Singapore - Gia đình & Tự túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

B747

Xe tải
Iem thấy Singapore chỉ được cái sạch sẽ (hygiene) thôi chứ nó đâu có thể có cái không khí trong lành (fresh) như ở Việt nam (tất nhiên không phải ở nội thành Hà Nội). Nói các cụ bỏ quá cho chứ cho em miễn phí đi Singapore thì em cũng xin kiếu.

chuotlang

Xe lừa
nếu so HK với Sing thì cũng ngang ngửa nhau nhưng e thấy HK sôi động hơn và khu tài chính ngân hàng của HK đẹp hơn của Sing, shopping rẻ hơn
Em cũng thấy vậy cụ à, HK 1 năm em có thể đi 5-7 lần đc vẫn còn hấp dẫn, nhưng Sing thì 2 năm đi 1 lần cũng thấy chán

Trưa nắng gắt, bọn em quay về quán Delifrance ăn trưa

F1 đánh chén no nê, chắc đang suy nghĩ về mấy phim 4D vừa xem - Hình chụp 2 bà cháu

chuotlang

Xe lừa

Lên Bus đi tiếp, bỏ qua 1 số trạm nhỏ, quay trở về ga chính

Để sang khu Universal chơi tiếp

2BB2

Xe tải
Trình chụp dạo này lên cao Quang nhỉ

chuotlang

Xe lừa
Trình chụp dạo này lên cao Quang nhỉ
Ai thế nhỉ?
Con lumix FZ này mới biết dùng P,S và A thôi, còn M thì điếc
Nói chung vẫn còn Amater lắm
Hy vọng trình cao lên để 1-2 năm nữa chuyển sang DSRL ;)

Tất cả ảnh ở đây chỉ resize, chưa crop nữa
Dơne, đã nhận đc PM

theo em mỗi năm cứ làm khoảng 5-10000 shoot là khá ngay
định theo lớp mầm mà ko đc, thôi vào 4rum học hỏi thêm

Chỉnh sửa cuối:
Em ở Sing mấy năm mà đến lúc về còn chưa biết Bird park, Safari hay là Botanic garden gì cả, nói chung chỉ lang thang lên khu Shoping và ăn uống thôi chứ không đi chơi mấy. Có người nhà sang chơi toàn đưa đi Sentosa = cáp treo. Sống ở Sing nói chung là buồn nhưng được cái an toàn, luật pháp nghiêm minh, người dân họ cũng tốt. Mục tiêu của em là 10 đến 15 năm nữa sẽ chuyển sang Sing sống.

benghe

Xe điện
...
Cụ ko thích thích ko chật chội thì cụ đi China đi, 10 năm đi du lịch ko hết đc đất nước này

Em đợt này bận quá, bỏ phí cơ hội đi Vân Nam chụp hình với bạn bè
Bạn em đang đi chơi núi tuyết nghìn năm, phê quá, ngay gần sân golf cao nhất thế giới
Cụ dạy phải, đi China vẫn khoái, em cũng qua BK và vài TP khác nhưng xem ra vẫn chưa ăn thua :D
Góp vui 1 kiểu ảnh

f1_hn

Xe container
Cụ bỏ ra 65 củ đi vài hôm cho 4 người ở Sing là đắt rồi...Rồi cụ gì đi thêm Sing với Malai mất 85 củ nữa...E với gấu đi đợt trc 8 ngày 7 đêm 3 ngày 2 đêm ở KS 4 sao bên Malai rồi còn 3 ngày 2 đêm thì lang thang về nhà thằng e ngủ+ 1 đem ngủ trên tàu thì Kul-Sing+ 2 ngày 1 đêm về nhà đưa bạn ngủ bên Sing mà chỉ hết chãn 25 củ. Chơi thoải mái, ăn uống tẹt ga...có bữa ăn lẩu hải sản, mỗi đứa hết 300k mà mối đứa chén đến 4c cua to như trong ảnh e post, nói đến mà thèm quá..

chuotlang

Xe lừa
Cụ bỏ ra 65 củ đi vài hôm cho 4 người ở Sing là đắt rồi...Rồi cụ gì đi thêm Sing với Malai mất 85 củ nữa...E với gấu đi đợt trc 8 ngày 7 đêm 3 ngày 2 đêm ở KS 4 sao bên Malai rồi còn 3 ngày 2 đêm thì lang thang về nhà thằng e ngủ+ 1 đem ngủ trên tàu thì Kul-Sing+ 2 ngày 1 đêm về nhà đưa bạn ngủ bên Sing mà chỉ hết chãn 25 củ. Chơi thoải mái, ăn uống tẹt ga...có bữa ăn lẩu hải sản, mỗi đứa hết 300k mà mối đứa chén đến 4c cua to như trong ảnh e post, nói đến mà thèm quá..
Ảnh của cụ nặng quá, em cũng có ăn cua ở lẩu hải sẳn. Nhưng em di đâu cũng bị chém hay sao mà tốn quá
Em thấy tốn nhất là chơi sentosa và universal ... sau đó là đi night bar

mấy cái lẩu tự chọn có hải sản này thì 300K là giá chung, nhưng đa phần là đồ đông lạnh
đồ tươi thì gấp 2-3 lần
đồ đông lạnh của nó ăn cũng ok rồi, đủ ngon

Chỉnh sửa cuối:

f1_hn

Xe container
Ảnh của cụ nặng quá, em cũng có ăn cua ở lẩu hải sẳn. Nhưng em di đâu cũng bị chém hay sao mà tốn quá
Em thấy tốn nhất là chơi sentosa và universal ... sau đó là đi night bar
mấy cái lẩu tự chọn có hải sản này thì 300K là giá chung, nhưng đa phần là đồ đông lạnh
đồ tươi thì gấp 2-3 lần
đồ đông lạnh của nó ăn cũng ok rồi, đủ ngon
Quên e ko nói, e là thổ dân bên Malai, còn Sing thì chỉ nắm sơ sơ thôi nên các chỗ thơm ngon bổ rẻ e biết hết ;) có muốn chém e cũng khó. Đi bar bên Sing thì đắt rồi, bên Malai thì rẻ hơn, vào mấy Bar bên Sing hay Malai gặp chị/em Việt Nam nhiếu lắm

cerato08

Xe điện
Em cũng ở ngắn ngày nên ko cần thiết internet lắm
Cước Dt Qte của Sing cũng cao, nên em dùng số Roaming China của em gọi thẳng luôn, ko quá đắt
Sim Roaming em nghe bên Sing mất khoảng hơn 3K vnd thôi ạ, gọi thì gấp hơn 2

Mấy thanh niên Sing tụ tập ;)
trông em nào cũng muốn ăn thịt nhẩy

chuotlang

Xe lừa
trông em nào cũng muốn ăn thịt nhẩy
Em thấy nhìn mấy em Sing thấy lành lành, ko kiểu vênh váo như mấy em VN
Nói chung loanh quanh DNA, có khi VN mình chị em ăn mặc sexy nhất ý chứ
Có cái xe tay ga lượn thì ưỡn cong người xong mặt vênh thượng lên ;)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Quên e ko nói, e là thổ dân bên Malai, còn Sing thì chỉ nắm sơ sơ thôi nên các chỗ thơm ngon bổ rẻ e biết hết ;) có muốn chém e cũng khó. Đi bar bên Sing thì đắt rồi, bên Malai thì rẻ hơn, vào mấy Bar bên Sing hay Malai gặp chị/em Việt Nam nhiếu lắm
Vâng, chị em VN ta được cái nhanh nhẹn lắm, nơi nào dễ kiếm tiền là có mặt ngay ;)
Sang HK hay Macau, toàn gặp nhiều chị em Vịt vào siêu thị hút thuốc chửi bậy như ranh, nói bô bô dạy nhau cách đi chăn khách, nhìn mà thấy ngượng cho cái quyển Hộ chiếu xanh xanh nước nhà

f1_hn

Xe container
Em thấy nhìn mấy em Sing thấy lành lành, ko kiểu vênh váo như mấy em VN
Nói chung loanh quanh DNA, có khi VN mình chị em ăn mặc sexy nhất ý chứ
Có cái xe tay ga lượn thì ưỡn cong người xong mặt vênh thượng lên ;)
Trình độ khác nhau nên cách thể hiện khác nhau mà cụ...với cả bên đấy toàn đi Public Transportation thì lấy đâ ra ưỡn cong người hử cụ;), bên đấy mà đi cứ ưỡn cong người, người khác lại tưởng tật nguyền mất:)

VUXUANPHU

Xe buýt
Hê hê bác có 1 chuyến đi thật vui. Em chưa đi Sig lần nào cuối tháng này em đi HongKong làm vài hình ảnh về hầu các cụ OF nhà mình.

zeromanvp

Xe tăng
Iem thấy Singapore chỉ được cái sạch sẽ (hygiene) thôi chứ nó đâu có thể có cái không khí trong lành (fresh) như ở Việt nam (tất nhiên không phải ở nội thành Hà Nội). Nói các cụ bỏ quá cho chứ cho em miễn phí đi Singapore thì em cũng xin kiếu.
Cụ chém kinh, em hỏi thật không biết cụ đã biết Sing nó nằm ở chỗ nào chưa thế

bobodiep

Xe hơi
Kakakakka..Singapore...các bác có đi thì Pm cho mình, tuần nào mình cũng có mặt bên đó....nhà mình ở khu Novena....Sing biết chơi rất rẻ...nhưng phải có người chỉ ...như ăn ở mấy khu mà dành cho dân Sing ăn, ...cơm ăn ngon và no tầm 3 đến 4 đô Sing thôi.....ở khách sạn khu Geylang thì 50dong/dem....giá cả cũng ok, nhưng bia và thuốc là cực mắc....

zeromanvp

Xe tăng
Kiếm mấy chỗ S$3-4 để ăn thì quá tội là gặp chỗ nào ăn chỗ đấy cụ ạ

MELODY

Xe đạp
mấy cái food court đồ ăn rẻ ở đâu chả có hả bác, bác dân du lịch và ăn chơi thuộc dạng khá xịn nên mới đắt vậy thôi, nhiều ng sang Sing hay đi theo tour nên thường chỉ nghĩ là Sing toàn shopping mall, chứ nếu chịu khó tìm tòi thì cũng nhiều chỗ thú vị, em vừa ở bên đấy 1 năm về được 2 tuần giờ lại muốn sang đây, lần tới bác nào sang Sing tự túc trước khi đi nhớ check google các khu vui chơi của sing, và chọn ra 1 số địa chỉ thú vị. Và 1 nơi khá hay dành cho các bác thích đi xe đạp khám phá là đảo Pulau dubin, các bác bắt taxi đến changi village, sau đó bắt tàu ra đảo 2,5$ 1 ng 1 lượt, rồi thuê xe đạp 10$ ngày, sau đó đạp xe cả ngày và ngắm cảnh, nên vào siêu thị mua đồ ăn và nước uống, ở bên đấy em rất thích đi pinic kiểu thế này. cái con sư tử ở sentosa nó to gấp mấy làn con biểu tượng Sing mà, chắc bác ko vào tham quan rồi, ở dưới chân con sư tử ở sentosa có chỗ bán vé hình như 12$, bác đi 1 đường hầm vào rồi xem video và sự hình thành của Sing và sư tích về sư tử biển, sau đó đi thang máy lên mồm con và đỉnh đầu con sư tử để chụp ảnh và view rất đẹp

Trạng thái
Thớt đang đóng