[Funland] Rau sạch rởm

Giờ người có tiền cũng ko biết mua rau sạch ở đâu ạ.

Rau sạch dỏm 'biến hình' vào Winmart, Tiki ngon

TTO - Nhiều người dân sẵn sàng trả giá cao để mua rau "an toàn" và "đạt chuẩn VietGAP" bán tại các siêu thị. Nhưng họ không thể ngờ rằng có một số công ty đã đi gom rau ở chợ, dán nhãn VietGAP rồi bán cho siêu thị.

Cập nhật vài tiếng sau, cccm lại yên tâm mua rau Winmart rồi nhá.
View attachment 7386340
Masan có mặt ở đâu là có hàng lởm ở đó, gia đình tôi đã biết và nghỉ chơi với nó từ lâu rồi. Từ hồi biết masan mua lại vinmart thì cũng ít đi chợ tại vinmart, và bắt đầu từ hôm qua 2 vợ chồng ném thẳng thẻ winmart vào sọt rác rồi!
Tỷ phú làm giầu từ lừa đảo nhân dân!

coquay

Xe container
Chính bọn có trách nhiệm với người tiêu dùng chúng nó vô cảm thì bọn gian thương nó mới mất dạy thế. Đây rõ ràng là lừa đảo người tiêu dùng nhưng đến giờ này bọn chúng vẫn câm như hến. Thằng Winmart đổ hết tội cho Cty cung cấp rau cho chúng nó. Tổ sư buôn bán kiểu mất dạy thế thì đúng kiểu đầu đường xó chợ. Cả 1 tập đoàn hàng vạn nhân viên lại để cho thằng vô danh tiểu tốt nó lừa à....
Vậy mình phải dùng quyền lớn nhất của nhà tiêu dùng thôi ko trông chờ đc bon chúng nữa rồi
Làm ăn ở mình thích nhỉ, có phốt lớn thế cũng chả sao

taychoitapsu

Xe buýt

Đến với VinMart, trải nghiệm rau sạch, thịt sạch, tươi ngon thượng hạng cho bữa ăn vô lo

VuNgoanMuc

Xe điện
Máy thì có, nhưng giá bán, hóa chất cần cho nó hoạt động và quan trọng nhất là kỹ năng sử dụng lại rất không ưu ái được cho người đi mua rau!
Giờ mà có bác nào mở phòng xét nghiệm thu phí dịch vụ nhỉ, thỉnh thoảng em muốn thử test xem mớ rau mua ở siêu thị hoặc ở chợ có dính thuốc sâu không, mà không biết phải đi đâu. Test để mình biết thế thôi chứ không có ý định kiện cáo hay làm ầm ĩ gì.
Cơ bản phải tiện, cầm đến làm cái xong chứ lòng vòng qua mấy trung tâm NN thì thôi..

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Tự trồng kiểm soát đc cả thời gian cách ly và loại phân bón cụ à. Ví dụ nhà em ông già cứ đi thể dục là xách theo cải túi, để nhặt phân trâu bò khô về bón. Xanh tốt và rau ngọt lắm.
Lắm lúc đi ngoài đường gặp bãi sh*t trâu bò tươi em nhìn mà thèm vỡi. Em cứ tính đặt thùng xốp với cái xẻng sau xe, mà lão nhà em chưởi quá nên đành bỏ ý định.

salestumlum

Xe tăng
Giờ mà có bác nào mở phòng xét nghiệm thu phí dịch vụ nhỉ, thỉnh thoảng em muốn thử test xem mớ rau mua ở siêu thị hoặc ở chợ có dính thuốc sâu không, mà không biết phải đi đâu. Test để mình biết thế thôi chứ không có ý định kiện cáo hay làm ầm ĩ gì.
Cơ bản phải tiện, cầm đến làm cái xong chứ lòng vòng qua mấy trung tâm NN thì thôi..
Bác vào VIện hóa học công nghiệp đó bác
BÊn đó có đội sale riêng hay sao

Xưa em test mẫu nước bên đó

coolpix8700

Xe ngựa
Bác tìm hiểu các thể loại sắc ký và hoạt động của chúng (kỹ năng + hóa chất cần thiết) sẽ hiểu ngay nếu ngon ăn mà sao các phòng thí nghiệm tư nhân chưa làm (kể cả mấy đại gia đã hoặc đang làm rau sạch)!

brick_dig

Xe đạp

Cả Bách hóa xanh luôn #-o#-o#-othôi tự cung tự cấp

Phòng và vé

Xe tải
Đọc trên báo tuổi trẻ thật hãi hùng. Quá đau cho người tiêu dùng Việt. Phải công nhận bọn Masan vô trách nhiệm thật, làm ăn kiểu này ai còn tin chúng nó nữa đây
Em nghĩ chẳng riêng gì Masan đâu. Giờ mà sờ tới siêu thị nào siêu thị đó dính
Làm gì có chuyện rau trồng ra chỉ cung cấp mỗi cho hệ thống Win trừ rau vin eco

taychoitapsu

Xe buýt
Đưa Vin vào ko đúng vì Vin đã bán hết VinMart VinEco cho Masan rồi ợ.

lấy từ phản ánh cùa offers nhé !

nguyen_kia

Xe điện
V cộng thêm 1 vạch mà mất niềm tin quá.

hai.tranhr

Xe container
Ối dzồi.. rau này ạ?

Ladagia

Xe điện
Masan có mặt ở đâu là có hàng lởm ở đó, gia đình tôi đã biết và nghỉ chơi với nó từ lâu rồi. Từ hồi biết masan mua lại vinmart thì cũng ít đi chợ tại vinmart, và bắt đầu từ hôm qua 2 vợ chồng ném thẳng thẻ winmart vào sọt rác rồi!
Tỷ phú làm giầu từ lừa đảo nhân dân!
Cay cái vụ nó định đánh mắm truyền thống mấy năm trước. Bố tiên sư định dùng tiền mua chính sách bẩn.

ubisapro

Xe trâu
Rau nhà trồng có gì ko dám ăn cụ . Nhà trồng chậm lớn mã xấu.
Nhiều nhà trồng cũng phun thuốc, bón phân ghê lắm. Tất nhiên đối với họ thế là sạch. Trước nhà e trồng 1 dãy trước nhà, cũng nhiều người trồng cùng nên biết. Khái niệm sạch nó mơ hồ lắm :D

NNS

Xe ngựa
ở Việt Nam chả tin đc bố con thằng nào đâux-(

ubisapro

Xe trâu
Gọi là rau “an toàn” thì may ra. Chứ “sạch” thì chả biết đâu mà lần. Đã đổ buôn cho các siêu thị số lượng lớn hàng ngày thì thường 1 công ty ko thể kham nổi (nếu tự trồng). Toàn liên kết và mua của các mối khác. Qua mấy cầu như vậy, mỗi ông 1 tí là chất lượng xuống thấp chẳng lạ :D