So sánh Tiguan với CRV

coolpix8700

Xe ngựa
Khi khởi động sau đèn đỏ, bác nhấn ga nhẹ sau đó nới chân ga ra và vào lại nhẹ nhàng thì số xe sẽ chuyển lần lượt đến tận số 5 nếu bác đi trong thành phố và chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông (cao nhất đến 50km/h). Đi lâu thành quen thôi, rồi chẳng cần phải để ý đến cái số ấy nữa mà chỉ cần quan tâm đến mỗi tốc độ mình cần!

Chỉnh sửa cuối:

viettuan2004

Xe hơi
Các cụ bỏ quá nếu câu hỏi của em ngu ạ. Mức báo tiêu thụ nhiên liệu xe em em thấy nó thay đổi liên tục, lúc thì 5l/100km, lúc lên đến 40l có khi xuống đến 1l. Em đoán là dự báo mức tiêu thụ theo chân ga đang nhấn. Nó khác với chiếc xe cũ của em là đưa ra con số bình quân đã di chuyển. Vậy muốn biết mức tiêu thụ bình quân của hành trình đã qua thì như nào ạ. Hay lại phải tự công trừ nhân chia ạ.

fee_2006

Xe tải
Các cụ bỏ quá nếu câu hỏi của em ngu ạ. Mức báo tiêu thụ nhiên liệu xe em em thấy nó thay đổi liên tục, lúc thì 5l/100km, lúc lên đến 40l có khi xuống đến 1l. Em đoán là dự báo mức tiêu thụ theo chân ga đang nhấn. Nó khác với chiếc xe cũ của em là đưa ra con số bình quân đã di chuyển. Vậy muốn biết mức tiêu thụ bình quân của hành trình đã qua thì như nào ạ. Hay lại phải tự công trừ nhân chia ạ.
Em nghĩ là nó báo lượng nhiên liệu tiêu thụ tức thời lúc đó (xe em hiện đang đi cũng có cái này, ngoài ra nó còn có một đông hồ hiển thị luôn mức tiêu thụ bình quân /100km), đương nhiên cái này cũng chỉ tương đối, em toàn tính dựa trên xăng đổ và số ko đi được (mua xăng, reset lại Trip, đi hết xăng đến mức cũ, chia cho số Km đi được)

Anh.Gabriel

Xe hơi
Chỉ có đi rồi thì mới cảm nhận được thôi ạ

coolpix8700

Xe ngựa
Đó là mức tiêu thụ tức thời, nhiều khi nó hiện 0 lit/100km dù xe đang chạy 100km/h mà bác lại nới chân ga ra!
Còn muốn xem mức bình quân bác bấm phím mũi tên chỉ xuống bên phải vô la­ng (muốn xem các giá trị khác như vận tốc trung bình, thời gian xe vừa chạy... thì cứ nhấn cái phím mũi tên ấy). Nhưng nó sẽ hiện 2 mức trung bình. H1 là mức trung bình của chuyến đi, dữ liệu sẽ bị reset (xóa về 0) sau 3 tiếng nếu xe không nổ máy và H2 là trung bình của mỗi lần đổ xăng giá trị giữ nguyên đến khi mình xóa để xe lại bắt đầu tính từ đầu... Thay đổi bằng cánh nhấn enter khi đang hiện mức tiêu thụ trung bình (2 giá trị này luân phiên nhau mỗi lần ấn enter) và muốn xóa thì giữ nút enter ấy khoảng 3 giây!

Chỉnh sửa cuối:

viettuan2004

Xe hơi
Đó là mức tiêu thụ tức thời, nhiều khi nó hiện 0 lit/100km dù xe đang chạy 100km/h mà bác lại nới chân ga ra!
Còn muốn xem mức bình quân bác bấm phím mũi tên chỉ xuống bên phải vô la­ng (muốn xem các giá trị khác như vận tốc trung bình, thời gian xe vừa chạy... thì cứ nhấn cái phím mũi tên ấy). Nhưng nó sẽ hiện 2 mức trung bình. H1 là mức trung bình của chuyến đi, dữ liệu sẽ bị reset (xóa về 0) sau 3 tiếng nếu xe không nổ máy và H2 là trung bình của mỗi lần đổ xăng giá trị giữ nguyên đến khi mình xóa để xe lại bắt đầu tính từ đầu... Thay đổi bằng cánh nhấn enter khi đang hiện mức tiêu thụ trung bình (2 giá trị này luân phiên nhau mỗi lần ấn enter) và muốn xóa thì giữ nút enter ấy khoảng 3 giây!
Like bác cun. Tiện đây em xin thọ giáo bác mấy điều:

