[Funland] SEAGAMES 31 - Việt Nam 2022

Trumptrong

Xe máy
Tại vì no' là thèng tự nhục cụ ạ
Trả lời cụ và những cụ chỉ trích em tự nhục:
1. Em cảm thấy xấu hổ vì nhận thấy là: mới chỉ trong 2 năm mà mình từ 98 HCV-vị trí thứ 2, kém SGP 50 HCV, mà năm nay mình đã có 205 HCV, hơn vị trí thứ 2 113 HCV, vượt xa các quốc gia SEA khác. Chỉ 2 năm mà mình phát triển nhanh như vậy thật khó tin. Trong khi đó mới năm ngoái tại Olympic Tokyo, mình ko đạt HC nào, 1 số nước Asean khác có HC. Đành rằng mình là nc chủ nhà thì mình có lợi thế nhưng với kqua như vậy e cảm thấy mình giống như kẻ ăn tham. Sắp tới thi Asiad, olympic hay Sea games 32 mình có đc vị thế áp đảo các nước ASean khác như kỳ sea games này ko?Nếu đc như vây thì là kiến thức của em về thể thao VN còn kém quá, em xin nhận e là thèng tự nhục (E mong như vậy lắm).
2. Chém gió trên này chỉ là cho vui chứ ko phải chuyện thua đc, đúng sai. Ai cũng có quyền nói ý kiến của mình. Em chỉ nói quán điểm của em thôi, sao các cụ phải nặng lời chỉ trích? Văn hoá tranh luận của các cụ kém quá.

• Vodka
Reactions: Kuu

Gagarose

Xe điện
Tóm tắt 1 chút
Việt Nam có HCV bóng đá Nam (U23), HCV bóng đá nữ, 22 HCV điền kinh (22 trên 47, gấp gần 2 lần quốc gia số 2 Thái Lan), 12 HCV bơi lội và 169 HCV các môn thể thao khác.
Đứng số 1 cả bóng đá Nam và bóng đá Nữ, đứng số 1 vượt trội về điền kinh (ở Olympic Tokyo điền kinh Việt Nam cũng thể hiện sự vượt trội trong số các quốc gia Đông Nam Á mặc dù không có huy chương), đứng số 2 về bơi lội. Việt Nam là số 1 ĐNA về thể thao, kể cả bỏ đi những môn không phải Olympic thì Việt Nam vẫn số 1 ĐNA.
Bắt đầu từ 2019 ở Seagames, Việt Nam đã vượt trội Thái Lan về điền kinh. Và tôi tin các con số sẽ không dừng lại ở đó. Việt Nam đang thế đi lên, và Thái Lan dần dần tụt lùi.
Vài năm nữa thôi vị thế của Việt Nam sẽ rất, rất khác bây giờ

Chuột bạch

Xe container
Việt Nam có HCV bóng đá Nam (U23), HCV bóng đá nữ, 22 HCV điền kinh (22 trên 47, gấp gần 2 lần quốc gia số 2 Thái Lan), 12 HCV bơi lội và 169 HCV các môn thể thao khác.
Chiến thắng thuyết phục

motthoidongbim

Xe điện
1. Em cảm thấy xấu hổ vì nhận thấy là: mới chỉ trong 2 năm mà mình từ 98 HCV-vị trí thứ 2, kém SGP 50 HCV, mà năm nay mình đã có 205 HCV, hơn vị trí thứ 2 113 HCV, vượt xa các quốc gia SEA khác. Chỉ 2 năm mà mình phát triển nhanh như vậy thật khó tin. Trong khi đó mới năm ngoái tại Olympic Tokyo, mình ko đạt HC nào, 1 số nước Asean khác có HC. Đành rằng mình là nc chủ nhà thì mình có lợi thế nhưng với kqua như vậy e cảm thấy mình giống như kẻ ăn tham. Sắp tới thi Asiad, olympic hay Sea games 32 mình có đc vị thế áp đảo các nước ASean khác như kỳ sea games này ko?Nếu đc như vây thì là kiến thức của em về thể thao VN còn kém quá, em xin nhận e là thèng tự nhục (E mong như vậy lắm).
2. Chém gió trên này chỉ là cho vui chứ ko phải chuyện thua đc, đúng sai. Ai cũng có quyền nói ý kiến của mình. Em chỉ nói quán điểm của em thôi, sao các cụ phải nặng lời chỉ trích? Văn hoá tranh luận của các cụ kém quá.
Đồng ý vs ý 2 của cụ. Cụ có xem trực tiếp or xem oltt các môn Seagame ko? Em thì ít xem nhưg có cho f1 xem tt vài môn + nhất là 2 môn bđ nam - nữ xem trên tivi. Cụ có thấy trọng tài bắt thiên vị đội VN ko? Cômg tác tiếp đón, phục vụ ăn ở, thi đấu có kiểu chơi xấu các đội bạn ko?
Em thì thấy ko. Trọng tài bắt công tâm, ctac hậu cần - an ninh tốt. Vậy thì số huy chương có vde ko? Nhìn lại những năm qa thì khi tham dự Sg toàn đoàn Vn thường top 2-3.

nguoiquantu

Xe buýt
Riêng em thì vẫn tự hào về cách tổ chức và thành tích của các đội tuyển VN đem về

Dream 100

Xe ngựa
Các sếp thể thao Thái Lan không hài lòng với thành tích của đôàn thể thao nước nhà tại SG31:

THÁI LAN THỪA NHẬN THẤT BẠI TẠI SEA GAMES 31

Ông Gongsak Yodmani - Lãnh đạo cơ quan thể thao Thái Lan cho biết dù hài lòng về sự cố gắng của các VĐV nhưng SEA Games 31 vẫn là thất bại của đoàn thể thao nước này.

Theo ông, Thái Lan đã không làm đủ tốt ở các môn "thể thao quốc tế" như điền kinh, bơi, quần vợt, cầu lông và bóng bàn.

Thái Lan đặt mục tiêu 112 HCV bao gồm 72 HCV ở các môn thể thao quốc tế nhưng chỉ mang về tổng cộng 92 HCV (có khoảng 65 HCV các môn quốc tế).

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mình là chủ nhà, có số lượng VĐV đông nhất nên có được nhiều HCV nhất, có gì bất thường đâu cụ. Nếu gian lận hoặc không chơi đẹp thì đã không có chuyện có tới 9 môn không có HCV và một VĐV bị tước HCB vì đi sai giày. Về cơ bản thì các môn Olympic, Asiad mình vẫn dẫn đầu là được.

Newnick

Xe buýt
Bơi hiện đã có thành tích tốt ở cự ly trung bình và dài. Đôi năm nữa các cháu đánh thêm được cự ly ngắn nữa thì trùm ĐNA. Mấy môn bóng thì bóng rổ đang tiến bộ, môn bóng chuyền vẫn tạm tạch. Nghe ra mỏ vàng vẫn còn nhiềi tiềm năng

Dream 100

Xe ngựa
Hẹn gặp lại ở Campuchia🌹

Dream 100

Xe ngựa
Thành tích thi đấu Olympic của các nước ĐNA (toàn bộ)

Dở người

Xe điện
Em thấy vui nhất không phải là thành tích của các VĐV, dù thành tích của các bạn thật đáng mừng.

Em thấy vui nhất là Vietnam đã tổ chức một Seagames tử tế nhất có thể, rất đàng hoàng, không bẩn tưởi. Nhớ năm nào VĐV nước chủ nhà chạy trong khi thi đi bộ mà vẫn HCV, thật là mắc cỡ.

Niềm vui nữa là lực lượng cổ động viên đã thể hiện tinh thần thể thao rất cao thượng. Dù các môn không phải trọng điểm, không có VĐV chủ nhà thì vẫn được lực lượng cổ động viên ủng hộ nhiệt tình. Đây thực sự là điểm cộng rất lớn cho hình ảnh người Việt trong mắt bạn bè khu vực.

Chúng ta tiếp tục chờ đón kỳ đại hội sau ở Campuchia.
Cố lên, Vietnam.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cách đây không lâu, hội đồng Thể thao Đông Nam Á đã chốt danh sách 40 môn thi đấu cho SEA Games 32. Các môn thi sẽ được chia thành 3 hạng mục.

- Hạng mục I: Bao gồm 2 bộ môn Olympic quan trọng là điền kinh và thể thao dưới nước (bơi lội, nhảy cầu, lặn).

- Hạng mục II: Bao gồm cầu lông, bóng rổ (5x5 và 3x3), boxing, bi-a, xe đạp (đường trường và băng đồng), canoing, rowing, cờ vua, khiêu vũ thể thao, đấu kiếm, bóng đá, thể dục dụng cụ, khúc gôn cầu, judo, karate, muay, bi sắt, cầu mây, tennis, bóng bàn, taekwondo, đua thuyền truyền thống, 3 môn phối hợp, bóng chuyền, vật và cử tạ.

- Hạng mục III Bao gồm các môn mới và đặc thù (địa phương): Võ gậy, thể hình, esports, jiu jitsu, đua mô tô nước, kickboxing, bokator (võ truyền thống Campuchia), vovinam.

nidea

Xe tăng
Bơi hiện đã có thành tích tốt ở cự ly trung bình và dài. Đôi năm nữa các cháu đánh thêm được cự ly ngắn nữa thì trùm ĐNA. Mấy môn bóng thì bóng rổ đang tiến bộ, môn bóng chuyền vẫn tạm tạch. Nghe ra mỏ vàng vẫn còn nhiềi tiềm năng
Chạy cự ly ngắn bên nữ mình cạnh tranh tốt. Do Tú Chinh chấn thương thôi.

namphong12

Xe container
Cách đây không lâu, hội đồng Thể thao Đông Nam Á đã chốt danh sách 40 môn thi đấu cho SEA Games 32. Các môn thi sẽ được chia thành 3 hạng mục.

- Hạng mục I: Bao gồm 2 bộ môn Olympic quan trọng là điền kinh và thể thao dưới nước (bơi lội, nhảy cầu, lặn).

- Hạng mục II: Bao gồm cầu lông, bóng rổ (5x5 và 3x3), boxing, bi-a, xe đạp (đường trường và băng đồng), canoing, rowing, cờ vua, khiêu vũ thể thao, đấu kiếm, bóng đá, thể dục dụng cụ, khúc gôn cầu, judo, karate, muay, bi sắt, cầu mây, tennis, bóng bàn, taekwondo, đua thuyền truyền thống, 3 môn phối hợp, bóng chuyền, vật và cử tạ.

- Hạng mục III Bao gồm các môn mới và đặc thù (địa phương): Võ gậy, thể hình, esports, jiu jitsu, đua mô tô nước, kickboxing, bokator (võ truyền thống Campuchia), vovinam.
Ai trồng khoai đất này.