Sử dụng các chức năng của Ford Mondeo

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguoitebac

Xe đạp
Trước đây em có hỏi các cụ chuyên về Mondeo 2005: đèn EDB,ESP,EBA lúc khởi động không thấy check. Mon có chức năng này nhưng không thấy đèn check nên em thắc mắc và long lắng...:-s. Các cụ giúp em với...!!

hebestia

Xe tải
@bác hagiang : nút +/- trên vô lăng là sang số tay, với điều kiện cần số phải gạt qua chế độ bán tự động. cái này hay lắm nhé bác, MOn mà chuyển sang chạy số tay thì đố Cam theo kịp.:).

Có vụ này hả cụ? Mon của e là 2.5, đời 3 màn hình. Mấy lần e thử bấm vào cái nút +/- trên vô lăng chả thấy hiện tượng gì em tưởng nó để đấy cho.. đẹp .

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
@bác hagiang : nút +/- trên vô lăng là sang số tay, với điều kiện cần số phải gạt qua chế độ bán tự động. cái này hay lắm nhé bác, MOn mà chuyển sang chạy số tay thì đố Cam theo kịp.:).
Có vụ này hả cụ? Mon của e là 2.5, đời 3 màn hình. Mấy lần e thử bấm vào cái nút +/- trên vô lăng chả thấy hiện tượng gì em tưởng nó để đấy cho.. đẹp.
Gạt cần số từ vị trí số D sang tay phải vào vị trí +/- thì mới điều khiển số manual trên vô lăng được.

chauchau

OF vì cộng đồng
OFF đê, lại om dưa Tào thị nhá???

TrinhMaiHa

Xe máy
Các bác cho em hỏi. Mondeo có tốn xăng không các bác.

kts.hai

Xe đạp
Các bác cho em hỏi nhé: Cái Mondeo 2005 của em ban đầu thì chập chờn đèn báo bong bóng. Đến giờ thì khi khởi động thì nó chớp nháy chớp nháy rồi hiện sáng lên luôn. Em đem vô Ford Phổ Quang sửa 2 lần rồi nhưng nó vẫn bị. Các bác trong đó nói là nó bị lỏng giắc. Sau khi scan, phát hiện cái bong bóng bên ghế phụ là nguyên nhân, nhưng các bác thợ hì hục sữa hoài cũng không hết. Em cũng lo lắng quá, cảm giác bất an khi chạy xe mà đèn báo nó cứ hiện lên. Bác nào từng bị như vậy đoán bệnh và cách chữa giúp em với. Cám ơn các bác.

hungbm

Xe điện
Các bác cho em hỏi nhé: Cái Mondeo 2005 của em ban đầu thì chập chờn đèn báo bong bóng. Đến giờ thì khi khởi động thì nó chớp nháy chớp nháy rồi hiện sáng lên luôn. Em đem vô Ford Phổ Quang sửa 2 lần rồi nhưng nó vẫn bị. Các bác trong đó nói là nó bị lỏng giắc. Sau khi scan, phát hiện cái bong bóng bên ghế phụ là nguyên nhân, nhưng các bác thợ hì hục sữa hoài cũng không hết. Em cũng lo lắng quá, cảm giác bất an khi chạy xe mà đèn báo nó cứ hiện lên. Bác nào từng bị như vậy đoán bệnh và cách chữa giúp em với. Cám ơn các bác.
Bác check lại giắc cắm của nó dưới ghế lái xem nó có lỏng không. Ngày trước em chạy xe này mang đi phủ lót sàn, thợ thuyền tháo ghế lái ra xong lắp lại k chuẩn thế là đèn báo lỗi túi khí sáng lên. Vào hãng kiểm tra k thấy gì, mãi sau em nhớ ra cái vụ tháo ghế thế là mang vào lắp lại ngon lành cành đào.

hoangthao

Xe hơi
Chào các Bác !!!!!!
Tại sao Mondeo không thấy bác nào nêu lên chủ đề độ Larang cho em nó.
Mình cũng thích lắm nhưng không tìm đựoc mân lắp vừa cho em.
Nhờ các bác tư vấn Mâm 17 inch khoảng các 2 ốc Mondeo là 108 mà mâm ngoài thì toàn 100 hoặc 114.3 nên phải làm thế nào,
Rất mong tư vấn các bác.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Chào các Bác !!!!!!
Nhờ các bác tư vấn Mâm 17 inch khoảng các 2 ốc Mondeo là 108 mà mâm ngoài thì toàn 100 hoặc 114.3 nên phải làm thế nào,
Rất mong tư vấn các bác.
Em nghĩ những xe hướng đến đối tượng bắt đầu đứng tuổi như kiểu Mondeo & Camry thì để nguyên đừng độ gì là đẹp nhất.

nguoitebac

Xe đạp
Em nghĩ những xe hướng đến đối tượng bắt đầu đứng tuổi như kiểu Mondeo & Camry thì để nguyên đừng độ gì là đẹp nhất.
Đồng ý với bác Espcen. Mondeo không cần độ thêm nữa ngoài thêm Xenon cho đèn cos nữa là No.1. (ngoài xenon ra thì đâu còn thiếu thứ gì b-)).

vuahe77

Xe điện
Chào các Bác !!!!!!
Rất mong tư vấn các bác.
Em cũng đang muốn đổi sang lazang của Mon 2010 thấy có vẻ sẽ đẹp hơn

bes

Xe lăn
Em cũng đang muốn đổi sang lazang của Mon 2010 thấy có vẻ sẽ đẹp hơn
Hôm Dungla vào hãng hỏi đâu đó 25 củ cho bộ larang (không biết có lốp chưa).
Em bảo tiền đó để làm được ối việc, thế là nó thôi rồi.

vuahe77

Xe điện
Hôm Dungla vào hãng hỏi đâu đó 25 củ cho bộ larang (không biết có lốp chưa).
Em bảo tiền đó để làm được ối việc, thế là nó thôi rồi.
Sao đắt dữ vậy, hôm nọ em hỏi hết có hơn 1 xịch cả bộ lazang ko gồm lốp thui cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

hoangthao

Xe hơi
bạn co cho nào mua lẩng cho mondeo ko chi chi minh với mình rất thích nhung ko biet cho co cho thi gia cao wa
cam on rat nhieu

vuahe77

Xe điện
Kụ tiện về Đồ Sơn thì ghé qua Ford Hải Phòng dưới chân cầu Xi măng nhé!

ducphamct5

Xe máy
Gạt cần số từ vị trí số D sang tay phải vào vị trí +/- thì mới điều khiển số manual trên vô lăng được.
Bác ơi em thử trên xe của em như hướng dẫn của bác rồi nhưng không được mà chỉ là chức năng chỉnh âm thanh to, nhỏ thôi. Bác chỉ giáo them giúp em nhé

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Bác ơi em thử trên xe của em như hướng dẫn của bác rồi nhưng không được mà chỉ là chức năng chỉnh âm thanh to, nhỏ thôi. Bác chỉ giáo them giúp em nhé
Phải là Mondeo 2.5 đời 2005 đèn sau có 2 vạch, 3 màn hình, có 2 cái nút tăng giảm sổ ở 2 bên vô lăng thì sử dụng được cái này bác ơi.

hoangthao

Xe hơi
Hỏi về hệ thống làm mát xe ford mondeo v6
Xe em mới bị hiện tượng sôi nước làm mát khi chạy không bật máy lạnh. Em mang ra gara thi họ bảo bình thường bật máy lạnh lên chạy em bó tay luôn. Em đã thay nước làm mát mà vẫn bị. Quạt khi nước cực nóng(sôi nước) mới chạy nhưng em thấy chạy có tí là hết nước lại sôi
em không dám chạy vì sợ bị hở roan, mong các bác tư vấn trước để tuần sau em mang ra hãng. Cảm ơn các bác rất nhiều.
Em ở quảng nam. 0914.245.245​

Mobifone

Xe tải
Hỏi về hệ thống làm mát xe ford mondeo v6
Xe em mới bị hiện tượng sôi nước làm mát khi chạy không bật máy lạnh. Em mang ra gara thi họ bảo bình thường bật máy lạnh lên chạy em bó tay luôn. Em đã thay nước làm mát mà vẫn bị. Quạt khi nước cực nóng(sôi nước) mới chạy nhưng em thấy chạy có tí là hết nước lại sôi
em không dám chạy vì sợ bị hở roan, mong các bác tư vấn trước để tuần sau em mang ra hãng. Cảm ơn các bác rất nhiều.
Em ở quảng nam. 0914.245.245​
Cái vấn đề này thì bác kiểm tra lại cảm biến nhiệt dộ đầu tiên, Có thể nó già quá nên đóng chậm mở sớm làm quạt của bác chạy ít.dẫn đến nước sôi. Còn hở gioang quy lat thì bác xem xem có dầu trong bình nước phụ không? Nổ máy có thấy bong bóng nổ lên không? Nếu không có 2 cái trên thì chắc là tại cảm biến nhiệt độ thôi.

hoangthao

Xe hơi
xin hình ảnh thước lái xe mondeo v6 2.5
thước lái xe mondeo mình bị chảy dầu nhưng phục hồi vẫn chảy nên mình muốn mua một cây econd hand mà máy bác bảo phải có hình ảnh để lựa mong các bác giúp đỡ, hoặc bác nào có thước lái thừa thì có thể bán cho mình, mình chân thành cảm ơn
liên lạc: long 0914.245.245​

Trạng thái
Thớt đang đóng