[Funland] Sầm Sơn thất thủ

HuyArt

Xe lăn
Em mạn phép chém với các cụ. Nói về biển thì em có biết chút ít vì em hầu như đi dọc bờ biển của đất nước vì tính chất công việc. Em nhận xét như sau:
- Sầm Sơn nói riêng và các bãi biển phía bắc, BTB nói chung là đục, sóng to,mùa chỉ khoảng 3-4 tháng.
—> Chỉ phục vụ chủ yếu khách trong nước ( nước ngoài họ ko thích biển nước đục & sóng to).
—> Vì chỉ phục vụ được 3-4T/năm nên ko ai dám đầu tư lớn—> khách sạn ko đẹp, ít & ko có dịch vụ khác ngoài tắm biển (trừ Vịnh hạ long do là vịnh nên nước trong hơn nhưng cũng có 3-4 tháng mùa du lịch là Ok).
- Nói đến phía bắc thì Sầm Sơn vẫn là đẹp nhất nếu nói về bãi biển tắm. Lại nằm ở khu vực đông dân, gần TT Hà nội nên việc nó đông đúc, chật như nêm là bình thường.
* Còn đối với các bãi biển phía Nam nói chung là trong, mặn, ít sóng—> Khách tây họ rất thích. Phục vụ quanh năm nên có nhiều đại gia đầu tư—> khách sạn đẹp , rẻ, nv phục vụ chuẩn. Đồng thời có nhiều dịch vụ ăn chơi ngoài việc tắm biển. Cái thiếu duy nhất của họ đó là nằm trên dải đất hẹp & dài—> ít dân—> bãi biển ít đông hơn. Phía Nam thì ko có chỗ nào sánh được với Nha Trang cả.
Trên đây là ý kiến của em
Chính vì vắng tây nó mới thích
Ngày xưa tây nó thích Cát Bà vì vắng, đông dần lên là nó té
Cụ đi nhiều cứ để ý xem đúng không? Biển sóng to tây nó kéo đến ầm ầm ngay, miễn là vắng
Vì họ đi để nghỉ dưỡng, mà nghỉ dưỡng lại đông, bị ô nhiễm cả tiếng ồn lẫn ô nhiễm không khí thì Việt cũng té chứ đừng nói tây

nvht

Xe điện
Do cách chụp thôi
Em vừa ở Sầm Sơn chiều hôm qua, tuy đông nhưng vẫn tắm rất Ok
Dịch vụ thì sau đợt chấn chỉnh đã tốt hơn, công an đi tuần chăm hơn bọn đấm lưng dạo ngày xưa, chỉ khác là co chân lên ghế không bị mất dép nữa:D
Nói tóm lại là do bọn bồi bút nó định hướng, thích thì nó chụp ảnh lúc đông nhất, góc ảnh nhìn đầy người nhất. Và ngược lại.

ducngoc_y

Xe tải
Em đang ở Sầm sơn cũng không quá đông đâu, giá cả thì có đắt nhưng là mùa DL nên thế là bình thường chấp nhận đc

Chính vì vắng tây nó mới thích
Ngày xưa tây nó thích Cát Bà vì vắng, đông dần lên là nó té
Cụ đi nhiều cứ để ý xem đúng không? Biển sóng to tây nó kéo đến ầm ầm ngay, miễn là vắng
Vì họ đi để nghỉ dưỡng, mà nghỉ dưỡng lại đông, bị ô nhiễm cả tiếng ồn lẫn ô nhiễm không khí thì Việt cũng té chứ đừng nói tây
Em chấp nhận với cụ là tây nó thích vắng, yên tĩnh. Còn vụ sóng to thì em chưa thấy? Em chỉ thấy nó thích cát trắng, nắng vàng, nước trong, sạch. Chứ biển mà sóng to thì nhất định ko trong rồi. Đảo thì ko lấy đâu ra sóng to đâu cụ. Sóng to cụ vào SS mới thưởng thức được

nvht

Xe điện

nvht

Xe điện
Em chấp nhận với cụ là tây nó thích vắng, yên tĩnh. Còn vụ sóng to thì em chưa thấy? Em chỉ thấy nó thích cát trắng, nắng vàng, nước trong, sạch. Chứ biển mà sóng to thì nhất định ko trong rồi. Đảo thì ko lấy đâu ra sóng to đâu cụ. Sóng to cụ vào SS mới thưởng thức được
Chỗ bãi tắm Minh Châu đảo Quan Lạn này có biển xanh, cát trắng, nắng vàng, sóng nhỏ mà em có thấy Tây nào đâu.

