[Thảo luận] Ra đi vào mồng 1 Tết

penguinvn

Xe đạp
Xin chia buồn với gia đình người bị nạn, em cũng có ông em họ ra đi đúng đêm mùng 1 tết ở Buôn Mê Thuột, đau lòng lắm.
Đường PV-CG dạo này thì thôi rồi, khỏi nói luôn. Chắc phải đưa mấy thằng thi công ra xử bắn :(

Website
www.geotextile.com.vn
Quả này em cũng biết.
Sáng mùng 1, em và gấu + F1 về quê, vượt cầu Thanh Trì chơi 130km/h, còn trên đường Pháp Vân chỗ thoáng, ít xe em vít 120km/h:69:. Mấy khi được đi đường thoáng thế.
Chyaj được khoảng 15-20km trên đương PV-Giẽ, em thấy 1 loạt xe bên phải, 3-4 xxx đứng chạy ra chặn xe, 1 ông Mẹc chạy trước tốc độ chắc cũng như em nhưng xxx cho qua, còn em bị xxx chặn lại, hướng dẫn vào lề. Chạy tà tà đếm thấy 3-4 xe CSGT và khoảng 5-7 xe dân sự xếp thẳng hàng, còn người thì nhiều quá không đếm được. EM nghĩ xxx sao năm nay chơi mùng 1 thế nhỉ, năm trước mùng 1 em cũng đi mà ko thấy ra quân. Bụng bảo dạ thôi phải mở hàng cho các chú rồi:21:
Hóa ra xxx dừng xe em lại, bảo là nhờ anh tí (mới sáng mùng 1 đã nhờ rồi:)), rồi cầm cái nhựa cản xe đằng trước màu đen bé bằng tờ giấy A4, ra ghép vào xe em xem có đúng chủng loại hay không. Rồi các bác ý khẳng định là xe gây tai nạn là xe Honda Civic.
Em đoán là có chú gây tại nạn rồi bỏ chạy rồi.
Lúc lên xe bắt đầu lái ra làn ngoài, em mới nhìn ngang thấy thoang thoáng có người năm thẳng dẵng ở bên vệ đường bên phải, hãi quá ko dám nhìn kỹ. Khổ thân người thân người bị tai nạn, còn gì đau hơn. Tổ cha thằng lái xe ô tô gây tai nạn,gây tai nạn lại bỏ trốn, mà trốn sao được vì bắt đầu vào đường cao tốc cả 2 chiều đã có camera hết rồi.
Đầu năm chứng kiến quả vãi hàng !!!

hp30s3704

Xe buýt
Thằng em nhà em sáng mồng 1 đưa vợ con về gặp vụ này về kể truyện nó cũng dừng
xe lại để thả tiền...khổ thế nó với cậu nạn nhân là bạn với nhau thế mà nó ko nhận ra...
về nhà bạn bè báo tin nó mới biết...cậu này 28t người Thái bình mới lấy vợ bố cũng mới
mất...cầu cho linh hồn cậu ấy sớm siêu thoát..

nhoem1277

Xe buýt
Quả này em cũng biết.
Sáng mùng 1, em và gấu + F1 về quê, vượt cầu Thanh Trì chơi 130km/h, còn trên đường Pháp Vân chỗ thoáng, ít xe em vít 120km/h:69:. Mấy khi được đi đường thoáng thế.
Chyaj được khoảng 15-20km trên đương PV-Giẽ, em thấy 1 loạt xe bên phải, 3-4 xxx đứng chạy ra chặn xe, 1 ông Mẹc chạy trước tốc độ chắc cũng như em nhưng xxx cho qua, còn em bị xxx chặn lại, hướng dẫn vào lề. Chạy tà tà đếm thấy 3-4 xe CSGT và khoảng 5-7 xe dân sự xếp thẳng hàng, còn người thì nhiều quá không đếm được. EM nghĩ xxx sao năm nay chơi mùng 1 thế nhỉ, năm trước mùng 1 em cũng đi mà ko thấy ra quân. Bụng bảo dạ thôi phải mở hàng cho các chú rồi:21:
Hóa ra xxx dừng xe em lại, bảo là nhờ anh tí (mới sáng mùng 1 đã nhờ rồi:)), rồi cầm cái nhựa cản xe đằng trước màu đen bé bằng tờ giấy A4, ra ghép vào xe em xem có đúng chủng loại hay không. Rồi các bác ý khẳng định là xe gây tai nạn là xe Honda Civic.
Em đoán là có chú gây tại nạn rồi bỏ chạy rồi.
Lúc lên xe bắt đầu lái ra làn ngoài, em mới nhìn ngang thấy thoang thoáng có người năm thẳng dẵng ở bên vệ đường bên phải, hãi quá ko dám nhìn kỹ. Khổ thân người thân người bị tai nạn, còn gì đau hơn. Tổ cha thằng lái xe ô tô gây tai nạn,gây tai nạn lại bỏ trốn, mà trốn sao được vì bắt đầu vào đường cao tốc cả 2 chiều đã có camera hết rồi.
Đầu năm chứng kiến quả vãi hàng !!!
Bác đi chiếc Civic mầu bạc đó ah, nạn nhân là em của em.:'(:'(:'(

EVN

Xe buýt
Xin chia buồn cùng cụ và GĐ, mong cho linh hồn của em nó sớm đc siêu thoát.

