Sửa Điều Hòa ô tô ạ !

29T_6977

Xe tải
E e 16c bị bệnh ntn các cụ bắt bệnh giúp e với , mấy hôm rồi nắng nóng xe để ngoài trời khi đi bật điều hoà mức lạnh nhất, quạt gió to nhất, nhưng phải mất 40-50' mới mát đc. Mấy hàng ghế cuối kêu như cha chết. Tình trạng này bị khá lâu rồi. Các cụ giúp e với nhé

29T_6977

Xe tải

mtcar

Xe tải
Chào cụ, các cụ có vấn đề gì về điều hòa thì qua địa chỉ này: 46 Chương Dương Độ, Hoàn Kiếm, Hà Nội
gara chuyên về điều hòa, máy móc động cơ, hộp số đó ạ. Bên này chuyên làm cho cty, công an... nên giấy tờ đầy đủ các cụ không phải lo nhá.
Về chất lượng vì là gara chuyên về máy móc nên các cụ yên tâm, giá cả thì hợp lý. Cần tư vấn gì qua điện thoại thì các cụ gọi trực tiếp vào số của chủ kiêm thợ chính luôn là chú Nam nhá. ĐT: 0913223024 - 01238525555

tungchu

Xe máy
E hóng để biết thêm ah

Xuanminh1191

Đi bộ
Có anh nào đã xài hàng Klea 134A của hãng Mexichem nhật Bản chưa cho em xin ý kiến với?

HuongTron

Xe hơi
cụ 29T_6977 muốn sửa xe về máy móc mà làm xe công ty thì xưởng MTCAR ở 46 Chương Dương Độ, Hoàn Kiếm, Hà Nội. Xe công ty em cũng chuyên làm ở đấy, giá và dịch vụ em thấy đều ổn

Quangbn1984

Xe đạp
E hỏi ngu tý ah
E định mua xe cty thanh lý hiace date 2004 giấy tờ cty thanh lý đầy đủ. Xe e chở đủ người theo ghế ra đường có sao ko ah
Và nếu sang tên tư nhân thì mất khoảng bao nhiêu ah

Bbphutho

Xe tải
Xe em mazda 6 đời 2003 . Vừa đi bảo dưỡng dàn nóng dàn lạnh xong mát lắm. Nhưng em lên cao tốc đi khoảng 50 cây là đóng băng giàn lạnh, quạt gió rè rè ko ra nổi
Các cụ xem phải thay gì hết bao nhiêu ạ
Có phải con role này ko ạ

Bbphutho

Xe tải
C
Cái này là trở quạt ạ. Cái cảm biến ngắt lạnh nó nhỏ bằng đầu đũa và nằm trong dàn lạnh. Nó hỏng thì cụ thay cái khác và hết ít xiền thôi ạ.
Cụ ơi báo giá cho cháu con đó với . Cháu ở xa ship về cho thợ ở đây lắp với

ThanhTrung110i

Đi bộ
Xe em Lacetti CDX đời 2009 điều hoà không mát, em chạy xe khi bật biểu tượng bông tuyết thì thấy kêu các cccm cho em hỏi lỗi này là thế nào ah? Em mới đi xe nên cũng không biết nhiều ah.

smileyicons

Xe máy
Trường hợp của cụ nên kiểm tra lại xem bộ ly hợp có vấn đề gì không nhé , ly hợp của Civic rất hay trục trặc lúc bám đc lúc không bám được dẫn đến tình trạng lúc lạnh lúc không ! Còn theo hiểu biết của em thì van tiết lưu không có nhiệm vụ đóng ngắt và cũng không có chức năng làm đóng băng ở đâu đó đc ạ
Theo những gì em biết thì van tiết lưu có thể điều chỉnh được , nếu bí thì mình có thể vệ sinh van tiết lưu và nới rộng ra là đc ạ ! Em chỉ góp ý theo những gì mình biết , không có mục đích ném đá gì ai , mong các cụ nhẹ tay ạ
Báo cáo các cụ,

Sau 2 lần sửa xe tại cụ @Tỵ Điều Hòa số 1 Dương Đình Nghệ, hôm qua (Thứ 4 ngày 09/10/2017) em mới có thời gian mang đến hãng (honda Mỹ Đình số 2 Lê Đức Thọ), để kiểm tra lại toàn bộ hệ thống điều hòa. Chi phí có khi hơi đắt hơn 1 tí (ko nhiều), nhưng em hi vọng nó sẽ lạnh như nó từng lạnh.

Đánh giá về chỗ @Tỵ, thì cụ ý rất nhiệt tình và có trách nhiệm, nhưng về chất lượng thì em ko dám nói gì thêm, để các cụ khác đến sửa rồi tự cho nhận xét.

Nhắc lại các thành phần đã thay tháo chỗ Tỵ Điều Hòa để các cụ ko theo dõi có thể biết được:
1. Vệ sinh tổng thể, thay chổi than quạt: 1,2 triệu ==> Sau khi thay được 1 tháng vẫn bị tình trạng đang lạnh => nóng
2. Mang xe đến kiểm tra lần 2: Thay van tiết lưu (800) + lọc gió (150K),

Về Cái Cảm Biến Lạnh, Tị đã làm 1 cái công tắc đấu trực tiếp, hôm sửa thì Tỵ ko nó gì cho mình biết, đến hôm mang qua lần Thứ 3 thì hỏi Tỵ mới nhớ ra rồi nói là em đã đấu trực tiếp cho anh (???). ==> hôm nay đến hãng họ báo, họ sẽ bỏ toàn bộ cái công tắc đấu trực tiếp, thay cho cái cảm biến lạnh (giá 280K),

Lần thứ 3 đánh xe qua cho Tỵ kiểm tra (vì xe vẫn bị hiện tượng như cũ) ( và sau khi chạy cao tốc NB-Cầu giẽ về HN) thì Tỵ nói là cái cuộn từ (cuộn điện) trong lốc bị hỏng, chi phí thay hết 1.850tr (loại tốt).

những lần trước mang xe đến thì cái lốc điều hòa vẫn hoạt động bình thường (Tỵ cũng cẩn thận chỉ cho mình thấy).

==> Do thấy chi phí ko nhỏ, cộng với việc ko an tâm (vì có thể nó vẫn chưa hết lỗi), nên mình vui vẻ đánh xe về để tìm hiểu thêm, đến hôm qua mới có thời gian mang xe vào hãng.

Tóm lại @Tỵ điều hòa làm việc rất trách nhiệm, nhiệt tình, giá cả phù hợp (ý kiến cá nhân của mình),

nhưng cuối cùng mình vẫn phải cho xe vào hãng mới giải quyết triệt để được vấn đề (tốn thêm khoảng 3tr chi phí (thay cuộn điện + công + cảm biến nhiệt))

Đây là đánh giá của người tiêu dùng (khách hàng) đối với dịch vụ của 1 bên cung cấp, tuy có thể khó nghe như nó là thực tế và ko thêm bớt nội dung, ko nói xấu, ko có ý trù dập, ko cố ý gây tổn hại gì cho ai, đặc biệt là chỗ cụ Tỵ.

Mong các cụ nhẹ tay, gạch đá em xin chịu & có sai sót gì em xin rút kinh nghiệm.

Cảm ơn các cụ.

smileyicons

Xe máy
Chúc mừng cụ vì e nó mát trở lại. E rất vui vì cụ đã chia sẻ và cái giá của sự mất niềm tin được trả bằng tiền(vẫn là chiến lược khắc phục và bảo dưỡng cho cụ mà cụ vẫn gạch đầu dòng) e chịu ko hiểu cụ.!!!E vẫn phải nói một câu rằng chỗ e rất tự tin chuẩn đoán để đưa ra những hỏng hóc của hệ thống điều hòa.

Đúng là em rất tự tin & có tâm khi làm nghề (anh cảm nhận được), nhưng buồn là xe vẫn không hết lỗi sau 2 lần sửa, như anh đã nói với em là anh ko trách gì em, cái em làm là đúng quy trình, và anh phải kiên trì theo phác đồ điều trị của em (anh hiểu như thế), còn lại thì anh vui vẻ, hoan hỉ, ko có vấn đề gì, lâu rồi anh cũng ko có thời gian vào forum, hôm nay tự nhiên rảnh nên anh tổng hợp lại như trên, hoàn toàn là ý kiến chủ quan của anh.

Mercedes C

Xe đạp
Báo cáo các cụ,

Sau 2 lần sửa xe tại cụ @Tỵ Điều Hòa số 1 Dương Đình Nghệ, hôm qua (Thứ 4 ngày 09/10/2017) em mới có thời gian mang đến hãng (honda Mỹ Đình số 2 Lê Đức Thọ), để kiểm tra lại toàn bộ hệ thống điều hòa. Chi phí có khi hơi đắt hơn 1 tí (ko nhiều), nhưng em hi vọng nó sẽ lạnh như nó từng lạnh.

Đánh giá về chỗ @Tỵ, thì cụ ý rất nhiệt tình và có trách nhiệm, nhưng về chất lượng thì em ko dám nói gì thêm, để các cụ khác đến sửa rồi tự cho nhận xét.

