[Funland] Sự cháo trở của 1 con người!!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bao0Cao0Lao

Xe tải
Lạ hềy !
Em thấy giông giống cụ gì cọc mua nhà lên kể lể nhưng phọt tí một tí một dẫn dắt dư nuận :D

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Thoát được thằng này thì ok rồi, coi như sang năm bắt đầu năm mới ko có mầm hoạ.
Còn tiền cụ đã bỏ ra thi công thì cụ và thợ thuyền phải trong ngày hôm nay lên đòi lại ngay. Gần tết rồi, các cụ đông, dùi đục đủ cả, thằng hàn con việt kia phải nhả ra thôi, cụ đừng có hiền quá.
E đang muốn làm đơn ra đại sứ quán hàn quốc ạ, nhà nó thuê ở tòa 789 ngoại giao đoàn e cũng đã báo ban quản lý về việc e lên căn đó đòi tiền rồi ạ

Sazi

Xe điện

Năm hết tết đến ấm ức quá lên đây bán than với các cụ!!
Nhìn cái nick này chắc nhiều cụ sẽ nhớ, cách đây tầm 40 ngày có mở thớt về vấn đề cần xin việc.
Với tinh thần offer cao thượng em cũng giống nhiều cụ trên này đã động viên và gọi bạn ấy về xưởng làm.
Vì bên e là xưởng nội thất còn bạn ấy chỉ biết điện nước nên e cho bạn đấy đi cùng e để phục vụ khách hàng ruốt. Một là bạn đấy làm việc đúng chuyên môn, hai là ae gần nhau động viên nhau. Nói chung là e cố gắng để bạn đấy khuây khỏa.
Cách đây tầm 10 ngày, em với đối tác Hàn Quốc có xảy ra bất đồng quan điểm nên có chút khục khoặc, sau đó e và đối tác đã ngồi nói chuyện với nhau đều hiểu tất cả đều do áp lực.
Nhưng chỉ 2 hôm sau đối tác thay đổi hẳn thái độ với em, và bạn này quay ngoắt lại đâm e sai lưng. Dẫn đến e và khách hàng xung khắc kịch liệt. Sau đêm này đến sáng mai e sẽ phải làm rất nhiều việc bất lợi cả cho e và cho đối tác. Nhưng e phải làm vì khi xung khắc khách hàng đã củ chuối không thanh toán cho bên e. Mà h này đây ae thợ dưới xưởng vẫn đang chờ những đồng tiền mồ hôi sương máu của họ.
LÀM NGƯỜI TỐT KHÓ QUÁ CÁC CỤ À. RẤT NHIỀU CỤ HÔM ĐẤY GỌI BẠN NÀY VỀ H CẢM ƠN EM ĐI!
Tóm lại là đỗ lỗi cho bạn "kia" à, mà lỗi gì vâyn?

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Lạ hềy !
Em thấy giông giống cụ gì cọc mua nhà lên kể lể nhưng phọt tí một tí một dẫn dắt dư nuận :D
E nói roài e lên bán than chứ e ko nhằm vào ai cả. Thằng thợ kia không đáng để e quan tâm, nên e không dẫn dắt ji cả

tuongbminh

Xe buýt
E đang muốn làm đơn ra đại sứ quán hàn quốc ạ, nhà nó thuê ở tòa 789 ngoại giao đoàn e cũng đã báo ban quản lý về việc e lên căn đó đòi tiền rồi ạ
Đơn xong phải ra công an địa phương, nó chỉ tiếp nhận đơn thôi chứ xét xử sao được. Làm như cụ thì 3 năm sau chưa nhận tiền. Mà 3 năm sau thì cũng hoà giải thôi. Nghe cách cụ muốn xử lý đã thấy cụ quá kém, về làm thợ đi cho khoẻ chứ mở xưởng chỉ hại thân

daygiaygalaxy

Xe đạp
E chả biết hàn xẻng phát triển ra sao nhưng năm vừa rồi e cũng bị bên đó câu người. Lính ko theo sau có nói lại. Từ bữa đó ko thiện cảm với hàng xẻng.

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Đơn xong phải ra công an địa phương, nó chỉ tiếp nhận đơn thôi chứ xét xử sao được. Làm như cụ thì 3 năm sau chưa nhận tiền. Mà 3 năm sau thì cũng hoà giải thôi. Nghe cách cụ muốn xử lý đã thấy cụ quá kém, về làm thợ đi cho khoẻ chứ mở xưởng chỉ hại thân
Lão inbox e cách sử lý với ạ. A cũng báo các bên e thi công là e sẽ tháo dỡ đồ e về rồi ạ

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Năm hết tết đến ấm ức quá lên đây bán than với các cụ!!
Nhìn cái nick này chắc nhiều cụ sẽ nhớ, cách đây tầm 40 ngày có mở thớt về vấn đề cần xin việc.
Với tinh thần offer cao thượng em cũng giống nhiều cụ trên này đã động viên và gọi bạn ấy về xưởng làm.
Vì bên e là xưởng nội thất còn bạn ấy chỉ biết điện nước nên e cho bạn đấy đi cùng e để phục vụ khách hàng ruốt. Một là bạn đấy làm việc đúng chuyên môn, hai là ae gần nhau động viên nhau. Nói chung là e cố gắng để bạn đấy khuây khỏa.
Cách đây tầm 10 ngày, em với đối tác Hàn Quốc có xảy ra bất đồng quan điểm nên có chút khục khoặc, sau đó e và đối tác đã ngồi nói chuyện với nhau đều hiểu tất cả đều do áp lực.
Nhưng chỉ 2 hôm sau đối tác thay đổi hẳn thái độ với em, và bạn này quay ngoắt lại đâm e sai lưng. Dẫn đến e và khách hàng xung khắc kịch liệt. Sau đêm này đến sáng mai e sẽ phải làm rất nhiều việc bất lợi cả cho e và cho đối tác. Nhưng e phải làm vì khi xung khắc khách hàng đã củ chuối không thanh toán cho bên e. Mà h này đây ae thợ dưới xưởng vẫn đang chờ những đồng tiền mồ hôi sương máu của họ.
LÀM NGƯỜI TỐT KHÓ QUÁ CÁC CỤ À. RẤT NHIỀU CỤ HÔM ĐẤY GỌI BẠN NÀY VỀ H CẢM ƠN EM ĐI!
Xin chia sẻ với cụ, em từng bị đâm sau lưng mà kẻ đâm lại là kẻ thân thiết. cướp ý tưởng, cướp nguồn hàng mà giờ này nó vẫn ung dung sống.
Thôi năm hết tết đến đành gác lại, sang năm tính tiếp.
Chúc cụ và gia đinh năm mới tràn ngập hạnh phúc và may mắn :).

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Xin chia sẻ với cụ, em từng bị đâm sau lưng mà kẻ đâm lại là kẻ thân thiết. cướp ý tưởng, cướp nguồn hàng mà giờ này nó vẫn ung dung sống.
Thôi năm hết tết đến đành gác lại, sang năm tính tiếp.
Chúc cụ và gia đinh năm mới tràn ngập hạnh phúc và may mắn :).
Vâng e cảm ơn lão nhiều ạ

Sazi

Xe điện
Không e bán than thôi, chứ người có lỗi là e ạ
Nghĩa là bạn có niềm tin, việc tuyển bạn đó là phúc đức chứ không phải ràng buộc bởi hợp đồng lao động. Còn việc đối tác kia là phản phúc?

tuongbminh

Xe buýt
Lão inbox e cách sử lý với ạ. A cũng báo các bên e thi công là e sẽ tháo dỡ đồ e về rồi ạ
Gây áp lực với vc thằng thuê chị lấy lại số tiền đã chi thôi.
Cụ cũng phải xem lại cách làm việc, cách tính phí cho mỗi dự án cụ nhận làm, được bao nhiêu % tổng tiền đã rôid nhận làm chứ ko phải kiếm bằng chênh lệch giá như này rồi hại thân

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
40 ngày mà cụ để nó nắm hết gan ruột công việc cụ set up thì hoặc cụ dại hoặc thằng kia quá siêu.
Mà thằng đối tác Hàn xẻng chỉ thông qua 1 thằng nv 40 ngày mà đã quay ngoắt muốn đập cụ chết dù mọi việc cụ set up thì hoặc cụ láo thật, hoặc thằng Hàn xẻng k đáng để tin hoặc thằng kia quá siêu.
Coi như may mắn vì chưa dính quá sâu, khéo sau này ốc mò cò xơi còn đau nữa.

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Nghĩa là bạn có niềm tin, việc tuyển bạn đó là phúc đức chứ không phải ràng buộc bởi hợp đồng lao động. Còn việc đối tác kia là phản phúc?
Vâng ạ! Vì xưởng e chỉ làm đồ gỗ công nghiệp thôi ạ

Thao_Nguyen308

Xe buýt
40 ngày mà cụ để nó nắm hết gan ruột công việc cụ set up thì hoặc cụ dại hoặc thằng kia quá siêu.
Mà thằng đối tác Hàn xẻng chỉ thông qua 1 thằng nv 40 ngày mà đã quay ngoắt muốn đập cụ chết dù mọi việc cụ set up thì hoặc cụ láo thật, hoặc thằng Hàn xẻng k đáng để tin hoặc thằng kia quá siêu.
Coi như may mắn vì chưa dính quá sâu, khéo sau này ốc mò cò xơi còn đau nữa.
Vâng ạ, may vì việc nó lộ ra sớm không sang năm kế hoạch triển khai nhiều việc thì e bán nhà ạ

Sazi

Xe điện
Con mèo dạy võ cho con hổ còn chừa 1 miếng phòng thân leo cây. Vụ này tuy cay nhưng vẫn còn là may với thớt chủ. May vì nó chưa đâm sau lưng thật.
Thằng có mỗi bộ zái khô mà còn khôn hơn ông chủ. Thật sự bỏ làm chủ đi làm thuê cho bạn này, hoặc sử dụng làm phòng kinh doanh mới hợp, kêu gì ???

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Thằng có mỗi bộ zái khô mà còn khôn hơn ông chủ. Thật sự bỏ làm chủ đi làm thuê cho bạn này, hoặc sử dụng làm phòng kinh doanh mới hợp, kêu gì ???
Vâng ạ, những thằng khôn như thế nó sống tốt thì đã không phải lên of xin việc ạ! Nó không có đức có tâm thì đc cái này sẽ mất cái kia ạ.

Sazi

Xe điện
Vâng ạ, những thằng khôn như thế nó sống tốt thì đã không phải lên of xin việc ạ! Nó không có đức có tâm thì đc cái này sẽ mất cái kia ạ.
Cậu lại nhầm, cái dốt là của cậu, muốn hiểu chữ tâm thì lên chùa. Làm kinh doanh như thế này nên dẹp đi cho khoẻ người. Cậu chưa đủ trình độ làm chủ.

Pumzen

Xe ba gác
Thế cụ chủ hiện giờ còn thiếu lương của bao nhiêu người? Trong số người chậm lương có cụ ofer vợ bỏ kia ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng