[Thảo luận] Rẽ trái từ Giảng Võ - La Thành... taxi 3A bị bồ câu tóm sống

tuanthanhcenter

Xe tải
Vấn đề là biểm này cắm ở chỗ nào các cụ ạ, nếu ta quay đầu trước biển, nghĩa là chưa qua biển cấm thì Nó không vịn được, kể cả chụp hình hay giơ cạp nong..

Cu_Bi

Xe buýt
Không rẽ trái thì quay đầu làm sao nhỉ?!

pa4ever

Xe hơi
cụ này về học lại luật nhé :))

audiobook

Đi bộ
Cấm rẽ trái thì cấm cả quay đầu. mắc thêm tội ko thuộc luật nữa...:)

xuxuxinhxinh

Xe tải
Vừa xong đang rong ruổi 2b đi vào La Thành thì gặp 1 taxi 3A rẽ trái từ Giảng Võ vào La Thành (đường này cấm ô tô rẽ trái biển rất to nhá), đến khi đến giữa đường có chú xxx cạp nong vào mẹt. Taxi đang chở 4 ng quay đầu vèo 1 cái chạy luôn, xxx phi bồ câu hú ầm đường đuổi 2 phút thì tóm được khi chú taxi này quay ngược đầu lại hướng GV-Láng Hạ và kết quả là như các cụ đã biết.

Kinh nghiệm ở đây là:
1. Dứt khoát không bao giờ chống ng thi hành công vụ, việc quay đầu chạy có thể gây tai nạn cho ng đi đường.
2. Nếu xxx cạp nong thì cứ điềm nhiên xi nhan rẽ trái, biển cấm ô tô rẽ trái nhưng không cấm ô tô quay đầu. Và trong trường hợp cấm tất cả các phương tiện rẽ trái thì cũng chấp hành đúng lệnh dừng xe của xxx.
Chuẩn cụ:
1. Biển cấm các phưong tiện rẽ trái thì cấm các phương tiện quay đầu.
2. Biển cấm oto rẽ trái thì không cấm oto quay đầu.

Các cụ khác check lại xem nào, em mà sai thì em chịu phạt, cụ nào phát biểu sai thì xin lỗi chủ thớt và vodka em 1 ly đê.

=;

M.E.V.N

Xe hơi
Cấm rẽ trái thì cấm cả quay đầu. mắc thêm tội ko thuộc luật nữa...:)
Chuẩn lái mới km1 luôn. Chính cụ mới là không biết luật đấy ợ. Biển cấm rẽ trái thì cấm quay đầu (cái này hầu như ai cũng biết). Còn biển cấm ô tô rẽ trái thì vẫn được quay đầu nhé các cụ( cái này it người biết). Tiếp nữa là không có cái biển nào tên là biển cấm ô tô con nhé không như cụ gì trên kia lại bảo biển cấm ô tô con xe tải được đi vào. Xin thưa các cụ cái biển đấy nó có tên là:"Cấm tất cả các phương tiện trừ moto 2 bánh". Xe 27-7 đi vào còn toi chứ đừng kêu xe tải đi vào nhá cụ.

audiobook

Đi bộ
. Còn biển cấm ô tô rẽ trái thì vẫn được quay đầu nhé các cụ( cái này it người biết). .
Hì hì, bác soi kinh thế, em mới gia nhập mà nên còn đang bò 1km ấy chứ. :)
Em thì thấy mỗi cái biển cấm rẽ trái là cấm cả quay đầu luôn, hình như thi luật có cái bài hình gì gì đó mà có cái biển cấm rẽ trái, thì quay đầu theo hướng A, B hay là cấm quay đầu ấy...Với lại em cũng thấy chỉ có cái biển cấm ô tô quay đầu ( có cái hình ô tô đi kèm thì phải ) chứ chưa để ý thấy cái biển cấm ô tô rẽ trái. Chắc em ko để ý thấy. :))

M.E.V.N

Xe hơi
Hì hì, bác soi kinh thế, em mới gia nhập mà nên còn đang bò 1km ấy chứ. :)
Em thì thấy mỗi cái biển cấm rẽ trái là cấm cả quay đầu luôn, hình như thi luật có cái bài hình gì gì đó mà có cái biển cấm rẽ trái, thì quay đầu theo hướng A, B hay là cấm quay đầu ấy...Với lại em cũng thấy chỉ có cái biển cấm ô tô quay đầu ( có cái hình ô tô đi kèm thì phải ) chứ chưa để ý thấy cái biển cấm ô tô rẽ trái. Chắc em ko để ý thấy. :))
Hic nhiều lắm chứ cụ. Hay cụ đi 2b nên không thấy? Em ví dụ nhé: Nguyễn lương bằng cấm ô tô rẽ sang La thành, nguyễn chí thanh cấm ô tô rẽ cả trái và phải vào la thành... Nhiều lắm cụ ạ.

audiobook

Đi bộ
Hay cụ đi 2b nên không thấy?
Chuẩn đó bác ạ, em mới có ý định chuyển 2b sang 4b. Nhưng rất sợ bẫy ở HN nên mới vào tìm hiểu mà. Mong được các bác chỉ dẫn nhiều, bây giờ em đi 2b và quan sát + học hỏi trên dd, dù sao cũng ko thể nắm hết đc, nhưng biết được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu. Cảm ơn bác chỉ dẫn

vam

Xe buýt
nhiều cụ vẫn như con vẹt, luật lá thì không thuộc mà nhảy vào phang cụ chủ như đúng rồi. Đề nghị về đọc lại rõ nội dung của 2 cái biển cấm rẽ tráicấm ô tô rẽ trái rồi lên đây comment.