[Thảo luận] Rẽ trái từ Giảng Võ - La Thành... taxi 3A bị bồ câu tóm sống

blackpaint

Xe container
bác chủ thớt cứ tỏ ra nguy hiểm làm gì!
Cụ làm ơn chỉ giúp em nguy hiểm ở chỗ nào để em còn rút cái kinh ra hỏi cái ống nghiệm cái!
Cụ nói cũng có ý đúng nhưng em nghĩ bởi vì cụ hơi linh hoạt. Biển cấm rẽ trái là cấm tất cả các phương tiện, và cũng bao gồm cấm quay đầu. Còn biển cấm rẽ trái + hình cái ô tô trong cái biển đấy tức là chỉ cấm ô tô mà không cấm các phương tiện khác, và đương nhiên là nó gồm cả việc cấm ô tô rẽ trái + quay đầu. Tất nhiên luật nó có biển này và nó cũng chỉ nói là cấm ô tô rẽ trái (tức là cụ không đánh lái sang trái được), và em cũng nghĩ linh hoạt tí là nếu không đánh lái sang trái rồi thì cụ làm sao quay đầu được?
Cụ chỉ em cái dòng nào nói thế ợ? Cụ cứ chụp cái ảnh cho em chiêm ngưỡng cái.

Chỉnh sửa cuối:

Chị Cũ

Xe tải
OF giờ nhiều thành phần nguy hiểm quá, nghiên cứ Luật lá chưa đến nơi, chỉ nghe hơi nồi chõ thôi đã vào nói người khác nguy hiểm được rồi.:(

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
cụ chủ lại thêm 1 bài học nữa nhé. fun tí thôi dưng cũng là kinh nghiệm đi đường.

phutrong_nguyen

Xe tăng
Theo em biết thì cấm rẽ trái là cấm quay đầu luôn mà cụ, em nhớ e đi thi bằng xe máy đc người ta dạy thế ???
Cụ nhớ bài đấy.
Qua ngã tư đó chắc chỉ có mấy ôgn taxi và thỉnh thoảng có xe ngoại tỉnh mới đi như thế. Cái biển cấm cỡ 50x60cm cơ mà

cargoman

Xe điện
Cụ làm ơn chỉ giúp em nguy hiểm ở chỗ nào để em còn rút cái kinh ra hỏi cái ống nghiệm cái!

Cụ chỉ em cái dòng nào nói thế ợ? Cụ cứ chụp cái ảnh cho em chiêm ngưỡng cái.
Đúng là cái biển cấm ô tô rẽ trái (103c) nó không ghi là cấm quay đầu nhưng em nghĩ đấy chỉ là phần mà để mình nghĩ ra rồi lách luật và cãi nhau với xxx thôi, chứ nếu xxx cũng cùn và bảo "ông không sang trái thì làm sao quay đầu được" thì cụ nghĩ sao? Dám chắc cụ đi như thế kiểu gì cũng mất xèng. Hay hôm nào cụ thử đi qua đấy rồi xuống tranh luận với xxx xem sao, nếu cụ thắng thì em nghĩ ae OF ơn cụ nhiều lắm

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
E có ngu ý thế lày.
E & các cụ là đồng món OF.
Thôi chúng ta chạ nên "thái độ" với nhau làm ghề!
Thực ra ng nào cũng có ý kiến nhận xét - E đều nghe thấy xuôi xuôi. e có tính "ba phải" mờ
1. Về biển báo: Rõ ràng trong Nuật GT, ko có cái biển hình chữ nhật màu đỏ ghi CẤM Ô TÔ RẼ TRÁI
2. Nhưng về mặt ngôn từ: Rẽ trái tức là đã chuyển hướng sang trái 1 góc nhất định rồi - Cấm rẽ trái, đồng nghĩa với "cấm" chuyển hướng sang bên trái => Quay đầu là "bố" của chuyển hướng sang bên trái. các cụ nhể!
3. Về mặt hình học: Chúng ta cầm cái bút chì vẽ cụng có thể hình dung ra. Đầu bút chì mới chuyển hướng sang trái đã phạm nuật - Huống hồ, đầu bút đi sang trái, xong quay ngoắt 180 độ => KHÔNG ỔN ĐÂU!
Chúc các cụ khẻo.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lói rõ thêm cho e biết: Cái biển đấy hình dạng thế nào (Tròn - méo - bầu dục - chữ nhật - vuông - tam gác - tứ giác - lục giác - Màu ghề?)

sultan

Xe tải
E có ngu ý thế lày.
E & các cụ là đồng món OF.
Thôi chúng ta chạ nên "thái độ" với nhau làm ghề!
Thực ra ng nào cũng có ý kiến nhận xét - E đều nghe thấy xuôi xuôi. e có tính "ba phải" mờ
1. Về biển báo: Rõ ràng trong Nuật GT, ko có cái biển hình chữ nhật màu đỏ ghi CẤM Ô TÔ RẼ TRÁI
2. Nhưng về mặt ngôn từ: Rẽ trái tức là đã chuyển hướng sang trái 1 góc nhất định rồi - Cấm rẽ trái, đồng nghĩa với "cấm" chuyển hướng sang bên trái => Quay đầu là "bố" của chuyển hướng sang bên trái. các cụ nhể!
3. Về mặt hình học: Chúng ta cầm cái bút chì vẽ cụng có thể hình dung ra. Đầu bút chì mới chuyển hướng sang trái đã phạm nuật - Huống hồ, đầu bút đi sang trái, xong quay ngoắt 180 độ => KHÔNG ỔN ĐÂU!

Chúc các cụ khẻo.
Vậy cụ giải thích cho cho em 2 cái biển 409 (chỗ quay xe) và 410 (khu vực quay xe) nội dung nó ghi rõ ràng là "Biển này không cho phép rẽ trái" vậy muốn quay theo hướng mũi tên chỉ thì các cụ làm thế nào?

P/S: Em đã tự nguyện làm chuột bạch ở ngã tư này 2 lần nhưng chưa lần nào bị tóm (có thể là xxx đi vắng hoặc thako bắt chăng?)

lethanh8868

Xe buýt
Vừa xong đang rong ruổi 2b đi vào La Thành thì gặp 1 taxi 3A rẽ trái từ Giảng Võ vào La Thành (đường này cấm ô tô rẽ trái biển rất to nhá), đến khi đến giữa đường có chú xxx cạp nong vào mẹt. Taxi đang chở 4 ng quay đầu vèo 1 cái chạy luôn, xxx phi bồ câu hú ầm đường đuổi 2 phút thì tóm được khi chú taxi này quay ngược đầu lại hướng GV-Láng Hạ và kết quả là như các cụ đã biết.

Kinh nghiệm ở đây là:
1. Dứt khoát không bao giờ chống ng thi hành công vụ, việc quay đầu chạy có thể gây tai nạn cho ng đi đường.
2. Nếu xxx cạp nong thì cứ điềm nhiên xi nhan rẽ trái, biển cấm ô tô rẽ trái nhưng không cấm ô tô quay đầu. Và trong trường hợp cấm tất cả các phương tiện rẽ trái thì cũng chấp hành đúng lệnh dừng xe của xxx.

ủng hộ cái này này !

giangcoi79

Xe điện
Taxi là hay đi láo lắm.Quả này chú taxi này đi toi mấy tháng lương rồi.Chắc là nhớ lâu đây

cargoman

Xe điện
Vậy cụ giải thích cho cho em 2 cái biển 409 (chỗ quay xe) và 410 (khu vực quay xe) nội dung nó ghi rõ ràng là "Biển này không cho phép rẽ trái" vậy muốn quay theo hướng mũi tên chỉ thì các cụ làm thế nào?

P/S: Em đã tự nguyện làm chuột bạch ở ngã tư này 2 lần nhưng chưa lần nào bị tóm (có thể là xxx đi vắng hoặc thako bắt chăng?)
Hôm nào cụ thấy mấy xxx đứng đấy thì cụ hãy thử

Daikho

Xe tải
Đây ko phải chống người thi hành công vụ ạ, lỗi bỏ chạy là không chấp hành người điều khiển giao thông, lỗi này 700k đô thị đặc biệt x2 ạ. Bỏ chạy là gây nguy hiểm cho người khác nên tốt nhất chú ý quan sát và chấp hành

cutit102

Xe tải
Chắc cụ chủ nhầm giữa biển cấm oto rẽ trái với biển cấm rẽ trái rồi.Tại ngã 4 Láng Hạ_Giảng Võ_La Thành chỉ cấm oto rẽ trái thôi

Chỉnh sửa cuối:

Daikho

Xe tải
cấm rẽ trái thì đương nhiên sẽ cấm quay đầu chứ nhỉ?chẳng nhẽ có biển cấm o tô con đi vào thì là ko cấm xe tải ah?
Đã cấm oto con thì tất cả các loại phương tiện cứ kiểu dáng ô tô kể cả 3 bánh có thùng cũng cấm nhé bác, k tin bác cứ vác xe tải đi vào đấy xem. Cũng như cấm rẽ trái cấm cả quay đầu. Còn biển cấm rẽ trái có hình ô tô kèm theo vẫn được quay đầu.

Chỉnh sửa cuối:

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
bác chủ thớt cứ tỏ ra nguy hiểm làm gì!
Cụ chủ thớt tỏ ra nguy hiểm vì cụ chủ là người hiểu luật và có ý thức và văn hoá khi tham gia giao thông. Còn có những kẻ ko hiểu rõ luật những cứ thích tỏ ra nguy hiểm.

Biển ở đó là biển cấm otô rẽ trái, vì thế được phép quay đầu. Còn biển cấm rẽ trái dành cho tất cả các phương tiện thì đồng nghĩa với cấm quay đầu.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trường hợp này phạt thật nặng, đi ẩu lại còn bỏ chạy, gây nguy hiểm cho giao thông, phạt gấp mấy lần vào

blackpaint

Xe container

Thuê xe cẩu quay xe cụ ạ, vì không được đánh lái sang trái nhá :)):)):))

3_banh

Xe điện
2 loại biển này thì các cụ bàn nát ra rồi, tán làm gì nữa. Túm lại cụ nào nghĩ ko quay đầu được thì đừng quay, cụ nào có t.g cãi nhau với xxx thì cứ quay, thậm chí xxx cùn phang chi cái biên bản thì thử hỏi mấy cụ đi kiện?

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, e lại xin phép trở lại.
Đầu tiên e chỉ mong muốn trao đổi để hiểu rõ thêm vđề, ko có khái niệm thắng thua ở đây.
1. E đang muốn làm rõ cái hình dạng của biển báo hiệu đường bộ - Các cụ viết: Biển cấm ô tô rẽ trái, nhưng ko nói rõ biển dạng hình tròn hay dạng hình chữ nhật.
- nếu dạng hình tròn là biển hiệu lệnh cấm => cấm rẽ trái, đồng nghĩa với cấm quay đầu. (Cái hình vẽ như mặt cắt ngang ô tô là cấm xe cơ giới, ko phải là cấm xe con)
- nếu dạng chữ nhật là biển chỉ dẫn - Đúng là nền xanh & vẽ mũi tên trắng quay đầu là chỗ quay xe - Theo luật GT là cấm rẽ trái.
- ở đây là biển hình chữ nhật nền đỏ => E vẫn mông lung lắm, nhờ các cụ chỉ giáo - Hình như trong hệ thống biển báo hiệu đường bộ ko có cái biển này => CSGT muốn hiểu thế nào thì hiểu!
2. Nếu e là CSGT, e phản biện như e đã trình bày thì các cụ phản biện lại đi (E nhắc lại là trao đổi để làm rõ, chứ ko ai thắng ai nhé)

banzac

Xe hơi
Muốn quay đầu thì đương nhiên phải rẽ (phải hoặc trái) cho nên cấm rẽ thì cũng là cấm quay đầu