[Funland] Review sách hay 02

thằng nhà quê

Xe điện
E đang đọc cuốn này, thấy hay quá

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Ơ, nhà cháu có biết tình hình vợ con của ai đâu? Thấy chữ ký cứ tưởng cụ ấy đang F.A?
Nhà cháu ko rõ cụ dongnat123 tìm phiên bản nào? Cứ hú cụ ấy vào hỏi cho chắc ăn.
Khi em đi, Trang có bẩu là nếu bay ở SG thì chuyển quà HN tới cho Xù. Cơ mà giờ thấy Xù lại gạo tưng bừng dư lày, cứ thấy có tí mùi là a li bô bô toáng lên, em tự quyết đợt tới về thay quà bằng phạt Xù mềm môi quắc cần câu thì thôi :D

DaDieuchienxu

Xe container
Khi em đi, Trang có bẩu là nếu bay ở SG thì chuyển quà HN tới cho Xù. Cơ mà giờ thấy Xù lại gạo tưng bừng dư lày, cứ thấy có tí mùi là a li bô bô toáng lên, em tự quyết đợt tới về thay quà bằng phạt Xù mềm môi quắc cần câu thì thôi :D
Nếu cụ bay vào SG vào ngày chủ nhật thì nhà cháu cam đoan đãi cụ cơm gà cá gỏi, bụng cụ no căng như con ễnh ương mới thả cho về.:))
Còn chuyện cụ nhăm nhe phạt mềm môi thì nhà cháu ko sợ lắm. Luật phòng chống riệu bia, điều 5 cấm nài ép người khác nhậu, cụ đến sẽ thấy nhà cháu in ra & dán khắp nhà.:D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Không cần phạt rượu, cụ trên cứ đến nhà cụ dưới cướp sách về cho em :))
Nếu cụ bay vào SG vào ngày chủ nhật thì nhà cháu cam đoan đãi cụ cơm gà cá gỏi, bụng cụ no căng như con ễnh ương mới thả cho về.:))
Còn chuyện cụ nhăm nhe phạt mềm môi thì nhà cháu ko sợ lắm. Luật phòng chống riệu bia, điều 5 cấm nài ép người khác nhậu, cụ đến sẽ thấy nhà cháu in ra & dán khắp nhà.:D

LÃO CANH NÔNG

Xe điện

Xù lấy thế chủ nhà mà "tiền chủ hậu khách" ah
Cơ mà em cũng hộ khẩu ở đó mà Xù ưi
Thế nên công bằng là ra quán đê :D

DaDieuchienxu

Xe container

Xù lấy thế chủ nhà mà "tiền chủ hậu khách" ah
Cơ mà em cũng hộ khẩu ở đó mà Xù ưi
Thế nên công bằng là ra quán đê :D
Ớ, cụ cũng ở SG mà trước nay nhà cháu ko biết. Bữa nào giao lưu cụ nhể, ta củng...nói xấu mợ thớt!

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Ớ, cụ cũng ở SG mà trước nay nhà cháu ko biết. Bữa nào giao lưu cụ nhể, ta củng...nói xấu mợ thớt!
Tại Xù cứ lại gạo tưng bừng nên mợ chủ ghét mới ko khai ra để ngăn em gặp Xù ấy mờ :D
Cứ ngoan hiền như em đây thì mới được tận mắt "nốt ruồi thần thánh" Xù nhá :))
P/s: Chốt với Xù, về rồi mềnh khà khướt.

dongnat123

Xe container
Ơ, nhà cháu có biết tình hình vợ con của ai đâu? Thấy chữ ký cứ tưởng cụ ấy đang F.A?
Nhà cháu ko rõ cụ dongnat123 tìm phiên bản nào? Cứ hú cụ ấy vào hỏi cho chắc ăn.
Xù muốn cụ ý rinh em về làm vợ 2 à?:T

Cụ dongnat123 muốn tìm nguyên bản tiếng Anh đời cũ ạ?
Em tìm bản tiếng anh cho f1 đọc và luyện NN luôn, chứ TA em cũng chỉ vừa nói vừa múa :D

Lâu lắm không có thời gian tìm hiểu và đọc, cháu giới thiệu các cụ quyển này ạ. Đọc ban đêm toàn bị khủng long bảo hâm dở vì toàn cười 1 mình.
Đọc quyển này hay ạ. Nhiều đoạn tả thực lắm ạ :))

Đá sỏi

Xe buýt
Whoa.. hóa ra vẫn còn đây... hehe... để hôm nào em lại buôn bán tí lấy lộc đầu xuân

taobaocanhsat

Xe hơi
Em cũng thích sách nên phải lưu thớt lại để có thời gian sẽ ngâm cứu kĩ hơn. Cám ơn các cụ mợ

DaDieuchienxu

Xe container
Em cũng thích sách nên phải lưu thớt lại để có thời gian sẽ ngâm cứu kĩ hơn. Cám ơn các cụ mợ
Có thêm 1 người cùng đam mê trong hội sách, nhà cháu rất vui. Chúc cụ đạt đc ý nguyện.
P/s: Nhìn nick cụ, nhà cháu hết hồn, tưởng phạm tội gì... :))

Hangmango

Xe máy
Nhà cháu vừa nhận hàng shipper quyển này, còn chưa cả bóc tem 😁 Hẹn các cụ mợ nao ngâm cứu xog cháu sẽ rì viu

xittalin

Xe tăng
Iem đọc bài này thấy vui da phết. Mai phải da xem dư lào cái hẵng.
Tín hiệu vui cho văn hóa đọc ở phố sách ngày xuân
27/01/2020 15:43 GMT+7
TTO - Không chỉ du xuân hay check-in mà Phố sách Xuân Canh Tý còn được nhiều bạn trẻ lựa chọn để tìm mua cho mình những cuốn sách yêu thích, dấu hiệu đáng mừng cho sự phát triển trở lại của văn hóa đọc trong giới trẻ.
Tín hiệu vui cho văn hóa đọc ở phố sách ngày xuân - Ảnh 1.

Phố sách Xuân Canh Tý 2020 thu hút được sự quan tâm của đông đảo độc giả trẻ - Ảnh: NGUYỄN HIỀN
Trong những ngày đầu năm, bên cạnh việc đi lễ chùa hay đi xin chữ, nhiều người dân thủ đô lại lựa chọn ghé qua phố sách Hà Nội để "tậu" cho mình những cuốn sách khai xuân. Được tổ chức lần đầu tiên vào năm 2016, đến nay phố sách xuân (đặt tại phố 19/12, quận Hoàn Kiếm) đã trở thành một điểm hẹn thú vị dành cho người yêu sách Hà Nội và du khách.
Phố sách Xuân Canh Tý 2020 quy tụ hơn 20 gian hàng sách của các đơn vị, nhà xuất bản mang đến sự lựa chọn đa dạng cho người yêu sách. Hầu hết các ấn phẩm được trưng bày trong suốt thời gian diễn ra hội sách đều được giảm giá 20-50%.
Với chủ đề xoay quanh việc phát triển văn hóa đọc trong đời sống nhân dân và đặc biệt là đối với giới trẻ, không gian Phố sách Xuân Canh Tý mang những điểm nhấn khác biệt tất cả các hoạt động diễn ra đều được xoay quanh chủ đề này.
Bên cạnh đó, khi đến với Phố sách Xuân Canh Tý, người dân và du khách còn được trải nghiệm nghệ thuật viết thư pháp, xin chữ đầu năm tại gian hàng ông đồ, khám phá cách nghệ nhân sáng tạo nên những con tò he đầy màu sắc…
Lần đầu tiên đến với phố sách xuân, bạn Nguyễn Hoàng Anh (Hà Đông, Hà Nội) chia sẻ: "Năm nay mình và người yêu quyết định đến phố sách xuân, mình cảm thấy đầu năm có được một cuốn sách hay cũng là một điều rất thú vị. Hôm nay, mình đã mua được hai quyển sách Gieo trồng hạnh phúcYêu những điều không hoàn hảo".
Đã khá quen với phố sách xuân, bạn Nguyễn Quang Minh (Cầu Giấy, Hà Nội) cho rằng: "Đầu năm đi mua sách giống như mình nạp thêm được những tri thức mới cho cả một năm, mình nghĩ đây cũng là một thói quen tốt nên duy trì và các bạn trẻ cũng nên thực hành thói quen này.
Nếu như trước đây, số lượng sách mà mỗi người Việt đọc trong một năm hơi thấp nhưng trong những năm trở lại đây, mình thấy văn hóa đọc cũng đang được phát triển. Đặc biệt, hôm nay mình cũng thấy khá nhiều bạn trẻ có mặt tại đây nên mình nghĩa là công nghiệp xuất bản sách cũng như văn hóa đọc của người Việt sẽ tiếp tục phát triển trong những năm tới."

Tín hiệu vui cho văn hóa đọc ở phố sách ngày xuân - Ảnh 2.
Phố sách năm nay không chỉ là nơi để người yêu sách chọn mua những cuốn sách ưng ý mà còn là không gian thích hợp để các bạn trẻ chia sẻ niềm đam mê đọc với bố mẹ mình - Ảnh: NGUYỄN HIỀN
Tín hiệu vui cho văn hóa đọc ở phố sách ngày xuân - Ảnh 3.
Thói quen đi mua sách của bố mẹ sẽ tạo thói quên đọc cho các bạn nhỏ - Ảnh: NGUYỄN HIỀN
Tín hiệu vui cho văn hóa đọc ở phố sách ngày xuân - Ảnh 4.
Đa dạng các loại sách, độc giả dễ dàng chọn lựa cho mình những cuốn sách ưng ý với ưu đãi 20-50% - Ảnh: NGUYỄN HIỀN
Tín hiệu vui cho văn hóa đọc ở phố sách ngày xuân - Ảnh 5.
Phố sách Xuân Canh Tý sẽ diễn ra từ nay đến hết ngày 3-2 - Ảnh: NGUYỄN HIỀN
Tín hiệu vui cho văn hóa đọc ở phố sách ngày xuân - Ảnh 6.
Đến với phố sách trong thời gian này du khách còn được trải nghiệm nhiều hoạt động thú vị xoay quanh chủ đề văn hóa đọc - Ảnh: NGUYỄN HIỀN
Tín hiệu vui cho văn hóa đọc ở phố sách ngày xuân - Ảnh 7.
Khám phá cách làm những chú to hè xinh xắn từ nghệ nhân - Ảnh: NGUYỄN HIỀN
Thùy link: https://tuoitre.vn/tin-hieu-vui-cho-van-hoa-doc-o-pho-sach-ngay-xuan-20200127134124047.htm