[Funland] Sầm Sơn thất thủ

Leanh65

Xe container
Cụ ra ba
Theo em cát trắng chỉ là 1 phần thôi, còn phải xét độ mềm , mịn của cát nữa.

Em từng dẫm những bãi biển miền trung mà không thể tả được cảm giác bãi cát tuyệt vời ntn.

Biển Quảng Ninh, Vân đồn cát rất hay có dị vật vỏ sò, vỏ hà đâm rát chân , rất khó chịu, em vừa thấy cụ nào ở trên nói bãi này cũng bị vậy. Cụ confirm cho em để năm tới em thử .
Cụ ra bãi Quan Lạn bãi phẳng lỳ ,cát mịn đi không dấu chân.Sóng cao 1-2m nước vẫn trong vắt nhìn thấy đáy.Hôm qua em đi SS bãi cát đen tạo thành từng cồn,khi sóng ạp vào cát bị chảy theo,nước đục ngầu ,so với Quan Lạn thì chỉ được 5/10.Đồ ăn và phòng ốc đắt đỏ hơn cả Bãi Cháy.Chán quá gấu em lại bảo vào Cửa Lò ,em đang ở Cửa Hội đây.Bãi cửa lò trước đây cũng mịn tuy là cát đen nhưng giờ cũng đầy vỏ giáp xác do dự án của anh V phía ngoài làm trôi dạt vào.Cứ bãi nào có các anh ấy đều nát hết.Bãi Minh Châu của Quan Lạn mấy năm trước rất tuyệt ,năm ngoái em đi đã chán vì các anh ấy bắt đầu thò tay vào ,các cụ đi nhanh còn được thưởng thức độ hoang sơ ,mịn màng nguyên thủy chứ không một hai năm nữa là các anh ấy lại phá nát như cát Bãi Cháy thôi.

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Bao giờ xong cao tốc từ Ninh bình đến Vinh thì Sầm sơn sẽ bớt đông thôi.
Nó đến Thanh Hóa trước. Nói chung tầm 3 năm nữa Sâm Sơn vẫn đông. Sau đó dân mình giàu hơn, giao thông thuận lợi hơn và dịch vụ du lịch phát triển hơn thì sẽ thay đổi .

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cứ mỗi mùa lễ là ở các điểm du lịch đều đông người, kín đặc như vậy... mỗi ở HN là đường phố vắng vẻ... thôi thì em chọn nghỉ lễ ở HN và ngày thường thì đi du lịch ợ
HN năm nay cũng ko vắng mấy đâu, phía ngoài vắng hơn chứ trung tâm cũng đông lắm

nvht

Xe điện
Theo em cát trắng chỉ là 1 phần thôi, còn phải xét độ mềm , mịn của cát nữa.

Em từng dẫm những bãi biển miền trung mà không thể tả được cảm giác bãi cát tuyệt vời ntn.

Biển Quảng Ninh, Vân đồn cát rất hay có dị vật vỏ sò, vỏ hà đâm rát chân , rất khó chịu, em vừa thấy cụ nào ở trên nói bãi này cũng bị vậy. Cụ confirm cho em để năm tới em thử .
Theo em cụ nên đi tận nơi và cảm nhận vì em thấy bãi tắm Minh Châu cát trắng mịn, không có vỏ sò, ngao gì cả (ảnh chụp em chụp ngày 27-4-2019).

custardapple

Xe buýt
Nó đến Thanh Hóa trước. Nói chung tầm 3 năm nữa Sâm Sơn vẫn đông. Sau đó dân mình giàu hơn, giao thông thuận lợi hơn và dịch vụ du lịch phát triển hơn thì sẽ thay đổi .
100 năm nữa thì SS vẫn phù hợp cho bình dân.
Mà bình dân thì luôn đông đảo cụ nhé.

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
100 năm nữa thì SS vẫn phù hợp cho bình dân.
Mà bình dân thì luôn đông đảo cụ nhé.
Ko đâu cụ. Em vẫn tin là bình dân sẽ ko có nhiều quyền trong xã hội tương lai. Chế độ sẽ phân hóa sớm đẳng cấp xã hội ngày càng sâu sắc. Sầm Sơn sẽ thành resort hết. Còn khu bãi tắm công cộng sẽ gom lại một nhúm tạo cảm giác ko muốn đến và muốn vào resort thôi.

mabu_210

Xe điện
Cụ nói chính xác là sao mọi người ko bay sang hawai hay phuket hay abc xyz vì ngày lễ thì tất cả các nơi vui chơi giải trí trong đất vn đều thất thủ hết. Quy Nhơn em định đi mấy lần nhưng ông bà cụ vào 1 lần sợ đến giờ vì nắng quá, thành mẹ mực khô
Cụ nhầm, e vào Cocobay....sạch sẽ mát mẻ, sóng to nước trong cát trắng, biển đẹp vcđ, vắng vẻ.....sướng tê luôn

Linh Miu

Xe buýt
ai cũng nghĩ ntn thì chả mấy chốc dân số VN tăng vọt :))
đi chơi cho nó mở mang đầu óc cụ ah, HN thì lúc nào đi chả được
Vâng mời cụ mở mang, em ở nhà điều tra dân số. Em tự thấy là dở người mới đi chơi những ngày ntn, mang nhọc vào thân. Dịch vu bt đã như ****, giờ đông thế này khỏi bàn chưa kể đắt đỏ. Cứ ngày thường hoặc cuối tuần em đi, chả xi nhẻ luôn :)

gocart

Xe cút kít
Anh xuống tắm hộ tôi cái. Tại sao dân quanh đó họ ko đi mà cứ phải Nha trang?
Bãi biển nhìn như vậy nhưng xuống tắm mới biết ntn. Biển miền trung nước mặn, chưa kể hay có sóng ngầm rất nguy hiểm.
Dân địa phương tắm ai cũng buộc chai lavie hoặc mặc áo phao quân đội. Dân du lịch đến tắm ko biết dễ bị đuối nước
Bác này kinh nghiệm đây.
Các bác du khách thấy có ông đeo chai bơi thì chớ xuống tắm nhé.
Cái chai hay cái can ông ấy kéo theo là để báo hiệu cho tàu nó không chèn lên ông ấy thôi.
Chỗ đó hiển nhiên không dành cho dù khách.

dinhdung87

Xe buýt
Haiz nghỉ lễ cứ về quê cafe - ăn ngủ - cafe thoai :))

ubisapro

Xe trâu
Em đông là e té. Tuần truớc e đi nghỉ rồi :))

bloodheartvn

Xe điện
Mỗi lần nghỉ lễ là một lần kéo nhau đi hành xác
Nhìn toàn đùi là đùi. Hãi

Em cũng định về từ mấy hôm đầu đơth nghỉ, nhwng nghe ngóng thấy đông đông là em dẹp. Nhưng đợt khai hội nghỉ Giỗ Tổ khá vắng, dân cuhgx dự là đợt này ko đông, nhưng ai ngờ ...

NguoiyeucuNTT

Xe hơi
Vâng, em cũng không hiểu sao không bay đi Phuket, Bali, Hawaii hay Caribean mà cứ đổ xô đi Sầm Sơn làm gì.
Cụ à , ngoài bắc lắm gần hơn 30 tỉnh thành mà chỉ có mấy bãi tắm thôi, quảng ninh, hải phòng, sầm sơn là những bãi biển nổi tiếng. Dân em phía ngoài chỉ đi mấy biển ở gần gần chứ book vé đi xa mất thời gian với ngại lắm.
Phái trong nam thì đa số miền ven biển nên bãi tắm khá nhiều nên có sự rộng rãi hơn với người ở gần đó ^#(^^#(^^#(^

3key

Xe buýt
Cụ cho em xin ảnh cái Resort giá siêu rẻ để em tham khảo đc không?
Đây cụ ơi :) . Có 2 resort cạnh nhau. Cụ nên ở bên Biển Rạng, bên này đông hơn mà nội thất mới hơn. Em ở bên này nội thất kiểu cổ cổ, lại vắng nữa cũng ghê ghê :| .

nvht

Xe điện
Đây cụ ơi :) . Có 2 resort cạnh nhau. Cụ nên ở bên Biển Rạng, bên này đông hơn mà nội thất mới hơn. Em ở bên này nội thất kiểu cổ cổ, lại vắng nữa cũng ghê ghê :| .

Vâng. Cái resort này nằm sát biển luôn hả cụ?

vikingloveu

Xe buýt
Cứ qua dần từng năm người dân sẽ khôn ra

3key

Xe buýt
Vâng. Cái resort này nằm sát biển luôn hả cụ?
Hai cái em đánh dấu xanh biển đấy. Đi sang đường mới ra tới bãi biển. Gọi là resort nhưng em thấy khách ở chủ yếu là đi công tác rồi ở cho tiện ra sân bay thôi nên giá bình dân. Chứ giá cao chắc cũng ko ai ở.

HuyArt

Xe lăn
Do cách chụp thôi
Em vừa ở Sầm Sơn chiều hôm qua, tuy đông nhưng vẫn tắm rất Ok
Dịch vụ thì sau đợt chấn chỉnh đã tốt hơn, công an đi tuần chăm hơn bọn đấm lưng dạo ngày xưa, chỉ khác là co chân lên ghế không bị mất dép nữa:D