KIACD6

Xe đạp
em cũng đi qua đó tầm 8h, thấy có vài anh em đi xe máy đã đứng túc trực bên cạnh. Từ lúc đó trở đi run, chạy nắn nót hẳn lên.

ChiePCW

Xe tăng
Ai có người nhà mất mới hiểu nối đau.
Anh ruột em cũng mất vì tai nạn xe máy cách đây hơn 2 năm.

ABCD

Xe tải
Thành kính phân ưu cùng gia đình nạn nhân :'(:'(:'(:'(

jack_derida2000

Xe tăng
Chắc LX chạy ở làn ngoài ô tô, nói chung đi xe máy sợ lắm

SVC

[Tịch thu bằng lái]
:'(:'(:'(

tết mà chết lắm qá
Thì Tết cũng chỉ là 1 số trong 365-366 ngày của năm thôi mờ. Do con người tự bịa ra.
Có sinh thì cũng phải có tử.
Quy luật của muôn đời rồi mà.

mr_chipheo

Xe buýt
Nói không phải khoe chiến tích gì, nhưng em toàn chạy xe máy Hà Nội - Nam Định cho nó cơ động, vì đến nơi không có xe đi cũng mệt. Hồi trước em bấm đồng hồ thì toàn hết tầm 1 tiếng 50 phút là đến TP Nam Định. Đường mà vắng thì chạy cả 100km chỉ vặn mỗi ga thôi. Đi xa tầm loanh quanh 150km mà lắp gương và chịu khó quan sát thì xe máy cũng không có gì quá ngại ngùng. Nhưng dạo này đi hay gặp tai nạn quá nên em cũng chùn. Giờ đi xe khách về cho an toàn các cụ ạ. Ngồi trên xe khách mới thấy là ô-tô chạy đường quốc lộ quá ẩu, đặc biệt là xe khách. Vượt nhau sang tận làn xe máy ngươc chiều. Đón khách hoặc thấy "có biến" thì phanh dúi dụi. Có khi vượt nhau thành hàng đôi hàng ba. Xe máy chỉ đi một hàng cũng bị nhiều cụ phang vào. Nhiều người đi xe máy phải chịu cái chết vô cùng oan uổng.
Đầu xuân kính mong các bác lái xe an toàn để mọi người đều an toàn.
ở vn thì loại xe nào cũng có thằng chạy ẩu cụ ạ, chán cái là cao tốc (cao tốc nửa mùa)lại còn cho 2b chạy cùng 4b, ít ra cũng phải là 2b Phân khối to như bọn Tây, đằng này an nam nhà ta lại hạn chế cái loại đấy...XHCN thật là tuyệt:77:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
ở vn thì loại xe nào cũng có thằng chạy ẩu cụ ạ, chán cái là cao tốc (cao tốc nửa mùa)lại còn cho 2b chạy cùng 4b, ít ra cũng phải là 2b Phân khối to như bọn Tây, đằng này an nam nhà ta lại hạn chế cái loại đấy...XHCN thật là tuyệt:77:
Thì cái trình của các bậc quản lý nhà nước đạt đến thế là khủng lắm rồi.
Bác còn đòi cái gì hơn nữa:^):^):^)
Chẳng quản được thì cấm quách là tốt nhất:69::69::69:
Chính mấy con xe to 2b chạy lại rất an toàn.
Trong gia đình em có 1 ông anh trước đi mãi CM thì không có chuyện gì lớn (tất nhiên cũng ngã nhiều). Đến khi chuyển sang chạy Piagio ET8 thì sau khi làm 1 cú phanh gấp tránh người bị lộn xe. Ra đi luôn :( Còn sống thì giờ này ông ấy đã đang làm Đại sứ ở đâu đó.

Hơn nữa ý thức người tham gia giao thông cũng chưa phải là tốt.
Đường Pháp vân - Cầu giẽ xe 2b toàn chạy trộn vào với xe 4b.
Kinh chết đi ấy được.
Không tin các bác thử làm 1 cái video trong quá trình chạy chỉ cần 1 chiều trên con đường này xem được bao nhiêu % xe 2b chạy đúng làn.