Chỉnh sửa cuối:

ngoctuyen88

Xe hơi
Cụ bánh bèo đã thấy câu trả lời trực tiếp của các cụ trong thớt này review chưa ? Đừng có tin quá nhiều báo chí mà hãy tự cảm nhận ! Về chi phí e nhấn mạnh là tổng chi phí nhé chứ đừng có tách lẻ ra so để làm gì

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bánh bèo đã thấy câu trả lời trực tiếp của các cụ trong thớt này review chưa ? Đừng có tin quá nhiều báo chí mà hãy tự cảm nhận ! Về chi phí e nhấn mạnh là tổng chi phí nhé chứ đừng có tách lẻ ra so để làm gì
Ơ, tưởng qua rồi mà cụ vưỡn vương vấn đến bánh bèo nào thía

hbthang

Xe tăng
Sao mn không chịu khó bay vào miền trung nhỉ, chả cứ phải tắm nha trang phú cuốc, tắm biển quy nhơn, quảng ngãi cũng rất thú, biển vắng tanh, bãi cát vàng dài tít tắm không một bóng người :D
vài gia đình đi khoảng 20 người. ngày lễ vét đĩa cũng mất 80tr tiền vé mb. cụ có thắc mắc gì nữa ko?

Còn Zyn

Xe máy
Nghỉ lễ chỉ có ở nhà. Chả đi đâu là lành nnhát :)))

Còn Zyn

Xe máy
Sao mn không chịu khó bay vào miền trung nhỉ, chả cứ phải tắm nha trang phú cuốc, tắm biển quy nhơn, quảng ngãi cũng rất thú, biển vắng tanh, bãi cát vàng dài tít tắm không một bóng người :D
Nếu đc chọn e chọn xây bể Nc mặn nhân tạo ở nhà đỡ phải bay đi đâu :))))

deathmetal

Xe tải
Chịu khó chạy thêm hơn trăm km có quả biển Hoàng Mai tắm sướng mà vắng tanh.

tunam804

Xe máy
Biển đông vui nó có cái hay của đông vui, vắng có hay của vắng
Thế mới là biển, quan trọng là nước có trong không, thời tiết có đẹp không

Arizona

Xe tăng
Năm ngoái em cũng quay lại Sầm Sơn sau chục năm thì thấy rất ổn. Cứ đọc review trên mạng thì đúng là dân HN chả ai đi SS cả :)

nvht

Xe điện
Năm ngoái em cũng quay lại Sầm Sơn sau chục năm thì thấy rất ổn. Cứ đọc review trên mạng thì đúng là dân HN chả ai đi SS cả :)
Sầm Sơn thì được cái tiện đường và giá cả bình dân nên đông đúc là đúng nhưng bãi tắm rộng mênh mông thế thì chắc là cũng không đến mức không có chỗ bơi lội

Arizona

Xe tăng
Sầm Sơn thì được cái tiện đường và giá cả bình dân nên đông đúc là đúng nhưng bãi tắm rộng mênh mông thế thì chắc là cũng không đến mức không có chỗ bơi lội
Vâng, tầng lớp cần lao như em còn nhiều lắm. Hôm nào cuối tuần em lại rủ F1 đi, khỏi đau đầu trả lời chúng nó hôm nay đi đâu hả bố???

ngapham84

Xe máy
Em thấy miền Bắc có biển Cât bà, Cô Tô, Quan Lạn-Minh Châu cũng đẹp không kém gì Phú Quốc đấy chứ cụ.
em định đi phú quốc vào tháng 6 mà tháy báo thời tiết mưa quá cụ ạ , ko biết có nên đi không cụ ?