[Funland] Sưởi ấm nhà tắm

C123456

Xe đạp
Thực ra lắp con sưởi sàn này rất là hiện đại. Hơi ấm đi lên từ chân rất tốt cho người già. Tuy nhiên tâm lý nhà mình sợ nước đổ ra gây chập cháy nên e ngại. Em sửa nhà định làm một ít diện tích trong phòng ông già nhưng mọi người ở nhà cứ than vãn nên thôi ko làm
Ồ, cái này lại rất an toàn, kể cả ngập bạn à. Dưới sàn chỉ có hệ thống ống dẫn nước nóng làm ấm thôi và là hệ thống kín.

jobber

Xe tăng
e đang quan tâm đến quạt sưởi lắp tường thay cho sưởi bóng, các cụ có loại nào hay giới thiệu giúp nhé

GiangNH3011

Xe tải
Em đang định lắp con sưởi này của Midea. Cụ nào đã dùng chưa ạ? Cho em xin ít review, tìm trên mạng em không thấy review.

cairong_2011

Xe container
Ồ, cái này lại rất an toàn, kể cả ngập bạn à. Dưới sàn chỉ có hệ thống ống dẫn nước nóng làm ấm thôi và là hệ thống kín.
Theo em được biết và được chào giá thì ko phải hệ thống ông nước nóng cụ ạ mà là tấm sưởi điện cụ ạ. Đại khai nó như tấm nhựa mỏng, trong có dây sưởi dùng điện. Khi bật thì các dây may so đó nóng lên. Vì nó mỏng nên mới lắp ngay dưới sàn gỗ, không phải đục sàn để đi ống gì cả, chỉ lót tấm sưởi, đấu nối điện (có điều khiển nhiệt độ)

C.k

Xe buýt
em làm con điều hòa trích 1 đường vắt sang nhà tắm. Mùa hè thì mát mà mùa đông thì ấm mà lại khô phòng, khô cả khăn tắm

vihali

Xe container
Năm nào mùa đông là cũng có thớt này. Em trước dùng đèn, giờ thì dùng quạt sưởi sướng hơn. Bật tầm 5 phút ấm sực phòng trong khi đèn sưởi đứng lệch là rét do ko có quạt.

Ếch

Xe tăng
Nhiều cụ vẫn lăn tăn quá. Chốt là quạt sưởi hiệu quả hơn đèn sưởi nhiều, nó như cái điều hòa nóng, bật phát ấm luôn, tỏa đều khắp phòng, không bị giới hạn mỗi 1 chỗ như đèn. có cả loại âm trần và loại treo tường, tùy điều kiện lắp từng nhà. Cấu tạo đơn giản có cái bộ phận làm nóng bằng dây đốt hoặc gốm và có cái quạt thổi gió đi qua thôi, cực đơn giản, khó hỏng, dễ chữa, rẻ xiền. và quan trọng là tắm cực sướng. Cụ thể thì anh Gúc luôn sẵn lòng phục vụ.

aloha_88

Xe buýt
Nhà em đang lắp loại này, có trẻ con nên không dám dùng bóng để sưởi, tắm xong đứng 1 tí là khô luôn

Jonhy

Xe buýt
Đc cụ ạ, ống dẫn nhà em vẫn là ống giấy bạc ạ. Máy bật sưởi thì khí nóng thổi xuống phòng tắm, còn khi bật hút gió thì gió (khí lạnh) mới lưu thông qua họng ống giấy bạc, nên nó ko ảnh hưởng gì đến ống giấy bạc đó.
Em tìm hiểu cái Quạt sưởi thông gió âm trần Panasonic FV-27BV1 mà cụ đang dùng có 2 chức năng sưởi với hút nhưng mãi chưa hiểu nó có mỗi 1 cái công tắc thì chuyển giữa chế độ hút thông mùi vs sưởi như nào. Hay nó mặc định hút và sưởi cùng hoạt động 1 lúc? Nếu vậy thì lại phải lắp riêng một cái quạt chuyên hút ah?

Chỉnh sửa cuối:

L.C.D

Xe container
Em tìm hiểu cái Quạt sưởi thông gió âm trần Panasonic FV-27BV1 mà cụ đang dùng có 2 chức năng sưởi với hút nhưng mãi chưa hiểu nó có mỗi 1 cái công tắc thì chuyển giữa chế độ hút thông mùi vs sưởi như nào. Hay nó mặc định hút và sưởi cùng hoạt động 1 lúc? Nếu vậy thì lại phải lắp riêng một cái quạt chuyên hút ah?
Nó có 1 cửa hút và 1 ô xả hơi nóng tích hợp trong cái quạt đó. Công tắc điều khiển thì có 1 công tắc nguồn và 1 công tắc đảo chiều. Cứ bật nguồn trc, công tắc còn lại tuỳ chọn: bật lên hoặc bật xuống sẽ là hoặc hút hoặc sưởi. Như thợ nhà em đấu điện là lên là sưởi, xuống là hút. Ko có chuyện sưởi hút cùng lúc đâu ạ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nhà em đang lắp loại này, có trẻ con nên không dám dùng bóng để sưởi, tắm xong đứng 1 tí là khô luôn
Khả năng sưởi của nó có ổn ko cụ ? Cụ rv chi tiết hộ e vs

