Tác dụng cần thiết của hệ thống an toàn

victor

Xe tải
Em chưa có cơ hội trải nghiệm VDC như clip. Tuy nhiên, thấy cũng có tác dụng ở 1 số lần như sau:

1. Leo từ dưới dốc lên mặt đê, đường dốc nhiều sỏi, tuy nhiên không thấy hiện tượng bị trôi trượt, vì khi bánh xe bị trượt do sỏi thì bánh xe còn lại vẫn kéo xe lên.

2. Đi vào vùng lầy, tương tự như trường hợp 1, khi 1 bánh xe bị lầy, thì bánh xe còn lại sẽ tải và kéo xe ra khỏi chỗ lầy và không bị trượt.

Khi đó, đèn báo VDC sẽ nhấp nháy.

raklei

Xe điện
Em chưa có cơ hội trải nghiệm VDC như clip. Tuy nhiên, thấy cũng có tác dụng ở 1 số lần như sau:

1. Leo từ dưới dốc lên mặt đê, đường dốc nhiều sỏi, tuy nhiên không thấy hiện tượng bị trôi trượt, vì khi bánh xe bị trượt do sỏi thì bánh xe còn lại vẫn kéo xe lên.

2. Đi vào vùng lầy, tương tự như trường hợp 1, khi 1 bánh xe bị lầy, thì bánh xe còn lại sẽ tải và kéo xe ra khỏi chỗ lầy và không bị trượt.

Khi đó, đèn báo VDC sẽ nhấp nháy.
lại thêm một chú phát biểu linh tinh
thảo nào toy nó cắt đi là phải vì lắp vào với ko lắp có phân biệt đc khác nhau éo đâu :-L

tuananh030393

Xe buýt
Theo em tất cả hệ thống an toàn trên xe đều cần thiết, còn nhiều an toàn nữa mà con người chưa kịp nghĩ ra, nếu có thể nên trang bị tiêu chuẩn cho tất cả các loại xe (với tiêu chí con người là quý nhất), ngoài ra có cụ còn chê bai oftion o cần thiết cũng chưa hẳn đâu ạ, em chỉ ví dụ tích hợp nút bấm trên tay lái cũng là tăng thêm an toàn cho xe, lái xe vẫn quan sát mặt đường mà vẫn có thể điều chỉnh âm thanh hay chuyển chức năng... nhất là trong điều kiện di chuyển ở nội thành chỉ lơ là tầm 1/3 s thôi là rất nguy hiểm vì xe máy tạt đầu oto thường xuyên-Không nên cắt hệ thống an toàn trên xe, hôm nay thấy chưa cần nhưng đến hôm nào đẹp trời lại tiếc rẻ biết thế hoặc o có cơ hội để hối tiếc nữa.

ceracera

Xe buýt
lại thêm một chú phát biểu linh tinh
thảo nào toy nó cắt đi là phải vì lắp vào với ko lắp có phân biệt đc khác nhau éo đâu :-L
thế là phải đợi ông nào hiểu đúng mới lắp hệ thống an toàn. bao biện nghe hay nhỉ.

WHITE TIGER

Xe container
Vâng,là em bốc phét,chừng nào các cụ để ly nước gần đầy rồi đổ còn cách miệng cốc 0,5cm rồi đi 80,70,60,50 km/h rồi phanh xuống đến 0 mà không tràn nước ra thì hãy nói tiếp về cái xe em đang chạy nhé.Vâng em cũng xin chịu thua lý lẽ của mấy ông sale là cái nào cũng chả cần thiết,lắp thêm cho tốn tiền,mạng người cũng chỉ là cỏ rác thôi mà.Lắp vào chỉ tổ xe hỏng vặt lại tốn tiền sửa chữa

beamnhi

Xe buýt
Vâng,là em bốc phét,chừng nào các cụ để ly nước gần đầy rồi đổ còn cách miệng cốc 0,5cm rồi đi 80,70,60,50 km/h rồi phanh xuống đến 0...
Trong vòng bao nhiêu km hay bao nhiêu thời gian vậy cụ? Để em thử cái :))

Hằng Lê

Xe tăng
Cụ nói thế này em nghĩ là cụ bốc phét. Bất cứ hệ thống gì, cũng không thay đổi được các định luật về vật lý, cụ hiểu chưa? Ở tốc độ mà Camry phanh cắm đầu trong khi xe cụ phanh mà .. hành khách không có cảm giác phanh!!! về vật lý, khi cụ phanh xe, người ngồi vẫn chuyển động theo quán tính, cái này là không thể và ko có cách nào, ko ai triệt tiêu được. ABS, EBD chỉ giúp tránh bánh xe bị bó cứng (gây mất lái), giảm quãng đường phanh, chứ không giúp người ngồi trong xe không bị chúi đầu! Còn nếu cụ phanh mà khách ngồi ko biết, là cụ đã phanh từ xa, và phanh từ tốn (thì ABS và EBD cũng ko kích hoạt, khi bánh xe chưa bị khóa cứng). ESC là Electronic Stability Control, cũng giống như VSC! Nói cái gì cũng phải hợp lý, cụ ạ.

Em tưởng cụ hiểu rồi chứ, tức là khi phanh xe k dừng lại mà vẫn bon bon khoảng vài cây chuối nữa mới dừng hẳn, công nghệ phanh tầu hỏa mà cụ k biết à, rõ chán

:D

ng_cuongvn

Xe tải
Anh Cam này đang đú với em Mondeo về cái khoản VSC đây. Nếu thế này thì lấy Mondeo thì đỡ đc vài trăm chai, xe lại còn chắc hơn. Mà đi Cam và Mond ra đường người ta cũng chẳng đánh giá là ông nào giầu hơn ông nào.

Mazspeed

Xe container
Mục đích mua xe là để phân biệt ông nào giàu hơn ông nào à?

RAVA

Xe ba gác
Anh Cam này đang đú với em Mondeo về cái khoản VSC đây. Nếu thế này thì lấy Mondeo thì đỡ đc vài trăm chai, xe lại còn chắc hơn. Mà đi Cam và Mond ra đường người ta cũng chẳng đánh giá là ông nào giầu hơn ông nào.
-Ấy bác cứ đùa, gì chứ bác nào đã từng đi mua xe đều biết là Cam đắt hơn Mondeo khoảng đôi trăm, đến khi chán bán thì còn cách xa nữa. Đấy là mấy bác hiểu về xe, chứ về quê thì Cam chắc chắn là sang hơn Mec vì nó to hơn?:))

adco

Xe điện
Ủa bác xêra bị xì lốp rồi à ? Tiếc nhỉ , 1 fan xe hàn nhưng giành hết thời gian cho box toy , đấu tranh quyết liệt cho quyền lợi của người đi toy =D>

Isu_zu

Xe container
Hình như ở VN, chưa có vụ tai nạn nào do thiếu VSC cả, toàn do say rượu, buồn ngủ, chạy ẩu, phóng nhanh, giành đường, vượt đèn đỏ...

RAVA

Xe ba gác
Hình như ở VN, chưa có vụ tai nạn nào do thiếu VSC cả, toàn do say rượu, buồn ngủ, chạy ẩu, phóng nhanh, giành đường, vượt đèn đỏ...
-Nhiều bác còn chả biết gì về mấy cái công nghệ hiện đại có trên xe đâu, hồi trước em chạy Ếch bị va quệt, mấy chú CSGT ra đo đạc rồi phán là lái xe ko phanh gì cả vì ko có vết phanh trên đường, mà phanh ABS thì lấy đếch đâu ra cái đồ sang đấy cơ chứ?:))

Isu_zu

Xe container
-Nhiều bác còn chả biết gì về mấy cái công nghệ hiện đại có trên xe đâu, hồi trước em chạy Ếch bị va quệt, mấy chú CSGT ra đo đạc rồi phán là lái xe ko phanh gì cả vì ko có vết phanh trên đường, mà phanh ABS thì lấy đếch đâu ra cái đồ sang đấy cơ chứ?:))
Có chú CSGT gần nhà, mua xe xong sang hỏi em dùng nhớt gì, e nói nếu lười thì cứ nhớt tổng hợp mà phang, chạy cả năm thay 1 lần vẫn ko sao, còn hỏi lại e vậy nhớt đó là loại gì!!! E cho 1 can 4 lít Mobil-1 (0-W40, fully synthetic). Bảo lần sau cứ vác cái vỏ can rồi so sánh giống y chang thì mua!:))

blackpaint

Xe container
Nói xin lỗi nhé,khách ngồi xe của tôi từ khách nước ngoài chỉ có 2 từ tốt và rất tốt.Đến khách nội cũng ít phàn nàn vì tôi chả đánh võng lượn lách hay tạt đầu nên cụ đừng có nói là em lạm dụng
Nói như cụ thì gặp xe máy,xe đạp hay người đi bộ bất ngờ cắt ngang đường thì tránh hay đâm nó.Nói như cụ thì có bao nhiêu xe điên ở HN rồi nhỉ.Toàn đem cái mớ lý thuyết nước ngoài văn mình ra áp dụng cho quốc gia thuộc diện điếc không sợ súng.Cụ có hiểu tại sao người VN lại có thể thắng đế quốc Mỹ không,đơn giản người VN thời đó đến thời nay không sợ chết.Nói theo cách của cụ là cứ thấy có vật cản là cứ đâm nó rồi bồi thường chứ gì.Nếu tông người mà người đó chết thì bảo hiểm sẽ lo và bác sẽ lo 1 phần.Còn nếu nạn nhân song dở chết dở thì khi đó bác Nuôi người ta đến cuối đời.Tránh được cứ tránh,nghe giọng điệu của mấy ông kêu cứ đâm rồi bảo hiểm lo thì có mà vỡ nợ
Em là em cứ cắt hết =)), vì nếu cứ đi đường bình thường, tốc độ thấp thì Camry cũng như Matiz =)). Các cụ nói là ở VN không cần thiết là ngụy biện, đi cả đời không sao có khi gặp tình huống 1 phút thôi nó cứu mạng cả xe. Còn về VN thì hãng nào nó chả cắt, chả cứ Toy, ng dân Việt không được bảo vệ là do cơ chế của mình chứ không phải do hãng xe nhá. Cắt EPS sang nước ngoài thì làm sao qua được vòng 1 chư chưa nói đến vòng 2.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt đúng là rỗi hơi nó ko có bởi vì chưa lắp sao phải phân tích dài dòng làm gì nhà sx nào chả muốn tối ưu hóa lợi nhuận, cụ chưa mua ko cần mua hoặc vưỡn chưa có xèng mua thì để ý những người mua thật ai thèm quan tâm, e đưa ô anh họ ra toy md lấy con altis 2.0 ông ấy chỉ quan tâm tổng thiệt hại bao nhiêu và đc khuyến mại những gì kí xoẹt hd thậm chí ko hề leo lên xe để ngó xem nó như thế nào và có cái gì, e cũng há hốc miệng vì lạ, ở vn nhiều khi mua xe chỉ cho vui vì nhiều con xe từ lúc mua đến lúc bán cũng chỉ chạy có 5-7000 cây, chiếc xe chỉ có vậy anh ko thích thì chọn hãng khác.

ng_cuongvn

Xe tải
Lên đây thấy nhiều Bác làm chim mồi quá, chắc đc toy thuê. Rõ ràng cái cân bằng là cái tối quan trọng, ở nhiều nước là bắt buộc thế mà lên đây vẫn cãi là Cần với ko Cần, chán quá.

Isu_zu

Xe container
Lên đây thấy nhiều Bác làm chim mồi quá, chắc đc toy thuê. Rõ ràng cái cân bằng là cái tối quan trọng, ở nhiều nước là bắt buộc thế mà lên đây vẫn cãi là Cần với ko Cần, chán quá.
Thế ở nươc ta có bắt buộc ko hả cụ?

Zzz

Xe tải
Đầy, kính các cụ cãi cọ, Civic nội cũng có EPS biểu tượng sau đ.ít xe có chữ SS đây chả lý do gì Cam cao hơn 1 bậc không có:-bd

Chỉnh sửa cuối: