[Thảo luận] Rẽ trái từ Giảng Võ - La Thành... taxi 3A bị bồ câu tóm sống

hoangdole

Xe buýt
Cụ chủ là thành viên đã quá lâu rồi mà luật GTĐB vẫn chưa thuộc thì thật là nguy hiểm.
Cẫm rẽ trái là cấm quay đầu.

blackpaint

Xe container
Cụ chủ là thành viên đã quá lâu rồi mà luật GTĐB vẫn chưa thuộc thì thật là nguy hiểm.
Cẫm rẽ trái là cấm quay đầu.
Thì đúng là như vậy rồi còn gì... cụ còn chưa đọc hết ý của em mà cụ cứ phán thế tội em chết.

Santo70

Xe buýt
Đau đầu nhỉ? Lót dép ngồi hóng cái nào.

ndkhoivtv

Xe tăng
Vừa xong đang rong ruổi 2b đi vào La Thành thì gặp 1 taxi 3A rẽ trái từ Giảng Võ vào La Thành (đường này cấm ô tô rẽ trái biển rất to nhá), đến khi đến giữa đường có chú xxx cạp nong vào mẹt. Taxi đang chở 4 ng quay đầu vèo 1 cái chạy luôn, xxx phi bồ câu hú ầm đường đuổi 2 phút thì tóm được khi chú taxi này quay ngược đầu lại hướng GV-Láng Hạ và kết quả là như các cụ đã biết.

Kinh nghiệm ở đây là:
1. Dứt khoát không bao giờ chống ng thi hành công vụ, việc quay đầu chạy có thể gây tai nạn cho ng đi đường.
2. Nếu xxx cạp nong thì cứ điềm nhiên xi nhan rẽ trái, biển cấm ô tô rẽ trái nhưng không cấm ô tô quay đầu. Và trong trường hợp cấm tất cả các phương tiện rẽ trái thì cũng chấp hành đúng lệnh dừng xe của xxx.
Biển cấm rẽ trái đương nhiên là cấm luôn cả quay đầu, cụ nhé!

broom

Xe hơi
Chú này lại mất hộp sữa cho con rồi.

ThienRacer

Xe buýt
Khổ thân chủ thớt bị ném đá nhiều quá roài!

xe_ex

Xe hơi
ặc ặc cụ ơi, có biển cấm rẽ trái mà cụ quay đầu thì khác gì chống người thi hành công vụ, hehehe

meoluoi

Xe điện
Cụ chủ nói đúng cấm rẽ trái không cấm quay đầu.
Nhưng em đố cụ quay đầu mà không rẽ trái đấy

r0ngth3p

Xe tải
Quay đầu bằng 2 lần rẽ trái đó cụ ơi.Nhân đôi số tiền phạt bây giờ.

svdaihoc

Xe buýt
E nhớ không lầm thì biển cấm rẽ trái cũng là cấm quay đầu luôn mà Cụ.
Biển cấm tất cả rẽ trái mới thế ạ. Còn biển cấm ô tô rẽ trái thì oto quay đầu vẫn OKIE ạ :D

blackpaint

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

binhnt6168

Đi bộ
Đồng ý với cụ chủ hai khái niệm: Cấm ô tô rẽ trái và cấm rẽ trái.
E hiểu: Cấm ô tô rẽ trái thì được phép quay đầu, còn cấm rẽ trái thì cấm luôn cả quay đầu, E hiểu thế có phải không cụ chủ???:P

MTfan

Xe buýt
Các cụ cãi nhau về vụ rẽ trái và quay đầu trong thớt này làm gì. Cụ chủ đã đưa link một số bài để các cụ vào chém đây này:

Đề nghị các cụ không comment về chuyện cấm ô tô rẽ trái tức là cấm quay đầu, nếu các cụ muốn thì sang thớt này tranh luận nhá:
http://www.otofun.net/threads/365350-re-trai-duoc-quay-xe-suu-tam-va-tong-hop và đây nữa.
http://www.otofun.net/threads/255384-bien-cam-o-to-re-trai-khong-cam-o-to-quay-dau-thong-tin-cu-ma-moi

