Thảo luận SantaFe 2020 sao bồng bềnh và xóc thế ?

matizhp

Xe hơi
Lắc ngang em công nhận nhưng bật cân bằng điện tử lên xe e Fe 2022 ôm cua cực ngon chứ k nghiêng xe. Giảm sóc thì êm tới mức ngạc nhiên. E đã đo tiếng ồn trong xe rồi. Kém lé xụt tí thôi chứ chấp hết nhá. P/S: E lên từ Mer S w221 thụt dầu ABC kẻo các cụ lại nói e lên từ mo ninh rồi này nọ.

Bình minh food

Xe tải
Em từ Tuc chuyển qua San mà thấy nó sóc với bồng bềnh kiểu gì ấy, ngồi lái mà ghế cứ rung rung như ghế massage :((, em đi Tuc ngày xưa nó ko sóc như San, mỗi tội hơi ồn.

trungbusiness

Xe tải
Lắc ngang em công nhận nhưng bật cân bằng điện tử lên xe e Fe 2022 ôm cua cực ngon chứ k nghiêng xe. Giảm sóc thì êm tới mức ngạc nhiên. E đã đo tiếng ồn trong xe rồi. Kém lé xụt tí thôi chứ chấp hết nhá. P/S: E lên từ Mer S w221 thụt dầu ABC kẻo các cụ lại nói e lên từ mo ninh rồi này nọ.
Nhờ cụ lúc nào chụp giúp cái mã của đôi phuộc sau xe của cụ nhé, xe mình đời 2019 giảm sóc sau nảy như máy cày.

nguyenbathang37

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em thấy ổn mà nhỉ. cân đối mọi thứ thì thấy San 2020 quá ổn. Gia đình e đi thì cũng ko bị say mấy mặc dù trước giờ vợ mà mẹ em rất dễ say xe.
Chắc em dễ tính với cả chưa đc trải nghiệm nhiều xe nên hiện tại thấy San ổn

Z90

Xe tăng
Vế San e thấy cụ cứ qua chỗ gara Đức Việt hoặc FN Đỗ Minh Đức trong hội SAN. Các bác này hay nghiên cứu và có nghề cả!

Bopbun

Xe điện
Em vẫn nghe nói San êm đầm chắc mà sao cụ chủ kêu bồng bềnh và xóc. Hay cụ chủ là người xuống đời từ mẹc bỉm?

Để đi lại trong phố, đầu năm em mới lấy con SantaFe bản máy dầu 2.2, full option, vin tháng 12/2020. Chạy được hơn nửa năm, em hài lòng với phần lớn những thứ một chiếc crossover như SF mang lại, đủ nhẹ nhàng, đủ tiết kiệm nhiên liệu, đủ rộng, đủ khỏe để đi ngoại thành (không phải phượt)...
Nhưng có một thứ mà em rất thất vọng, là hệ thống giảm xóc của xe, nhất là giảm xóc sau. Em thường ngồi ghế sau, đi vào ổ gà vừa vừa thôi là nó đã vặn vẹo xóc tưng tưng lên, khi vào cua thì văng thôi rồi. Ngồi ghế lái thì đỡ hơn được một chút. Từ trước vẫn nghĩ là Huyndai đồng nghĩa với đầm chắc, nên thất vọng và chán giảm xóc của SF quá, phải tính phương án giải quyết vụ bồng bềnh và xóc này.
Các cụ trên này đã có cụ nào thử phương án nâng cấp giảm xóc (phuộc nhún) cho SF 2020 chưa, thay có êm đầm hơn không; nếu thay thì nên dùng phuộc của hãng nào ?
P/s: Đúng ra phải gọi là Santa Fe 2020 mới chuẩn, nhưng em không sửa được tên thớt.
Vì nó là xe Hàn mà cụ?

hieupham7485

Xe buýt
Xe e 2010, không bồng bềnh nhưng giảm sóc sau cứng lắm ạ, thay rồi vẫn cứng, qua chỗ sóc cứ bình bịch đến chán.

ducvns

Xe hơi
E nói thật là e đi bán tải quen rồi, vừa lấy con san 2019 mà chạy đường trường qua đoạn xóc hay gập ghềnh thì cảm giác nó chòng chành và lắc lắm, ko được đầm như tầm tiền của e nó :)) . Được cái nội thất với option ngon, rộng rãi ạ. Lúc đầu e cứ tưởng xe e bị lỗi nhưng lên đây đọc mới biết là bệnh chung của San :))

E nói thật là e đi bán tải quen rồi, vừa lấy con san 2019 mà chạy đường trường qua đoạn xóc hay gập ghềnh thì cảm giác nó chòng chành và lắc lắm, ko được đầm như tầm tiền của e nó :)) . Được cái nội thất với option ngon, rộng rãi ạ. Lúc đầu e cứ tưởng xe e bị lỗi nhưng lên đây đọc mới biết là bệnh chung của San :))
Chuẩn rồi cụ, xe Hàn option nhiều còn chất lượng nó vậy thôi. Cái lọ bù cái chai, kiểu vụng chèo khéo trống ấy mà!

Tilisun

Đi bộ
Chuẩn rồi cụ, xe Hàn option nhiều còn chất lượng nó vậy thôi. Cái lọ bù cái chai, kiểu vụng chèo khéo trống ấy mà!
Mình nghĩ Hàn Quốc có 1 nền công nghiệp xe hơi như vậy họ quá giỏi, VN mình cũng đang từng bước học tập và đi theo. Bạn nên nhìn nhận ở khía cạnh họ đã cố gắng phát triển đi lên và đang từng bước tiếp cận những nền công nghiệp xe hơi lâu đời và lớn như Châu Âu và Nhật. Hãng nào cũng có khởi đầu, cũng có thiếu sót, có lỗi nhưng quan trọng là cuối cùng thì hãng nào chịu lắng nghe khách hàng thì hãng đó sẽ vượt lên. Bạn có chắc xe Hàn chất lượng thấp hơn xe Châu Âu, Nhật, Mỹ? Bạn đã trải nghiệm qua tất cả các đời xe của các hãng từ phổ thông đến hạng sang trên thế giới để so sánh chưa? Hay chỉ là suy nghĩ phiếm diện của bạn, hoặc bạn là sale của hãng xe khác ko phải xe Hàn vào đây để đưa ra những ý kiến kiểu dìm xe Hàn mà thôi. Mình thấy thay vì đưa ra ý kiến tiêu cực vậy thì nên tìm hiểu và đưa ra điểm hay dở của mỗi hãng để người khác có thể lựa chọn thì hiệu quả hơn.

dangnhdev

Xe đạp
xe santafe 2019 của mình cũng bị sóc . khó chịu thật sự . mà ko biết cách nào để khắc phục . ko biết xe của bác đã xử lý dc vấn nạn đấy chưa. cho mình xin chút kinh nghiệm với
Bác nào xử lý được chưa ạ, xe đi sóc quá mệt thật. Đi cao tốc qua mấy chỗ đường xấu nó cứ rầm rầm 😢

ddvinh88

Xe tải
xe em 2017, ko biết do em đi k giữ gìn hay do giảm sóc kém mà e đi chảy dầu mất 2 đôi thụt sau rồi ạ

caisua

Xe lăn
xe em 2017, ko biết do em đi k giữ gìn hay do giảm sóc kém mà e đi chảy dầu mất 2 đôi thụt sau rồi ạ
Con 2008 24v em mới thay thụt trước, lần nào bảo dưỡng cũng bắt kiểm tra kỹ thụt sau mà họ vẫn ko cho thay