So sánh độ sáng LED XHP50 - XHP70 và Halogen

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Bác nói vậy em không đồng ý, các loại xe đời cũ chụp cao su hết, lắp được. Phần tiếp giáp cao su là phần nhựa, không nóng, phần nhựa màu đen. Ecosport cũng là chụp cao su mà, lắp nhiều lắm rồi.

Vâng, em hiểu nên em mới nói là do hình dạng của chụp cao su mỗi loại đèn pha có khác nhau. Để lúc nào rảnh em tháo ra chụp cho cụ xem. Chụp cao su của em nó ôm sát vào chân bóng và lùi ra sau nên chụp vào chân H4 của bóng led thì phần dây tản nhiệt vẫn chạm vào phần cao su chụp đó. Muốn ko chạm thì phải kéo thẳng hết cái dây tản nhiệt ra sau mà điều này thì ko thể cụ ạ.

Vâng, em hiểu nên em mới nói là do hình dạng của chụp cao su mỗi loại đèn pha có khác nhau. Để lúc nào rảnh em tháo ra chụp cho cụ xem. Chụp cao su của em nó ôm sát vào chân bóng và lùi ra sau nên chụp vào chân H4 của bóng led thì phần dây tản nhiệt vẫn chạm vào phần cao su chụp đó. Muốn ko chạm thì phải kéo thẳng hết cái dây tản nhiệt ra sau mà điều này thì ko thể cụ ạ.
Cụ khoét cái lỗ bằng đồng xu, thòi cái dây tản nhiệt qua, khóa lại bằng cái roăng cao su đi kèm với đèn.

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Cụ khoét cái lỗ bằng đồng xu, thòi cái dây tản nhiệt qua, khóa lại bằng cái roăng cao su đi kèm với đèn.

Bên phụ thì thoải mái nhưng bên lái thì ko đủ đâu cụ ạ. Em thay bóng thò tay rút cái ốp cao cu thôi đã khó, tháo cái ngoàm ra là chật. Em nghiên cứu rồi cụ ạ. Do cái chụp cao su xe em nó thế :(

Bên phụ thì thoải mái nhưng bên lái thì ko đủ đâu cụ ạ. Em thay bóng thò tay rút cái ốp cao cu thôi đã khó, tháo cái ngoàm ra là chật. Em nghiên cứu rồi cụ ạ. Do cái chụp cao su xe em nó thế :(
Xe cụ khác Morning của hãng ? :P
Tháo cả cụm đèn ra, thay bóng, gắn vô lại.

racer_one

Xe hơi
Con xhp70 bác đang sử dụng là con fake đó bác ạ, anh em sai gòn phân tích mổ xẻ rất nhiều rồi, bác search GG la ra cả đống clip phân tích, ngon thì chỉ có L7 xhp70 thôi

kamelo

Xe buýt
Có con led chân DS thiết kế riêng cho bi, 16.000 lumen. Bác nghiên cứu xem sao. Ý bác có bi rồi mà vẫn chói là sao ạ ?
Xe tôi M3 cá vàng nguyên bản là đèn Halogen có Project Halogen, cho nên gắn Xenon không hợp, đường cắt không sắc nên còn ánh sáng thừa sẽ làm chói phương tiện giao thông đối diện.
P/s: Bác dùng sai từ bi rồi. Bi ở đây là tiền tố tiếng Anh, có nghĩa là 2. VD: Bi-function, Bi xenon-projector (High/ low beam)

racer_one

Xe hơi
L7 XHP70, sắc sảo như vậy nè bác chủ

MinhPT

Xe tăng
Con xhp70 bác đang sử dụng là con fake đó bác ạ, anh em sai gòn phân tích mổ xẻ rất nhiều rồi, bác search GG la ra cả đống clip phân tích, ngon thì chỉ có L7 xhp70 thôi
Theo bác Fake là thế nào? Chỉ mong các thương gia phán phải có cơ sở.
Bác nghĩ sao nếu mình cũng làm clip và nói rằng hàng của bác là hàng fake?

Mấy loại này đều do hàng xóm sản xuất cả. Người nào nói là fake cần có cơ sở, chứ không nên đã thông minh lại tỏ ra nguy hiểm như vậy

Xe tôi M3 cá vàng nguyên bản là đèn Halogen có Project Halogen, cho nên gắn Xenon không hợp, đường cắt không sắc nên còn ánh sáng thừa sẽ làm chói phương tiện giao thông đối diện.
P/s: Bác dùng sai từ bi rồi. Bi ở đây là tiền tố tiếng Anh, có nghĩa là 2. VD: Bi-function, Bi xenon-projector (High/ low beam)
Tiếng anh em không tốt nên chịu. Cảm ơn cụ, thật là sáng mắt ra. :D

racer_one

Xe hơi
Theo bác Fake là thế nào? Chỉ mong các thương gia phán phải có cơ sở.
Bác nghĩ sao nếu mình cũng làm clip và nói rằng hàng của bác là hàng fake?

Mấy loại này đều do hàng xóm sản xuất cả. Người nào nói là fake cần có cơ sở, chứ không nên đã thông minh lại tỏ ra nguy hiểm như vậy
Cả cộng đồng phân tích đánh giá rồi bác ạ, còn định nghĩa fake bác mở từ điển ra là có ngay. Bác cứ làm clip nếu bác thấy mình có khả năng đổi trắng thay đen được, quan trọng là cộng đồng đánh giá và chấp nhận, chứ ko phải vì cái clip hay câu nói thế nào.
Em cũng chẳng thông minh, chẳng tỏ ra nguy hiểm làm gì, đây là diễn đàn mở nên cần có những thông tin chính xác, đầy đủ cho mọi người tham khảo và tranh luận

Thunglife43

Xe tải
Em mua rồi, đang chưa biết lắp, có cụ nào lắp hộ em được không, em mời cafe.

MinhPT ...

MinhPT

Xe tăng
Em mua rồi, đang chưa biết lắp, có cụ nào lắp hộ em được không, em mời cafe.

MinhPT ...
Xe của bác là xe gì? Bóng lắp là bóng gì?
HN mưa bẩn thấy này, nếu để xe trong nhà hay hầm thì lôi ra nghịch thôi bác. Thường lắp đơn giản thôi, vì thay bóng đèn thì tự làm được.
Bác mà ở gần khu vực Thành Công thì phi qua nhà mình.

Thunglife43

Xe tải
Xe Morning SLX 2009. Bóng H4. Mai em có việc nhà rồi nên không lôi ra nghịch được mà máu quá rồi.

Cụ inbox em xin sđt. Em cách cụ 3 bước chân.

MinhPT

Xe tăng
Cả cộng đồng phân tích đánh giá rồi bác ạ, còn định nghĩa fake bác mở từ điển ra là có ngay. Bác cứ làm clip nếu bác thấy mình có khả năng đổi trắng thay đen được, quan trọng là cộng đồng đánh giá và chấp nhận, chứ ko phải vì cái clip hay câu nói thế nào.
Em cũng chẳng thông minh, chẳng tỏ ra nguy hiểm làm gì, đây là diễn đàn mở nên cần có những thông tin chính xác, đầy đủ cho mọi người tham khảo và tranh luận
Mời bác đọc (link http://dictionary.cambridge.org/dictionary/english/fake)
-----
fake noun [ C ]
UK /feɪk/ US /feɪk/
object that is made to look real or valuable in order to deceive people:

Experts revealed that the painting was a fake.
The gun in his hand was a fake.
claim to be:

After working for ten years as a doctor, he was exposed as a fake.
fake adjective
UK /feɪk/ US /feɪk/
not real, but made to look or seem real:

He was charged with possessing a fake passport.
fake fur/blood

-----
Thế nào gọi là cộng đồng? Thế nào gọi là cả cộng đồng đánh giá?
Cộng đồng là ai? 1 vài người bán hàng làm clip vui vui để bán hàng của mình thôi hay là người mổ xẻ sản phẩm, so sánh với cùng điều kiện và có thước đo cụ thể?

Nếu bác nói thật, bác không hiểu thế nào là fake, mình sẽ giải thích cho.

Bác có biết nhãn hiệu/thương hiệu/xuất xứ hàng của bác bán không?

Trong post trước, mình đã post link bán của tàu, họ bán hàng giống hình bác gửi, bác xem có giống hàng bác bán ko?

racer_one

Xe hơi
Định nghĩa thì bác cứ mở từ điển ra để giải nghĩa cho chính xác bác nhé, còn ai làm clip đâu quan trọng, quan trọng là độ chính xác của thông tin đưa ra. Hàng của em tất nhiên em biết rất rõ và em cũng biết rõ con hàng bác đang giới thiệu là như thế nào, em chỉ đưa thông tin cho mọi người tham khảo, tránh tiền mất tật mang thôi.thôi đến đây e dừng tranh luận với bác nếu bác cứ bảo thủ như vậy, người mua có thể lầm chứ người bán ko bao giờ lầm bác nhé, quan trọng cái tâm người bán thôi.chào bác

MinhPT

Xe tăng
Xe Morning SLX 2009. Bóng H4. Mai em có việc nhà rồi nên không lôi ra nghịch được mà máu quá rồi.

Cụ inbox em xin sđt. Em cách cụ 3 bước chân.
Vừa lắp cho bác này xong, sẽ có ảnh só sánh sớm

MinhPT

Xe tăng
Cảm ơn cụ, cụ nhiệt tình quá.

Nhìn bộ sưu tập và dụng cụ của cụ. Em ấn tượng!
He he, mình là người dân thường thôi mà, ko phải thương gia.

Up vài cái hình, của LED L7, so với I7 (cái mình show từ đầu)

MinhPT

Xe tăng
Định nghĩa thì bác cứ mở từ điển ra để giải nghĩa cho chính xác bác nhé, còn ai làm clip đâu quan trọng, quan trọng là độ chính xác của thông tin đưa ra. Hàng của em tất nhiên em biết rất rõ và em cũng biết rõ con hàng bác đang giới thiệu là như thế nào, em chỉ đưa thông tin cho mọi người tham khảo, tránh tiền mất tật mang thôi.thôi đến đây e dừng tranh luận với bác nếu bác cứ bảo thủ như vậy, người mua có thể lầm chứ người bán ko bao giờ lầm bác nhé, quan trọng cái tâm người bán thôi.chào bác
Hãy nghe mình nói, mình show hình và mình làm.
Xem bài mới xem còn LED L7 có phải giống hàng của bạn ko?
Có tâm thì làm giống mình đi, bạn sẽ thấy ai là người bảo thủ.

Cám ơn bạn Thunglife43 mang hàng đến nhà mình nghịch.