So sánh Kia Forte với ... Ford Mondeo V6 2.5

longyt

Xe tải
Tâm lý thích đồ mới thôi, có gì lạ đâu!!!!

isabinh

Xe điện
cụ chủ thớt so sánh quá chuẩn còn j
cảm ơn các thông tin bổ ích của cụ nhá :77::77::77:

vietran

Xe ba gác
Những nhận xét của cụ chủ thớt là xác thực.
Cái này sẽ bổ ích cho ai đang lựa chọn giữa 1 em KF mới và 1 em Mông Đau cũ.

Vietroad111

Xe buýt
Em cũng thấy vậy ! May mà em leo từ CD5 lên Spectra rồi tiến tiếp lên Forte nên thấy ngon hơn chứ tụt từ Civic hay Alltis xuống Forte thì chắc thấy KF tởm lắm ! :)):)):)):)):))
Bác CUA nói này cũng chưa chuẩn. Altis, civic hơn tiền KF thật nhưng nếu nói cảm giác lái, cách âm, tiện nghi, model máy, ... thì chưa chắc đã xuống đâu. 3 cái thằng này cùng hạng mà. Hay thấy KF rẻ tiền hơn mà Bác nghĩ vậy. Em nói đúng thì hãy vote em đê (b)(b)

599GTB

Xe tải
Em muốn cưới KF :'( :'( :'( Có bác nào cho em test thử không?

toanvinh_forever

Xe điện
nếu 2 em này giá bằng nhau thì em thích Ford hơn là Kia:)):)):))

BMWx

Xe tải
KF là best sedan cho các quý ông chỉ muốn bỏ 30K để tậu cô vợ 2. Nếu so sánh vợ 2 mới toe với vợ cả nát bươm thì hiển nhiên....những gã từng yêu vợ cả sẽ không hài lòng lắm đâu. Hé hé.
Em chưa chạy Ford bao giờ nên no comment.

longdq

Xe hơi
Em chạy X5 rồi, thấy sướng hơn 2 em này!

vua_luoi

Xe điện
FT cháu chưa chạy bao h nên cháu ko dám có ý kiến, nhưng cháu chạy MD thì đúng là thấy ko thể chế đc điểm gì trừ cái ăn xăng vô tội vạ. Cháu chạy HN- Nghệ an có 1 chuyến mà cảm giác phê hơn C200.

tran_thuat_lai

Xe lăn
em cũng chạy Poschecayman rồi ..phê hơn hai em này ...

kiple

Xe tăng
Mấy hôm sau gặp lại ông hàng xóm, gã bảo tôi: "Mua ôtô cũng như mua cái điếu cày (?) điếu tôi đắt thế mà tiền thuốc tốn quá, chưa nói đến chuyện điếu tắc, hở liên tục nhiều khi hút chẳng ra hơi. Điếu ông đã không đắt, đẹp, tiện dụng, vê mồi thuốc bằng hạt đỗ mà vẫn hút say vãi. Định mua cái điếu MD "mít" 2009 thấy bảo làm bằng tre ngâm hẳn hoi những lại sợ tre vẫn còn bùn, hỏi tôi không thở dài sao được". Rồi lại đến sượt một cái... nàm em vẫn chả hiểu gì ...khổ thế!!!

kiple

Xe tăng
Con vợ 2 em lại tuổi SỬU mợ ạ ! :)):)):)) TRÂU VÀNG :21::21::21:

Dạo này KF khổ thế ? bản thân chạy KF cũng không dám khen nhiều vì sợ quăng đá tảng vỡ đầu ! :)):)):))
Em thấy vợ hai lão cua này tuổi Dần mà, có hình ở đầu xe ấy(!) rõ thật là treo đầu hổ bán thịt trâu à (?)

huce_vl

Xe tải
Website
uai.com.vn
chúc mừng bác..bác suy nghĩ rất giống em..hồi bị bác thuốc tí nữa em lấy con Mondeo của bác nhưng đúng là đi xem,chạy thử dòng mondeo đời này và so sánh thì đối với cá nhân em..đúng là nghĩ đi nghĩ lại 2 từ đẳng cấp vẫn chỉ là thuộc hàng xa xỷ..công việc đòi hỏi năng động,sự thuận tiện và cố gắng giảm thiểu chi phí nhưng vẫn đảm bảo nuôi đc niềm đam mê 4 bánh....đâm ra giờ em lại theo xu hướng nối chân bác

