không có mợ đã biết 1 số tên tuổi đình đám của trường đó ( kể cả chiều ) như Oanh Sự, Trương Ngọc Ánh vv.....
Việt Đức buổi sáng thì ngoan hơn
Trong đó ngoan hiền có tiếng như em đây chẳng hạn ;))) Học sinh thanh lịch, nhưng ngủ quên ko đi nhận giải

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Hồi đó Ms Hải Hà chủ nhiệm mợ hả? Theo đúng chu kỳ thì vậy, ko biết Ms Hà về sau chồng ốm còn đi dạy nữa ko?
Không có mợ đã biết 1 số tên tuổi đình đám của trường đó ( kể cả chiều ) như Oanh Sự, Trương Ngọc Ánh vv.....
Trong đó ngoan hiền có tiếng như em đây chẳng hạn ;))) Học sinh thanh lịch, nhưng ngủ quên ko đi nhận giải
Gớm, e biết cụ ngoan thế nào mà.
Chồng cô Hải Hà năm ngoái đã mất sau 13 năm sống thực vật. Còn Tuấn Hưng, Hải Anh, Bích Ngọc, Cẩm Tú, Lô Thủy, nhiều hot boy and girl phết nhể?

FANCRV

Xe tăng
Ô thế chuột học A2 à ? Học khóa nào thế ?, mình cũng học Việt Đức khóa 90-94 này, cùng với cái thời Oanh Sự, Nga vàng... Đúng là nhớ lại cái thời cấp 3 đấy mà thấy mình chắc bằng 1 nửa các cháu bây giờ, ngố thế không biết. Có cô bạn gái cầm lớp cầm tay mình mặt đỏ bừng rút ra chạy biến luôn....

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Ô thế chuột học A2 à ? Học khóa nào thế ?, mình cũng học Việt Đức khóa 90-94 này, cùng với cái thời Oanh Sự, Nga vàng... Đúng là nhớ lại cái thời cấp 3 đấy mà thấy mình chắc bằng 1 nửa các cháu bây giờ, ngố thế không biết. Có cô bạn gái cầm lớp cầm tay mình mặt đỏ bừng rút ra chạy biến luôn....
Chupotj chù học 92-95

c3df32ea

Xe tải
Đọc thấy hóa ra toàn trẻ con, hé hé.. vì mình lại 91-94.

chuotlang

Xe lừa
Em còn ngoan hơn, các bạn nữ cứ rủ em đi "ấy" mà em sợ run, ngượng quá chết thôi ;)
Em hay tụ tập với đám Long Cẩu, Tuấn Sở ở cổng trường hồi đó
Chắc cụ ko biết em, vì em ở ngoài trường nhiều hơn trong trường mà ;)
Em học giỏi nên ngày chỉ học có 1-2 tiết thôi ;))
Cụ xem bài Singapore của em có ảnh em đấy, xem ở Danh bạ các chuyến đi của OF trên Sticky, comment 9#

tuananhbmw

Xe buýt
Ơ thế chuyến đi hết rồi,bây giờ ôn lại kỷ niệm cũ hả cụ chuột,em đi Quảng Châu bao nhiêu năm mà chả được đi đến đâu,cứ xong việc cái là té về luôn...

chuotlang

Xe lừa
Ơ thế chuyến đi hết rồi,bây giờ ôn lại kỷ niệm cũ hả cụ chuột,em đi Quảng Châu bao nhiêu năm mà chả được đi đến đâu,cứ xong việc cái là té về luôn...
Ủa thì em có câu kết rồi mà, câu gì ý nhỉ ... trên đường về ko quên bái vọng vào Nam Hoa Tự thì phải
Thì có nghĩa là về rồi ;)

BSK

Xe tăng
Em còn ngoan hơn, các bạn nữ cứ rủ em đi "ấy" mà em sợ run, ngượng quá chết thôi ;)
Em hay tụ tập với đám Long Cẩu, Tuấn Sở ở cổng trường hồi đó
Chắc cụ ko biết em, vì em ở ngoài trường nhiều hơn trong trường mà ;)
Em học giỏi nên ngày chỉ học có 1-2 tiết thôi ;))
Cụ xem bài Singapore của em có ảnh em đấy, xem ở Danh bạ các chuyến đi của OF trên Sticky, comment 9#
Tuấn Sở chủ bar Civilize 210 Trần Quang Khải hả a???

chuotlang

Xe lừa
Uh HN chắc ko có cái tên đó thứ 2 đâu ;) Chắc vậy, ảnh đi đến hơn 10 năm rồi ko cặp nhật, cấp 3 thì hay đàn đúm thôi, chứ ko thân đến lớn. Đang nói chuyện cổng trường VĐ thôi mà
Mà bar bọt gì, lo quán của mình đi ;)

Sáng sớm nay bay đi ShangriLa, mà F5 web xem thời tiết liên tục vẫn cứ mưa nhỏ, chán đời quá, kéo dài 5 hôm nữa
Vé máy bay ko trả lại đc, thôi tranh thủ ngủ tý đã
Trên đó 3300m, shock luôn khi bay thẳng lên vì ko quen độ cao
Rượu thì ko uống đc vì ko khí loãng, trời mà nó ko nắng thì còn nghĩa lý gì nữa ;-((
Không nhẽ súng ống chưa khai phát nào, xách cả tripod đi mà lại thế này, ko hứa với bạn bè chắc vứt cái vé mb luôn, ở nhà ăn nhậu cho sướng

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng