[Funland] Sự "cô đơn" của BKAV đến từ đâu?

kinkinraiso

Xe máy
hàng tàu đóng mác VN chứ e k tin VN chế tạo đc điện thoại, bán thì giá cắt cổ.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Gửi BKAV!
Giờ là hết giờ làm việc và cũng là cuối tuần rồi nhỉ. Tôi đã tin tưởng và chờ đợi các bạn đến giờ phút này và rồi tôi nhận ra đã tin tưởng lầm các bạn!
Như bao nhiều người yêu công nghệ, tôi rất kỳ vọng vào các bạn. Ngay sau buổi giới thiệu sản phẩm của các bạn, mặc dù gặp không ít luồng dư luận chê bai các bạn, nghi ngờ các bạn nhưng tôi vẫn ủng hộ các bạn, bởi tôi muốn các bạn thành công, muốn Việt Nam có tên trên bản đồ sản xuất Smartphone trên TG.
Các bạn trễ hẹn, tôi thông cảm, trễ hẹn tiếp lần nữa, tôi vẫn thông cảm và lần nữa tôi vẫn thông cảm, nhưng lần này là lần thứ 4 các bạn trễ hẹn với tôi, không một lời giải thích thì lòng tin cũng như kiên nhẫn của tôi đã tới giới hạn. Làm kinh doanh, công ty nào cũng có vướng mắc cần giải quyết, nhưng vướng mắc đến độ trễ hẹn với khách đến 4 lần thì đúng là “ Thật không thể tin được”.
Khi mà uy tín không còn nữa thì lòng tin của khách hàng không bao giờ quay trở lại. Tôi không chửi bới các bạn như những người khác,nhưng từ ngày mai tất cả những sản phẩm liên quan đến BKAV sẽ không hiện diện trong nhà tôi, công ty tôi.

Sự cô đơn của. BKAV đến từ sự bất tín trong kd, bất tín với khách hàng của mình. Đây là bài viết từ thời bphone 1

Jamebonds

Xe container
Nếu e sắm smart phone mới, chắc chắn sẽ mua B3. Nhưng con iphone của e còn tốt quá..:)

keomutvuive

Xe điện
E nhớ ngàu xưa từ hồi bkav cổ, phần giới thiệu thì có ảnh a quảng, tiểu sử từ c2 c3 đại học bk ...... kéo dài rất lâu nghĩ lại thấy buồn cười, nó cũng giống e hồi c2 cứ đến nhà ai là thay hình nền máy tính bằng tên của mình

bagac_fun

Xe tăng
Đấy là cách bkav chọn để kd mà cụ, họ cũng đã bảo đã nghiên cứu thị trường từ lâu

poiuy

Xe cút kít
Sự hợp tác làm ăn giữa người Việt với người Việt rõ ràng kém xa người Nhật, Hàn, Tàu. Tuy nhiên hàng hoá Việt SX ra muốn thành công trên sân nhà thì hầu hết phải là hàng bình dân chất lượng tốt (chí ít là phải trội hơn hàng Tàu cùng loại). Do dân Việt tâm lý sính ngoại nên chỉ tin tưởng hàng cao cấp của ngoại thôi.

jade8989

Xe hơi
Cách làm marketing của BKAV theo em là sai chiến lược trầm trọng: nó mang lại cảm giác như một trò đùa chứ ko phải một sản phẩm tâm huyết, nghiêm túc.Sự khởi đầu có thể chưa mang lại tiếng vang tốt nhưng ít nhất ko nên để ấn tượng xấu kéo dài đến h là gần 5 năm, e mà là lđ BKAV là em cutloss vụ Bphone làm ván mới ạ:))

NAC16

Xe tải
Thời đại này những thằng mà bảo bỏ ra gần chục củ để ủng hộ hàng việt là chém gió đấy là còn chưa nói đến mua xe tiền tỷ ủng hộ hàng việt đấy nhé hihi. Thương ư ? Có phải từ thiện đâu mà thương nhỉ . Có một điều kỳ lạ là em thấy rất nhiều comment bảo mua ủng hộ nhưng từ hồi ra mắt tới h e chưa thấy ai cầm cái b phone trên tay? Hay do mình chưa có duyên :))
Hôm qa em thấy ở clip test B rồi. Duyên phết

Kurumasuki

Xe container
Cháu lúc nào cũng ưu tiên dùng hàng VN. Nhưng quả thật riêng với Bphone thì cháu không hào hứng, một phần cũng vì lý do như nhiều cụ nêu, bom quăng nhiều quá. Ngay cả chủ CEO của BKAV giới thiệu cháu nhìn mặt cũng không thiện cảm lắm. Tại sao BKAV sau 2 lần ra mắt thất bại vẫn cứ đưa anh "nổ" ra giới thiệu? Không sợ dớp và không biết rút kinh nghiệm à? :D

Không hề quan trọng!
Jack Ma trông dị hợm, vợ chồng Mark Juckerberg trông như đồng nát, nhất là con vợ Tàu, đều là CEO thành công.
Quảng có nổ tung trời, mặt có xấu gấp mấy mà giá rẻ hàng tốt vẫn bán được.
Bphone chỉ thất bại vì quá đắt!

hieunthn

Xe tải
Anh Quảng không đơn thuần là một thương gia, những quả "nổ" của anh ấy cũng không đơn thuần là chỉ để "lừa" khách hàng. Có thể gọi nôm na là "dối trên lừa dưới" nên cái kết như chủ thớt dùng từ là chuẩn rồi.

ngotiteo

Xe điện
Title bài giàu cảm xúc quá, đành gõ ra đây vài dòng, hóng cao kiến các cụ.

Hay tin người anh em Tử Quảng ra mắt Bphone3, thú thật nhà cháu tuy không ưa anh Quảng nổ cho lắm, nhưng Bphone thì thương.

Dù sao một sản phẩm công nghệ của doanh nghiệp Việt được đánh giá cao không hề nhiều, nhưng vừa ra mắt nhưng nó phải chọn cách dạt về các cửa hàng nhỏ lẻ. Một sản phẩm được nhà sản xuất và nhiều chuyên gia cho là một nỗ lực đáng tự hào nhưng không có chỗ trên kệ của các chuỗi phân phối lớn mà phải chọn cửa ngách để đến với khách hàng.
Trong khi đa số các chuỗi phân phối công nghệ lớn hiện nay đều do người Việt nắm giữ.

Thấy cũng xót xa thay. Vì sao chúng ta còn chưa có tinh thần người Việt đại đoàn kết, tương thân tương hỗ cùng nhau phát triển hở các cụ?

Trong lần ra mắt Bphone 2, Bkav đã hào hứng chạy thông tin hợp tác với Thế Giới Di Động để phân phối sản phẩm vào chuỗi cửa hàng của “ông lớn” này với hy vọng đến gần với khách hàng mục tiêu. Thế nhưng, sau 1 thời gian sản phẩm công nghệ Việt đã ra đi ‘không kèn không trống’ khỏi kệ bán hàng của nhà phân phối di động quyền lực số 1 thị trường và cũng là nhà phân phối Việt.

Sự không kèn không trống của Thế Giới Di Động phản ánh rằng, có lẽ chăng, người Việt sẽ luôn bỏ nhau vào thế tự thân vận động?

Nghĩ cũng tội, nhưng thôi cũng kệ chăng?
http://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/thi-truong/san-pham-viet-co-don-giua-cac-chuoi-phan-phoi-viet-483139.html
thương gì. lá đa còn đem đốt được. tiền có phải giấy đâu mà thương ;))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Không hề quan trọng!
Jack Ma trông dị hợm, vợ chồng Mark Juckerberg trông như đồng nát, nhất là con vợ Tàu, đều là CEO thành công.
Không có lý do gì khác ngoài giá bán quá đắt, quá không phù hợp khi so sánh với các điện thoại cùng phân khúc, cùng cấu hình, cùng tầm tiền... là thất bại của Bphone.

Đá Ốp Lát

Xe điện
Cụ nói chuẩn. Hàng tàu giá bán trên trời thì nổ kiểu gì cũng chả ai mua, trừ mấy cụ mua cho vui thể hiện lòng yêu nước theo hô hào của bomb.
Bán tốt chỉ khi có giá rẻ so với cùng phân khúc.
Không hề quan trọng!

Duc Sang

Xe container
Không hề quan trọng!
Xấu với nhìn không thiện cảm khác nhau cụ ơi.

duongctt

Xe tăng
Phát nay đại ca chửi đúng, em cũng chả bao giờ dùng trình diệt virus BKAV vì cài xong vài hôm lại phải cài lại windows! :))
Không chỉ mỗi app antivirus của nó đâu cụ nhé, cụ mượn đâu cái token bkav cắm vào máy tính xem, chỉ muốn đập cmn máy tính ra thôi.
Em thì biết cài Win, nhưng lười. Đi cày cả tuần nhọc phờ râu rồi, cuối tuần lại lọ mọ mất buổi sáng, vừa làm vừa đệch con mợ nhà nó.
Vậy nên em đoé bao giờ mua bp, cho em em chửi uớt mặt luôn.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Không chỉ mỗi app antivirus của nó đâu cụ nhé, cụ mượn đâu cái token bkav cắm vào máy tính xem, chỉ muốn đập cmn máy tính ra thôi.
Em thì biết cài Win, nhưng lười. Đi cày cả tuần nhọc phờ râu rồi, cuối tuần lại lọ mọ mất buổi sáng, vừa làm vừa đệch con mợ nhà nó.
Vậy nên em đoé bao giờ mua bp, cho em em chửi uớt mặt luôn.
Vâng, BKAV không dùng lâu rồi, nhưng ai cho em Bphone là em lấy đấy, được cho cái điện thoại dại gì em chê! :)

kienvinh

Tháo bánh
xxx nói:
Cách làm marketing của BKAV theo em là sai chiến lược trầm trọng: nó mang lại cảm giác như một trò đùa
Tôi thật sự đã rất buồn cười khi xem một clip các bạn thanh niên trẻ cắt ghép phần giới thiệu bphone của bạn Quảng và lồng beat nhạc nền vào thành bài ráp đại để:

Điện thoại điẹp nhất (nói giọng hơi "địa phương" tí)
Camera tốt nhất
Âm thanh hay nhất....
Cái gì cũng nhất

Và đúng, dùng cụm từ "như một trò đùa" có lẽ là thích hợp trong trường hợp này.

cocsku

Xe cút kít
Thế mới thấy, ếch chết tại miệng quả không sai. Đa số mọi người chống đối Bkav từ những phát ngôn của Quảng.

duongctt

Xe tăng
Vâng, BKAV không dùng lâu rồi, nhưng ai cho em Bphone là em lấy đấy, được cho cái điện thoại dại gì em chê! :)
Em đâu có ngu khi nhập vào đó tài khoản: vài cái email, Google, FB, Zalo, Skype... tin thế đoé nào đc cái bọn đấy.
Với em mấy cái này có giá hơn cái đt đó.