Tác dụng cần thiết của hệ thống an toàn

beamnhi

Xe buýt
Lên đây thấy nhiều Bác làm chim mồi quá, chắc đc toy thuê. Rõ ràng cái cân bằng là cái tối quan trọng, ở nhiều nước là bắt buộc thế mà lên đây vẫn cãi là Cần với ko Cần, chán quá.
Thế cụ được ai thuê? Đừng xúc phạm nhau thế. Ai cũng có lý của mình chứ chim mồi với chó gà gì ở đây ! Người ta thích thì mua. Đã không thích thì có thêm VSC1, VSC2, hay gi gì thì cũng chẵng thèm mua. VSC là trang bị "sang trọng" chứ chẳng là cái tối quan trọng. Thử hỏi xe tại VN có bao nhiêu chiếc được trang bị VSC?

PLD

Xe buýt
Đầy, kính các cụ cãi cọ, Civic nội cũng có EPS biểu tượng sau đ.ít xe có chữ SS đây chả lý do gì Cam cao hơn 1 bậc không có:-bd

ESP cụ nhé, chỉ có xe tô ld altis và camry mới thiếu chứ nhiều hãng khác nó đủ cả chưa nói đến xe nhập thì càng đủ. Vào cua các cụ tránh xa xe tô ld ra ko nó mất lái văng vào thì chít.
em thấy ảnh chụp trong bài phóng sự này xe camry toàn chém vạch với lấn làn thôi, chắc thiếu VSC nó ổn định đây. lại béo csgt các cụ nhỉ
http://autodaily.vn/2012/08/cam-nhan-thuc-te-toyota-camry-2-5q-2012/

Chỉnh sửa cuối:

PLD

Xe buýt
Comment của cụ rất chi là funny :)) :))
Thật đấy, xe nó ko đc trang bị VSC nó mất lái khi vào cua đâm phải có phải oan không, nhất là anh camry trong ảnh ở cái bài báo trên, cua kiểu gì toàn lấn làn chém vạch ko à.
thế cụ còn hỏi bao nhiêu xe ở VN đc trang bị nữa không.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Lên đây thấy nhiều Bác làm chim mồi quá, chắc đc toy thuê. Rõ ràng cái cân bằng là cái tối quan trọng, ở nhiều nước là bắt buộc thế mà lên đây vẫn cãi là Cần với ko Cần, chán quá.
Phân khúc dưới em chọn Vios, cao hơn chút thì chọn Altis, Civic; cao hơn nữa thì chọn Camry, Accord. Em không chọn Accet, Fiesta, Kia Forte, Focus, cũng chả chọn Sonat, K5, hay chọn Mondeo! Cứ xe Nhật em xài!
Nào các bác thấy em làm chim mồi có chuyên nghiệp không :-bd để làm được chim mồi em đã nghe quá nhiều tiếng khóc ở các box nên thấm đẫm rồi =))

beamnhi

Xe buýt
Thật đấy, xe nó ko đc trang bị VSC nó mất lái khi vào cua đâm phải có phải oan không, nhất là anh camry trong ảnh ở cái bài báo trên, cua kiểu gì toàn lấn làn chém vạch ko à.
thế cụ còn hỏi bao nhiêu xe ở VN đc trang bị nữa không.
Em vẫn hỏi cụ ạ. Vì hầu hết xe VN không được trang bị VSC. Còn nói không có VSC vào cua nó văng hay cán vạch thì là chém gió. Còn cái thằng lái cán vạch thì có 10 hệ thống VSC nó cũng cán, trừ khi có trang bị ... chú CSGT đứng sát cái vạch.