Đợt vừa rồi, ngày nào em cũng phải đi - về đường này ròng rã 3 tháng liền. Có những lúc mình đang vít 100km/h thì thấy 1 ông chạy 2b trợn mắt chạy từ phía sau lên sát ngay cạnh. Có lúc còn vượt mình nữa chứ. Mà cái làn cho chạy 100 thì các bác biết thừa là nó nằm ở đâu.
Đúng là bó tay đót com :(

Chỉnh sửa cuối:

lexus_ldn

Xe tải
2b ở Pháp vân hay chạy lấn làn 4b là vì sợ ................... đinh tặc các cụ ạ. Gấu nhà em kể hồi chưa.................quen em đi 2b về nhà cũng bị dính đinh dắt xe cả chục km, giữa trời nắng, em nghe thế chỉ muốn lôi mấy thằng đinh tặc ra bắn bỏ hết. Đúng là bọn vô lương tâm, giết người cố ý. Gấu nhà em may là ko ngã, chứ có những người xấu số ngã ra gặp 4b đi tới thì cũng..... hik. Em đi 4b ở Pháp vân em cũng nhường các bác 2b vì em biết các bác ấy đi để tránh đinh. em cứ chạy ở làn ngoài cùng cho lành.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
2b ở Pháp vân hay chạy lấn làn 4b là vì sợ ................... đinh tặc các cụ ạ. Gấu nhà em kể hồi chưa.................quen em đi 2b về nhà cũng bị dính đinh dắt xe cả chục km, giữa trời nắng, em nghe thế chỉ muốn lôi mấy thằng đinh tặc ra bắn bỏ hết. Đúng là bọn vô lương tâm, giết người cố ý. Gấu nhà em may là ko ngã, chứ có những người xấu số ngã ra gặp 4b đi tới thì cũng..... hik. Em đi 4b ở Pháp vân em cũng nhường các bác 2b vì em biết các bác ấy đi để tránh đinh. em cứ chạy ở làn ngoài cùng cho lành.
Mờ chạy nó cũng nhanh hơn. Được 103-104 cây/giờ vào hôm trời khô.
Dưng mờ khối kẻ chạy 2b cực kỳ dũng cảm. Họ dám ra làn ấy để...đua với ôtô:P:P:P
Khi kềnh ra thì đổ tại số. Chỉ báo hại mấy ông xe to hơn (4-6-8...b):102::102::102:

lexus_ldn

Xe tải
Mờ chạy nó cũng nhanh hơn. Được 103-104 cây/giờ vào hôm trời khô.
Dưng mờ khối kẻ chạy 2b cực kỳ dũng cảm. Họ dám ra làn ấy để...đua với ôtô:P:P:P
Khi kềnh ra thì đổ tại số. Chỉ báo hại mấy ông xe to hơn (4-6-8...b):102::102::102:
Đây lại là thành phần ko thể chịu nổi rồi. Thường là tụi choai choai, em gặp bọn này thì đi chậm chậm cho nó đi khuất mắt rồi đi tiếp chứ hơi đâu đi đua với chúng nó. Có khi nó ngã xoành cái vào gầm xe thì mình lại khổ.

Website
www.geotextile.com.vn
Bác đi chiếc Civic mầu bạc đó ah, nạn nhân là em của em.:'(:'(:'(
Xin chia buồn cùng cụ và gia đình. Ở vào hoàn cảnh gia đình cụ mới thấy tai nạn giao thông sợ như thế nào.
Iem đúng là con Civic bạc đó. Hôm đó 2 đầu gối rủn ra, phải chạy tà tà bao lâu mới chạy bình thường lại được.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đây lại là thành phần ko thể chịu nổi rồi. Thường là tụi choai choai, em gặp bọn này thì đi chậm chậm cho nó đi khuất mắt rồi đi tiếp chứ hơi đâu đi đua với chúng nó. Có khi nó ngã xoành cái vào gầm xe thì mình lại khổ.
Không chỉ choai choai mà người tương đối có tuổi, nom ăn mặc tử tế đàng hoàng, chở cả vợ con, người già ra làn ô tô để đua với xe 4 bánh cũng rất nhiều. Đi đường nào cũng gặp tình trạng ấy.

Em thấy chạy trợn mắt lên rồi đứng lại l...ái 1 bãi đã thấy cái đứa bị mình vượt từ đời 8 hoánh làm đánh vèo 1 cái qua mặt rồi.
Vội vã gì vài ba phút. Đời còn dài mờ:69:

gà con

Xe tải
chia buồn cùng người bị nạn và gia đình
mong linh hồn mau chóng siêu thoát để gia đình có thể an tâm