[Funland] Sống trên đời phải có tiền và có nhiều tiền thì càng tốt các cụ ạ.

Nhân viên cụ làm việc này dễ hơn mà, cần thiết thì cụ vào bốc hàng thay nhân viên có sao đâu. 😂
Em bốc hàng suốt đấy chứ có sao đâu. Nhưng bảo chúng nó đi tìm biết tìm ở đâu trong khi em là người ở đây, hỏi mấy nhà mấy quán còn ko biết. Em bực ko phải là đi tìm chủ xe, mà bực cái ý thức đỗ xe chắn cả một con ngõ.

Theo iem thì gặp phải loại Bướng bỉnh + Ngờ U như thằng này thì không nên nói nhiều.
Xuống nước, dĩ hòa vi quý với nó cho xong việc. Dây vào nào mất thời gian lắm mà nại rách việc.

Nhà bao việc!
Em xuống ngay khi nhìn thấy rồi mà cụ. Choảng nhau phiền lắm.

Chứng tỏ cái ngõ này toàn giang hồ cả.
Đến con mụ hàng xóm mà nó cũng nói được câu Mày đì được người ta không...?
Cụ thế là còn may đấy, bớt giang hồ đi 1 tí. Cụ còn cả cái cơ nghiệp với mấy cái đuôi quan trọng bằng vạn cái thằng đỗ xe kia cơ mà!
Cả đời chỉ gặp 1-2 lần như này thì cũng bt thôi. Không phải điều gì quá to tát.
Chúc mừng cụ đã thoát hạn hôm nay!
Cảm ơn cụ! Nạn thì ko có nhưng hôm nay em kiềm chế được, vì thêm 1,2 câu nữa thì ko biết thế nào.
Bà chủ quán thì chồng bà ấy trước lái xe cho bác Hoàng Trung Hải đấy cụ ạ. Người trong làng ra đấy thuê rồi san được một khoảng đất rộng mở quán bia thì cụ biết rồi đấy. Nên em có va chạm bao giờ đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Jiren198

Xe điện
Quán với em thì ko có gì cụ ạ, chỉ mấy lần em bảo chị nhắc khách để chừa cho em một khoảng để xe ra vào chứ chẳng may va vào thì phiền lắm. Nhưng chủ xe này ko cầu thị mà muốn găng, người nơi khác thì có lẽ hôm nay em ko nhịn.
Đang đông khácH cno cũng *** nhớ lời cụ đâu... cụ lắp cái cam. Xem nó đi đường nào hướng nào để mình đơ mất thời gian...còn tránh đc gì thì tránh, đánh nhau ko hay ho gì...cứ coi gặp thg đầu đất đi .. còn nếu nó cố tình ngày *** nào cũng đỗ xe, cụ cứ gọi mẹ phường xuống...

Tư duy cụ dư vậy là tư duy hãm. Cụ gắn mình vào cái xưởng của cụ với cái xe cụ đang đi rồi.
Từ lúc làm xưởng trong ngõ nhõ thì xác định là sẽ gặp tình huống ntn rồi. Thôi, ráng cầy làm cái nhà máy to to, bảo vện đang hoàng. Thằng nào chắn đường gọi người khuân mẹ xe nó đi.
Em ở đây chục năm nhưng chưa bao giờ có pha như này cụ ạ. Trước có mấy ông cũng đỗ chắn như ông xe mẹc nhưng đâm sát đầu ngõ hơn, xe ko ra được em cũng đi tìm tung cả ngõ lên rồi moi được ông ấy ra, ra nhìn cái ông ấy xin lỗi rồi đánh xe ra, rồi xuống bắt tay bắt chân thông cảm, em cũng vui vẻ nhắc lần sau anh đỗ lùi ra một tý hoặc chịu khó đánh ra cách khoảng 2 chục mét đỗ dọc đường cho an toàn, chứ đỗ đây xe tải vào ra liên tục va vào cái thì khó xử lý.

Đang đông khácH cno cũng *** nhớ lời cụ đâu... cụ lắp cái cam. Xem nó đi đường nào hướng nào để mình đơ mất thời gian...còn tránh đc gì thì tránh, đánh nhau ko hay ho gì...cứ coi gặp thg đầu đất đi .. còn nếu nó cố tình ngày *** nào cũng đỗ xe, cụ cứ gọi mẹ phường xuống...
Nhưng bực là chủ xe đỗ xe ở nhà này nhưng lại đi ăn ở nhà tít chỗ khác cụ ạ, chứ ăn ngay ở quán đó thì chuyện lại đơn giản quá cụ ạ.

Vomoicuoi

Xe tăng
Cụ coi như đi đường vướng một cái bụi gai chắn ngang, cụ gỡ ra mà đi tiếp , để ý làm gì mấy chuyện vụn vặt này

AKAN_N

Xe buýt
Kệ con cụ nó cụ ah, em nhà trong ngõ nhõ hôm nào cũng gặp thằng hàng xóm đỗ kiểu bố đời mỗi lần vào nhà phải gập gương mới lách được, hôm nào mà đầu óc không minh mẫn là va chạm xe ngay. Em tức quá lắp mịa cái CAM360 trong xe nên cũng chả sợ. Tính em hồi xưa cũng nóng, hay bức xúc mà bây h lên gần gần đầu 4 nên cũng nguội rồi, bảo choảng nhau thì em cũng chả ngán vì em tập võ cũng hơn 10 năm, chạy bộ, gym đủ cả ......một điều nhịn chín điều lành lời các cụ dạy là chuẩn đới

Jiren198

Xe điện
Nhưng bực là chủ xe đỗ xe ở nhà này nhưng lại đi ăn ở nhà tít chỗ khác cụ ạ, chứ ăn ngay ở quán đó thì chuyện lại đơn giản quá cụ ạ.
Thế thì nó là thg khách vãng lai thôi, cụ kệ mẹ nó đi... nếu nó tiếp tục đỗ thì mình biết nó ở đâu r... nhiều khi nhịn 1 tý ko sao đâu cụ... hơn thua với bọn đầu đất làm gì cho mệt.... e tưởng ngày nào bọn ăn sáng nó cũng phiền cụ mới xử lý... cụ bớt nóng cho nhẹ người...

Thế thì nó là thg khách vãng lai thôi, cụ kệ mẹ nó đi... nếu nó tiếp tục đỗ thì mình biết nó ở đâu r... nhiều khi nhịn 1 tý ko sao đâu cụ... hơn thua với bọn đầu đất làm gì cho mệt.... e tưởng ngày nào bọn ăn sáng nó cũng phiền cụ mới xử lý... cụ bớt nóng cho nhẹ người...
Ngày nào cũng thế thì cả xóm em ra làm việc ngay cụ ạ. Em mang lên đây cũng là để kể ra cho bớt bực và có thêm các phương án xử lý nếu còn gặp phải trường hợp như vậy.

xedaprach

Xe điện
Thôi cụ ah, xã hội nó thế nên mình lựa theo mà sống thôi, bon chen làm gì. Cụ làm căng thỏa mãn được cái ích kỉ cá nhân nhưng vợ con cụ sẽ là người nhận hậu quả. Tối nay cụ về nhà ăn cơm với gia đình, mua ít quà gì cho vợ con vui thì cụ sẽ thấy mình may mắn đến mức nào khi kiềm chế được sáng nay.

Kệ con cụ nó cụ ah, em nhà trong ngõ nhõ hôm nào cũng gặp thằng hàng xóm đỗ kiểu bố đời mỗi lần vào nhà phải gập gương mới lách được, hôm nào mà đầu óc không minh mẫn là va chạm xe ngay. Em tức quá lắp mịa cái CAM360 trong xe nên cũng chả sợ. Tính em hồi xưa cũng nóng, hay bức xúc mà bây h lên gần gần đầu 4 nên cũng nguội rồi, bảo choảng nhau thì em cũng chả ngán vì em tập võ cũng hơn 10 năm, chạy bộ, gym đủ cả ......một điều nhịn chín điều lành lời các cụ dạy là chuẩn đới
Vậy em mới nói hôm nay nhịn được cũng thấy mình trưởng thành hơn tí, chứ như trước đây là thêm câu nữa là căng. Còn ngõ này xe đỗ đàua ngõ nhiều lắm, ra vào ngắm nghía các kiểu, nhưng nếu còn ra vào đựơc em cũng ko gọi chủ xe bao giờ, nhưng nay mới gặp kiểu đỗ ngang ngược như thế này.

Thôi cụ ah, xã hội nó thế nên mình lựa theo mà sống thôi, bon chen làm gì. Cụ làm căng thỏa mãn được cái ích kỉ cá nhân nhưng vợ con cụ sẽ là người nhận hậu quả. Tối nay cụ về nhà ăn cơm với gia đình, mua ít quà gì cho vợ con vui thì cụ sẽ thấy mình may mắn đến mức nào khi kiềm chế được sáng nay.
Vâng, cảm ơn cụ, chủ đích em ko phải là va chạm mà muốn cho ngừơi ta thấy học sai và đừng lặp lại, ít nhất là ở đây cụ ạ.