PLD

Xe buýt
Em vẫn hỏi cụ ạ. Vì hầu hết xe VN không được trang bị VSC. Còn nói không có VSC vào cua nó văng hay cán vạch thì là chém gió. Còn cái thằng lái cán vạch thì có 10 hệ thống VSC nó cũng cán, trừ khi có trang bị ... chú CSGT đứng sát cái vạch.
em mời bác trở lại trang đầu xem mấy video xem thằng tây nó chém gió hay bác chém gió
tối về em up thêm.

beamnhi

Xe buýt
em mời bác trở lại trang đầu xem mấy video xem thằng tây nó chém gió hay bác chém gió
tối về em up thêm.
Em chả cần xem mấy cái video cho mất thì giờ. Mình xem thực tế hàng ngày mình đi ấy. Xe em chỉ có ABS, EBD, và BA nhưng vào cua chẳng bao giờ văng, ngay cả khi đang 70-80kmh. Còn vào cua góc 45 độ với tốc độ cao thì em chịu :D Em không nói VSC khôgn cần thiết nhưng không có cũng chẳng sao. Nước ngoài người ta chạy 120-200km/h thì là chuyện khác.

PLD

Xe buýt
Em chả cần xem mấy cái video cho mất thì giờ. Mình xem thực tế hàng ngày mình đi ấy. Xe em chỉ có ABS, EBD, và BA nhưng vào cua chẳng bao giờ văng, ngay cả khi đang 70-80kmh. Còn vào cua góc 45 độ với tốc độ cao thì em chịu :D Em không nói VSC khôgn cần thiết nhưng không có cũng chẳng sao. Nước ngoài người ta chạy 120-200km/h thì là chuyện khác.
xe cụ xe gì mà hệ thống an toàn cũng ngang ngửa camry 2012 nhỉ.
cái cân bằng điện tử không cần phải chạy nhanh mới hoạt động đâu tầm 40-50km cũng đủ cho nó hoạt động rồi nhé.
Cụ nói xe cụ ko có cũng chẳng sao nhưng tầm cỡ như camry ko có thì hơi bị đau đấy.

Chỉnh sửa cuối:

victor

Xe tải
lại thêm một chú phát biểu linh tinh
thảo nào toy nó cắt đi là phải vì lắp vào với ko lắp có phân biệt đc khác nhau éo đâu :-L
Chúng ta đang trao đổi trên 1 diễn đàn. Nếu thấy sai thì ông có thể đưa ra những dẫn chứng để phản biện. Từ câu phát biểu của ông bên trên, tôi đoán ông chưa bao giờ được đi xe có trang bị CBĐT cả. Đừng nghĩ rằng với 1 avatar mặt hổ là có thể tỏ ra nguy hiểm được nhé.

PLD

Xe buýt
Chúng ta đang trao đổi trên 1 diễn đàn. Nếu thấy sai thì ông có thể đưa ra những dẫn chứng để phản biện. Từ câu phát biểu của ông bên trên, tôi đoán ông chưa bao giờ được đi xe có trang bị CBĐT cả. Đừng nghĩ rằng với 1 avatar mặt hổ là có thể tỏ ra nguy hiểm được nhé.
Thôi cụ bỏ qua cho cụ ấy, bác Luu bác ấy có xem ảnh và phân tích trẩu tre rồi mà
mà cái thớt yêu cầu của em chạy đâu rồi ấy nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

vungtau_codon

Xe máy
Vậy mai e gọi điện anh Thăng bảo anh ấy trồng tất cả các đoạn đường biển Hình tròn nền trắng viền đỏ, trong có ghi số 40 màu đen nha các cụ :D -> xe nào cũng ok tuốt :))

E là e cũng lăn tăn mấy chú cứu hỏa với cứu thương có ESP ko nhỉ =))

Isu_zu

Xe container
E từng chạy Matiz 2003 hơn 1 năm (xe mới tinh), hình như còn chả có ABS (bán lâu rồi e ko nhớ), bụi má phanh đen sì lốp, mà chả thấy văng đuôi bao giờ! Nói chung là xe đời mới, có ABS, BA, EBD là ok rồi. Có VSC thì cũng hay, nhưng nó không phài là tối quan trọng như có cụ nói. Còn theo em, cụ nào thích thì mua, ko thì thôi, nên ko cần phải chém quá tay, mất hay!