Ý nhà cháu là trong mọi tình huống thì không nên cư xử như bác taxi vừa qua, còn việc Cấm ô tô rẽ trái.. cấm ô tô nhé, cái biển này hoàn toàn toàn khác với cái biển cấm rẽ trái nhá. Các cụ đang nói về cái biển cấm rẽ trái đấy.

dò đường

Xe tải
thôi bây giờ chưa rõ đúng sai, em giả định tình huống thế này:
đến ngã tư có biển 103c, cụ đánh xi nhan trái rồi quay đầu.
Nhưng em là xxx nhé. em đứng ngay đó, cụ mới thực hiện được 1 nửa quá trình quay đầu xe, em vợt luôn, cạp nong chặn lại luôn.
dò đường trong vai xxx: chào cụ blackpaint, cụ vừa vi phạm luật GT, rẽ trái ở nơi có biển cấm ô tô rẽ trái, cụ cho em kiểm tra giấy tờ.
blackpaint trong vai chuột bạch: ... ???

đấy, cụ chứng minh cụ không rẽ trái đi? thậm chí em còn chụp ảnh vi phạm luôn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

trongkhanh09

Xe tăng
Vừa xong đang rong ruổi 2b đi vào La Thành thì gặp 1 taxi 3A rẽ trái từ Giảng Võ vào La Thành (đường này cấm ô tô rẽ trái biển rất to nhá), đến khi đến giữa đường có chú xxx cạp nong vào mẹt. Taxi đang chở 4 ng quay đầu vèo 1 cái chạy luôn, xxx phi bồ câu hú ầm đường đuổi 2 phút thì tóm được khi chú taxi này quay ngược đầu lại hướng GV-Láng Hạ và kết quả là như các cụ đã biết.

Kinh nghiệm ở đây là:
1. Dứt khoát không bao giờ chống ng thi hành công vụ, việc quay đầu chạy có thể gây tai nạn cho ng đi đường.
2. Nếu xxx cạp nong thì cứ điềm nhiên xi nhan rẽ trái, biển cấm ô tô rẽ trái nhưng không cấm ô tô quay đầu. Và trong trường hợp cấm tất cả các phương tiện rẽ trái thì cũng chấp hành đúng lệnh dừng xe của xxx.
Cụ đùa các anh em à?? cấm rẽ trái cũng đồng nghĩa cấm quay đầu cụ ạ

Chỉ có cấm quay đầu thì không phải là cấm rẽ trái thôi

LuckyCar

Xe container
Khổ thân cụ chủ thớt. Hiểu luật, tuân thủ luật, có ý thức cảnh báo mọi người mà bị bao nhiêu cụ chả thèm đọc cho kỹ, hiểu cho đúng nhảy vào chửi cho tối tăm mặt mũi.

Em nói thêm một chút với các cụ suy luận rằng quay đầu là 2 lần rẽ trái là đấy là các cụ tự nghĩ ra như thế chứ có luật nào quy định như thế không. Quay đầu với rẽ trái là 2 khái niệm hoàn toàn độc lập và khác nhau. Quay đầu, em cứ nói là tại cái ngã tư đó đi, là việc xe quay ngược trở lại đường Giảng Võ, sau khi di chuyển trong phạm vi ngã tư. Còn rẽ trái là xe đã vào trong đường Đê La Thành, sau khi di chuyển trong phạm vi ngã tư. Nói cách khác, nếu xe có xi nhan trái và đang di chuyển trong phạm vi ngã tư thì cũng không thể bắt lỗi rẽ trái được. Em giả sử, tại đó không có biển cấm rẽ trái, nhưng đường Đê La Thành không cho xe đi vào, các cụ chưa đến cái biển cấm ô tô đầu đường Đê La Thành mà bị xxx vịn các cụ có chịu không???

dreamwater

Xe điện
Cụ hướng dẫn thế thì chết.
- Cấm quay đầu --> Được rẽ trái
- Cấm rẽ trái --> Cấm cả quay đầu