[Funland] So sánh Vũng Tàu và Nha Trang

hd-vt

Xe container
Em nhận được đến giờ kha khá còm của các cụ lựa chọn ở Vũng Tàu vì tiêu chí ....gần SG . Những thứ vĩ mô như thu chi ngân sách , tiềm năng kinh tế lâu dài thì ko phải là yếu tố ảnh hưởng đến cuộc sống hiện tại của gia đình bạn em . Thứ quan trọng nhất vẫn là chất lượng cuộc sống ở : không gian xanh , mức chi tiêu đắt rẻ , mức thu nhập , dân số và quy hoạch , y tế , giáo dục .
Mấy thứ này ở phải đủ lâu mới đánh giá đc .
Trực quan nhé.
Vd như Tết, trên đường về quê xuyên Việt, biển số oto VT rất rất ít, biển SG BD ĐN nhiều nhất... vãi đầy đường. Kết nuận...nghèo. :P

ttvnol.com

Xe tăng
Y tế và giáo dục thì cả VT lẫn NT đều kém. Nhưng VT có thể khắc phục vì gần SG.

Những cái khác thì VT hơn.

Giá đất thì em chịu thua, ko biết gì cả. Em cũng có kế hoạch dời ra VT ở, dự định là thuê nhà chứ ko mua, vì giá thuê tính tỉ lệ với giá mua khá thấp.
CỤ tính phải đấy , mua đất giờ ở khu xa xôi quá thì không ở được , khu trung tâm thì quá đắt đỏ , còn đi thuê thì ....tính ra cụ ở 10 năm 20 năm cũng chưa bằng 1/10 giá đất bây giờ .
Với em thì giá trị 10 năm cuộc đời ko phải để đợi những thứ bánh vẽ trên giấy hay trên báo . Cứ chỗ nào đáng sống thì triển cụ nhỉ .

Langthang_Mercedes

Xe container
VT khách du lịch bình dân, NT từ khách khơ khớ xiền đến nguyên thủ cuốc da ngụ ngị. Nên cc tự xếp hạng mình mà ở cho phù hợp ạ. :P
Trực quan nhé.
Vd như Tết, trên đường về quê xuyên Việt, biển số oto VT rất rất ít, biển SG BD ĐN nhiều nhất... vãi đầy đường. Kết nuận...nghèo. :P
Có lẽ cụ chưa đi VT bao giờ.

hungeverest

Xe điện
E đã từng ở 2 nơi này rồi,e chỉ biết Vt về sg ngồi xe hoa mai hết 2h, còn Nt về sg mất 9h xe giường nằm, Nt muốn đi nhanh hơn có thể đi máy bay, nhưng sb lại ở cam ranh, từ Nt đi Cr cũng phải mất 45 phút xe chạy. Dịch vụ 2 nơi thì cũng ngang nhau thôi ko có gì nổi trội.

Langthang_Mercedes

Xe container
CỤ tính phải đấy , mua đất giờ ở khu xa xôi quá thì không ở được , khu trung tâm thì quá đắt đỏ , còn đi thuê thì ....tính ra cụ ở 10 năm 20 năm cũng chưa bằng 1/10 giá đất bây giờ .
Với em thì giá trị 10 năm cuộc đời ko phải để đợi những thứ bánh vẽ trên giấy hay trên báo . Cứ chỗ nào đáng sống thì triển cụ nhỉ .
Khi thừa khả năng mua thì người ta sẽ thuê.

namphong12

Xe container
Còn 1 cái nữa. Csgt ở BR-VT khá tử tế. Không có chuyện bắn tốc độ bằng phần mềm, núp lùm. Mà bắn công khai. Đứng bên đường bắn xong bắt luôn. Ql51 là bắn tự động và phạt nguội rồi. Và biển báo rất rõ ràng.

rongnho

Xe tăng
Em ở cả hai thấy Vũng tầi thích hơn nhiều,.

nhuataiche

Xe container
E đã từng ở 2 nơi này rồi,e chỉ biết Vt về sg ngồi xe hoa mai hết 2h, còn Nt về sg mất 9h xe giường nằm, Nt muốn đi nhanh hơn có thể đi máy bay, nhưng sb lại ở cam ranh, từ Nt đi Cr cũng phải mất 45 phút xe chạy. Dịch vụ 2 nơi thì cũng ngang nhau thôi ko có gì nổi trội.
Em vẫn cho là dịch vụ ở VT tốt hơn NT nhiều.

hoviethung

Xe lăn
Anh chị e ở VT 10 năm r, e vào thường xuyên thì thấy VT nhiều điểm tốt, nhưng có 2 điểm yếu là y tế và giáo dục.
Ngoài ra mặt bằng chung thu nhập cũng thấp, lương lèo tèo dưới 10tr, dầu khí thì mấy năm nay giá dầu giảm cộng với anh hàng xóm quấy nhiễu nhiều nên thu nhập cũng kém đi nhiều r
Cụ dìm VT quá. Nhưng mà lại đúng. Xét về tiềm năng tương lai. NT có lẽ phát triển đáng sống hơn VT? Mình ở NT, bạn mình ở VT đã sống lâu năm cảm nhận vậy.

hell_angel0910

Xe buýt
Nha trang cảm giác vui nhộn hơn, Vtau thấy buồn buồn kiểu j ý.
Ntr đi sâu vào bên trong cũng chán òm, hạ tầng kém,

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Còn 1 cái nữa. Csgt ở BR-VT khá tử tế. Không có chuyện bắn tốc độ bằng phần mềm, núp lùm. Mà bắn công khai. Đứng bên đường bắn xong bắt luôn. Ql51 là bắn tự động và phạt nguội rồi. Và biển báo rất rõ ràng.
Một lần em bị bắt k đội mũ bảo hiểm, không bảo hiểm xe anh CSGT vũng tàu là không bảo hiểm xe thì trông trước còn chỉ xử phạt hành vi k đội mũ. Xử lý thế còn có tình có lý chứ CSGT có phải nhân viên bán bảo hiểm xe đâu mà bắt buộc.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ dìm VT quá. Nhưng mà lại đúng. Xét về tiềm năng tương lai. NT có lẽ phát triển đáng sống hơn VT? Mình ở NT, bạn mình ở VT đã sống lâu năm cảm nhận vậy.
Chả biết cụ căn cứ vào cái gì chứ Nha Trang có được thổi ống đủ đủ vào mông thì cũng mất 20 năm nữa mới bằng VT bây giờ về kinh tế. Nha trang có tý du lịch, thủy sản chứ công nông nghiệp coi như bằng 0. Hai thứ đầu VT chả kém gì NT, những thứ sau hiện đứng trong tốp cả nước.

namphong12

Xe container
Một lần em bị bắt k đội mũ bảo hiểm, không bảo hiểm xe anh CSGT vũng tàu là không bảo hiểm xe thì trông trước còn chỉ xử phạt hành vi k đội mũ. Xử lý thế còn có tình có lý chứ CSGT có phải nhân viên bán bảo hiểm xe đâu mà bắt buộc.
Phải gần 10 năm nay em không mang theo bằng lái xe và đăng ký xe máy theo người rồi. Vì chả bị csgt bắt lại bao giờ

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Phải gần 10 năm nay em không mang theo bằng lái xe và đăng ký xe máy theo người rồi. Vì chả bị csgt bắt lại bao giờ
CSGT vũng tàu chỉ hay phải dẹp đua xe thôi còn bắt người đi đường thì ít thường hay bắt lúc chuẩn bị có ngày lễ dài ngày.Đặc biệt ngày rằm tháng hai bên Phước Tỉnh có lễ hội Dinh Cô các tay đua thi đấu đua xe thôi rồi.Đua vào đêm khoảng từ 00h đến sáng

hoangtq

Xe hơi
Đúng là em chưa đến khu này . Em sẽ đi lượn một vòng cảm ơn cụ nhiều lắm .
Đồi Ngọc tước có cái nhà nghỉ dưỡng của BCA, Ks của Petrolimex ...và mấy cái ks nhỏ nhỏ, em k thấy có khu dân cư, cách đó 1 đoạn thì có cái chợ đêm đông lắm

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Đồi Ngọc tước có cái nhà nghỉ dưỡng của BCA, Ks của Petrolimex ...và mấy cái ks nhỏ nhỏ, em k thấy có khu dân cư, cách đó 1 đoạn thì có cái chợ đêm đông lắm
Em ước mua được cái nhà trên đó đấy.

datinh

Xe container
ru rú trong thôn. đọc các cụ ngao du tứ xứ thấy gato ghi gúm.

xuanhoangvt

Xe đạp
nhiều cụ cứ chê y tế với giáo dục ở vũng tàu. Từ đèo hải vân đến mũi cà mau cơ sở giáo dục và y tế mình chưa thấy chỗ nào hơn kể cả tp hcm, các bệnh viện quốc tế trang thiết bị cũng chỉ same same bệnh viện tỉnh với bv tp vt, cái thua là chất lượng y bác sĩ quá kém. Còn tại sao vt trường quốc tế không phát triển vì tại vì nó chả có cửa gì để so sánh với các trường công cả, dân vt đa số người bắc, bắc trung bộ nên câu chuyện thành tích, trường chuyên lớp chọn rất máu lửa, cơ sở vật chất trường học rất tốt, với sự đầu tư của phụ huynh nên học sinh ở đây thường chọn con đường du học là rất nhiều. À note riêng nếu việt kiều thì vũng tàu nhé nếu bác thớt hỏi thật.

hoviethung

Xe lăn
Chả biết cụ căn cứ vào cái gì chứ Nha Trang có được thổi ống đủ đủ vào mông thì cũng mất 20 năm nữa mới bằng VT bây giờ về kinh tế. Nha trang có tý du lịch, thủy sản chứ công nông nghiệp coi như bằng 0. Hai thứ đầu VT chả kém gì NT, những thứ sau hiện đứng trong tốp cả nước.
CN VT có lẽ không có gì ngoài khai thác dầu khí và các ngành phụ trợ?