Jiren198

Xe điện
Ngày nào cũng thế thì cả xóm em ra làm việc ngay cụ ạ. Em mang lên đây cũng là để kể ra cho bớt bực và có thêm các phương án xử lý nếu còn gặp phải trường hợp như vậy.
Thật ra xóm cụ làm cái biển không đỗ xe trước ngõ là đc... còn thi thoảng gặp thg đầu đất , giống dở vẫn phải niềm nở... Hà Nội đất bọn chen , lộn nhộm.. 7 tr người , cụ né 1 tý cũng chả xấu mặt gì..chả ai biết cụ là ai. mình kiếm tiền về với vk con, hoen thua *** gì mấy cái vớ vẩn... kệ mẹ nó đu cụ

Thật ra xóm cụ làm cái biển không đỗ xe trước ngõ là đc... còn thi thoảng gặp thg đầu đất , giống dở vẫn phải niềm nở... Hà Nội đất bọn chen , lộn nhộm.. 7 tr người , cụ né 1 tý cũng chả xấu mặt gì..chả ai biết cụ là ai. mình kiếm tiền về với vk con, hoen thua *** gì mấy cái vớ vẩn... kệ mẹ nó đu cụ
Cắm biển ko giải quyết gì cụ ạ. Ngay con mẹc đấy cũng của một ông trong ngõ em đấy cụ ạ, nhưng vẫn còn đường vào ra nên em có nói gì đâu, chỉ bảo xe đắt tiền, anh đỗ gọn vào, ko anh em nó lùi xe va vào đền cả năm lương khổ chúng nó ra. Những xe khác đến ăn em cũng đỗ nhưng còn chừa lối vào, đây bịt kín ngõ, xe máy lách vào còn khó cụ ạ. Còn nhịn thì em nhịn luôn từ sáng rồi, nhưng máu thì chắc chiều mới nguội được..

Secoxe

Xe tăng
Đầu tiên đọc tiêu đề cụ thì em nghĩ chuẩn cmnr. Nhưng đọc bài cụ xong hóa ra cụ mà nhiều tiền thì loạn xã hội quá, cụ sẽ cậy tiền bất chấp chơi tất để tiền xử lý ( vì lúc đó cụ nhiều tiền mà). Thôi, theo em đủ tiêu là được mà mình còn tự kìm nén được và biết được giới hạn cụ ạ :)

Em thì thấy là vì cụ thúc đít họ rồi, ko cứng tí thì họ lại phải xin xỏ cụ ra cho họ đi à (biết từ khi còn con morning ở đấy) nên họ cay thôi
Ra còn chửi em bảo sao mày ko đỗ xe vào kia ( chỗ con morning lùi ra) đấy cụ.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Ho....ho.....
1 xích to càng dễ túm. ( em là túm mịa xích em xoắn).
2 nếu đi lux sa mà đỗ chẹn ngõ thế chắc em bán luôn xưởng cho bác chủ xe. ( bỏ pa 1).

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ! Nạn thì ko có nhưng hôm nay em kiềm chế được, vì thêm 1,2 câu nữa thì ko biết thế nào.
Bà chủ quán thì chồng bà ấy trước lái xe cho bác Hoàng Trung Hải đấy cụ ạ. Người trong làng ra đấy thuê rồi san được một khoảng đất rộng mở quán bia thì cụ biết rồi đấy. Nên em có va chạm bao giờ đâu.
bây h thằng ấy nó hiện nguyên hình là thằng xà ích rồi thì cụ ngại lol gì mà k bem chết cụ nó đi! :)) Còn với thằng dân làng đỗ xe sáng nay, nếu em ngựa dò k nuốt sống được nó chắc em chọn PA1 chứ nuốt k nổi cục tức ấy! Mình đã làm tối đa rồi mà cũng k ăn thua thì ít ra còn tự động viên mình là đã cố rồi :))

Xe xin

Xe tải
Như em chạy vào hỏi anh nào chủ xe Lux rồi tươi cười nói nhỏ anh ơi anh đánh giúp em con xe để em cho xe vào xưởng với ạ. DM nói thì thế thì đến bố thằng xăm trổ đầu gấu nó cũng phải nghe.

Chứ ra nói chuyện thái độ hằm hằm : xe anh phải không? Sao anh đỗ ngang ngõ?...thì nó chả chửi cho tát nước vào mặt.

Càng có tiền càng ngại va chạm nhé cụ thớt.
Cách ứng xử như vậy là thông thái nhất. và em vẫn luôn sử dụng
Chứ ứng xử với cái đầu Nóng thì một là mình ăn được nó thì cũng lên Phường và mặt vàng như Nghệ, còn nó ăn mình thì mình vào viện mặt xưng như quả ổi. Cả hai đều không mang lại điều tốt đẹp..