[Funland] Sống tối giản, cccm có thích không?

cocsku

Xe cút kít
Sống tối giản nghe vậy chứ không đơn giản ạ. Nhà em đủ thứ linh tinh bởi em thích nghịch đồ công nghệ, đồ âm thanh, nguyên 1 phòng em để đồ - gấu e vẫn gọi là bãi rác. Nhiều lúc nhìn cũng bực muốn tống cả đi cho gọn, nhưng cứ lôi ra lại thấy tiếc, toàn những thứ nhiều kỷ niệm nên không nỡ.
Ý thích văn hoá của con người nó là phức tạp. Tối giản đi ngược lại cái đó. Thế nên em mới thấy mâu thuẫn, đúng là tối giản thì hay, nhưng nó biến ngôi nhà của ta thành cái máy để ngủ, không còn là tổ ấm nữa.

Halinh07

Xe tăng
Cứ sống sao cho thoải mái,nhẹ nhàng là được. Em thấy nhiều người cứ theo phong trào

Leminhdo

Xe máy
Ý cụ là gì thì thể hiện bằng văn của chính mình đi.
Trích dẫn kiểu này em không đọc đâu.
ý là mình có 5 cái kẹo, mà bạn chả có cái nào, cho bạn 1 cái cả hai đứa cùng ăn. vừa vui vừa thấy may mắn mình có tận 5 cái ...nếu vật chất không dư dả nữa thì mình ngó nghiêng xung quanh xem có trợ giúp về mặt tinh thần cho ai đc không, m thấy ít nhất các ông bà trong nhà có con cháu đọc sách cho nghe rất là thích, hoặc bạn bè làng xóm thi thoảng bị trầm cảm cần tâm sự ...dành time cho họ!

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz
Trước khi sống tối giản phải là sống dư dã đầy đủ lắm mới sống kiểu vậy được

hd-vt

Xe container
Đỉnh cao của tối giản là đây: hiện đang cóa mấy cụ đi dòng dã sáu tháng, từ VN đi lòng vòng Trung Á . .Âu bằng ôtô và xe máy. Chen chúc trogn otô chật hẹp, xe máy bụi bặm. Không được ăn cơm vợ nấu, xa con cái, xa đồng nghiệp, xa hàng xóm thân thương, không được xem thời sự 19 giờ.
Tối giản hết cỡ, vài bộ quần áo nhàu nhĩ,chỉ mấy thằng đực khô như ngói, tội nghiệp...híc.

Altis 2011

Xe điện
Ko phải là lối sống tối giản là khổ mà là luoc bỏ cái ko cần thiết cụ ah.mà
Không có điều kiện thì phải chịu thôi ạ. Chứ cháu có tiền thì nhà cửa cứ phải sắm tận răng. Kể cả rửa ass cũng dùng máy. Thời nào rồi mà còn phải khổ các cụ nhể

Nhà em cũng chọn lối sống tối giản. Nhưng em chỉ tối giản những thứ gắn với sàn nhà thôi, còn những thứ trang trí trên tường thì em không tối giản. Trước đây vì sống quá tối giản nên khách vào nhà tưởng gia đình em thuê trọ vì nhà quá đơn xơ, đơn điệu. Sau đó em chỉ treo thêm mấy bức tranh mà nhà nhìn khác hẳn luôn.

Phamthai

Xe buýt
Bản chất lối sống tối giản của Nhật theo nhà cháu do điều kiện cuộc sống thành thị. Nhà cháu đã xem 1 clip kiểu phim tài liệu về lớp thanh niên Nhật mới thu nhập phần lớn chỉ đủ thuê căn hộ nhỏ vài m2, nên phải sống tối giản để tiết kiệm diện tích, thuận tiện di chuyển và thành trào lưu, viết thành sách để ca ngợi. Khi cụ giàu, có điều kiện chả việc méo gì phải tối giản.

cocsku

Xe cút kít
Thậm trí còn ko nhớ nhà mình có đồ đấy ý chứ.
Nói chung cách ăn chắc mặc bền, nhà cửa cố định 1 nơi, và xây cái nhà ở cả đời của người Việt nó ăn vào khá sâu tâm lý.
Nếu cứ xác định 5 năm đổi nhà, hay 10 năm sửa chữa bảo trì, Thay thế nội thất một lần cho mới thì sẽ tự hình thành lối sống tối giản thôi.
Bọn Nhật bổn muốn tối giản thì phải sang Việt nam mà học anh Chử Đồng Tử, nhưng từ khi gặp được mợ Tiên Dung là ảnh bỏ mất tối giản rồi!

Puppet

Xe buýt
Vụ này em làm được. Cứ lựa hôm nào mummy em vắng nhà là em thanh lý một cơ số. Cụ cứ yên tâm rằng phải rất lâu sau người ta mới phát hiện ra sự biến mất của những đồ dư này (vì có dùng đến đâu :))). Nếu có hỏi thì: "con không biết" :)) :)) :)).
Mợ được đấy :) . mummy em thì ngược lại, mợ có cách nào hay chỉ em mí. Bu em có cái tính cứ thấy cái gì ko vừa mắt là vứt ngay đi, kể cả những đồ đắt, đồ mới, đồ em thích và dùng hàng ngày. Hỏi thì bu bảo cái đó nhìn chả ra làm sao để chật nhà. Nhà em cũng vì bu em mà trống trơn lấy đâu ra mà chật. Thức ăn hay hoa quả cũng vậy. Nhiều hôm vừa mua về để tủ lạnh cho mát lúc sau đã ko cánh mà bay. Bu em bẩu ko ăn thì mang cho ko để nó phí ra. Trời nóng nực đang hí hửng mở tủ mum hoa quả tươi cho mát tìm chả thấy đâu. Em chỉ biết xì mặt ra dỗi một lúc rồi lại phải tiếp tục sống chung với lũ#-o

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ được đấy :) . mummy em thì ngược lại, mợ có cách nào hay chỉ em mí. Bu em có cái tính cứ thấy cái gì ko vừa mắt là vứt ngay đi, kể cả những đồ đắt, đồ mới, đồ em thích và dùng hàng ngày. Hỏi thì bu bảo cái đó nhìn chả ra làm sao để chật nhà. Nhà em cũng vì bu em mà trống trơn lấy đâu ra mà chật. Thức ăn hay hoa quả cũng vậy. Nhiều hôm vừa mua về để tủ lạnh cho mát lúc sau đã ko cánh mà bay. Bu em bẩu ko ăn thì mang cho ko để nó phí ra. Trời nóng nực đang hí hửng mở tủ mum hoa quả tươi cho mát tìm chả thấy đâu. Em chỉ biết xì mặt ra dỗi một lúc rồi lại phải tiếp tục sống chung với lũ#-o
Giải pháp:
Với đồ ăn: mợ mua gì phải mum luôn. Giải tán tủ lạnh :)).
Với đồ dùng thì mợ thiết kế tủ âm tường, dùng xong cất kỹ đừng để rơi vào tầm mắt của mummy. Mummy ngứa mắt là lại vứt đi.

Puppet

Xe buýt
Giải pháp:
Với đồ ăn: mợ mua gì phải mum luôn. Giải tán tủ lạnh :)).
Với đồ dùng thì mợ thiết kế tủ âm tường, dùng xong cất kỹ đừng để rơi vào tầm mắt của mummy. Mummy ngứa mắt là lại vứt đi.
Haha, mợ làm em buồn cười. Chị em tiếc của nên hay giấu đồ ít dùng đi nhưng chả ăn thua. Vd hôm có giỗ chị em tìm nồi to luộc gà ko thấy, chị dâu em bẩu nhìn thấy bu em mang cho cô đồng nát rồi. Chị em tức quá cứ lầu bầu mãi: tài thật, đã cất cao thế vẫn còn tìm ra cho được, sao có bữa ngã :D

Acient.cutkit

Xe tăng

Acient.cutkit

Xe tăng
Haha, mợ làm em buồn cười. Chị em tiếc của nên hay giấu đồ ít dùng đi nhưng chả ăn thua. Vd hôm có giỗ chị em tìm nồi to luộc gà ko thấy, chị dâu em bẩu nhìn thấy bu em mang cho cô đồng nát rồi. Chị em tức quá cứ lầu bầu mãi: tài thật, đã cất cao thế vẫn còn tìm ra cho được, sao có bữa ngã :D
Bu sư phụ còn quên vứt một thứ để trong góc nhà mấy chục năm ko dùng đc vào vc gì đó :)) Nói đem bỏ nốt đi thôi :))

cuncon

Xe điện
em thích tối giản cái tiện nghi, nghĩa là cái k thể thiếu thì phải có đủ và chất lượng, còn cái k cần thiết k mua về, cần thì thuê hoặc sử dụng dịch vụ cung cấp vài hôm

Puppet

Xe buýt
Bu sư phụ còn quên vứt một thứ để trong góc nhà mấy chục năm ko dùng đc vào vc gì đó :)) Nói đem bỏ nốt đi thôi :))
Chỉ vứt những thứ ko vừa mắt thôi còn thứ đó nó đẹp long lanh dại gì bu vứt. bu sp tinh lắm ko dễ bị lừa đâu :D
Sư phụ kiểu gì mà để lão Dong Dêu bôi bác đệ thế kia :(
Sao lão ấy ko nói thẳng ra là ế đi, hay là nể sp nhỉ

Acient.cutkit

Xe tăng
Chỉ vứt những thứ ko vừa mắt thôi còn thứ đó nó đẹp long lanh dại gì bu vứt. bu sp tinh lắm ko dễ bị lừa đâu :D

Sao lão ấy ko nói thẳng ra là ế đi, hay là nể sp nhỉ

Uầy, sư phụ có đệ sấu sấu pẩn pẩn sao có thể đẹp đc. Ít nhiều cũng mang tiếng. Bị lão kia nói ế thì đệ ngại 0,1 sư phụ ngại 10 :))