Jonhy

Xe buýt
Nó có 1 cửa hút và 1 ô xả hơi nóng tích hợp trong cái quạt đó. Công tắc điều khiển thì có 1 công tắc nguồn và 1 công tắc đảo chiều. Cứ bật nguồn trc, công tắc còn lại tuỳ chọn: bật lên hoặc bật xuống sẽ là hoặc hút hoặc sưởi. Như thợ nhà em đấu điện là lên là sưởi, xuống là hút. Ko có chuyện sưởi hút cùng lúc đâu ạ.
Phức tạp ghê cụ nhỉ được cái tiện lợi. Không biết nó hút mùi có tốt không cụ?

L.C.D

Xe container
Phức tạp ghê cụ nhỉ được cái tiện lợi. Không biết nó hút mùi có tốt không cụ?
Tả thì có vẻ phức tạp chứ chỉ là cái bảng 2 nút công tắc thôi ạ. Nhà em thật ra ít bật hút mùi vì 2 wc đều có cửa sổ to vật gió lồng lộng thông ra ban công, ko bị các hướng nhìn vào nên ít khi đóng kín cửa sổ wc :)) Do đó wc lúc nào cũng thoáng và khô, thích lắm luôn, thật sự là quạt có hút tốt mấy cũng ko bằng lưu thông gió trời. Mùa đông thì em hay dùng chức năng sưởi, cái này nó phả hơi ấm như họng gió điều hoà, ấm nhanh hơn là cái đèn sưởi.

sakai_yo

Xe lăn
Em dùng đèn sưởi nên cứ phải bật trước khi tắm 20p cho ấm phòng tắm.

hd-vt

Xe container
Nhiều cụ vẫn lăn tăn quá. Chốt là quạt sưởi hiệu quả hơn đèn sưởi nhiều, nó như cái điều hòa nóng, bật phát ấm luôn, tỏa đều khắp phòng, không bị giới hạn mỗi 1 chỗ như đèn. có cả loại âm trần và loại treo tường, tùy điều kiện lắp từng nhà. Cấu tạo đơn giản có cái bộ phận làm nóng bằng dây đốt hoặc gốm và có cái quạt thổi gió đi qua thôi, cực đơn giản, khó hỏng, dễ chữa, rẻ xiền. và quan trọng là tắm cực sướng. Cụ thể thì anh Gúc luôn sẵn lòng phục vụ.
Đèn sưởi thì bật quạt, tác dụng như quạt sưởi. Kể cả sưởi bằng dây maiso, dùng quạt thổi thẳng vào nó cũng như vại, chả sợ cháy mất oxy đâu ạ.
Và em chưa hiểu lò sưởi làm cháy mất oxy, như cc sợ là như nào nhỉ?

vihali

Xe container

Làm con sưởi gốm, hãng nào cũng được, tầm 7-8 trăm. Trước khi tắm 10p thì bật lên, cởi quần áo cũng sướng. Em dùng cái đứng vì mùa hè đem cất. Giờ có loại gắn tường nhưng dùng ít trong năm sẽ bụi.

aloha_88

Xe buýt
Cảm ơn cụ , đèn có sáng lắm ko cụ nhỉ, tính năng hút mùi và quạt gió có ok ko cụ . Cụ dùng đc mấy năm rồi ạ
Em dùng được hơn 2 năm rồi, đèn này chỉ để chiếu sáng chứ k phải để sưởi, nhà em toàn tắt đi thôi, máy này nhà e chỉ dùng để sưởi thôi, hình như chỉ có chức năng thông gió chứ k có hút thù phải, điều khiển dc cả qua wifi lẫn remote nên cũng tiện

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em dùng được hơn 2 năm rồi, đèn này chỉ để chiếu sáng chứ k phải để sưởi, nhà em toàn tắt đi thôi, máy này nhà e chỉ dùng để sưởi thôi, hình như chỉ có chức năng thông gió chứ k có hút thù phải, điều khiển dc cả qua wifi lẫn remote nên cũng tiện
Con này mấy năm trước e cũng định mua mà ngại sửa chữa nên lại thôi . cảm ơn cụ đã rv giúp em