[Funland] Sống tối giản, cccm có thích không?

Acient.cutkit

Xe tăng

juve99

Xì hơi lốp
Em sang đó chẳng thấy họ tối giản cái gì cả. Nhà cần cái gì cũng có vì ko sẵn cửa hàng như VN. Nên dung từ Lối sống em nghĩ ko chuẩn ạ
Đi cùng bạn zai đúng ko, nói thật đi ~X(

coolpix8700

Xe ngựa
em thích cuộc sống tiện nghi hơn
Chẳng việc gì phải tối hay sáng giản cả!
Chỉ liệu tiền mình có bao nhiêu để chi ra thôi.
Trong nhà cứ đừng có bầy như cửa hàng là được.
Mà bây giờ cũng tiện thật, nhiều lúc tìm cái gì không thấy em chạy ra phố, mua nhanh hơn tìm.
Hôm qua mưa gió em vẫn chạy ra chợ chim.
Cả cái chợ mọi khi cứ đến phiên là đông nghìn nghịt, chim hót râm ran, hôm qua ngoài những vũng nước lớn, chỉ còn có đúng 2 cái dù bán thức ăn cho chim. Mua vội ít dế và sâu gặp 1 bác khác cũng như vậy, bác ấy nói "Như thế này mà chúng không hót thì đúng là vô ơn quá!".

Acient.cutkit

Xe tăng
Nhặt về nhớ cắm điện thử ngay nhé, nếu không lên hình thì mang vứt lại chỗ cũ ngay, để lâu là khó vứt đi lắm.
Cái này thì hơi khó, mã mở máy @.emđãbiếtgìđâu :))

Acient.cutkit

Xe tăng
H
Chẳng việc gì phải tối hay sáng giản cả!
Chỉ liệu tiền mình có bao nhiêu để chi ra thôi.
Trong nhà cứ đừng có bầy như cửa hàng là được.
Mà bây giờ cũng tiện thật, nhiều lúc tìm cái gì không thấy em chạy ra phố, mua nhanh hơn tìm.
Hôm qua mưa gió em vẫn chạy ra chợ chim.
Cả cái chợ mọi khi cứ đến phiên là đông nghìn nghịt, chim hót râm ran, hôm qua ngoài những vũng nước lớn, chỉ còn có đúng 2 cái dù bán thức ăn cho chim. Mua vội ít dế và sâu gặp 1 bác khác cũng như vậy, bác ấy nói "Như thế này mà chúng không hót thì đúng là vô ơn quá!".
Hờ cụ gần chuẩn :)) cứ phải để tâm đến tối giản hay tối đa chỉ tổ mệt người. Nó là tính cáchh rồi. Một ng ko thích gì có bắt ng ta dùng ng ta cũng vứt đi. Một người thích dùng đồ thì ko có ng ta cũng chạy đi tìm bằng đc.

Em còn nhớ e ko co nhu cầu mua sắm gì, nhưng trước đêm hết thuốc, e đi bộ 3km chỉ để mua bao thuốc :)) mua về đến nhà trời sáng :))

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em đọc bài trong link cụ cóc đưa chịu không thấy tối giản ở đâu mà toàn thấy khoe tài cao. Hay cpu em có vấn đề ?
Em ở Đức nói chung và châu Âu nói riêng chả thấy thằng nào tối giản cả. Ăn ra ăn chơi ra chơi. Bếp mà tối giản thì nấu ra món ngon thế quái nào được ? Từ chém gió chặt gà, gọt củ quả dùng mỗi một con dao ? Bạn mâix giáo, phổ thông các cấp, đại học...chuwa kể 500 anh em FB chả nhẽ không quan hệ ?Xem phim trên máy tính so với tv 4K 100 inch thì thằng nào hơn ?...
Em tối giản tất gia vị vào 1 ngăn bếp, thế mà bàn vẫn còn dăm lọ nữa.

Eagle No.1

Xe buýt
Em ko sống tối giản được vì khi cần cái gì mà ko thấy em bực lắm.

Yên An

Xe máy
Em cùng quan điểm với cụ/mợ. Không có lối sống chuẩn cho tất cả mọi người. Ai hợp kiểu gì thì sẽ dễ dàng tìm kiếm và chấp nhận kiểu đó. Tính em thích những thứ thanh nhã nên hợp kiểu đơn giản. Tư duy nhờ tối giản nên cũng suy nghĩ bớt rối và tỉnh thức hơn hẳn thật.

Như 2 cụ là đã "giác ngộ" rồi đó đúng tinh thần minimal lifestyle. Khi giác ngộ rồi cụ áp dụng cái tư duy đó ra các việc khác trong cuộc sống sẽ thấy nó mạch lạc & đơn giản hơn nhiều.

Các cụ xôi thịt thì rõ ràng ko thích điều này :)) nhiều khi là cố tình against nó ngay từ đầu khi chưa hiểu đúng. Nó cũng là quan điểm thôi.

putin86

Xe máy
Em thấy hợp với mình. Vì mình muốn tiện nghi cũng chưa đc.