[Funland] Review Sách hay

tuongcap

Xe buýt

Em đang đọc cuốn này

Hoàng Trang

Xe ngựa
Không có tên nên em lại đi ra.:(
Em mời tất cả các cụ các mợ yêu sách mà. Cụ thông cảm giúp em vì em già rồi nên trí nhớ hữu hạn, nhất thời không thể nhớ hết tất cả các cụ các mợ :(.

Nha Trang@

Xe điện
Cách đây hơn 30 năm em có xem một cuốn sách viết dựa trên một câu chuyện có thật. Đ.ảng đối lập ở Pháp đã thuê một sát thủ giấu mặt có biệt danh Jackal (chó rừng) để ám sát Tổng thống De Gaulle. Câu chuyện cuốn hút đến tận trang cuối cùng đọc không thể nào rời tay được, giờ muốn tìm lại cũng thật khó.

tutitututu

Xe máy
Không hiểu sao mình vẫn thích đọc sách kinh điển hơn là sách hiện đại mặc dù sách hiện đạo cũng đọc kha khá. Mình cũng hay mua sách theo tác giả hơn là theo tác phẩm, thường tác giả nào mình thích mình mua bằng hết. Ví dụ Agatha Christy, James H. Chase, E.M.Remarque, Jane Austin, Kafka, Nabokov, Milan Kundera, Someset Maugham, Kim Dung...

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cách đây hơn 30 năm em có xem một cuốn sách viết dựa trên một câu chuyện có thật. Đ.ảng đối lập ở Pháp đã thuê một sát thủ giấu mặt có biệt danh Jackal (chó rừng) để ám sát Tổng thống De Gaulle. Câu chuyện cuốn hút đến tận trang cuối cùng đọc không thể nào rời tay được, giờ muốn tìm lại cũng thật khó.
Cụ đã hỏi thử google chưa ạ?

Ben BMS

Xe buýt
Những cuốn sách nên đọc khi còn trẻ

Hoàng Trang

Xe ngựa

mihkun

Xe tăng
Hai cụ hình như không đọc nội dung thread em thì phải: NO SEX ợ.
Tại sao đành ông thích tình dục đàn bà cần tình yêu không phải là cuốn sách về chủ đề sex dù nó có đề cập đến.
Đấy là sách thể loại tâm lý học hành vi, rất đáng đọc, đặc biệt với các bạn trẻ hoặc các bạn già gặp trục trặc khi giao tiếp với bạn đời.
Thể loại lịch sử cuộc chiến Đông dương, cho ai quan tâm đến sự thật ở góc nhìn của những nhà báo nước ngoài: Đông Dương hấp hối - Navare, Cuộc chiến Đông Dương (ai đọc được thì nên đọc bản gốc La Guerre d'Indochine ) - Lucien Bodard;

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tại sao đành ông thích tình dục đàn bà cần tình yêu không phải là cuốn sách về chủ đề sex dù nó có đề cập đến.
Đấy là sách thể loại tâm lý học hành vi, rất đáng đọc, đặc biệt với các bạn trẻ hoặc các bạn già gặp trục trặc khi giao tiếp với bạn đời.
Có thể một số cụ cho rằng cuốn sách đó đáng đọc nhưng nội dung cuốn sách đó không nằm trong phạm vi thảo luận trong thread này của em ạ. Trân trọng!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ngày bé em đọc Hội chợ phù hoa. Sau này đọc truyện Người giàu người nghèo . Hai truyện này em ấn tượng nhất . Truyện ngắn thì có Tuyển tập truyện ngắn của Ivan Bunin , O'Henry .Cảm nhận hay nhưng em mà review thì sẽ làm giảm đi cái hay của truyện. Các cụ mợ chịu khó đọc rewiew trên mạng vậy.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ngày bé em đọc Hội chợ phù hoa. Sau này đọc truyện Người giàu người nghèo . Hai truyện này em ấn tượng nhất . Truyện ngắn thì có Tuyển tập truyện ngắn của Ivan Bunin , O'Henry .Cảm nhận hay nhưng em mà review thì sẽ làm giảm đi cái hay của truyện. Các cụ mợ chịu khó đọc rewiew trên mạng vậy.

Cụ bê review trên mạng về thread giúp em (có trích dẫn nguồn). Em lười bẩm sinh, he he.

BRIA

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cuốn này em có nhớ mang máng, có đoạn sát thủ trú tại nhà một nữ bá tước một thời gian, giết chủ nhà, điểm đến kế tiếp là một câu lạc bộ đồng tính, giả làm gay để đi cùng về nhà một người đồng tính vì cảnh sát ghê tởm không muốn nhìn. Các chi tiết khác thì bình thường.

Truyện Pháp còn nhiều nhân vật có thật rất ấn tượng, trong đó có một tên cướp có độ cao rất khiêm tốn: chỉ 1m65 nhưng với sức mạnh ý chí có thể quật ngã gục nhiều cảnh sát có thể hình cao to, và giết chết rất nhiều cảnh sát trước khi bị bắt.

Papilon người tù khổ sai cũng có nhiều hình ảnh được mô tả tuyệt đẹp, trong đó có cảnh sống cùng người tình da đỏ bên bờ biển, hàng ngày mò ngọc trai và xxx giữa cảnh đjep như thiên đường.

Một đoạn làm em buồn cười là Papilon làm chủ khách sạn, nguyên tắc là không bao giờ đổi phòng khách hàng đã đặt, nhưng một lần buộc phải phá nguyên tắc vì một khách hàng than phiền rằng phòng bên cạnh đêm nào cũng xxx quá lâu và quá mãnh liệt, trong khi ông lại quá yếu nên đề nghị đổi phòng để vợ ông tránh sự so sánh :D

Các chi tiết khác dễ làm người khác kinh dị là tù nhân ăn thịt người, xxx với trâu, đám giòi trên những vết thương... Tóm lại đây là cuốn truyện rất rất nên đọc để định hình tư tưởng.

mihkun

Xe tăng
Có thể một số cụ cho rằng cuốn sách đó đáng đọc nhưng nội dung cuốn sách đó không nằm trong phạm vi thảo luận trong thread này của em ạ. Trân trọng!
Vậy có lẽ mợ nên cập nhật rõ vào #1. Nếu đã từng đọc cuốn sách này, ai cũng có thể hiểu nó không phải chủ đề Sex và nó đáng đọc:
đáng đọc về mọi chủ đề (trừ Sex).
Em thấy mợ mới đọc tên sách mà đã e ngại nội dung nên góp vài lời nhận xét về cuốn sách vậy thôi. Còn mợ không ưng ý thì cứ bỏ qua, cứ để cho các cụ khác cởi mở trong suy nghĩ hơn tìm hiểu về nó.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vậy có lẽ mợ nên cập nhật rõ vào #1. Nếu đã từng đọc cuốn sách này, ai cũng có thể hiểu nó không phải chủ đề Sex và nó đáng đọc:

Em thấy mợ mới đọc tên sách mà đã e ngại nội dung nên góp vài lời nhận xét về cuốn sách vậy thôi. Còn mợ không ưng ý thì cứ bỏ qua, cứ để cho các cụ khác cởi mở trong suy nghĩ hơn tìm hiểu về nó.
Em đã thể hiện rõ ở #1 ngay từ đầu. Em cũng không muốn chỉ vì tên sách hay đại loại thế mà có những comment cợt nhả, thiếu văn hóa của 1 số cụ nên em rào trước ạ.

Lucky-Driver

Xe tăng
Gần đây em đọc cuốn "Sapien Lược sử loài người" thấy rất hay!