PLD

Xe buýt
biển số of của bác su zu hơi... ko đc đẹp nhỉ, đuôi ...49 kìa
cụ ko biết camry12 mà hệ thống an toàn cũng chỉ ngang với con vios của cụ beamnhi à.

beamnhi

Xe buýt
xe cụ xe gì mà hệ thống an toàn cũng ngang ngửa camry 2012 nhỉ.
cái cân bằng điện tử không cần phải chạy nhanh mới hoạt động đâu tầm 40-50km cũng đủ cho nó hoạt động rồi nhé.
Cụ nói xe cụ ko có cũng chẳng sao nhưng tầm cỡ như camry ko có thì hơi bị đau đấy.
Em chỉ đi VIOS G thôi cụ ạ! ;)

beamnhi

Xe buýt
tối về em up thêm.
Hôm nay em tình cờ click vào page 1 của thớt nên xem luôn mấy cái clip. Em có nhận xét như sau:
Tất cả các clip đó đều là mô hình chạy thử để quảng cáo cho hệ thống VSC chứ không thực tế sử dụng nên không chứng minh được gì.
Cái clip thằng lái cái xe không có VSC mà lạng như say rượu và cán vạch khi ôm cua là láo, cố ý chạy như thế để cho khác! Dù xe gì thì ôm cua như vậy cũng không có chuyện lạng lách như thế, chỉ trừ thằng say rượu.
Vẫn là ý kiến: VSC là hay nhưng không có cũng không sao!

PLD

Xe buýt
Hôm nay em tình cờ click vào page 1 của thớt nên xem luôn mấy cái clip. Em có nhận xét như sau:
Tất cả các clip đó đều là mô hình chạy thử để quảng cáo cho hệ thống VSC chứ không thực tế sử dụng nên không chứng minh được gì.
Cái clip thằng lái cái xe không có VSC mà lạng như say rượu và cán vạch khi ôm cua là láo, cố ý chạy như thế để cho khác! Dù xe gì thì ôm cua như vậy cũng không có chuyện lạng lách như thế, chỉ trừ thằng say rượu.
Vẫn là ý kiến: VSC là hay nhưng không có cũng không sao!
Hôm qua thì bác bảo thằng tây chém gió hôm nay bác lại bảo nó láo, em thì em nghĩ thằng tây nó nghĩ ra cái an toàn chứ ko phải bác, mà bác chưa đc xem nhiều xe quay tròn nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

vanphiet

Xe buýt
Em chỉ đi VIOS G thôi cụ ạ! ;)
Bác đi vios thì có muốn nó cũng chẳng lắp cho, huống hồ bác lại không muốn thì ko có là hợp với bác quá rồi. mà xe toi thì khung vỏ dày với không bốc thì cần gì mấy cái đó, nếu chẳng may đi đường ướt với đường cát sỏi mà có bị húc thì cũng chẳng làm sao cả.

beamnhi

Xe buýt
Bác đi vios thì có muốn nó cũng chẳng lắp cho, huống hồ bác lại không muốn thì ko có là hợp với bác quá rồi. mà xe toi thì khung vỏ dày với không bốc thì cần gì mấy cái đó, nếu chẳng may đi đường ướt với đường cát sỏi mà có bị húc thì cũng chẳng làm sao cả.
Camry muốn nó còn không lắp mà ! Mà em không nói là khôgn muốn nhé :D Mà là không có chẳng sao!

MÀ cụ biết hệ thống ABS+EBD_BA để làm gì không? Chẳng lẽ nó không dùng được cho đường ướt, trơn à?

Em hỏi chút là cụ đi xe gì và có VSC không vậy?

Chỉnh sửa cuối: