Tác dụng cần thiết của hệ thống an toàn

PLD

Xe buýt
Camry muốn nó còn không lắp mà ! Mà em không nói là khôgn muốn nhé :D Mà là không có chẳng sao!

MÀ cụ biết hệ thống ABS+EBD_BA để làm gì không? Chẳng lẽ nó không dùng được cho đường ướt, trơn à?

Em hỏi chút là cụ đi xe gì và có VSC không vậy?
ABS EBD BA nó chỉ là công cụ hỗ trợ cho VSC thôi, có mấy anh kia mà ko có VSC thì tác dụng gì chống trơn trượt.

Chỉnh sửa cuối:

beamnhi

Xe buýt
ABS EBD BA nó chỉ là công cụ hỗ trợ cho VSC thôi, có mấy anh kia mà ko có VSC thì tác dụng gì chống trơn trượt.
Em nghĩ là cụ nhầm rồi. Cụ kiểm tra lại đi. Cái VSC mới là cái thêm sau cùng !

vanphiet

Xe buýt
Camry muốn nó còn không lắp mà ! Mà em không nói là khôgn muốn nhé :D Mà là không có chẳng sao!

MÀ cụ biết hệ thống ABS+EBD_BA để làm gì không? Chẳng lẽ nó không dùng được cho đường ướt, trơn à?

Em hỏi chút là cụ đi xe gì và có VSC không vậy?
em đi ffi s nó có đủ hết bác à. nhưng em cũng đi cả con suzuki 5 tạ nữa mà nó lại chẳng có cái gì mới hay chứ, mà đi vẫn thấy bình thường,mỗi tội mỗi lần phanh gấp hay có vệt bánh xe trên đường lắm.đường xá vịt ngan thì may hơn khôn bác ạ,nên có thế nào thì dùng thế đó.thây kệ thôi chết có số mà.

Chỉnh sửa cuối:

PLD

Xe buýt
Em nghĩ là cụ nhầm rồi. Cụ kiểm tra lại đi. Cái VSC mới là cái thêm sau cùng !
cụ ko hiểu ý em rồi, nói có VSC thì là nó phải có đầy đủ mấy ông kia để cho nó ra lệnh làm việc rồi nhé, còn nói ko có VSC thì là thiếu ông chỉ huy cụ hiểu ko.

vanphiet

Xe buýt
cụ ko hiểu ý em rồi, nói có VSC thì là nó phải có đầy đủ mấy ông kia để cho nó ra lệnh làm việc rồi nhé, còn nói ko có VSC thì là thiếu ông chỉ huy cụ hiểu ko.
chính xác abs, ba là 1 phần của vsc,vsc cũng lấy tín hiệu các cảm biến vòng quay ở 4 bánh của thằng ABS và thêm mấy cái cảm biến khác trên thân xe nữa mà ABS không có.
còn hệ thống nào thì tín hiệu cuối cùng vẫn phải đến thằng van này hết để điều chỉnh lực phanh cho từng bánh xe.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
Cái gì cũng có 2 mặt...các cụ, không coi thường, nhưng cũng đừng thần tượng hóa VSC.

Tienthinh

Xe tăng
Quan trọng là đời cũ thì có mà sao mới lại không có thế mới là chuyện để nói, chả lẽ TOY cải lùi?

Isu_zu

Xe container
Quan trọng là đời cũ thì có mà sao mới lại không có thế mới là chuyện để nói, chả lẽ TOY cải lùi?
Cái này thì chịu, cụ nào định mua xe đến thẳng Toy LD mà hỏi thôi. E không có ý định mua ô tô, ít nhất vài năm nữa, nên không quan tâm lắm.

Tienthinh

Xe tăng
Cái này thì chịu, cụ nào định mua xe đến thẳng Toy LD mà hỏi thôi. E không có ý định mua ô tô, ít nhất vài năm nữa, nên không quan tâm lắm.
không biết mấy thằng lãnh đạo TOY nó bịp mình không nhỉ? đời cũ giá mềm hơn mà còn đủ ọp , đời mới cắt thế mới lạ?

PLD

Xe buýt
không biết mấy thằng lãnh đạo TOY nó bịp mình không nhỉ? đời cũ giá mềm hơn mà còn đủ ọp , đời mới cắt thế mới lạ?
hệ thống an toàn ngang ngửa với vios đấy không phải cải lùi đâu,

phuongtv_76

Xe container
hệ thống an toàn ngang ngửa với vios đấy không phải cải lùi đâu,
Ơ chú vẫn xe đạp ah, âm binh hiện hình chưa nhể, vios chạy an toàn đấy, chưa thấy xe vào vỡ vành chú nhỉ=))

solana20032003

Xe hơi
hihihi,cãi nhau rồi cũng có ngày bị giam thôi,tốt nhất là ko nên cải nhau bác àh,em thấy nên phổ biến cái này,ai hiểu dc thì tốt,ko thì họ cũng biết đến nó,nên đi đường cẩn thận hơn.Mong bác mau sớm dc thả :)

Isu_zu

Xe container
Cái này thì bó tay! NTD có nhiều lựa chọn mà, đâu chỉ Toy...Accord 2013 qua ảnh rất đẹp (ko biết nhìn thực tế thế nào =))). Nghe nói Camry 12 ở Thái cũng ko có VSC, nếu thực tế như vậy thì chắc có lý do, vì tốc độ giao thông bên Thái cao hơn VN rất nhiều!

solana20032003

Xe hơi
camry cho thị trường DNA mình đều ko có VSC bạn,chẳng hiểu vì sao chức năng quan trọng ấy mà nó bỏ,thà ko có,có rồi mà bõ là cắt giảm,là ko coi trọng người tiêu dùng,nhất là những người vừa mua con cam 2013

ceracera

Xe buýt
xe em vá xong lốp rồi này, vui quá thử chạy nhanh vào cua gấp xem mấy chú ở phường có tháo trộm ESP bán ko nào,

Isu_zu

Xe container
xe em vá xong lốp rồi này, vui quá thử chạy nhanh vào cua gấp xem mấy chú ở phường có tháo trộm ESP bán ko nào,

Con này có ESP/VSC ko hả cụ, mà làm sao thanh sắt xuyên qua vành xe được nhỉ?

ceracera

Xe buýt

Con này có ESP/VSC ko hả cụ, mà làm sao thanh sắt xuyên qua vành xe được nhỉ?
em đã nói một vụ tai nạn nó còn nhiều yếu tố, con benley dưới hp nó còn phi vào đc cả nhà dân cơ mà. mà em cũng đã viết 4 tình huống e gặp bên thớt trải nghiệm của em đó thôi, 2 tình huống e gặp giải phân cách và em đánh lái kịp, còn chú sonata trên chắc ko kịp thì mới lên chuyện. thế mà cụ cũng ko hiểu.

Isu_zu

Xe container
em đã nói một vụ tai nạn nó còn nhiều yếu tố, con benley dưới hp nó còn phi vào đc cả nhà dân cơ mà. mà em cũng đã viết 4 tình huống e gặp bên thớt trải nghiệm của em đó thôi, 2 tình huống e gặp giải phân cách và em đánh lái kịp, còn chú sonata trên chắc ko kịp thì mới lên chuyện. thế mà cụ cũng ko hiểu.
Với em là dân kỹ thuật, nên e quan tâm nhất là con người. Ví dụ như đồng hồ áp suất trước bên em xài loại cơ, ống lò xo (Burdon tube) và kim chỉ, hỏng biết ngay. Giờ nhập về loại Analog hiện số, e thấy ko quen...lỡ nó hỏng cũng ko bít, dù về nguyên tắc, Analog hiện đại và chính xác hơn. E làm dầu khí ngoài biển gần 20 năm, và thấy là 99% tai nạn là do con người, chứ ko phải do thiết bị lạc hậu hay hiện đại!

ceracera

Xe buýt
Với em là dân kỹ thuật, nên e quan tâm nhất là con người. Ví dụ như đồng hồ áp suất trước bên em xài loại cơ, ống lò xo (Burdon tube) và kim chỉ, hỏng biết ngay. Giờ nhập về loại Analog hiện số, e thấy ko quen...lỡ nó hỏng cũng ko bít, dù về nguyên tắc, Analog hiện đại và chính xác hơn. E làm dầu khí ngoài biển gần 20 năm, và thấy là 99% tai nạn là do con người, chứ ko phải do thiết bị lạc hậu hay hiện đại!
đấy là trong lĩnh vực của bác thì em ko biết, còn ở đây là cái ôtô, em thấy nó đều có báo lỗi nếu gặp sự cố, như lỗi động cơ,...và nhiều thiết bị nếu lỗi là báo đèn hết, cụ yên tâm đi.
hôm qua em có xem con accent nó cũng có cân bằng điện tử đấy.

nthcruze

Xe tải
em thấy xe hàn bây giờ ổn roài. fan xe hàn thôi. chán toi.