Sầm Sơn - trở lại sau 10 năm.

hecvn

Xe tăng
Chiều xem bản tin VTV1 thấy nói về Sầm Sơn, đến đoạn chuyện cái cân chiều khách cười té ghế luôn: Ngừời bán nói luôn với PV: có 2-3 loại cân, nếu mặc cả rẻ thì cân thiếu tùy giá mặc cả, nếu giá 250k trả 240k, 230k thì cân đủ, nếu trả 180k thiếu khoảng 2 lạng, trả 150-160k thiếu hơn 3 lạng

moimuaxe2013

Xe tăng
Sầm sơn là hoa thanh táo. Chai bia hỏi giá nó bảo 20k. Uống 3 chai gọi thanh toán nó bảo 220k, chai bia hỏi giá 20k, hai chai kia ko hỏi nó tính 100k/chai.
Hộc máu mà phải nuốt trở lại đấy.

truong_tn07

Xe hơi
Sầm sơn là hoa thanh táo. Chai bia hỏi giá nó bảo 20k. Uống 3 chai gọi thanh toán nó bảo 220k, chai bia hỏi giá 20k, hai chai kia ko hỏi nó tính 100k/chai.
Hộc máu mà phải nuốt trở lại đấy.
h chắc ko thế nữa rồi bác ah, có giá niêm yết rồi mà, quá mấy k là ăn phạt chục triệu ngay

wideland

Xe hơi
Ôi, Cụ.:) Em đưa nó vào bảo tàng rồi Cụ vẫn khai quật lên. Hị...hị...
Cách nói chuyện cũng nói lên tính cách của mợ, thật nhẹ nhàng, đằm thắm. E kết rồi đấy. hj;;)
E vừa đi về cách đây 3 tuần rồi, quả thật là bất ngờ với sự khác biệt ở đây. Nhà e đi 7 người, 5 người lớn & 2 trẻ con. E ăn & ở tại KS Tuấn Vũ, e phải ghi nhớ để lần sau còn quay lại ah, nó nằm gần cuối bờ biển, gần bãi D.
Giá phòng là 350k/1 ngày(phòng đôi) mà phòng rất đẹp, nhìn ra biển, còn hải sản giá cũng khá hợp lí, ngồi ở nhà sàn gần biển nên mát lắm các cụ ah,
E nghĩ mãi vẫn chưa nhớ ra điểm trừ nào cả, làm gì thấy chặt chém hay ép khách gì đâu, e uống nước dừa, 5 người đi gọi có 3 quả dừa, cũng chẳng hỏi trước gì cả nhưng khi tính tiền hết có 75k, xe e để ngay trong bãi gần quán nước cũng không bị thu tiền vì hình như bảo vệ trông bãi xe là người nhà chủ quán nước, trước khi vào e cũng nghĩ là sẽ mất 30k như ở hn đấy, hj

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cách nói chuyện cũng nói lên tính cách của mợ, thật nhẹ nhàng, đằm thắm. E kết rồi đấy. hj;;)
E vừa đi về cách đây 3 tuần rồi, quả thật là bất ngờ với sự khác biệt ở đây. Nhà e đi 7 người, 5 người lớn & 2 trẻ con. E ăn & ở tại KS Tuấn Vũ, e phải ghi nhớ để lần sau còn quay lại ah, nó nằm gần cuối bờ biển, gần bãi D.
Giá phòng là 350k/1 ngày(phòng đôi) mà phòng rất đẹp, nhìn ra biển, còn hải sản giá cũng khá hợp lí, ngồi ở nhà sàn gần biển nên mát lắm các cụ ah,
E nghĩ mãi vẫn chưa nhớ ra điểm trừ nào cả, làm gì thấy chặt chém hay ép khách gì đâu, e uống nước dừa, 5 người đi gọi có 3 quả dừa, cũng chẳng hỏi trước gì cả nhưng khi tính tiền hết có 75k, xe e để ngay trong bãi gần quán nước cũng không bị thu tiền vì hình như bảo vệ trông bãi xe là người nhà chủ quán nước, trước khi vào e cũng nghĩ là sẽ mất 30k như ở hn đấy, hj
Tks Cụ nhiều vì sự phản hồi tích cực này. Em từ ngày đi đến h vẫn chưa quay trở lại Sầm Sơn, đơn giản vì em có nhiều sự lựa chọn khác đáng được ưu tiên hơn. Em nói thực, 1 số Cụ đôi khi có cái nhìn rất phiến diện. Chỉ nhìn vào mặt khuyết mà không nhìn thấy những điểm ưu. Theo chủ ý của em, ở đâu cũng thế thôi ... là người tiêu dùng mình phải tự trang bị cho mình kinh nghiệm để trở thành nhà thông thái. Em vừa rồi mới đi Đà Nẵng về, lâu nay các Cụ ít khi phàn nàn về Đà Nẵng, ấy thế mà em cũng bị dính trưởng ở đấy đấy! Nhưng phải trách mình là chính đã Cụ ạ. Vì mình chủ quan cứ nghĩ Đà Nẵng là rất Ok rồi. Chứ ở đâu chả có người này người kia. Đi nhiều nơi mới thấy tiềm năng của đất nước mình là nhiều lắm, cái chính là từ LĐ trở xuống, chưa biết nhìn, và chưa thấy tầm để khai phá nó thôi. Làm du lịch theo kiểu chộp giật, chỉ nhìn trước mắt mà không tính lâu dài ... ấy là hệ luỵ và suy nghĩ của cả hệ thống rồi. Thay đổi thì cần phải có thời gian ...

moimuaxe2013

Xe tăng
Cách đây đúng 3 niên, ở Sầm Sơn: Có thằng ôn vật đạp xế lô mời 2 bố con em đi mua cua biển, nó bảo trọn gói 15k đồng/người - rẻ quá, 2 bố con lên vội. Đến nơi nó dẫn gà vào bẫu - cua giá cao hơn ngời chợ đến 100k/1kg, em thấy giá cao nên không mua, nó đòi luôn tiền công đi là 100k, thả mình tại chỗ luôn - không cho về.
Nó doạ không trả sẽ đánh. Em thì rát + với thằng con trai lộc ngộc 14 tuổi lúc đó khù khờ nên hộc máu ra lại phải nuốt lại và phải trả nó 100k - và 2 bố con phải đi xe ôm về KS.
Thằng con trai em thời điểm đó chưa học san shou chứ với độ tuổi bẻ gãy sừng con bufallo như hiện nay,thằng ôn vật xĩch lô mà động vào em thì con trai em sẽ cho Hoa Thanh Gi_ái mất chữ cuối + giải nghệ nghề xĩch lô để vào cung hầu hoàng hậu.

Đệch m_ịa. Nghĩ lại đến bây giờ vẫn a cay thằng xĩch lô sứt môi méo mồm.

Chỉnh sửa cuối:

PCX9721

Xe tải
HOa Thanh Táo , Hoa Thanh Quế , đâu chẳng là hoa , mỗi tội là hoa hồng hay hoa ăn thịt người thôi. Tích cực thì tích cực nhưng đã ngấm vào máu tư tưởng kinh doanh chộp dựt , đến giờ chưa 1 lần nhà em bàn đi biển mà có ai có ý đi Thanh Hóa . hơn 20 chục năm rồi từ thời còn đi ké các cụ ở cq NN hay công ty đến nay trừ khi bị đi công tác chứ nhà em chả ai quay lại Thanh Hóa để tắm biển cả .

DÙ sao Thanh Hóa thay đổi là tín hiệu tốt tích cực với người dân . EM hóng các reporrt và ý kiến của các cụ ạ .

giacmoxe4

Xe điện
Cách đây đúng 3 niên, ở Sầm Sơn: Có thằng ôn vật đạp xế lô mời 2 bố con em đi mua cua biển, nó bảo trọn gói 15k đồng/người - rẻ quá, 2 bố con lên vội. Đến nơi nó dẫn gà vào bẫu - cua giá cao hơn ngời chợ đến 100k/1kg, em thấy giá cao nên không mua, nó đòi luôn tiền công đi là 100k, thả mình tại chỗ luôn - không cho về.
Nó doạ không trả sẽ đánh. Em thì rát + với thằng con trai lộc ngộc 14 tuổi lúc đó khù khờ nên hộc máu ra lại phải nuốt lại và phải trả nó 100k - và 2 bố con phải đi xe ôm về KS.
Thằng con trai em thời điểm đó chưa học san shou chứ với độ tuổi bẻ gãy sừng con bufallo như hiện nay,thằng ôn vật xĩch lô mà động vào em thì con trai em sẽ cho Hoa Thanh Gi_ái mất chữ cuối + giải nghệ nghề xĩch lô để vào cung hầu hoàng hậu.

Đệch m_ịa. Nghĩ lại đến bây giờ vẫn a cay thằng xĩch lô sứt môi méo mồm.
Vẫn thế này thì ai dám quay lại SS nữa.

moimuaxe2013

Xe tăng
HOa Thanh Táo , Hoa Thanh Quế , đâu chẳng là hoa , mỗi tội là hoa hồng hay hoa ăn thịt người thôi. đã ngấm vào máu tư tưởng kinh doanh chộp dựt , đến giờ chưa 1 lần nhà em bàn đi biển mà có ai có ý đi Thanh Hóa . hơn 20 chục năm rồi từ thời còn đi ké các cụ ở cq NN hay công ty đến nay trừ khi bị đi công tác chứ nhà em chả ai quay lại Thanh Hóa để tắm biển cả .
Ăn xong, lúc trả tiền nó đòi thêm tiền tăm và tiền nước mắm, mỗi thứ mất thêm 50k. Chắc can tội nhà em hỏi giá (trước khi gọi đồ ăn) kỹ quá.
Vừa ăn cơm no xong - Hộc máu ra phải nuốt lại đấy

hoa thanh táo là LOÀI HOA QUÝ chỉ BIẾT ĂN THỊT NGƯỜI

Chỉnh sửa cuối:

phuongcad

Xe tải
Các câu truyện kinh nghiệm của các bác trên thật là quý báu.
Em hơi lạ là em đi Sầm Sơn cực nhiều, gần như năm nào cũng đi 2-3 lần (do bên em là nhà máy, tổ chức cho công nhân đi nên SS là địa điểm thích hợp nhất về cự li, chi phí và thời gian) nhưng em chưa bao giờ gặp các tình huống chặt chém, hay cà khịa bao giờ, kể cả em ko hỏi giá trước. Hay là số em may??? :D

hixhix99

Xe hơi
Có khi em cũng về sầm sơn , lâu lắm rồi không đi.

camvolang

Xe buýt
chiều hôm qua ben 2m cũng một xe 16 chỗ đi em bân nên không đi ,vả lại em ko thích biển ở đay vi tiếng của nó xấu qua đi chơi mà cư lo ngĩ em cung ko hứng, hy vọng cải tiến được cách làm ăn sang năm em se đi chơi.

Suzz

Xe điện
Người OF
Sầm Sơn lâu lắm em chưa quay lại, mấy lần đi qua ăn uống thấy cũng bình thường,e đi quốc lộ 1

benkhoa

Xe hơi
Em kể các cụ nghe chuyện chỉ có trên trời và ở Sầm Sơn ợ.
Em biết ở đây có chặt chém, nên ăn gì mua gì em cũng hỏi giá đàng hoàng.
Buổi chiều bọn em tắm xong, thuê ghế ngồi (tất nhiên hỏi trước, 20k 1 ghế 1 người, ok). Đang ngồi thì có mợ qua hỏi uống nước dừa không? Em hỏi bao nhiêu 1 quả, mợ ý bảo 5 chục. Em bảo đắt thế, 20 chục nhé (Đồ Sơn quê em là 20k). Mợ ý bảo 25k. Em bảo ok. Lấy 5 quả (đoàn bọn em 5 người). Xong em bảo gửi tiền, mợ ý bảo cứ uống đi rồi trả sau cũng được, hí hí service ok thế.
Uống xong em đưa 130k (ý em là 5k khuyến mãi), mợ ấy bảo 225k ợ. Em hỏi tính kiểu gì, mợ ý bảo quả em uống là 25k vì nó nhỏ, còn lại vẫn tính 50 k như bình thường.
Nói chung sau đấy là lời lẽ chẳng tốt đẹp gì cả. Và tiền thì vẫn phải trả, và người thì phải bước vội, vì sợ bị ăn dừa vào alo..

mabu44

Xe tăng
Đúng là vãi hàng cách làm ăn kiểu đó.
Dù gì thì cũng mang tiếng lắm rồi, may ra thay đổi tính cách người dân thì mới hết mang tiếng xấu, chứ dăm ba kiểu tăng cường quản lý ko ăn thua.

svdieukien

Xe máy
Em vẫn đi biển Thanh Hóa nhưng là đi Tĩnh Gia với Hải Tiến , còn Sầm Sơn thì sẽ chẳng bao giờ có trong suy nghĩ của e nữa. Nếu gần thì 2 bãi kia cũng same same SS, mà dịch vụ của họ làm rất tốt, thân thiện, vui vẻ. Tại sao phải đi nghỉ ở 1 nơi mà lúc nào mình cũng phải xù lông nhím để tự vệ nhỉ?

ngocphandang

Xe tăng
Du lịch miền trung đổ ra chỗ nào cũng giống nhau mà cụ

moimuaxe2013

Xe tăng
Em kể các cụ nghe chuyện chỉ có trên trời và ở Sầm Sơn ợ.
Em biết ở đây có chặt chém, nên ăn gì mua gì em cũng hỏi giá đàng hoàng.
Buổi chiều bọn em tắm xong, thuê ghế ngồi (tất nhiên hỏi trước, 20k 1 ghế 1 người, ok). Đang ngồi thì có mợ qua hỏi uống nước dừa không? Em hỏi bao nhiêu 1 quả, mợ ý bảo 5 chục. Em bảo đắt thế, 20 chục nhé (Đồ Sơn quê em là 20k). Mợ ý bảo 25k. Em bảo ok. Lấy 5 quả (đoàn bọn em 5 người). Xong em bảo gửi tiền, mợ ý bảo cứ uống đi rồi trả sau cũng được, hí hí service ok thế.
Uống xong em đưa 130k (ý em là 5k khuyến mãi), mợ ấy bảo 225k ợ. Em hỏi tính kiểu gì, mợ ý bảo quả em uống là 25k vì nó nhỏ, còn lại vẫn tính 50 k như bình thường.
Nói chung sau đấy là lời lẽ chẳng tốt đẹp gì cả. Và tiền thì vẫn phải trả, và người thì phải bước vội, vì sợ bị ăn dừa vào alo..

Cụ mua 50k quả dừa còn có tác dụng lợi t_iểu, em đã phải mua 5 chiếc tăm nhọn hoắt nhuộm chất tẩy trắng bốp với giá 10k/1 chiếc + 01 bát nước mắm đục lờ lờ có ớt tươi giá 50k = 100k. (Chắc can tội nhà em hỏi giá trước khi gọi đồ ăn kỹ quá).
mình trả xong tiền đi ra - thằng con trai thứ 2 của em cứ kéo bố mẹ đi nhanh. em ngạc nhiên quá bảo: "bố vừa ăn xong lại vừa nuốt cái của mình hộc ra thì đi chậm thôi chứ".
Con trai em bảo: "bọn nó quên tính tiền chỗ ngồi cho nhà mình, đi nhanh thôi bố mẹ không nó nhớ ra thì mai gia đình mình mất bữa ăn sáng. Nhanh nhanh thôi bố . me, anh ..."

Đệch, em tự trách mình đầu 2 thứ tóc rồi mà còn U hơn thằng con trai thứ 2 của mình.

Nói chung đến đất Hoa Thanh thì hộc máu ra rồi phải nuốt lại là chuyện BÌNH THƯỜNG.

Chỉnh sửa cuối: