[Funland] Số nhọ gần hết tháng vẫn ko hết nhọ

Chào cccm,
Em có kinh doanh nhỏ lẻ 1 cửa hàng. Gần đây em có nhập đầu vào từ 1 nhà cung cấp. Vẫn tin tưởng và nhận hàng xong thanh toán, thi thoảng hàng lỗi, sai sót em vẫn vui vẻ nhận vì nó cũng k đáng gì mình có khả năng xử lý được và ko ảnh hưởng đến mình. Em vẫn thanh toán đầy đủ.
E trước nay làm ăn rất đàng hoàng cũng ko nợ nần chây ì gì cả, hàng về cái em thanh toán luôn để đỡ sót công nợ và đỡ phải theo dõi, nhầm hay nhớ quên cũng là chuyện bt. Nên em cố gắng TT luôn để giảm thiểu phát sinh.
Đợt này nhà cung cấp đầu vào có vẻ thấy em dễ dãi nên làm ăn bát nháo, sản phẩm thì lỗi sai hỏng nhiều dẫn đến ảnh hưởng uy tín của bên em với khách hàng. Em có trao đổi và cuộc trao đổi khá căng thẳng. Em yêu cầu sẽ ko tt cho phần sai hỏng đấy, đấy là còn chưa yêu cầu bên bán phải đền bù thiệt hại. Thật ra cái này em cũng quá dại vì làm ăn cũng 1 thời gian rồi nên tin tưởng ko giao kèo hợp đồng gì cả.
Thì hôm nay em đang ở xa, nhân viên gọi điện báo về bên đó họ đưa thêm 2 thằng xăm trổ đến cửa hàng em và định làm loạn, cũng chưa dám làm gì nhưng đại loại là đến để cảnh báo.
Đã cụ nào dính vào t/h tnay chưa? Và hướng giải quyết của các cụ ntn?
Em cũng rối quá làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh nhưng em cũng ko thể tt sòng phẳng dc vì rõ ràng mình ko fai người sai. Các cụ cũng biết đấy làm kd là phải tính toán từng đồng chi phí 1. TT cho nó xong lô này thì coi như 1 tháng em làm ko có công, lỗ thêm chi phí mà hàng thì tồn đấy.
Cám ơn cc

chualang67

Xe buýt
Nếu có nguồn khác thì chuyển,thanh toán chỗ rồi coi như cho,chứ làm lâu dài,lại sai lè tè,mà cho mấy thành phần mực tới uy hiếp thì chả bao giờ bền.

Nine

Xe điện
Chào cccm,
Em có kinh doanh nhỏ lẻ 1 cửa hàng. Gần đây em có nhập đầu vào từ 1 nhà cung cấp. Vẫn tin tưởng và nhận hàng xong thanh toán, thi thoảng hàng lỗi, sai sót em vẫn vui vẻ nhận vì nó cũng k đáng gì mình có khả năng xử lý được và ko ảnh hưởng đến mình. Em vẫn thanh toán đầy đủ.
E trước nay làm ăn rất đàng hoàng cũng ko nợ nần chây ì gì cả, hàng về cái em thanh toán luôn để đỡ sót công nợ và đỡ phải theo dõi, nhầm hay nhớ quên cũng là chuyện bt. Nên em cố gắng TT luôn để giảm thiểu phát sinh.
Đợt này nhà cung cấp đầu vào có vẻ thấy em dễ dãi nên làm ăn bát nháo, sản phẩm thì lỗi sai hỏng nhiều dẫn đến ảnh hưởng uy tín của bên em với khách hàng. Em có trao đổi và cuộc trao đổi khá căng thẳng. Em yêu cầu sẽ ko tt cho phần sai hỏng đấy, đấy là còn chưa yêu cầu bên bán phải đền bù thiệt hại. Thật ra cái này em cũng quá dại vì làm ăn cũng 1 thời gian rồi nên tin tưởng ko giao kèo hợp đồng gì cả.
Thì hôm nay em đang ở xa, nhân viên gọi điện báo về bên đó họ đưa thêm 2 thằng xăm trổ đến cửa hàng em và định làm loạn, cũng chưa dám làm gì nhưng đại loại là đến để cảnh báo.
Đã cụ nào dính vào t/h tnay chưa? Và hướng giải quyết của các cụ ntn?
Em cũng rối quá làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh nhưng em cũng ko thể tt sòng phẳng dc vì rõ ràng mình ko fai người sai. Các cụ cũng biết đấy làm kd là phải tính toán từng đồng chi phí 1. TT cho nó xong lô này thì coi như 1 tháng em làm ko có công, lỗ thêm chi phí mà hàng thì tồn đấy.
Cám ơn cc
Cái đầu tiên là mời đối tác đến để lập biên bản vụ việc xác nhận hàng lỗi hỏng thì ko làm

ubisapro

Xe trâu
Làm ăn thì cứ giấy trắng mực đen, biên bản giao nhận đàng hoàng ngay từ đầu. Sai thì quay ngược luôn.

Tứ Vạn

Xe điện
Dừng ngay và luôn, cắt lỗ thôi cụ, thành phần này ko làm ăn được đâu, côn đồ rồi

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Trước khi làm ăn mà cụ ko có cái hợp đồng giao kèo thì kể cũng khó cụ ak,nhưng thôi tìm nhà cung cấp mới và làm lại bài bản từ đầu,chứ bên cc cũ thế ko ổn cụ ak

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ làm ăn với mối nào mà kinh thế? Gọi cả xăm trổ khi không thanh toán hàng lỗi?
Cụ nêu cụ thể hơn đi:
- Số tiền bao nhiêu.
- Hàng lỗi chia nhiều đợt hay 1.

vkthang

Xe container
Hàng lỗi thì trả chứ không thể bảo không thanh toán được, ai biết lỗi thật hay cụ kiếm cớ không thanh toán!? Mà lúc nhận không kiểm tra thì nhận hết phần thiệt về mình cụ kêu gì?

muamua

Xe buýt
Dễ dãi thì thiệt mình.
Lúc nhận hàng sai lỗi hỏng phải có xác nhận 2 bên. Giờ xong xuôi cụ bảo k thanh toán thì cụ tự làm khó mình rồi. Tất nhiên thằng nhà cung cấp kia cũng chả tử tế j. Nhưng vẫn là “tiên trách kỉ hậu trách nhân”. Cụ để ngta có cơ hội lợi dụng mình.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mọi dễ dãi đều phải trả giá, e có bài học quá đắt về việc này, tiếc là vẫn chả thay đổi dc, tính mình vậy rồi, thôi rút kinh nghiệm cụ ạ, nếu k làm dc gì thì coi như học phí

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ buôn ma túy à

Pumzen

Xe ba gác
Đối tác làm ăn với nhau thường phải xây dựng giữ gìn vì đó là nồi cơm của mình. Khi có khó khăn về chuyên môn kỹ thuật thì ngồi với nhau để tìm ra giải pháp khắc phục, cả 2 đều phải chấp nhận thiệt thòi chút để duy trì mối làm ăn lâu dài. Đằng này lại đưa dân xh thâm đến dằn mặt, đối với nhà cháu thì dạng dùng đen hay đỏ để can thiệp là nhà cháu cho ăn trứng chim cút. :D

biển xanh06

Xe điện
Như này là tay ngang chứ chưa phải kinh doanh chuyên nghiệp, chuyên nghiệp người ta không làm kiểu này, cả người mua và người bán.
Thôi coi như học phí.

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Cái này em trải qua rồi, chắc cụ chủ bán hàng fake, nên lúc đầu họ đưa hàng ngon để bán. Dần dần họ bắt đầu trộn tỉ lệ đểu vào để tối đa hoá lợi nhuận của họ, mình gánh phần hàng lỗi, e thấy dấu hiệu cái ngừng ngay.
Nói thêm là e bán đồ quần áo,luôn nói rõ với khách là 0 phải hàng xịn khi khách xem, chỉ là hợp với túi tiền cho lứa khách phù hợp 100k-300k/1sp

DatdragonTK

Xe máy
Nghe có mùi, kiểu như vụ cá kho có giòi. Cửa hàng em chỉ bán thực phẩm sạch còn nồi cá kho có giòi là trách nhiệm của thằng nuôi cá!