- Em thấy đối với xe Méc, hãng khuyến cáo khi quay vô lăng, không nên đánh lái kịch kim. Vậy đối với VW của mình có thế ko ạ?
- Lúc khởi động máy có cần thiết phải tắt hết các thiết điện không ạ (đài; điều hoà)

coolpix8700

Xe ngựa
- Em thấy đối với xe Méc, hãng khuyến cáo khi quay vô lăng, không nên đánh lái kịch kim. Vậy đối với VW của mình có thế ko ạ?
- Lúc khởi động máy có cần thiết phải tắt hết các thiết điện không ạ (đài; điều hoà)
Xe nào thì họ cũng khuyến cáo không vặn vô lăng hết cỡ và giữ lâu!
Em chẳng có thói quen vặn vô lăng nhanh để chạm kịch 1 cái ở cuối vòng tua vô lăng, dù có lúc vẫn phải vòng khá nhanh!
Còn em chẳng tắt cái gì lúc khởi động máy cả, mà không phải chỉ với mỗi cái Tiguan này. Với Tiguan thì em tin là lúc khởi động thì AC (điều hoà) nó tắt vì chẳng cần lúc khởi động mà khi đang chạy mà tiếng turbo nó rú mạnh thì AC nó cũng tắt. Lúc đó nếu nhiệt độ bên ngoài cao thì gió điều hoà nó nóng bừng lên ngay. Còn có cái xe khác thì đài nó cũng tự tắt,... Vậy mình chẳng việc gì phải tắt 2 lần cả!

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
Bổ sung với cụ ku là mức tiêu thụ nhiên liệu theo chân ga, cái này rất cần thiết cho cụ nào mới tập lái hay tập đi tiết kiệm xăng để căn chân ga sao tận dụng hết lực sản sinh mỗi khi đạp ga. Còn em với ông Hùng chân to thì chả bao giờ để ý kkkk

ngamban

Xe điện
Bổ sung với cụ ku là mức tiêu thụ nhiên liệu theo chân ga, cái này rất cần thiết cho cụ nào mới tập lái hay tập đi tiết kiệm xăng để căn chân ga sao tận dụng hết lực sản sinh mỗi khi đạp ga. Còn em với ông Hùng chân to thì chả bao giờ để ý kkkk
Hai lão này toàn lút ván, lút sàn, lấy đâu ra mà quan tâm. Hơ, đi kiểu... cháu ngoan Bác Hồ như em em còn chả quan tâm là tiêu bao nhiêu l/km :D

Haibinh

Xe điện
Mấy hôm nay chân to hay trời nóng không biết em chạy trong nội thành mà tuyền 16l/100km hà hà ;)

superchick

Xe tải
Mấy hôm nay chân to hay trời nóng không biết em chạy trong nội thành mà tuyền 16l/100km hà hà ;)
Bây h đổ 1tr2 tiền xăng thì e đi đúng được 450km chưa kể bật AC lúc dừng xe đợi gấu. Tính ra em đạp ga thế mà hết có hơn 12.5l/100 km. Không ngờ tiguan mà kinh tế thế. Khéo phải tổ chức cuộc thi ai đi Tiguan tiết kiệm nhất :D

Haibinh

Xe điện
Bây h đổ 1tr2 tiền xăng thì e đi đúng được 450km chưa kể bật AC lúc dừng xe đợi gấu. Tính ra em đạp ga thế mà hết có hơn 12.5l/100 km. Không ngờ tiguan mà kinh tế thế. Khéo phải tổ chức cuộc thi ai đi Tiguan tiết kiệm nhất :D
Ko phải tổ chức cuộc thi ai đi Tiguan chân to nhất chứ cụ :))

toyota78

Xe buýt
Tiguan chỉ so sánh với mấy con này thôi.

blackmagician

Xe hơi
Lộ rõ bản chất chó cuồng cắn bậy haha. Chúc bác vui haha.

Phanhungvnn

Xe máy
Lão Toy 78 điên cuồng thật. Thế mới là xã hội.

Phanhungvnn

Xe máy
Lão Toy 78 điên cuồng thật. Thế mới là xã hội.