Nhắc lại các thành phần đã thay tháo chỗ Tỵ Điều Hòa để các cụ ko theo dõi có thể biết được:
1. Vệ sinh tổng thể, thay chổi than quạt: 1,2 triệu ==> Sau khi thay được 1 tháng vẫn bị tình trạng đang lạnh => nóng
2. Mang xe đến kiểm tra lần 2: Thay van tiết lưu (800) + lọc gió (150K),

Về Cái Cảm Biến Lạnh, Tị đã làm 1 cái công tắc đấu trực tiếp, hôm sửa thì Tỵ ko nó gì cho mình biết, đến hôm mang qua lần Thứ 3 thì hỏi Tỵ mới nhớ ra rồi nói là em đã đấu trực tiếp cho anh (???). ==> hôm nay đến hãng họ báo, họ sẽ bỏ toàn bộ cái công tắc đấu trực tiếp, thay cho cái cảm biến lạnh (giá 280K),

Lần thứ 3 đánh xe qua cho Tỵ kiểm tra (vì xe vẫn bị hiện tượng như cũ) ( và sau khi chạy cao tốc NB-Cầu giẽ về HN) thì Tỵ nói là cái cuộn từ (cuộn điện) trong lốc bị hỏng, chi phí thay hết 1.850tr (loại tốt).

những lần trước mang xe đến thì cái lốc điều hòa vẫn hoạt động bình thường (Tỵ cũng cẩn thận chỉ cho mình thấy).

==> Do thấy chi phí ko nhỏ, cộng với việc ko an tâm (vì có thể nó vẫn chưa hết lỗi), nên mình vui vẻ đánh xe về để tìm hiểu thêm, đến hôm qua mới có thời gian mang xe vào hãng.

Tóm lại @Tỵ điều hòa làm việc rất trách nhiệm, nhiệt tình, giá cả phù hợp (ý kiến cá nhân của mình),

nhưng cuối cùng mình vẫn phải cho xe vào hãng mới giải quyết triệt để được vấn đề (tốn thêm khoảng 3tr chi phí (thay cuộn điện + công + cảm biến nhiệt))

Đây là đánh giá của người tiêu dùng (khách hàng) đối với dịch vụ của 1 bên cung cấp, tuy có thể khó nghe như nó là thực tế và ko thêm bớt nội dung, ko nói xấu, ko có ý trù dập, ko cố ý gây tổn hại gì cho ai, đặc biệt là chỗ cụ Tỵ.

Mong các cụ nhẹ tay, gạch đá em xin chịu & có sai sót gì em xin rút kinh nghiệm.

Cảm ơn các cụ.
Chúc mừng cụ đã chữa khỏi bệnh cho em nó :)
Cái giá 3tr của hãng để sửa bệnh của cụ thì chát quá :( , mà chỉ thay mỗi cuộn điện và cảm biến thôi hả cụ ? Em sợ chưa dứt điểm đc bệnh :))

smileyicons

Xe máy
Đây là toàn bộ cái thay tháo của em, tổng chi phí 2,972K bao gồm cả tièn công. Cơ bản em ko thắc mắc về giá, bởi vì ai cũng biết vào hãng thì giá sẽ cao hơn gara bên ngoài, nhưng đối với những người ko có kiến thức như em, thì vào hãng là rẻ nhất.

Nguyên vụ điều hòa này em đã mất toi 5tr tất cả, vợ cả em bảo anh bỏ học phí ra như vậy hơi chát, nhưng thôi anh đã được bài học :)

smileyicons

Xe máy
Chúc mừng cụ đã chữa khỏi bệnh cho em nó :)
Cái giá 3tr của hãng để sửa bệnh của cụ thì chát quá :( , mà chỉ thay mỗi cuộn điện và cảm biến thôi hả cụ ? Em sợ chưa dứt điểm đc bệnh :))
Rơ le & van tiết lưu đã thay rồi mà ko hết đó cụ, em có kể ở trên rồi :)

smileyicons

Xe máy
Ko phải là ko hết lỗi sau 2 lần sửa đâu ạ.
Giải thích trực tiếp cụ ko hiểu giờ e lại tiếp tục.
Lần 1 ko lạnh có biểu hiện quạt giải nhiệt két nước bên lái chết năn quay, áp suất cao ( lưu ý lốc vẫn chạy nhăn răng ạ), khắc phục đỡ tốn kém a e ok, làm xong mát lạnh một tháng. E đã thành công với ban bệnh đó
Lần 2 đến ktra bị đóng đá một phần giàn lạnh do van tiết lưu kém e đã gt và thay giá hợp lý ( e ko bàn vấn đề sửa van vì chi phí và thời gian nhiều hơn thay mới). Tại thời điểm ktra lốc vẫn sống nhăn răng, cuộn điện làm việc tốt ko đứt chì hay ăn dòng.ok lần 2
Lần 3 đã có biểu hiện của bộ bôn từ, bọn e đã bắt đc bệnh và tiến hành báo giá nhưng cụ ko làm. Lúc đó e mong muốn có khi làm luôn giúp cụ và ko cần tính chi phí cho cụ và e đỡ phải năn tăn.
Cuối cùng giờ cụ đã tìm và giải quyết đc nguyên nhân đúng với kết quả bọn e đã ktra lần 3. E rất vui ạ!!! Thanh cụ, hy vọng vẫn có thể giúp cụ đc gì đó về điều hòa.

Đoạn anh gạch chận bên trên là ko hề có em nhé, :)