Russia-Mùa thu vàng

voimummim

Đi bộ
Bác Master đi đoàn của công ty em ở Saint. Không biết hôm ấy ai làm HDV đoàn bác ở Saint :))

Masters

Xe buýt

Masters

Xe buýt
Bác Master đi đoàn của công ty em ở Saint. Không biết hôm ấy ai làm HDV đoàn bác ở Saint :))
Thế à? Ở Saint là cu Thắng dắt mình đi, Cu cậu nhiệt tình, dễ thương phết.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]

Lại vỉa hè, nếu chỉ nhìn vỉa hè thôi thì quá lởm, tường nhà cũng cũ kỹ. Nhưng nhìn tổng thể lại không thấy xấu, thế mới đểu :)
Vỉa hè này ở mình chắc đc các bạn ấy lập Dự án lật lên rồi lát lại vài lần rồi chẳng chơi... :))

voimummim

Đi bộ
Trông cây cầu ở bức ảnh thứ 2 giống cầu long Biên quá bác ạ, nhất là hình ảnh đoàn tàu hoả chạy qua
Các cây cầu ở Nga đa số được xây dựng cùng thời với cầu Long Biên nên kiến trúc khá giống nhau. Cầu LB là do công ty Eiffel của Pháp xây dựng. Bên Nga cũng có 1 cây cầu do Eiffel xây bác ạ.
Cụ Master chụp ảnh đẹp quá. Cụ cũng nhớ chính xác từng cảnh, từng nơi luôn thì nhà cháu quá khâm phục cụ ^:)^. Cháu thấy nhiều bác viết review về du lịch Nga rồi nhưng toàn viết lộn lung tung các địa điểm lên. Râu ông nọ cắm cằm bà kia.
Ps: cháu vừa thấy #226 của cụ nhầm 1 tý. Ảnh đầu là nhà thờ Thánh Isac, ảnh thứ 2 mới là nhà thờ Kazan cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

vinhtrinhquang

Xe hơi
đẹp quá Hehe

Hắc Ín

Xe tăng
Các cây cầu ở Nga đa số được xây dựng cùng thời với cầu Long Biên nên kiến trúc khá giống nhau. Cầu LB là do công ty Eiffel của Pháp xây dựng. Bên Nga cũng có 1 cây cầu do Eiffel xây bác ạ.
Cụ Master chụp ảnh đẹp quá. Cụ cũng nhớ chính xác từng cảnh, từng nơi luôn thì nhà cháu quá khâm phục cụ ^:)^. Cháu thấy nhiều bác viết review về du lịch Nga rồi nhưng toàn viết lộn lung tung các địa điểm lên. Râu ông nọ cắm cằm bà kia.
Ps: cháu vừa thấy #226 của cụ nhầm 1 tý. Ảnh đầu là nhà thờ Thánh Isac, ảnh thứ 2 mới là nhà thờ Kazan cụ ạ
Không phải cụ Master nhầm đâu mợ ạ, cụ ấy nhớ chính xác đấy, 2 ảnh đó đều là nhà thờ Kazan. Nhà thờ thánh Isac kiến trúc phía trên là các trụ tròn trơn như thế này ạ, ảnh này có cả mẹt con bạn em :).

Còn ảnh 1 ở # 226 cụ Master chụp đây ạ:

.

xelubabanh

Xe buýt

Cũng như hầu hết các đại lộ nổi tiếng trên thế giới, về đêm, đại lộ Nevsky lung linh, huyền ảo gấp bội phần. Nevsky Prospekt đã lôi cuốn du khách từ khắp nơi trên thế giới bởi nó được ví như sự hiện thân của đất nước Nga, biểu tượng cho sự hùng vĩ của hoàng gia Nga. Nhà thờ, cung điện và các công trình kiến trúc biểu tượng cho Sa hoàng ngày trước đều nằm trên con đường nổi tiếng này.

Giữa dòng người xe tấp nập, bỗng nhiên có 2 thiếu nữ cưỡi ngựa (ngựa đẹp tuyệt vời chứ không như mấy con ở Đà lạt nhà mình :) ) nhìn phê nhức cả mắt các cụ ạ :v
Chắc là các tiểu thư của mấy đại gia mới, vì mấy " ô tô hí " giá cao hơn một chiếc xe hơi xịn

Masters

Xe buýt
Nhầm là nhầm xế lào :D Cụ Hắc ín nói đúng rôi, nhà thờ thánh Isac đây bạn

Chỉnh sửa cuối:

Masters

Xe buýt
Cung điện mùa đông, hôm nhà cháu đến trời xám xịt, may thế hehe, vì ở trong nhà là chủ yếu.

Vừa giơ máy lên bạn Natasa này xua tay không cho chụp hehe, nhưng ko vấn đề. 200 ông Nin là bạn ấy cười như...Liên Xô chấp cả chục người chụp kể cả mòn vẹt cả người :D

Masters

Xe buýt

Chiếc cổng lịch sử, Chắc chắn thế này mà vẫn bị giai cấp vô sản ẩy đổ vào Tháng mười cách đây gần trăm niên. Kinh hông :)

Du khách tự mua vé, đâu như 1k rúp/người. Bạn nào có máy ảnh vui lòng bỏ thêm 300 rúp. Sẽ được cấp 1 cái thẻ chụp ảnh riêng.

Masters

Xe buýt

Trong khuôn viên

Thư giãn bên cây sồi cổ thụ

Masters

Xe buýt
Có lẽ phải nói thêm chút này cho rõ. Địa điểm này tên đọc đầy đủ là : Cung điện mùa đông-Bảo tàng Hermitage. Nơi lưu giữ những kiệt tác nghệ thuật của thế giới. Để hình dung về độ rộng của nó và những tác phẩm nghệ thuật mà nó có, người ta nói nếu ngắm mỗi thứ 1 phút, đâu như mất mấy năm hehe.

Suốt hai thế kỷ rưỡi, Bảo tàng Hermitage sở hữu một trong những bộ sưu tập lớn nhất: khoảng gần ba triệu tác phẩm nghệ thuật và những công trình kiệt tác bất hủ của nền văn hóa thế giới, bắt đầu từ thời kỳ đồ đá cho đến thế kỷ đương đại. “Bảo tàng này cho phép tiềm thức của bạn du ngoạn tới bất cứ nơi nào và tới bất cứ thời đại nào mà bạn muốn đến”,- trang “Tripadvizor” dẫn ý kiến phản hồi về Hermita (trích)

Kiểm tra an ninh

Bắt đầu ngắm!

Masters

Xe buýt

Masters

Xe buýt
Sàn gỗ (thật) các mầu cực kỳ tinh xảo.

Vàng hehe chắc cũng thật, chứ chỉ tầm 4 tuổi như của bạn 9 Rồng nhẽ xám ngoét lâu òi :)

Masters

Xe buýt

Căn phòng lịch sử, nơi chuyển giao chế độ giữa triều đại Sa Hoàng và giai cấp CCVS (viết tắt cho nó bí hiểm hehe)

Masters

Xe buýt

Ngoài kia là sông Neva, Chiến hạm Rạng đông...

Cửa kính 2 lớp với chiều dày cả m hehe. Có thế các vua chúa ngày xưa mới xiêm y nhảy nhót linh đình mặc kệ ngoài trời tuyết rơi. Bảo sao vua nhà mình cùng thời lắm con thế :D

Masters

Xe buýt