[Funland] Rối quá, các cụ tư vấn giúp e với ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhà bác tham khảo cái Thông tư 35/2014/TT-BCA về vụ tách khẩu chuyển khẩu. Cái này người làm luật họ tính rồi, nhà chồng không bựa được đâu.
Còn nếu không quá bức thiết thì cứ để kệ con cụ nhà chồng. Đến lúc nhà nó phải giao dịch liên quan đến cái bất động sản ở Hà Nội, nó lại chả phải vác cả tằng tổ nhà nó đến lạy mình ký cho một chữ chứ lậy, lúc bấy không biếu độ lít hơn lít mốt bà dí luồn vào ký chứ.
Bán nhà bán cửa liên quan gì hộ khẩu bác ?

quanghungle

Xe tăng
Bên nhà ngoại e đang rối tinh lên ạ. Chuyện là như thế này: cô e con dì e lấy chồng trên Hà Nội. Nhà chồng ở Thanh Hoá nên mua cho vợ chồng nó căn nhà trên này, nhưng đứng tên bố mẹ chồng. Sổ hộ khẩu thì bố chồng nó đứng tên chủ sổ. Mà cũng chẳng hiểu kiểu gì nhà chồng nó vẫn có khẩu ở quê. Giờ chúng nó li hôn được hơn năm nhưng chưa cắt khẩu, con e e giờ về quê chồng xin cắt khẩu thì bị làm khó. Vậy có cách nào xử lí nếu nhà kia họ k cắt không ạ? Vì họ còn khẩu ở quê nên họ nói thẳng họ không lên hà nội và cũng không càn quan tâm khẩu hà nội nữa.
thôi đanh mất ít xèng thôi cụ ạ

boynuce

Xe tải
Thấy sai sai, chả nhà chồng nào thích giữ làm gì, mà nếu có hk ở Hn rồi thì việc gì phải về quê; chuyển khẩu đi đâu thì cũng phải chứng minh nơi nhập mới quan trọng, cắt khẩu thì phút mốt;
Nói ntn cho dễ hiểu ạ, sai là sai ở e e, cái này e k dá bênh, nó cắm sừng nên ck nó ms cay. Giờ cả nhà họ về thanh hoá rồi, họ cũng bảo họ không cần quan tâm khẩu, cắt được tự cắt, còn nhờ họ photo khẩu họ không làm.

boynuce

Xe tải
E là a họ nó nhưng cả nhà ngoại bên e có mỗi nó con gái lại út nên mọi người cũng chiều. Không quan tâm nó thì e cũng k dám hỏi các cụ, nhưng nó sai cũng chẳng bênh được. E cám ơn các cụ đã tư vấn, mai e sẽ hỏi bên công an lần nữa xem có bôi trơn đc không, cũng làm hết trách nhiệm thằng a thôi ạ.

Noibai

Xe buýt
Nói ntn cho dễ hiểu ạ, sai là sai ở e e, cái này e k dá bênh, nó cắm sừng nên ck nó ms cay. Giờ cả nhà họ về thanh hoá rồi, họ cũng bảo họ không cần quan tâm khẩu, cắt được tự cắt, còn nhờ họ photo khẩu họ không làm.
Thế thì chịu, lên phường nơi đk hộ khẩu mang theo bản foto qd ly hôn của Toà, foto cmnd và đưa pbi nhờ các anh í làm cho, kiểu gì trên phường cũng có bản foto

glai11.h

Xe tải
Sổ hộ khẩu có 2 bản. 1 bản tại CA phường (để lưu), và 1 bản giao cho chủ hộ

chieubuon

Xe tăng
Có quyết định li hôn rồi thì đi đăng ký bình thường mà cụ. Cần chó gì HK nhể

L.C.D

Xe container
Nhà em thì em vẫn giữ hộ khẩu từ thời chưa ký án mà em là chủ hộ. Hộ khẩu của em em còn nhập cho tá lả anh em họ để các anh em họ có hộ khẩu HN. Chưa bao giờ em nghĩ đến việc vì hộ khẩu mà bị đòi chia tài sản. Làm gì có luật đó hả các bác. Tài sản đứng tên 2 vợ chồng em thì chỉ 2 bọn em đc quyền chia chác thôi chứ nhể.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Nhà bác tham khảo cái Thông tư 35/2014/TT-BCA về vụ tách khẩu chuyển khẩu. Cái này người làm luật họ tính rồi, nhà chồng không bựa được đâu.
Còn nếu không quá bức thiết thì cứ để kệ con cụ nhà chồng. Đến lúc nhà nó phải giao dịch liên quan đến cái bất động sản ở Hà Nội, nó lại chả phải vác cả tằng tổ nhà nó đến lạy mình ký cho một chữ chứ lậy, lúc bấy không biếu độ lít hơn lít mốt bà dí luồn vào ký chứ.
Sợ cô vợ giờ làm ván mới Cụ ạ. Nhập khẩu thì mới thể hiện toàn tâm toàn ý :(

• Vodka
Reactions: XPQ
Ngày xưa nhập nhèm nên vẫn để HK hai nơi, bây giờ công nghệ phát triển rồi dữ liệu phải đồng bộ, em thấy bảo một số tỉnh đã cho đi rồi mà chưa cắt thì xxx phải xử lý hết tồn đọng. Chắc chắn việc giữ HK này xxx thanh hoá đang ko đúng.
nói chung muốn đc việc mình cứ đưa cho cán bộ đôi ba củ đọc mật khẩu “người OF” là trôi thôi.

MEC V6

Xe điện
Bên nhà ngoại e đang rối tinh lên ạ. Chuyện là như thế này: cô e con dì e lấy chồng trên Hà Nội. Nhà chồng ở Thanh Hoá nên mua cho vợ chồng nó căn nhà trên này, nhưng đứng tên bố mẹ chồng. Sổ hộ khẩu thì bố chồng nó đứng tên chủ sổ. Mà cũng chẳng hiểu kiểu gì nhà chồng nó vẫn có khẩu ở quê. Giờ chúng nó li hôn được hơn năm nhưng chưa cắt khẩu, con e e giờ về quê chồng xin cắt khẩu thì bị làm khó. Vậy có cách nào xử lí nếu nhà kia họ k cắt không ạ? Vì họ còn khẩu ở quê nên họ nói thẳng họ không lên hà nội và cũng không càn quan tâm khẩu hà nội nữa.
Có gì đâu e đã đi làm kiểu tn rồi về quê ra gặp thằng tư pháp kèm cái phong bì trình bày hoàn cảnh nó làm xong síp đến tận giường

Boppi

Xe tải
Nhà em thì em vẫn giữ hộ khẩu từ thời chưa ký án mà em là chủ hộ. Hộ khẩu của em em còn nhập cho tá lả anh em họ để các anh em họ có hộ khẩu HN. Chưa bao giờ em nghĩ đến việc vì hộ khẩu mà bị đòi chia tài sản. Làm gì có luật đó hả các bác. Tài sản đứng tên 2 vợ chồng em thì chỉ 2 bọn em đc quyền chia chác thôi chứ nhể.
Mợ có chắc không đấy? Tài sản đứng tên hai vợ chồng mợ nhưng khi chuyển nhượng, cho, bán, .... thì cần phải có chữ ký của tất cả các thành viên đủ tuổi công dân có trong hộ khẩu mợ nhé!
Đấy là em nói sổ HK giấy và em đã phải làm rồi còn giờ chuẩn bị thay bằng HK điện tử thì em không biết. ;) :P

lathuroi

Xe tải
Mợ rất tốt bụng, hơn rất nhiều người

XPQ

Xe lăn
Bán nhà bán cửa liên quan gì hộ khẩu bác ?
Đúng là chả liên quan gì đến nhà cửa. Nhưng thích liên quan thì liên quan được ngay, có độ tám chục chữ lên tờ A4 gửi phường thì các anh em quan lại họ lại mừng như bắt được của.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ ơi phức tạp đó, những ng trong hộ khẩu k đồng ý là mợ sẽ k dc bán nhà mợ đâu.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ chắc chưa giao dịch mua bán nhà cửa rồi.
Khi ký HD công chứng, cả 2 bên mua-bán đều phải có bản copy công chứng sổ hộ khẩu, đăng ký kết hôn, CMTND cụ nhé.
Chả liên quan cụ ạ ! Em bán cho nhạc phụ vài cái nhà rồi