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Tôi chia sẻ với Bác chủ, hình dung cái xe đã chạy được 4,5 năm, uống xăng như "Đi nắng gặp Bia hơi", ngồi lên xe đă thấy ngại ngần. Giờ Bác ấy ngồi xe mới, công suất tuy nhỏ nhưng linh hoạt, mỗi lần móc ví trả tiền xăng thấy như trúng số nên Bác ấy sướng, chứ so KF với Mondeo quả không hẳn có ý đem 2 xe lên bàn cân mà chỉ so sánh 2 xe qua trái tim Bác ấy. Chúc Bác enjoy em nó.
Bác mới là người hiểu biết và công bằng. Voted!(b)

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Khổ ghê, người ta chia sẻ cảm xúc có vợ mới mà cũng ** cho, một phi đội gà bay (KFC) ngồi ăn gà bù khú với nhau tán phét cũng lại bị các ông thích thịt vịt (civic), thịt lợn dại (Liên Doanh) nhảy vào mắng chúng mày là dạng gà (xe) cỏ, tuổi tác gì mà đòi ăn mâm trên với các ông. Đúng là bó tay toàn tập hé hé
Quay lại chủ đề chính, chúc mừng bác chủ topic có xe mới và hôm nào anh em KFC kéo xuống Hạ Long làm phát offline hoành tá tràng nhỉ.
Cụ dạo lày trẻ hóa kinh! Cứ như tin í. :41:
Mà kể cũng lạ. Bác chủ so 28.5k obama >< 22k obama mà các bác cứ ném đá.
Thế chả phải Mondeo cũ 4 tuổi rưỡi + SHi 150 = Kia Forte là sao? Hay em tính nhầm?????:'(

kenu97

Xe container
xin lỗi cụ chủ thớt, có thể đó là cảm nhận của riêng cụ .
nhưng thực tình em léo thể ngửi được cái cách giật topic so sánh của cụ ..kiểu như " giữa âm nhạc và hội họa, em chọn...tiền"
Mệ con mốm thồi này lắm vẹo, ngta giật tít đúng theo cách ngta nghĩ có sao đâu.

Mấy hôm sau gặp lại ông hàng xóm, gã bảo tôi: "Mua ôtô cũng như mua cái điếu cày (?) điếu tôi đắt thế mà tiền thuốc tốn quá, chưa nói đến chuyện điếu tắc, hở liên tục nhiều khi hút chẳng ra hơi. Điếu ông đã không đắt, đẹp, tiện dụng, vê mồi thuốc bằng hạt đỗ mà vẫn hút say vãi. Định mua cái điếu MD "mít" 2009 thấy bảo làm bằng tre ngâm hẳn hoi những lại sợ tre vẫn còn bùn, hỏi tôi không thở dài sao được". Rồi lại đến sượt một cái... nàm em vẫn chả hiểu gì ...khổ thế!!!
:)):)) xe mà bác ví đc với cái điếu cày, Hay. :))
vote bác nhá

K-amaro

Xe buýt
Đầm và Bốc là cảm giác chính xác. "Xướng" đến khó tả!!!:))
Bác này chỉ đc cái nói ... nói ... đúng :)) (chắc bác test nhiều lắm rồi đây ;) ). Ngược lại, cảm giác bóc tem cũng "xướng" đến ... tả khó :D

Đây chính là sự so sánh về cảm giác, vì thế em nghĩ ko có gì là ko đc khi đem 1 xe mới tinh (hoặc cũ) ra so sánh với 1 xe khác cũ (hoặc mới tinh) mà ko đồng hạng. Ở đây bác chủ thớt chỉ so sánh về cảm nhận "xướng" của bác ấy trên 2 dòng xe khác nhau, chứ ko so sánh cụ thể về các chi tiết kỹ thuật tương đương. Tất nhiên đọc thì thấy có vẻ nghiêng về KF nhiều hơn ;)

Ví dụ: em chạy Matiz trong phố cổ thì X5 khó mà bắt kip được em, nhưng ra đường trường thì chỉ một lúc X5 đã mất dạng rồi. Đi Matiz nhiều lúc thấy mệt vì ồn và sóc, qua ổ gà cảm giác mọi thứ cứ long lên xòng xọc, nhưng đc cái nhiều khi đỗ xe trộm chẳng buồn ngó, xxx chẳng buồn sờ (trừ phi đói :P). Đi X5 thật êm ái, đầm, chắc, cách âm tuyệt ... nhưng dừng ở đâu mà cứ xểnh ra ko để ý là ôi thôi ... nhẹ thì đi mặt gương, nặng hơn thì đi cả củ + logo ... hoặc dừng xe ko đúng nơi quy định ... dù là đói hay no. Đây cũng là 1 kiểu so sánh, cái sự "xướng" và "cụt xướng", các cụ thấy có chấp nhận đc ko? *-) hay ko thể mang Matiz ra so với X5 đc vì Matiz ko có cửa :P
:21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

SilverMorning

Xe đạp
Bác cẩn thận k lại bị bu vào đập đến tơi bời. Matiz vs X5 quả khó nói.