Quay video clip bằng 5D Mark II

N68

Xe điện
lần sau quay kiếc , e xin chân diễn viên nhé , e đóng với zjn cảnh 4 cái chân ná :))
Không được đâu - người xem phin nhìn thấy mỗi cái chân cụ họ lại tưởng Ô Phở mình thuê "trẻ em vị thành niên" đóng cảnh nóng thì chít =))

Bus_nhanh

Xe điện
Chuyên nghiệp chắc cũng không thể hay hơn !

tuanzs

Xe container
Quá siêu
Máy ảnh mà quay thế này thì biết bán máy quay chuyên dùng cho ai đây?

bnnkhardcorelic

Xe tải
Em chân trọng kính mời cụ chủ thớt tham gia đội "quay kiếc" của Ô Phở nhà chúng em :P
Có 2 "nghệ xĩ nòng kốt" liên quan đến món này là cụ Khọm và cụ Xướng cũng đã nhảy vào đây điểm danh rồi :)
Lúc nào cụ rảnh thì chúng ta off phát để thảo luận về chuyên môn nhé (b)

Ôi được thế thì còn gì bằng hả cụ. Cho em hỏi các cụ sinh hoạt thế nào, ở đâu ạ. Số cầm chân của e là 01662426439. Các kụ đi đâu cho e theo với :D

31f

Xe đạp
Xem Clip của kụ thấy Chiên nghiệp á, Clip sau có cần diễn viên nào thủ vai xác chết hoặc xác ướp kụ hú em 1 tiếng nhá :D
Chúc kụ ngày càng có nhiều clip hay hơn nữa để cống hiến cho ae OF thưởng thức, mở rộng tầm mắt.
Mobile: 9082 336 chín năm bốn

hoangminhtnvn

Xe điện
e nghĩ là phần đạo diễn và hậu kỳ rất chuyên nghiệp ạ, phần âm nhạc thì e không dám nói vì nó là chuyên ngàng của cụ, nhưng khâu quay và và nhất là ánh sáng thì chưa ổn lắm ạ

tamthan

Xe hơi
Cụ chủ cố lên, làm vài clip nữa là chắc tay đấy

bnnkhardcorelic

Xe tải
e nghĩ là phần đạo diễn và hậu kỳ rất chuyên nghiệp ạ, phần âm nhạc thì e không dám nói vì nó là chuyên ngàng của cụ, nhưng khâu quay và và nhất là ánh sáng thì chưa ổn lắm ạ

Bác góp ý chuẩn quá. Khâu ánh sáng do không đủ điều kiện (đèn HMI toàn tầm tiền nghìn USD trở lên), còn tấm phản thì em không đủ người để cầm =)), và nói chung là chưa biết dùng nên nó lởm.

Tiện e post luôn clip thứ 2, quay tối, có sử dụng chút ánh sáng và phối màu, các kụ xem xem thế nào ạ. (Cái này bọn em mang đi thi cuộc thi nhạc rock do mấy bọn thế giới tổ chức). Bài này làm hơi gấp nên khi up không up kịp HD, các kụ xem tạm 480p vậy, phân giải hơi thấp chút :-s

[YOUTUBE]xF-obkQAn30[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Mr-Quadcore

Xe buýt
Guita chả cần Phơ loa gì cả mà quạt chả như đúng rồi ấy nhờ !

bnnkhardcorelic

Xe tải
Guita chả cần Phơ loa gì cả mà quạt chả như đúng rồi ấy nhờ !
Kụ này chắc chưa bao h xem Music Video Clip nhể :D. Check clip này 3:05 cụ nhá. Audio và Video thu riêng kụ nhá :D

[YOUTUBE]zRIbf6JqkNc[/YOUTUBE]

bnnkhardcorelic

Xe tải
Quay phim buổi tối (lại là 5D mark II)

Lần này em có sử dụng ánh sáng tự chế để quay vào buổi tối. Màu sắc chỉnh bằng After Effects. Phần nhạc được thu ở studio tại gia của em, được mix bởi em :D Do biết về cuộc thi hơi muộn nên bọn e làm gấp, cả thu âm và quay chưa tới 2 tuần. Đến khi upload cũng quá sát deadline nên chỉ upload kịp 480p thay vì HD :-<

Đây là clip của bọn e dự thi cuộc thi EMG Metallica Challenge tại Santa Rosa, USA. Clip đã lọt vào top 4 và sẽ được đích thân ban nhạc rock huyền thoại Metallica xem + chọn ra người thắng cuộc. Giải thưởng là đồ nghề chơi nhạc nhẽo bao gồm đàn, amplifier, effects... trị giá khoảng $4000. Dưới đây là link đến thông tin cuộc thi

http://www.facebook.com/emgpickup?sk=app_108468622525037

Và clip của bọn em. Các bác chém thoải mái ;))

Bài này nói về sự lệ thuộc của con nghiện vào chất ma túy trong 1 vòng luẩn quẩn. Video clip cũng làm mô phỏng theo ý nghĩa này nhưng hơi trừu tượng hơn chút. Các bác cảm nhận theo cách riêng của mình nhé ;))

Chỉnh sửa cuối:

Kulchik

Xe hơi
Em thấy có cái trang web cinema5d.com chuyên về làm phim = máy ảnh hay lắm các cụ vào thử xem sao :D

benghe

Xe điện
Cụ quay pro vãi cả chùy, em thích mỗi đoạn 4 cái chân giống avatar của em :))
Cụ tinh mặt thật ý... cả clip em cũng thắc mắc mỗi đoạn ấy, nhưng ngắn quá :D

vh_savatage

Xe điện
Lần này em có sử dụng ánh sáng tự chế để quay vào buổi tối. Màu sắc chỉnh bằng After Effects. Phần nhạc được thu ở studio tại gia của em, được mix bởi em :D Do biết về cuộc thi hơi muộn nên bọn e làm gấp, cả thu âm và quay chưa tới 2 tuần. Đến khi upload cũng quá sát deadline nên chỉ upload kịp 480p thay vì HD :-<

Đây là clip của bọn e dự thi cuộc thi EMG Metallica Challenge tại Santa Rosa, USA. Clip đã lọt vào top 4 và sẽ được đích thân ban nhạc rock huyền thoại Metallica xem + chọn ra người thắng cuộc. Giải thưởng là đồ nghề chơi nhạc nhẽo bao gồm đàn, amplifier, effects... trị giá khoảng $4000. Dưới đây là link đến thông tin cuộc thi

http://www.facebook.com/emgpickup?sk=app_108468622525037

Và clip của bọn em. Các bác chém thoải mái ;))

Bài này nói về sự lệ thuộc của con nghiện vào chất ma túy trong 1 vòng luẩn quẩn. Video clip cũng làm mô phỏng theo ý nghĩa này nhưng hơi trừu tượng hơn chút. Các bác cảm nhận theo cách riêng của mình nhé ;))
Chúc mừng cụ với clip rất thành công \m/ em rất thích cái clip này, nhai đi nhai lại suốt. Vote cụ 1 ly

chuotlang

Xe lừa
Em cũng có con 5d2 này, mà chưa quay đc phát nào.

Mà hình như nó phải lấy nét MF hả cụ chủ ơi? Ánh sáng yếu chỉ +EV đc thôi hả?

Em biết là nét lắm nhưng mỗi Clip chỉ quay đc 10-15 mins thôi hả, thế này để ở gần giường KS quay mình với em nào thì ko đủ time rồi #:-s

bnnkhardcorelic

Xe tải
Em cũng có con 5d2 này, mà chưa quay đc phát nào.

Mà hình như nó phải lấy nét MF hả cụ chủ ơi? Ánh sáng yếu chỉ +EV đc thôi hả?

Em biết là nét lắm nhưng mỗi Clip chỉ quay đc 10-15 mins thôi hả, thế này để ở gần giường KS quay mình với em nào thì ko đủ time rồi #:-s
Úi cụ cũng dùng 5Dmk2 hả cụ. Cụ có định để lại không? Hôm nọ e mất máy đau xót quá mà h chưa có tiền mua máy mới. Cụ có ý định để lại thì ới em một tiếng nhé cụ :-<

Em thik con này vì quay phim quá đẹp. Tầm thấp hơn nhưng quay đẹp không kém có 7D, nhưng fullframe vẫn sướng hơn khi sang chụp ảnh.

movado

Xe hơi
Quay Clip bằng 5D max 2 - các cụ cho em hỏi đôi nhời...

Thưa các cụ, em muốn quay clip bằng 5D max 2 bao gồm đủ cả âm thanh, ánh sáng, hình ảnh.
Hiện em đã có body, lens 24 - 105 L f4.
Chân máy.
Môi trường quay.

Với thiết bị này, em còn thiếu gì để có thể hoàn thành tác phẩm của mình?
Em nghe nói cần có cái mic thu cài bên trên chỗ cài đèn đúng không ạ? vì clip của em dưới dạng quay phỏng vấn.
Ngoài ra còn cần gì nữa ạ? Rất mong các cụ chỉ dùm, em cảm ơn các cụ nhiều.